Asante kwako Bi Nicole Kudyangela, salamu zetu wafikie popote. Mmejiunga na redio Okapi. