Shukrani kwa kubaya chamala. Amujambo wasikilizaji wapendwa, Sauti ya Amani. Ifuatayo habari kwa kifupi. Jemadari Jacques Ichaligonza amemgomboa Jemadari Marcel Mbangu. Sherehe ya kubadilishana madaraka aliendeshwa pale Beni leo siku ya nne. Kazi ya sokola ya kwanza katika Grand Nord zinakusudia kukomesha tatizo la ADF katika eneo hilo la Nord Kivu. Watu saba waliwawa kwa risasi muda wa siku mbili huko milima ya Minembwe mutaani Fizi katika jimbo la Sud Kivu. Elimu ya bure kwenye elimu ya musingi taasisi za umma nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tokea mwaka wa masomo wa elfu mbili kumi na kenda, elfu mbili makumi mawili, haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Karibuni. Habari kamili. Kamanda mupya wa sekta ya utendaji wa Grand Nord na operation za kijeshi za Sokola ya kwanza, jemadari Jake Ichaligonza alichukua madaraka leo siku ya nne huko Beni. Sherehe ya mabadiliko ya amri na mtangulizi wake jemadari Marcel Mbangu iliendeshwa katika kambi la jeshi la taifa Uzakaf mbele ya mkuu wa jumuhia ya jeshi la taifa na kamanda wa brigade wa Monisco. Maelezo zaidi nawe Michel Chirimo. Mimi katika taarifa ya Marsial Papi Mukeba kamanda wa eneo la tatu la ulinzi kwa majeshi ya taifa aliyeongoza sherehe alipongeza juhudi na kazi za jemadari Marcel Mbangu kwa miaka minne anayotoka kufanya akitumikia sekta ya mashambulio Sokola ya kwanza. Alisema ni afisa wa jeshi aliyefanya kazi katika hali mbovu, ila akawa kila mara kwenye shamba la mapambano dhidi ya ADF. Baada ya kumpokeza kamanda mpya wa sekta ya mapambano Sokola alama ya uongozi jemedari Meja Falsi Kabwe alimkumbusha mapashwa kwa maneno yafuatayo: jemedari wa brigedi Chaligonza nduru Jack, na kupokeza bendera hii, alama ya uongozi, utailinda kwa wivu na kuipigania hadi kifo. Kamanda wa uongozi wa chini, kamanda wa mabrigedi, kamanda wa rejima, kamanda wa ngazi za chini, afisa, afisa wa chini, wote wenye pete na askari jeshi mtamtii na kutimiza amri zote atakazowapatia kwa ajili ya kazi. Kamanda wa eneo la tatu la ulinzi wa jeshi la taifa alitangaza pia kutumwa majeshi ya msaada katika eneo la Beni kwa kuendelea kupigana na ADF tunaendelea na habari za eneo hilo la Beni. Tujulishe ya kwamba mkuu wa ofisi ya MONISCO pale Beni bwana Omar Habud anataka kushirikiana na kamanda mupya wa sekta ya kazi za Sukola ya kuanza humo Grand Nord kwa kukomesha tishio la ADF mtaani Beni. Akakumbuka wakati huo huo kuwa jeshi la taifa ndiyo washirika wa kuu wa MONISCO katika vita zidi ya ukosefu wa usalama mtaani humo. Tunamsikiliza kwenye kipaza sauti cha Marcial Papi Mukeba. Tumehuzuria sherehe leo ambayo ni muhimu sana kwetu. Kama unavyojua, FRDC ndiyo washirika wetu wakuu katika mapambano dhidi ya ukosefu wa usalama ambao umekuwa ukitatiza katika eneo hili kwa muda mrefu. Nataka kumshukuru Jemadari Mbangu ambaye anaacha amri ya Sokola ya kwanza kwa ushirikiano na MONUSCO na kujitolea kwake dhidi ya ADF na ukosefu wa usalama huko kaskazini mwa grand Wakati huo huo, ni muhimu sana sisi kuwapa kuwapa kumukaribisha kamanda mupya wa FRDC katika mkoa huu, jemadari Ichaligonza. Kama nilivyosema, FRDC ndiyo washirika wetu wakuu hapa, na tunatumaini kuwa na uhusiano mzuri na jemadari Ichaligonza na kuendelea kufanya kazi kwa pamoja kumaliza tisho la ADF na kupata usalama mtaani Beni, et sécuriser la région de Beni tunata jimbo la Nor Kivu. Tunaendelea jimboni jirani huko Bunya, shirika la kitamaduni ente la wahema linaomba serikali iwalinde wanachama wake ambao wanatishwa katika hatari ya kutoweka katika eneo la Jugu. Ikomeshwe wanamgambo wa Kodeko sababu ya ugaidi katika shirika hili, na pia uundaji wa mahakama ya kimataifa jimboni Ituri. Hizi ni mapendekezo kuu kumwisho wa mkutano wa wazaliwa wa hema jana, siku ya tatu mjini Bunia. Raia saba waliwawa kwa risasi katika siku mbili humo juu ya Minembwe na Itombwe katika jimbo la Sud Kivu, kama ilitangazwa asubuhi ya leo na kamanda ya jeshi la Sokola ya pili, ambalo linatumika kwenye barabara huenda Minembwe katika wilaya ya Fizi. Kulingana na vianzo vya jeshi, shambulio hili kwa raia ni kazi ya vikosi vyenye silaha mkutano wa dharura wa usalama ulio kusanya jana na viongozi wa serikali na wanajeshi walijadili juu ya kuripuka tena kwa usalama mdogo fistongo mama yabala. Washiriki katika mkutano huu wa usalama waliripoti kwamba watu wawili waliuawa kwa kupigwa risasi huko Kirumba, Kambwe na Shakira katika sekta ya Tanganyika. Watu wane waliojeruliwa na risasi, waasiriwa walikuwa katika usingizi yao kamili wakati walishambuliwa na wapiganaji wenye kumiliki silaha duru za maeneo usema kwamba wasiri wa hao walikuwa wa jamii ya wafuliru katika sekta ya Itombwe watu wane walikufa kwa kupigwa risasi huko rugabano bukunji nyamara na tuhoko vijiji vinavyopatikana kwenye groupema basimukinja ya kwanza na raia wa saba alikufa mibunda alipigwa risasi na askari wa frdc askari huyo alidai kuwa mlevi aliamini alikuwa akimpiga risasi mwenzake baada ya mabishano, wakati risasi iligonga raia moja wa jamii ya Wanyamlenge. Kwa jumla ni raia tatu wa jamii ya Wanyamlenge na wane wa jamii zingine. Jana siku ya tatu, karibu ng'ombe 30 ziliibiwa na kupelekwa katika eneo lisilojulikana. Kamanda wa FRDC huko Minembwe alilaani mashambulizi zidi ya raia. Anasema kufungua uchunguzi na kutoa wito kwa wapiganaji wote kuweka silaha chini. Toka Uvira, Fiston mama ya bala kwenye baredu kapi Katika barua ya tarehe makumi mawili na saba Agosti, katibu mkuu wa elimu ya msingi sekondari, na ufundi anatangaza hatua za utekelezaji au kufuata barua ya waziri anayesimamia elimu ya bure kwenye elimu ya msingi taasisi za umma nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kati ya hatua hizi, kukomesha adha kawaida kwa jina mchango wa wazazi, malipo ya kiwango cha mshahara wa kwanza kilichorekebishwa kwa walimu mukutoka kwa malipo ya mwezi wa kumi mwaka huu, na mitambo ya walimu zaidi ya elfu kumi na tano ambao hawaja lipiwa hadi leo. Mengi zaidi nawe Christian Mapendano, katika barua ya Jean Pierre Elali Ikoko. Barua ya katibu mkuu Jean Marie Mongobe inakuja kutoa mwangaza zaidi na kuondoa mashaka ambayo ilikuwa hadi sasa juu ya kusoma bure kwenye shule za msingi za taasisi za umma. Hatua za utekelezaji wa ishara hii ni pamoja na kuondolewa kwa malipo ambayo ilikuwa mzigo mzito kwa wazazi na malipo ingine yoyote ya masomo. Hii yahakikisha kugharamiwa kwa masomo ya msingi na serikali kwa asilimia mia moja. Tangia Oktoba ijayo kiwango cha kwanza cha mishahara iliyorekebishwa na faida za usafirishaji na gharama ya nyumba kwa walimu wa Kinshasa na katika miji mikuu ya majimbo zitalipiwa pia. Kukomeshwa kwa gharama ya kushiriki kwa TENAFEPE itakayogharamiwa na serikali, na kuachia wazazi kuchagua wenyewe mahali kwa kununulia vifaa vya shule, ili kukomesha namna ya viongozi wa moja wa mashule ambao walifanya masomo kuwa duka za kuuzisha sare za masomo na vitu vingine vya shule. Mwishowe, kuna pia kulipwa kwa gharama za uendeshaji zenye kurekebishwa kwa shule za taasisi za umma za FSP na ofisi za usimamizi kuanzia Oktoba ijayo. Maandamano mjini Gbadolito barabarani asubuhi ya leo, kwa kudai kutokuwepo kwa jimbo la Sudu Bangi katika serikali ya Ilunkamba kurekebishwa. Kwa kujibu wito wa shirika la kiraia, mamia ya wenyeji wa muji walitembea mjini tokea pa ofisi ya mtaa, ambako idadi ya waandamanaji iliongezeka pale la Place de l'Unite kabla ya kuelekea kwenye ofisi ya liwali kupitia pa baraza la bunge hadi kwenye ofisi ya meya wa muji wa Gbadolito, Joseph Molegbe ambaye alipokea barua ya manunguniko ya kufikisha kwa rais ya Felix Antoine Tshisekedi Chilombo. Masemi ya kiongozi wa shirika la kiraia la Ubangi, Taylor Taima na Jacques Mulima tumetembea sababu ni ubaguzi usiokubaliwa, sababu kwa waziri makumi sita na sita, hata mmoja wa Nord Ubangi. Tunaomba kwa kiongozi wa inchi mabadiliko. Shida ya kwanza ni ubaguzi katika serikali ya jamuiya. Shida ya pili ni bwawa ya moto ya mobai mbongo, ilivyofungwa tangu mwaka moja na mwezi tatu. Na tuko naomba te na kiwanja ya ndege ya Guadolite ni kiwanja la taifa, atukubaliwe kwa compagne Congo Airways. Tuko pia makongomani tunataka pia wapate kujibu matatizo yetu. Mwisho wa taarifa yetu, asante ndugu kwa kututega sikio hadi ku mwisho. Habari zilizosindikizwa na Belise Chikota Chivueta na Blaise Jordan Shindani. Shukurani kwa ufundi wa Jean-Claude Nsiala na mimi Kindu, tunahudumiwa na Alain Rong Mushinji kupitia Radio Okapi.