Radio Kapi. Oh, Abarisez tout okay. Adolphine Angoya, shukrani kwa kuwako bina mm na -hmm. na abolojwa, amjambo wasikilizaji wa sauti ya amani, mfuateni muhtasari wa bariza la leo jioni. Labda mawaziri huenda kupokea maagizo kuambatana na mradi wa kazi ya serikali ya Ilunkamba leo siku ya tano. Kwa mara ya kwanza, rais Felix Tshisekedi anazungumuza na mawaziri makumi sita na saba ya timu ya waziri mkuu hapa mji wa Kinshasa. Viongozi wa kijeshi wa kanda ndogo la maziwa makuu wameshiriki mkutano jimboni Nord Kivu. Barabara Luambo Makiadi, yani barabara Bokasa ya zamani imeanza tena kutumika leo hii. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii ya habari. Karibuni. habari kamili. Felix Chisekedi Chilombo, mkuu wa nchi, anaongoza baraza lake la kwanza na mawaziri leo, siku ya tano, tarehe kumi na tatu Septemba pale kijijini Oya, siku kenda baada ya kushimikwa kwa serikali ya Ilunga na bunge la kitaifa. Mbele ya yote, shauri hii inajitolea katika mawasiliano ya kwanza ya rais wa jamhuri na wanachama makumi sita na saba wa serikali pamoja na waziri mkuu. Wengine wanasema kuwa hapa ni mahali wa mawaziri wote kupokea maagizo ambayo yanalingana na maono ya muradi ya umoja wa utawala. Kumwisho mwisho wa mkutano huu, Claude Nyamugabo, waziri wa mazingira na maendeleo endelevu, alijibu swali kuulizwa na waandishi wa habari juu ya kiini cha baraza hili la kwanza. Yuko kwenye kipaza sauti cha Biliva Lutumba. Alituambia juu ya maono yake kwa kumuweka mutu katikati ya hatua zote za wizara kama kawaida, na kutuhakikisha kwamba tuna msaada wake, kwa sababu mambo yanapashwa kubadilika. Mwanadamu atakiwa kuwa katikati ya hatua zote za mawaziri wote wa jamhuri, na maneno ni kubadili kile ambacho kimefanywa vibaya kujua usuni wake yaani, nchi kubwa katikati mwa Afrika, nchi ambayo Mungu amepana utajiri mwingi na ambao watu watafaulu. Raisi hajatoa ohoza. Sisi ni wa Kongo, tunajua kilichofanywa na ambacho haikufanya kazi. Alituita kwenye ushiriki, hakuna FCC kwenye serikali hii na hakuna kash, kila mutu ni mwanachama kutoka serikalini. Alituita kwa umoja na alituambia kuwa anatupenda sote na hana upendelevu wowote. Fimbo za majeshi za nchi za kanda ndogo ya maziwa makuu tukitaja jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Burundi, Uganda na Rwanda ziko kwenye mkutano wa siku mbili tangu leo siku ya tano mujini Goma, mukiwemo kamanda vikosi cha MONUSCO, mkuu wa umoja wa manchi za Afrika afrikaome marufu wote wanashiriki shiriki kwenye mukutano huu. Kwa musemaji wa jeshi la taifa, ni swali la kujadili jadili suluhisho kuhusu usalama ndogo ambao natatiza mashariki mwa Kongo ya kidemokrasia na nchi jirani Mkutano ule uliitishwa na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupitia uongozi wa jeshi lake, ueleza msemaji wa jeshi la Kongo. Wakati lengo la mkutano ule ni kufikiria kuhusu usalama mnamo eneo hili la kanda la maziwa makuu, msemaji wa jeshi hutoa mwito kwa makundi zote zinazoshikilia silaha kusalimisha kwa iyari kabla mipangilio zichukuliwe zidi yao. Jamadar Richard Kasonga ni aliko, ili kufikiria pamoja kuhusu usalama wa mainchi haya ine na sululisho linalohitajika kwa wakati huu. Jeshi la taifa la Kongo latoa mwito kwa magundi zote wanaoshikilia silaha kufikiri vema na kusalimisha, na ikiwa ni magundi za kigeni, wao pia wanaombwa kujiripoti, kama sivyo itakuwa nyuma mno, sababu jeshi la taifa lachukua mipangilio zidi yao. Kwa mwisho wa mkutano huu wa siku mbili kutakuwa tangazo la mwisho litakalopasha kuhusu hatua zitakazochukuliwa na uongozi wa majeshi za maicha ya ine za kanda la maziwa makuu na washiriki wao wa tume la MONUSCO na AFRICOM, alinena msemaji wa jeshi la Kongo Goma. Bernard Nyangi, Radio Kapi. Na huko jimbo jirani la Ituri watu awili wameuawa wana wengine kadhaa kutekwa nyara katika kijiji cha Lokpa, pa umbali wa kilomita tano kutoka Blukwa, mji mkuu mukuu wa Usultani wa Bahema North mutani Jugu. Ni baada ya shambulio la siku no ya Nesi usiku hadi leo siku ya tano na watu watuasi katika eneo hilo ambapo mali nyingi za wakaaji pia zilinyanganywa. Vyanzo vya, vya asasi za kiraia kwenye tovuti zinaripoti kwamba hadi asubuhi ya leo watu wengine Kulingana na jumuiya ya kiraia Maze, kijiji jirani cha Mlopa, washambuliaji hao waliendesha shambulio kwa karibu saa moja, kutoka saa tano ya usiku hadi saa sita. Watu hao ambao hesabu yao hajulikani walikuwa na bunduki, pia