Asante kwa Kobi Nicole Kudiangela. Mjambo wasikilizaji wapendwa, huu ndio muftasari muftasari wa habari uletwa na radio Kapi. Kwa kupiganisha ufisadi nchini kumesainiwa leo mjini Kinshasa mkataba wa ushirikiano kati ya baraza la bunge la kitaifa na pia madini zingine kuchambua sababu za mizozo za watu wa silaha ajili ya amani katika eneo la Mahagi kwa kipekee na jimbo la Ituri kwa jumla, lengo la mahojiano ya kijamii. Kivinjari kinafungana pale mto wa Lomami tangu jana, magari kutoka Kabinda na zile kutoka Bukavu zinashindwa kuvuka, shirika la raia linapiga yowe. maelezo zaidi katika taarifa yetu hii. Habari kamili. Baraza la kitaifa la jumuiya ya Orthodox Coptic kanisa la kikatolika, jamii zingine za kidini, shirika la kufuatilia rushwa na maadili za utaalam OSEP maarufu, baraza lilisaini mkataba wa ushirikiano mjini Kinshasa leo siku ya tano kwa kupiganisha ufisadi. Jean Pierre Elali Ikoko ametuandalia taarifa itasomwa na mwenzetu Francois Xavier Mibe toka mji wa Kalemie. Ndiyo lazima sasa tuongoze pamoja mapambano dhidi ya usafidi katika aina hizi zote hii ndiyo sababu ya makubaliano haya yaliyosainiwa na mkurugenzi mkuu wa OSEP Profesa Agustino Mwendambali na Askofu Cipriano Ivirungang mwenyekiti wa baraza la kitaifa la makanisa ya Orthodox na yale ya kikatoliki mbele ya wahudhuria, Profesa Kikomba Kahunga Mike raisi wa kitaifa wa jumuiya ya Wakristo anatangazia kundi hiyo yote mbili yanakubali kushirikiana kwa pamoja kupata na kutekeleza mikakati ya kupigana na madili ya kupambana na rushwa. Profesa mwenda mbali anasisitiza ngambo yake juu ya hitaji ya, ya kushirikisha jamii na kidini katika mapigano yanayoendelea kwake. Sipriano Iverungang anaiona kama ni njia bora ya kushirikiana kati ya serikali na kanisa. Kanisa ndiye mlezi wa madili kama mpatanishi wa madili, lazima ashirikiane na serikali. Ndoa hii ni muhuri, itaweza tu kutoa matunda ikiwa kwa pande zote mbili, wakati ufahamu unakuwa unabadilisha kweli mioyo diti ya usafidi inaowabadili viongozi wa madehebu tofauti za kidini. Janine Mabunda nyuma ya kila sheria iliyopigiwa kura pugeni, kuna madili anayofaa kwa utendaji mzuri wa jamii na kwa amani jenereta wa maendeleo. tunetaji mwelekeo wa kijamii wa bajeti elfu mbili na ishirini ambao lazima ipe majibu kwa wasiwasi wa mzunguku wa watu wetu, alisema urais wa bunge la taifa. Kwa upendo weao, viongozi wa madehebu ya kidini wasisitiza juyu yahitaji wizi wa ufisadi na ulifa wa kiuchumi. Kwa sababu hii, wanasema hapana kwa bajeti ya chini ya mbili kuma ambayo hakuna mtuu aliyeyuita ya aibu kwa mshipa mwingine, viongozi wa madeelu ya kidini wameongeza umuhimu wa uchaguzi wa ndani ambao unapaswa kuzingatiwa katika bajeti ijayo. Kwa siku ya Jumatano, Janete Mabunda alibadilishana na viongozi wa asisi za kiraia kwenye bajeti aswa 2019 na, na uvumbuzi unaotajiwa mishe ya bure na swala la upia wa seni na humo jimbo la Sud Kivu, walimu kwenye mugomo wanatoa maoni ya wao mazuri kwa upande wa hotuba ya rais wa nchi kuhusu elimu. Msemaji wa walimu katolike wa humo Jacques Chirimwami aliojiwa kwa simu na Jean Kasami. Kwa kweli saa tulisikia ile tunafurahi sana, lakini tukasema tungoye sasa, gisi bataitia ku mikono yetu biebilileta mugomo zaidi huku Sud Kivu. Ni juu mesaji ilipita kama ba mwalimu batapokea mwezi ya kenda batapata kitu kakuongezeka saba lienda pokea ya kushangaza, bakakuta hakuna kitu yeiko pale, na njui kaleta tension muvile ikangoi nafika ku interior, njoo maana saba alimo balisikia 20 pourcent gafurai 20 pourcent de zero ni zero ba patia