Radio Kapi, oh, habari zetu. Adolphe Ngoy, pasinte kwakobi Nicol Kudiangela, salamu zetu zeo wafikie popote mulipo. <muches> Wasikilizaji wa sauti amani, fuateni muhtasari wa barizalewo jioni. Kwa kungojea serikali itimize ahadi yake, mashule za Kiprotestanti na za umma zimerudilia kazi leo pale mji wa Bukavu, jimboni Sud Kivu. Kwa kusaidia wanachama wa kanda la maziwa makuu wote kumi na wawili waweze kulipa michango yao kila mwaka, kumeandaliwa kikao cha majadiliano leo mjini Kinshasa kushirikisha wasineta na wabunge wahusika. Siku tatu mji wa Mungwalu bila kazi, agizo la kabila la Ira walishtumiwa kuleta ibula katika eneo hilo la jimbo la Ituri. Leo siku ya tatu kazi merudi kama desturi pale Mungwalu. Kati mafasirio zaidi punde. Karibu ndugu musikilizaji. Lakini tuanzie na habari ya mwendesha y mashtaka mukuu wa serikali katika korti ya uvunjwa, ambaye anafungua uchunguzi kuhusu madai ya utumiaji mbaya ya pesa na waziri mkuu wa zamani Bruno Chibala. Kulingana na wakili mukuu wa serikali, kila wakati kunapokuwa na malalamiko zidi ya mutu mkuu, unaendelea kuwa njia ileile kama wakati wa mamlaka zingine za zamani za nchi. Ni baada ya uchunguzi kufunguliwa leo, ndipo huenda kuamua ikiwa ukweli huenda kuanzisha, anasema Flori Kabange. Malalamiko haya yana mshtaki waziri mkuu wa zamani na matumizi ya mishahara na faida nyingine za kisheria za washauri na maafisa wa ofisi wake. Huko jimbo la Sud Kivu, walimu katika shule zingine za waprotestanti na za umma za munji wa Bukavu walirudi darasani leo, siku ya tatu baada ya mugomo ya siku tatu. Walimu wanasema wanangojea serikali itekeleze ahadi yake. Michel Chirimwami, shule ya msingi nguba ya kiprotestanti, msepake oh, okay iliyo kando ya barabara kuelekea mpaka Ruzizi ya kwanza mjini Bukavu ni moja kati ya shule ambako walimu walirudi shuleni hii siku ya kwanza. Mgomo wa shule zilizo na mapatano na serikali haujakwisha. Walimu wa Epe Nguba walifanya siku tatu za mgomo tangu siku ya ine na siku ya kwanza walirudi shuleni. Kiongozi wa shule hajui la kusema. le 30 septembre 2019 walimu walifika kwa kiwanja masomo na wanafunzi wengi na pale pale mwalimu wakamua wafundishe wale watoto na mafundisho inaendelea mpaka leo, wakingoja vile prezida wa nchi yetu ya Kongo, vile atatekeleza ahadi alipatia wa mwalimu ya kwamba watapewa mishahara ya mzuri na wataendelea tu na kutumika mpaka vile watakuya ona ile mshahara. Kiongozi huyo alituambia shida moja kuu inayobaki ni kwamba tangu mwanzo wa mwaka wanafunzi wameongezeka kwa sababu ya kutolipa shule ya msingi toka mia tano makumi tatu wanafikia zaidi ya mia tisa mwaka huu, inabidi mtu wa moyo mwema wa kutengenezea shule marufaa mia moja kwa kungoja serikali itende la kutenda. Bukavu, Misheli Silimwami, Redio Kapi. Bajeti ya mwaka elfu mbili na makumi mawili lazima iwe ya kweli kwa kuwa matumizi lazima yalingane na utabiri wa mapato na ufadhili. Hili ni moja ya hitimisho la mahojiano ambayo ofisi mbili za bunge zilikuwa nazo jana na ujumbe wa mfuko wa fedha wa kimataifa katika chumba cha raia, wakiongozwa na mshauri wa tawi la Afrika Mauricio Villafuerte, ambaye alisisitiza hitaji la kuzingitia maendeleo ya jamhuri ya Kongo. Ujumbe wa UM F, ulibadilishana na nabi Janine Mabunda na Sami Badibanga. Mauricio, kwenye kipaza sauti cha Michel Kifindangoi, lengo kubwa ambalo tumeliongelea leo ni kuchunguza hali ya utekelezaji wa bajeti ya mwaka wa elfu mbili na kumi na kenda na matayarisho ya bajeti ya mwaka wa, wa elfu mbili na ishirini. Mazungumzo inahusu sana umuhimu wa bajeti ya kweli kuhakikisha kama gharama zinaambatana na risiti na yote ni ya kweli ikifuatana na vyanzo vya fedha, kwa kusaidia fedha za umma. Kwa miaka zilizopita, kulionekana matumizi ya kiwango cha juu kuzidi vyanzo na risiti za fedha. Matumizi ya namna ile lazima kuepukana nayo wabunge na wa senata wajumbe kutoka nchi zakranda, makuwa, kumi na mbili za kanda la maziwa makuu wanajadili tangu leo siku ya tatu hapa mujini Kinshasa juu ya mikakati ya uhamashishaji wa feza kwa utendaji wa mkutano wa wabunge wa nchi wanachama wa shirika hili. Mafasirio zaidi nawe Alan Irung katika taarifa ya mwandishi wetu Bilivan Lutumba. Kazi la kundi la wanabunge la inchi za bara la maziwa makuu ni ya kuleta pesa mingi kwa kutimiza mipango