Radio Kapi Kapi oh, habari zetu. Adolphe Ngoy, shukrani kwa Kobi nana Bolojwa. Hamjambo wasikilizaji wapendwa wa sauti ya Imani Fatayo, habari kwa kifupi. Watu wawili wamefariki na manyumba zaidi ya makumi mawili zilichoma kwa mapigano ya siku ya pili pale kijiji Ongela, mtani Lodja, ni katika jimbo la Sankuru. Muji wa Goma usikutaniwe basi hata na kesi moja ya Ebola. Idadi ya wagonjwa imepunguka huko mtaa wa Beni katika jimbo la Nord-Kivu. Hakikisho ni yake mganga usikana swala hilo kwenye OMS. Hatua zote zilifanyika ili maprofesa warudi katika haki zao, alisema waziri ahusika na vyuo vikuu nchini, kulingana na mgomo ya kazi ya maprofesa ya chuo kikuu cha Kinshasa. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili katika Sankuru, watu wawili waliwawa na nyumba makumi mbili na tano zilichomwa. Hii ndiyo matokeo ya mapigano ya siku ya pili iliyopita kijijini Ongela pa sekta ya Nambelu Lohembe Mutani Luja. Ushuhuda wa mahali umearifu eti muradi wa shambulio ulikuwa umejulikana tayari na raia ya Nambelu Lohembe ambao walikuwa wamearifu Munisko na hata usahihi wa tarehe. Munisco kwa upande wake ikawasilisha habari kwa mamlaka za Mita mengi na wefistongo mama. Yabala ni mkuu wa kijiji hiki katika eneo la Nambelolo embe ambaye ametoa habari hiyo kwa Monisco, anasema kwamba ni karibu saa saba na nusu jioni Jumanne, washambuliaji kutoka eneo la Kondo Chumbe walitokea Ongela ambapo walianza kuchoma nyumba. Wakaaji wa eneo walijibu nao wakitumia visu na kuweza kuua watu wawili kati ya washambuliaji. Wajambazi hao waliondoka wakiacha nyuma yao maiti hizo mbili zilizotupwa kwenye mutolukeni. Duru usema kwamba kiini ya gasia inaweza kuwa kutoweka kwa wakaaji wawili wa eneo la Kondo Chumbe tangu Jumapili inapita. Familia ya watu hao walishtaki wakaaji wa Nambelulo Embe kwa kuwa ndio waliosababisha utekaji nyara huu. Baraza la usalama la tarafa limepeleka timu ya pamoja kwenye eneo hilo. Baraza hilo ilisababisha kupunguza mvutano, lakini, lakini juzi gari ya watawa kutoka Chumbe ilishambuliwa. Polisi waliingilia kati na kushika wahusika wengine. Katika jimbo la Nord Kivu raia wengine sita waliuawa na wengine walitekwa nyara siku ya pili maziasa saa kumi na mbili za jioni katika eneo la Mbau Kitahura na wanahozaniwa kuwa wa ADF kuparamia wilaya ya Beni. Kwa mujibu wa wanasiasa wa Kivu wanaoishi mujini Goma. Hawa wanaamini kwamba serikali ya Kongo inapashwa kufikiria tena operesheni za kijeshi zidi ya waasi hawa wa Uganda. Bernarde Nyangi, kiongozi jimboni wa chama cha DSFN, hupendekeza kwa mabadiliko kilindini katika ngazi lote la uongozi wa msako sokola ya kwanza eneo la Beni. Mwakili Rene Kiunda miaka tano imzima, tunakuwa na maelfu na maelfu ya watu banakufa mpaka leo na kwa leo no. Tunasema bachanger chaine de commandement ya operation ya Beni depuis kule kweta major ba intervena yote babaweke kando kwa pande wake. Mwanabunge mmoja wa jimboni Kivu Kaskazini, mteuliwo wa Beni, umuomba raisi wa Congo kutoa mwito kwa maensi jirani ili kutokomeza haraka waasi wa adef Jisilemu Funza Bayengo uomba vivyo hivyo kwa rais kujihusisha mwenyewe na swala lile la mauaji eneo la Beni. Tulipokelewa na rais Felix Chisekedi nalituambia ataitwa rais wakati atarudisha amani kwa provensi ya Nor Kivu. Sasa inakuwa muda imepita, leo anaendelea kuchinja watu, anakuwa na saa hii ya kuita wa ndugu mbalimbali purke amani irudi. Tokea wazaniwa waasi wa adef waanze mauaji wa yale eneo la Beni mwaka elfu mbili kumi na nne karibuni watu elfu tatu wamepoteza maisha na wengine zaidi ya elfu mbili mia nane wametekwa nyara za baini duru za shirika la raia la eneo la Beni. Goma, Bernard Nyangi, Radio Kapi. Tunabaki katika jimbo la Nord Kivu tu, tujulishi eti kumeripotia eti pale mujini Goma hakuna kesi mupya kwa ebola kwa siku saba, na