silaha ya kinyeji saa mipanga. Kwa kuepuka ujio wa askari jeshi wa FDC, washambuliaji hao hawakupiga risasi hata moja, hunena na Jean Vianney Ngusu. Watu wawili waliuawa kwa mipanga, washambuliaji hao basi wamepora mbuzi na mali ya watu Watu wengine walichukuliwa kwa kinguvu kwa kongoza mbuzi hao kwa ngambo za vijiji sawa Tete na Gora katika groupema la Dejo, eneo ambapo washambuliaji hawa walikuja. Kulingana na tamko ya jumuiya kiraia ya Mazi, hadi leo asubuhi wakaji wengine walikuwa bado hawajarudi. Msemaji wa jeshi hapa katika jimbo la Ituri, luteni Jule Ngongo, anatambua hata hivyo kwamba wanamgambo hao hutumia njia za ujanja kwa kutoroka udhibiti wa askari jeshi wa FDC toka Bunya. Mimi naitwa Jean Claude Lokidile, Radio Okapi. Turudi mara tena huko Nord Kivu tujulishe eti siku bila redio. Leo siku ya tano mtaani mzima wa Beni, imeamuliwa katika mkutano maalum wa shirika la wanahabari wa eneo hii jana siku ya nne. Siku hii bila redio ingalikuwa ya kukemea shambulio lilikusudiwa Redio du Peuple la pale Oicha siku ya kwanza iliyopita na watu wenye silaha mengi pamoja nawe kisha kufanya siku mbili bila habari kwa redio nane za oicha, umoja wa shirika wa upashaji wa habari mtaani Beni umefanya kuwa ngumu msimamo wake na kuita kwa siku bila redio hii Ijumaa kwenye eneo lote wa mtaa wa Beni. Duru zetu ndani ya umoja wa shirika huu linajulisha ya kwamba mwito huu umefatwa na redio zote kama 40 zikuwemo katika mtaa wa Beni kwanzia Eringeti mpaka Kasindi, ila ni redio moja tu, redio Nuru ambayo ulitumika kama kawaida. Umoja wa shirika wa waandishi unalazimisha kurudishwa kwa vyombo vilivyoibwa katika mashambulizi ya redio ya umma siku ya kwanza uliopita, kumalizishwa kwa utafiti ulioanzwa na polisi ili waadhibiwe wale waliotenda kitendo hiki, na kuweka usalama kwenye vituo vya redio na wapasha habari, haswa kwa wale watumikao usiku. Tulimhoji mkubwa kiongozi wa mtaa wa Beni na akasema ya kwamba ameitisha mkutano ili kupata shurulisho kwa hali hii nikiripoti kutoka Beni. Sekombi Katondolo, Radio Okapi. huko Kananga, wakimbizi wa zamani wa Kongo waliorudi kutoka Angola waliandamana kwa hasira leo siku ya tano asubuhi, kufuatia kifo cha mmoja wao. Wanashutumu hali mbovu ya maisha wanapoishi na wanaomba ushiriki wa mamlaka ya bierozalie ragi. Katika taarifa ya mwandishi wetu Blaise Ndongala Mayanda wandamanaji kushoto shamba la kanisa la Katolik Notre Dame pale Kananga. Ni kwenye fasi hiyo wakimbizi wa zamani mapato kutoka Angola wamewekwa kuacha hali zao za kijamii na haswa kifo la mmoja wao, walionesha siku hiyo na walikwenda kumalizia mandamano yao katika makao makuu ya serikali ya mkoa. Na mili yao imebebwa juu ya pazia, wameonesha fadhaiko yao na kuomba jibu haraka kwa hitaji yao kwa viongozi vyote vya kitaifa kuliko mkoa. Kurudi Angola, wame metaka serikali apate kuwatafutia kiwanja pale wataishi na amani. Gisi amefasilia mmoja wao, wangependa pia kuona wafanyakazi wa kibinadamu, usambazaji wa maji safi kwa fasi hiyo na kuwajengea cho. Aliuliza mapema kidogo juu ya hali hiyo ya wakimbizi wa zamani mapato ya Angola, waziri wa mkoa wa mambo ya ndani alikuwa ameelezea mapenzi ya serikali yake kuwarudishia watu hawa waliokandamizwa katika maeneo yao kwa msaada wa shirika baada ya zaidi miaka miwili ya kubadirika mono, kwa haribika mono za zamani barabara ya Luambo Makiaji ambayo zamani ilikuwa barabara Bukasa imerudilia kazi yake kupitia mpango wa zarura wa siku mia moja Felix Chisekedi, raisi wa jamhuri. Mkaaji mmoja Jakime Musampa alitoa ushuda wake, tutafuata baadaye. Tukomeshe habari yetu na habari ya uzuni. Yani, tumepoteza mwenzetu mmoja Silvestre Kilolo. Kupotea kwake ni hasa kwa sisi waandishi wa habari wa Nord Kivu, kwa sababu Kilolo alikuwa mfano kwetu sisi wote, ameandika Mustafa Mulonda, mwangalizi wa umoja wa kitaifa wa wanahabari wa Kongo huko Beni. Silvestre Kilolo, mwandishi wa zamani wa Radio Okapi, alikufa siku ya tatu siku katika hospitali ya kuu ya muji wa Goma. rafiki mwenzangu Marehemu alifanya kazi kwa Radio Okapi kutoka mwaka 2004 hadi 2 7 Silvestre Kilolo alizikwa mchana huu huko Minova katika kijiji chake cha asili pa umbali wa kilomita makumi matano mwa Goma. Aksanti ndugu, kwa kuwa mumetutega sikio kwa habari zilizosindikizwa na Bielize Chikota Chivweta na Richard Junior Kamunga, kwa ufundi wa Alengo na Polidor Basunga, tukihudumiwa na Ben Kabamba kupitia Radio Kapi.