ya ulinzi, uimarishaji na maendeleo kama aliyosema balozi Onyango Kakoba, katibu mkuu wa shirika hiyo. Ngambo yake mwanabunge wa inchi ya Angola Sergio Leonard Vaz, yeye kuhakikisha kama pesa hiyo itasaidia inchi za eneo kutatua shida zote ambalo zinakumbwa nazo kwa kuimarisha eneo mdogo hiyo. Mwanabunge anayehusika na Spika ya bunge ya DRC anawaza kama DRC ina kazi kubwa ya kufanya katika shirika hiyo. Tujulishe kama mkutano wa pili huu ya wanabunge wa nchi za bara la maziwa makuu utamalizika kesho karibu wafanyakazi elfu tano wa kampuni ya zamani ya madini na kampuni ya kivu sominki ambao lilimaliza kazi kwa mwaka wa elfu moja mia kenda makumi kenda na saba hawa wanaendelea kudai malipo ya mwisho na kampuni ya banro operation jean za bakulu lubungu anaomba wakuu wa nchi kujitolea katika swala hili la miaka makumi mawili na mbili bila kutatuliwa yupo kwenye kipaza sauti cha jean desire kanyama tunatamani guvernema itusaidie itusaidie kwa kukutana na Banro parske Banro anakimbiaka kukutana neno, haiwezi kumanizika. Kama mkutane, manegosiatio yote yafaa kukutana na munatruve kompromis. Wakati ya manegosiatio yote inekalaka makonsesio, ye Banro anaweze kukonsede quelke part, nashe tunakonsede kuelke part, njo manegosiatio ineikalakani. romubaya ya Banro alikuwa suteni zaidi na wakubwa wa moja wa inchi paske yeye akukuwa napenda hata tunalalamika, malalamiko yetu aisikilikane. Wa tunaomba watusaidie baba wataifa, wa taifa presida wa republike atusaidie, shefu wa guvernemat premier ministre watusaidiye. Hata presida wa senat anajuwa hii dosie dayere alijere somenkiye mes Alexi Tambwe Mwamba dayere, nilifurahi kusikia anasema juu ya ile neno ya Banro. Katika jimbo la Ituri shughuli za kiuchumi hazikufanyika jana siku ya pili huko Mungwalo pa kilomita makumi munane kaskazini mwa Bunya. Ni kwa mujibu wa alikwa wa jumuiya ya Ira ambayo ilitangaza muji bila kazi muda wa siku tatu katika eneo hilo la madini. Mafasirio zaidi nawe Izakiremo yupe Nyumba zote za biashara zilifungwa siku ya pili mjini Mungwalu, inayokuwa na asili makumi saba na tano ya wafanyabiashara. Wana memba ya kominote Ira wanashitaki shirika la raia ya Mungwalu kutangaza habari kwenye redio kwa kujulisha kwamba kabila Nande wanaambukiza watu na ugonjwa wa Ebola. Msimamizi jimboni ya kominote Ira, Rigen Kambale, anasema habari iliyepeperushwa inaleta chuki na upungufu ya uhusiano bora kati ya raia. Shirika la raia ya Mungwalu inajulisha kwamba haikutaja jina la kabila lolote katika hotuba yake ya kuhimiza wakaaji kuepuka ugonjwa ya Ebola. Kiongozi ya mji Mungwalu anaripoti kwamba kamati ya usalama iliamuru uchunguzi ifanyike kwa kuleta mwangaza kuhusu hiyo jambo. Jean Pierre Bikilisende anasema waliomba na wafanyabiashara ira kufungua duka zao kabla matokeo ya uchunguzi ijulikane. Duru nyingi ya nyumbani zinajulisha kwamba kazi ya biashara inarejea tangu siku ya tatu hii asubuhi kama kawaida. toka bunya izakaremo taula Kalemye jimboni Tanganyika. Huku tumesikia kwamba kamisheni mkuu wa Umoja wa Mataifa wa wakimbizi UNHCR aliendelea jana, siku ya pili, na operesheni ya kwanza ya kurudisha kupitia boti ndani ya ziwa Tanganyika ya pata kaya makumi mane kutoka kambi za Moba kwa msaada wa UN PAM, UNFPA, OCHA, OEM na watendaji wengine na wa kibinadamu kama IDS EMC na tume ya kitaifa ya maswala ya kibinadamu Binadamu, François Xavier Mibe anaojia humu studio ni kutokea Kalemi. Ndiyo Adolphine, ilikuwa ni saa kumi na moja ya nyumbani wakati meli ya Okako iliondoka bandarini ya muji wa Kalemi kwa kwenda muji wa Moba. Kwenye meli hii kulikuwemo jamii arobaini karibu watu mia mbili na watoto ndani. Wakimbizi hawa walikuwa wamekimbia katika uhasama wa mwaka wa elfu mbili na kumi na saba kwa sababu ya mzozo wa kabila ya Kimbote na ile ya Bantu iliyorekodiwa wakati huo, nao walikuwa wakikimbia hata kufika katika mji wa Kalemi na kukaa katika makambi iliyoandaliwa kwa ajili yao. Mkuu wa ofisi ya ACR Mamadou Yaya Diallo yeye mwenyewe alihudhuria wakati wa kwenda kwa watu hawa ili kuzingatia nini kama vile heshima za binadamu inaheshimiwa. Wakati wa kwenda kwa watu hawa, serikali ya mkoa imehusika pia katika operation hii kama vile unavyosema operation ambayo iliyoahiriwa. Asante, aiririwa. Asante kwa kuwa mmetutega sikio.