pia anwani zote zilizohatarini kutoka kwa kesi za zamani tayari zimekisha chanjwa. Alitangaaza mukuu wa kazi ya dharura ya OMS Afrika, akiwa pia kiyongozi wa jibu la Ebula kwa OMS. Akaendelea na kusema ya kuwamba kazi ya timu kwa sasa ni kuzuia muji mukuu wa jimbo usiambukizwe na kesi mupya ya Ebula, na tena imepunguka idadi ya wagonjwa kwa Ebula humo muji wa Beni. Daktari Michel Yao kwenye kipaza sauti cha Papi Martial Mukiba. Kwa sasa hali tunayoijali sana ni ya Beni. Wiki iliyopita kulionekana upungufu wa kesi za Ebola wa asilimia arobaini. Hii yaonyesha kwamba kuna maendeleo mazuri. Mjini Goma tunafurahi kuona katika siku hizi saba baada ya kesi mbili zilizotokana na hiyo ya kwanza hakuna tena kesi nyingine ya a Ebola. Kesi zote za mawasiliano ya karibu waliokuwa wahatari tayari walipewa chanjo na wanafuatiliwa saa Tunadhani kwamba mjini Goma hakutakuwa kesi mpya. Kitu ingine ni kuhakikisha kama Goma haitaguswa tena, lazima kuchunguza vizuri fasi za kuingilia na kutokea mjini Goma. Uchunguzi unapashwa fanyika saa ishirini na nne za siku, na watu lazima kukubali uchunguzi ule, sababu mara kwa mara kunaonekana upingamizi na kwa kifupi jueni eti katika Kasai Santrali ugonjwa wa surua umesababisha vifo vya watu makumi mawili na moja kati ya kesi mia tatu, makumi mane na mnane zilizosailiwa zaidi kati ya watoto chini ya miaka mitano tangu mwanzo wa mwezi huu, kulingana na mkuu wa tawi la afya jimboni humo. Janga hili linatawanyika katika maeneo zote za afya za jimbo hilo. Daktari Egenie misenga anafasiria kuwa ugonjwa huu unatambulikana hasa na homa kali mno. Anawaasi wazazi wafikishe watoto wao wenye kuwa na alama za ugonjwa huo kwa vituo vya afya vya karibu, na kuwa kuwa waangalifu kwa matibabu ya jadi na ya kisiasa. serikali iko tayari kujibu matakwa ya maprofesa katika chuo kikuu cha Kinshasa hasa kuhusu malipo ya mwezi mmoja wa malipo mengi kwenye magari na mwezi mwingine wa upungufu kwenye malipo ya ushirika kama ilivyokubaliwa na umoja wa walimu. Ni Waziri wa Elimu ya Juu na chuo kikuu Marcel Ilunga Leo aliyetangaza leo siku ya tano kwenye redio Kapi. Kulingana na yeye, hatua zote zilifanyika ili maprofesa warudi katika haki zao na kwamba wanaendelea tena kazi kawaida. Kulingana na waziri, majadiliano na maprofesa yataendelea baadaye pia kutatua swala zote zingine, aseme waziri Ilunga kwa simu na Jean-Pierre Elali Ikoko. c'est pratiquement les deux d'abord on commence par le manque a gagne Tutaenda na yote mbili. Kwanza tutaanza na kutia pesa kwenye akaunti za masomo, na ni masomo ndizo zitalipa walimu na wafanyakazi wengine. Kuhusu malipo ya ziada, wakati tulikutana na, na, na apotine na Atipen, tulikubaliana kulipa kwanza mwezi mmoja kwa malipo iliyosalia mwaka wa 2017-2018 tulisema nayo tulipe mwezi mmoja, na baada ya malipo haya ndipo tutakubaliana kuhusu mwaka wa 2018-2019. Ndiyo inahusu miezi tano wanayoidai. Hata hivi hesabu haijulikane. Tutaitisha kikao kikubwa kwa kupata hesabu zote, tutazileta kwa serikali kwa kupanga kwa kupanga namna malipo itafanyika. Kwa lengo ya kupata suluhisho lenye kudumu. Alipoulizwa mwandishi wa Pukine, alidai kuwa malipo ya mwezi mmoja kwenye magari na mwezi mwingine wa upungufu wa malipo ya nyongeza sio tu matakwa ya maprofesa. Usijali, ameongeza Profesa Michel Makaba, uamuzi wa kwanza ni wa mkutano mkuu wa walimu. Utangazaji wa matokeo ya mitihani ya jaribio la muda wa elfu mbili na kumi na kenda ulifungwa ja na jana siku ya nne tarehe mnane Auguste mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa. Aksante ndugu kwa kututega sikio hadi kumwisho wa taarifa ya habari zilizosindikizwa na Bielize Chikutachivueta na Jean Richard Kamunga. Shukurani kwa ufundi wa Mimi Kindu na Jean Claude Nsiala. Tunahudumiwa na Ben Kabamba kwenye Radio Kapi.