Hamujambo kwenyu wasikilizaji wa sauti ya amani, ifuatayo muhtasari wa habari za leo jioni. Patrik Chibui anahakikisha hukumu ya makosa kumi na munane kwa Bosco Ntaganda na mahakama ya kimataifa huenda kufuatiwa na hukumu ingine, kisha kusikia ingine kwa sasa. Wakaaji wa Beni Butembo wameelewa kuwekwa kwa hatari ya Ebola Punde ugonjwa huu huenda kukomeshwa katika eneo hilo, kukiwa vifaa ya kazi, alisema Munganga Aruna ahusika na swala la kupiganisha ugonjwa huu wa kuambukizana. Wakazi wawe na vyakula tele huko Bungweshe kupitia baraka za Mungu na za mababu, ombi la mwami wa Ngweshe, Ndatabaye Weza watatu katika jimbo la Sud Kivu. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili. Mahakama ya kimataifa ilitambua Jean Bosco Ntaganda mwenye makosa leo, siku ya kwanza, tarehe 18 Julai, tukihesabia makosa 18 ya uhalifu wa vita, uhalifu dhidi ya ubinadamu. Swala lilitambulika na mwaka wa 2002 2003, katika jimbo la Ituri. Kwa mujibu wa msemaji wa chama cha kimataifa cha mahakama chini Kongo ya Kidemokrasia, Patrik Chibui, hatua hii ya hukumu huenda kufuatwa na ingine kulinganishwa na haya, baada ya kushauriana na, na vyama na washiriki katika kusikia nyingine. Masemi ya Patrik Chibui yalichukuliwa kwa simu na Honore Misenga Kalala. Kile kilichotolewa leo ni uamuzi tu ni hukumu ya atia kwa hukumu. Hukumu zitapewa baadaye na wajaji baada ya kupokea maoni kutoka ngambo yote mbili na washiriki. Mwishoni mwa kusikia leo, majaji hawakutoa kikomo cha muda kwa utoaji wa hukumu yao. Tunayo hifadhi katika mamzi ya leo ni wataita kikao siku za usoni, na wakati huo watatangaza wakati wa kusikia kuwa kikao kitafanyika wakati huo. Watapata maoni kutoka ngambo yote mbili, ushahidi, na kiisha wataamua juu ya hukumu. Kwa hali yoyote, wamzi wataonyesha kutoa tarehe ya hukumu, na kabla ya hapo wataonyesha tarehe la kusikia kile na baada ya hapo watatoa wa tarehe ya kuhusu. Kisiasa, tujulishe ya kwamba chama kwa jina la nguvu ajili ya mabadiliko ya viongozi ya Kongo, ambacho kinaunganisha vyama vya wananchi, kinakataa la mugombe ya Alexis Tambwe Mwamba kwa kiti cha usinata. Alisema Dieudonne Banza leo siku ya kwanza munjini Kinshasa, mbele ya wapasha habari kwake musemaji wa shirikisho hilo Aleksi Ntambwe Mwamba ni chini ya vikwazo vya jumuhiya ya kimataifa, kuna hatari ya kuzufisha diplomasia ya Kongo. Tumusikilize kwenye mikrofoni ya Paul Matendo. Kwake diedo ne Banza, shirikisho lao lilakusudia kuandaa maandamano ya kimya munjini Kinchasa tokea siku ya tatu tarehe kumi Julai hadi utoshwe miongoni mwa wagombea kiti cha uongozi wa usenata yale Alexis Tambwe Mwamba. Bwana Aleksi Ntambwe Mwamba anauidinishwa na shirika la umoja wa Europa, nchi za umoja wa Marekani na Beljiji. Yeye tena tokea mwaka wa elfu moja mia kenda makumi minane na saba adi mwaka wa elfu moja mia kenda makumi minane na moja, anatajwa katika mabaya mengi. Ali yote iyi wenda akikisha kama asiwezi kukamata madaraka kama prezidenti wa bunge la wazee na pia mkubwa wa pili nchini kufuatana na madaraka Tambwe Mwamba alichaguliwa kwa mkubwa wa FCC. Sie atuna kule, kuna masikilizano kati ya FCC na kash, umoja uu unapashwa kuwa na mkubwa mmoja kama rais wa jamhuri na hivi, tunaomba rais wa wa jamhuri kusema kama bwana Alexi Tambwe Mwamba asiwezi kuwa presidenti wa bunge la wazee. Mabadiliko mzuri ya ugonjwa wa virusi vya Ebola huko jimbo la Norkivu kama inakusudiwa na uongozi wa husika kupitia makala ya kufuatilia kazi za kupiganisha ugonjwa huu kwa kila mwezi, kama ilitangazwa siku ya tano iliyopita mujini Goma kwa mujibu wa muratibu mkuu wa kupiganisha, kati ya mambo ambayo yamechangia mabadiliko haya kuna ufuatiliaji mkali wa mawasiliano, lakini pia ushirikiano wa wakazi wa eneo. Maada kuhusu meme wa vijiji ilizungumziwa kwenye kikao cha jimbo ambacho kilimalizika mwisho ya wiki iliyopita pale mji wa Goma, ili kuboresha na kufuatana na uzoefu wa ma mfano katika swala hilo kupitia mainchi munane za Afrika ya Kati, kiwa pamoja na Cameroon, Sao Tome Principe, Congo Brazzaville, Centrafrica DRC na zingine wakahiga mfano ya mimea ndogo ya nguvu kuwa pale Ijwi katika jimbo la Sud Kivu. Ujenzi wa mimea huu wa nguvu ndogo ilisaidia kwa kufungua maendeleo