Radio Capi oh, habari zetu. Adolphine Ngoy, asante kwa kobi na nabolujwa. Amjambo wasikilizaji wapendwa wa sauti ya amani, ifuatayo habari kwa kifupi. Leopari tatafuta kocha mwengine. Florent Ibenge amejiuzulu uzulu kazini leo siku ya tatu tarehe 7 Agosti. Leopari tatafuta kocha kwa kumusindikiza kuna kokani ya mwaka wa elfu mbili makumi mbili na moja na pia kombe la dunia mu mwaka wa elfu mbili makumi mbili na mbili. Hadi siku ya mungu ijayo kashi yake Jean-Marc kabunda kabunda na FCC ya Nehemi Wilanya wanalazimishwa kutoa orodha ya wagombeaji wa serikali kwenye waziri mukuu, Silivestre Ilunga Ilunkamba, agizo ya leo. Watu saba waliuawa miongoni mwa washambuliaji ya usultani wa Walendupichi, jana alisema msemaji wa jeshi la taifa katika jimbo la Ituri. Maelezo zaidi ni katika taarifa yetu hii. Baki pamoja nasi, ndugu musikilizaji. Habari kamili. Kocha wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Florent Ibenge amejiuzulu leo, siku ya tatu, tarehe saba Auguste, baada ya kutumikia taifa muda wa miaka mitano kama mkufunzi wa timu ya taifa. Florent Ibenge ametangaza mpira wa miguu wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Safari yake iliandaliwa na Dieudonné Kabeya Ngalula katika usomi wa Jean Désiré Kanyamahumu. Sijioni ni siku ya ine, tarehe makumi mbili na ine Aprili mwaka wa 2014 ndiyo Florent Ibenge alitajwa sawa coach makamu wa Leopard ya wakubwa, akiingia nafasi ya Mufaransa Claude Leroy akiwa na shabaha ya ushindi mbele ya timu ya Côte d'Ivoire, Cameroun na Sierra Leone pamoja na wasejazi wa timu za hapa nchini alipata ushindi wa shan rwanda 2016 hapo hapo alianza uhimizaji katika matayarisho ya kikombe cha ulimwengu rusia 2018 hadi hapo yote iliendeka vizuri hadi usawa wa goli mbili kwa mbili na tunisia katika mechi ya sikukuu ya tano timu hiyo ya tunisia ilikuwa yenye kupoteza kwa magoli mawili kwa sifuri na kurudisha moja kwa moja magoli yale muda mfupi na hapo wakongomani hawakuwa na uwezo tena wa kushiriki katika kikombe cha ulimwengu watu wengi walishutumu namna yake Ibenge adili wachezaji mbele ya dakika kumi na tano ya ushindi huo wa lazima. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilikuwa hivi kioo cha mchezo wa kandanda miongoni mwa taifa hamsini za ulimwengu kutokana na mipangilio ya FIFA, na hivyo alipangwa nafasi ya nne barani Afrika, na yeye mwenyewe binafsi Florent Ibenge akiwa miongoni mwa mipangilio ya makumi tano duniani. Huyo aliitwa Ibenge koche, wala tena Ibenge coach android, aliyefanya iwezekanavyo na kupelekea Kongomani kuwa na ndoto huyo, Aliyewasili sawa asiyejulikana ameondoka na ukubwa wa wachunguzi wa michezo kutoka kwake, ni sawa kuwaga peke yake. Leo siku ya tatu, waziri wa kwanza Silvestre Ilunga Ilunkamba aliwakabizi wa ujumbe wa FCC na wa cash malezi ya serikali ya jamhuri ijayo na mwenendo ya matumikio kwa uteuzi wa mawaziri. Jean-Marc Kabund alisindikiza Kash na pia Nehemi Mwilanya akasimamia FCC. Makundi haya mbili ya yamepewa muda hadi siku ya Mungu tarehe 11 Agosti ya