vraiment inchi budget yeneza tuma ile 20% ilipe, mengine tunasema ile 20% repartition yayo iko vraiment equitable. Ba angalia ya kwanza priorite service technique za chef de l'etat, zimuoneshe strategie. Ya kwanza ya lazima sana ni kulipa ba ansenya non paye, bale ba natumika ku masomo 13000 ansenya lakini haina mushahara. Ingekuwa heri bagabulie kwanza aba bote bapate ko jimbo la Ituri, serikali ya mkoo ilizindua jana siku ya nne mazungumzo ya jamii na wakaaji wa, wa Alur mutani Mahagi, msaada wa kifundi wa na vifaa wa Monisco. Marsial Kiza Bya Mungu. Presidenti ya kabila ya Alur anasema ya kwamba wanamemba wao wengi wamekuwa wahanga ya mauaji ya mta ya njugu yenye jielekeza hata kwenye usultani ya Mokamo kwa mta ya Mahagi na kipande na kipande ya pale kwa mta ya Irumu. Anataja kama mauaji ya pale Mwanga karibu ya Bunya, mahali wa raia kabila ya Alur wa mnane waliuawa na wahasi. Anashutumu pia uporaji ya vitu nyingi na ukimbizi ya wakahaji wa kabila yao. Prezidenti huyu Madiabanga Ali anaongeza kusema ya kwamba mkutano hii ni wakati ya kuambiana ukweli na kushota kidole watu wenye wamekuwa nyuma ya hili mauaji. Liwali wa muda wa Ituri Ishalo Dudu ngambu yake amesema ya kwamba hii mkutano lengo yake ni ya kudhibitisha amani na kushimamisha mauaji hapa Ituri. Zaidi ya watu mia tano, kati yao wasolotani, wanamemba, wanabunge na wanamemba la shirika la rahia tumehudhuria kwa hii mkutano yenye itashimamishwa ita hapo siku ya posho. Nikiripoti kutoka Bunya mimi Marcel Kizabyamungu, Radio Okapi. Serikali inalazimishwa kutatua shida la mipaka na kuondosha vijana kwa vikosi vyenye sila. Alisema kiongozi wa shirika la kiraia Bi Noela Mulive wavyo, kupitia kipaza sauti cha Sekombi Katundulu. Maoni yetu ni nyingi sana, ila yenye ina pendeza sana ni ile ambayo raia walionyesha kwamba yafaa kukinga raia kwa kuangalia mipaka zaidi ya yenye na Gabula Kongo na Uganda, na vile kuangalia namna gani wataweza kuleta wa vijana ambao walikuwa wameingia ndani ya vikosi vya kiasi waweze kurudi mijini na wengi waweze, na wengine waweze kuingia ndani ya serikali na jeshi, na tena ilipendelea kuweza kuleta mamuradi zenye zitaweza kusaidia raia kwa uchumi na kwa maendeleo ndani ya miji yao. Finjari kinacho shughulikia trafiki kwenye Mutolomami mutani Lubao kilikwama kwa wiki na nusu. Alfonse Katambwe akisikiliza kwa simu na Jean Pierre Elali Ikoko. Kamati ya FEK ilishuka ilikuuliza juu ya hali hiyo na kutambiwa kwamba kulikuwa na mwendesha mashtaka ya umma wa Kabinda ambaye alifika na jeep yake kuwakamata mawakala wa Office de Route zinazofanya kazi kivuko, na tangu akaondoka, kivuko kimefungwa, hakuna kuvuka au kuna malori mengi ambayo lazima ivuke upande mwingine. Kuna malori tano na uko Lubao kuna malori ne ambayo bado inato kabukavu ambayo yanapaswa kuvuka. Matokeo yake ni kwamba katika malori kuna bidhaa ambazo zinaweza kuoza katika wiki mbili au tatu, hivyo bidhaa zilizo na muda mfupi kama karanga na kitu kingine. FEK Lubao aliandika barua ambao aliweka kila mahali, wakati akianzia kwa msimamizi wa wilaya hiyo. Kitoo cha shule cha Gombe esp na chumba cha biashara cha Uswizi nchini Kongo ya kidemokrasia kilisaini makubaliano ya ushirikiano leo, siku ya tarehe s7 Septemb munji Kinchasa. Lengo ni kuimarisha kushirikiana katika duru za kitalamu na wafanyabiashara wa viwanda, haswa kwa kutoa vifaa muhimu vya kuweka usanifu katika ka swala la wa michazi wa teknolojia, mafunzo ya wanafunzi katika mazingira ya kitaalamu yaliyoongozwa na mfano wa Uswizi. Asante sana kwa kuwa mumetega sikio.