ya jamii katika kiziwa Ijwi. Bisi Famaguru, tuambie zaidi umeme huo unaotengenezwa na bandari hilo ndogo inasaidia wakaaji kugeuza mazao ya mlimo na ufugo wao na kutengeneza chakula mbalimbali mbali kupitia viwanda ndogo ndogo. Wauzuriaji kwenye mkutano huo walitembelea mgini wa Ijwi ambako kunapatikana bandari hiyo ndogo waliochukua kama vile mfano wa maendeleo. Desire Murima, kiongozi wa shirika Polasa iliyoanzisha mradi huo wa umeme, anafasiria ha, Ijwi, katerevansemple... Hapa, Ijwi, kuna asilimia makumi mnane na tano ya wakaaji walimaji wa kahawa. Nao waliunda kiwanda ndogo kwa kumenya kahawa na inasaidia wakaaji, lakini leo kisha kumenya kahawa nunua dola saba kwa kilo. Tumeunda tena miungano ya wanawake, hawa wanatengeneza vinywaji vya nanasi, marakuja na vitika. Tunatengeneza tena unga wa semule na tunakuwa na mashini ya kuzalisha mayai ya kuku. Jueni kama zaidi ya Ofisi ya ushirikiano wa Uswisi kwa mfano, na nchi zingine mbalimbali waliotoa ahadi ya kusaidia miradi hiyo. Shirika PNUD liliomba pia wafanyabiashara na mabenki kutazama pia sekta hiyo sababu ina maendeleo maendeleogoma Sifa Maguru, Radio Kapi, jimboni Sud Kivu. Pa usultani wa Ngweshe Mutaani wa Lungu, kulisherekewa jana siku ya Mungu jahadi za baraka za mbegu na Mwami Ndatabaye weza watatu ni kwa ajili ya kuomba baraka za Mungu na za mababu ili ardhi ya bungweshe itowe wingi wa kutosha kwa kukulisha wakaazi wake. Mwami wa Ngweshe alizungukwa na wendake kutoka majimbo zingine za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, na pia wengine kutoka mali na Ghana. Mkuu wa nchi alikuwa amesimamiwa na mkuu wa ofisi yake Vital Kamerhe. Maelezo zaidi na mwakilishi wetu nafasi haya Jean Kasami. Hiyo sherehe ya kiutamaduni inayoitwa mubande katika shefri ya Ngweshe ilivutia maelfu hadi maelfu ya watu kutoka pembe zote za Kongo na za Afrika. Wasultani kutoka Katanga, Kasai na Ekwateur walikuwa hapo. Walungu wengine kutoka bara la Afrika kama vile Mali na Ghana pia walikuwepo. Ndipo mwakilishi wa rais wa jamhuri akasema, walungu ilionekana kuwa ndiko Kongo inaweka roho na bara la Afrika. Siku ile Vitale Kamere, tunapasha kufanya namna yote kuonyesha kama ile proje mwami alikuyaga kuprezente kuprezidansi itakuwa modele ya Kongo mzima, ni kusema ile proje mwami aliprezente hiyo itakuwa modele ya masheferi yote. President Felix Chisekedi anasema inafaa turudishie bafalume betu wetu basultani ba mwami ubwali yabu kabisa. Vital Kamerhe aliomba vijana na wakaaji wote waweke maanani kilimo, sababu kilimo kinainua taifa. Aliongeza kusema hakuwezi kuwa maendeleo bila utamaduni. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Na katika jimbo la Manyema, musimamizi wa eneyo la Kasongo alitowa hatua za muda kwa kupunguza mvutano kati ya wenyezi wa maeneyo mbili ya Miru na Mahongo juu ya mgorogoro wa udongo wa tangu zamani ambao uliwapambanisha tena wiki iliyopita, kunatambulikana na majera makubwa kwa visu kristia mapendano Mvutano unaonekana tangu alhamis iliyopita kati ya wakaaji wa usultani wa Miruu na Mahongo katika sekta ya Mamba Kasenga tarafani Kasongo. Inaripotiwa kwamba kuna watu walioumizwa vikali wakati wa mabishano kati ya wakaaji wale katika msitu wa Kazazi. Kiongozi wa wilaya na hofu mgogoro huu ambao umedumu muda mrefu kusababisha usalama mdogo. Bwana Kingombe Kitenge Benoit anaomba vyombo vya sheria kuingilia kati kwa kuzuia tukio lolote mbaya kwa muda. Shauri la usalama wilayani Kasongo lilijielekeza mahali pale na kukamata mipango fulani ajili ya kupunguza mvutano, ni kama vile kukataza kazi za shamba mahali kunaposababisha fujo na kuomba watu walioumizwa wapewa matibabu. Vilevile, mchaguli wa jimboni wa Kasongo Marcelin Muteba alitoa wito kwa ajili ya umoja kati ya wakaaji wa mamba Kasenga ili makubaliano iweze kupatikana kuhusu mgogoro huu katika utulivu na amani. Ni kiripoti toka Mjini Kindu, Christian Mapendano, Radio Kapi na ni hapo ndipo tunatia nanga kwa habari zetu za jioni, na kushukuru ndugu msikilizaji wa taifa, iliyosindikizwa na Bi Babel Mpongo Masimango na Alen Herong Mushinji. Inakufikia kwa ufundi wa Polydor Basunga na Jean Noel Mukondo. Tunahudumiwa na Peleki Pela Mondo kupitia Redio Okapi.