kuwasilisha kwa ohoza ya waziri mkuu Silvestre Ilunga Ilunkamba rasimu uya wagombeaji wa serikali, ujumbe ya waziri mkuu kwa ujumbe wa umoja wa kashi na FTC kupitia mikrofone Abili van Lutumba. Kipindi cha mashauriano rasmi itakuwa fupi iwezekanavyo, kwani watu wa Kongo wamekuwa wakingojea serikali hii kwa muda mrefu. Itakuwa juu ya kila sehemu kupendekeza jina la kibinafsi kuchukua nafasi ya uwaziri ambayo tayari imesemwa na kujulikana na wote, ili siku ya pili ijayo, kwa kweli tunaweza kupeleka kwa rais wa jamhuri rasimu ya kwanza ya serikali ya jamhuri. Lengo letu ni kwamba kuwezesha nchi katika kipindi hiki na changamoto zote na hatua zote za serikali kuunda, wanaume na wanawake wenye ujasiri waliojumuika na wamejaa mema, wataweza chini ya msukumo wa ubora wake, rais wa jamhuri na mkuu wa nchi, kuiruhusu nchi yetu kuchangia katika uboreshaji wa hali ya maisha Maprofesa wa chuo kikuu cha Kinshasa kupitia muungano APUKIN walianza harakati ya mgomo kavu kuanzia leo siku ya tatu na hadi serikali itawajibu kwa dharau yao yote. Tangazo la leo siku ya tatu hii tarehe saba Agosti katika redio ya Okapi na mwandishi wa APUKINE. Kulingana na Profesa Michel Makaba, miongoni mwa madai mengine, maprofesa wanatoa wito wa uboreshaji wa malipo ya walimu kwa kiwango cha UNESCO na kurudisha kiwango cha pesa kilichotambuka. Mfuate Profesa Michel Makaba kwa simu na Rafael Kwazi. Tulitembea mingi tukiona viongozi vyote lakini hawakutaka kutupokea. Tulitafuta namna ya kuongea pia na presidenti wa nchi lakini wakitukoroga. Na kwa hiyo tulifanya mkutano na walimu wote tukikamata mipango na kusema kwa kinywa moja kama tangu leo tumeshimamisha kazi zote za elimu na wanafunzi wote wabaki nyumbani zao, sababu sisi peke tutabaki nyumbani mpaka siku serikali atajibu shida yetu. Kuna zingine tangu zamani mpaka leo hawakujibu. Tokea ya mwaka 2012 na ya mwaka 2017 serikali ya kujibu. Kwa hiyo tunaomba mabadiliko, sababu masomo ni ya lazima pia kwa nchi. huko jimbo la Ituri watu saba waliwawa miongoni mwa wajambaji na wengine watano kujeuriwa na jeshi la taifa, lakini pia kulikamatwa silaha na risasi ya kutosha wakati wa mapigano yalifanyika kati ya Lifanika, FRDC na washambuliaji katika vijiji vya Jiba na Abu katika usultani wa Walendu Pichi Mutani Jugu. Matokeo kwa muda kwa msemaji wa jeshi la taifa Luteni Jilungungu. Duru zingine za usalama zinahakikisha pia kujeuriwa kwa risasi kwa askari watatu wa taifa Marsial Papimu katika taarifa ya kuandaliwa na Isaac Remo Yupe. Nam duru nyumbani zimeripoti kusema ya kwamba ni wahasi ndiyo walianza kushambulia makao ya efardese siku ya tatu hasubuhi pale kwa vijiji jiba na adu. Msemaji ya kijeshi ya paituri yeye luteni jilingogo ameripoti kusema ya kwamba efardese iliwakimbiza mara moja porini, saba kati yao wakauawa na watano kuumizwa vikali. Silaha nzito ya haina ya PKM ikachukuliwa na efardese na masasi mia nne makumi mbili na matatu achukuliwa. Duru za kisiasa zimehakikisha kuumizwa kwa wanajeshi watatu. Shirika la raia nyumbadi imesema ya kwamba mashambulio hii imekuwa ya tatu kwa mwezi mmoja tu kwa vijiji jiba na kandokando kando, hali yenye aipelekee kurudi kwa wakaaji kwa hii makao yao ya Jiba. Ni kiripoti kutoka Bunya, mimi Marsial Kiza Byamungo, Redio Okapi. Kwa kifupi jueni, eti kutumia mifumo ya kuzuia magonjwa na pia usalama wa kupitia kwa njia ya kupunguza hatari ya kuambukizia na miongoni ni miongoni mwa shughuli zilizokubaliwa katika upangaji wa mapatano ya pamoja jana mujini Gisenyi kati ya Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lengo kupambana kwa janga la Ebola kwenye jimbo ndogo la kanda la maziwa makuu. utekelezaji wa maku. Utekeleza hatari hii inatajarijwa baada ya kuwasilishwa kwa wasimamizi wakuwa, OMS, Agoste, wa kuu wa OMS ifikapo tarehe 15 Agosti mwaka waka wa 2019, yalisema tangazo la mwisho la mkutano huu wa nchi mbili. Tunaendelea kuzungumzia swala la magonjwa kwa virusi ya Ebola. Tujulishe ya kwamba kampeni ya kusisitiza jamii naendelea dhidi ya ugonjwa wa virusi ya Ebola katika kambi la wakimbizi wa Burundi mashariki mwa Jamhuri ya Kongo. Mengi zaidi nawe Fisto Ngoma kulingana na mkuu wa tume ya kitaifa ya wakimbizi Fizi, hizi ni atua za kuzuia, lakini akuna kesi ya Ebola iliyogundulwa katika kambi ya Lusenda na Mulongwe. Miongoni mwa atua izi, Jore Mupepe anataja kati ya mambo mengine uchunguzi wa jamii inayofanika na wafanyakazi wa afya, viongozi wa jamii na wafanyakazi wa kujitolea wa usafi. Watendaji hawa wanakusanisha wakimbizi kulingana na vijiji na vituo vyao, vikaratasi vinavyoelezea ugonjwa pewa kwa kila kaya na kuhakikisha kama kunaweza patikana wagonjwa katika mlango wa kambi na hata katika sehemu zingine ndani. Shirika lenye kusika na wakimbizi Haiser, kupitia shirika la Ades, imeweka vifaa vya kunawa mikono. Kila baada ya wiki mbili, mashirika za kibinadamu wanakutana na wajumbe wa kamati ya mapambano zidi ya Ebola kujadili swala hilo. Kambi ya wakimbizi ya Warundi huko Lusenda kwa sasa inahifadhi watu elfu ishirini na tisa. Watu hao wanasaidiwa na Tume Kuu ya Umoja wa Mataifa kwa Wakimbizi na washirika wake wa kitaifa na kimataifa. Toka Uvira, Fistongo Mama ya Bala, Radio Okapi. Na humo jimbo la Manyema, karibuni wanafunzi kumi wa elimu kuu kutoka kwenye chuo kikuu cha Mapon pale mji wa Kindu walipewa uzamini kutoka kwa Seneta Matata Mponyo. Mafasirio ya Ogiste Matata Mponyo kwa upitia microphone ya Christian Mapendano kama desturi, napeana uthamini wa masomo na ni motisha ya kuwasukuma walio bora kufanya tena zaidi. Ni hivyo nafanya kila wakati. Na kati ya wanafunzi hao kumi, wawili peke yao ndio wa jimbo la Manyema, ni kusema hakuna upendeleo. Niliunda Kongo Challenge Science ili kuwasaidia wanachuo bora katika uchumi kuteuliwa na kusaidiwa. Katika mpango huo kuna wanachuo ine wa university ya Kindu ambao waliteuliwa. Kuhusu wale ambao walipata vyeti vya serikali, kuna mpango kitaifa ambao niliuzindua kwa kugharamia masomo ya takribani wanafunzi kumi ambao ni bora zaidi katika hesabu na fizikia, watakuja wata kuanzisha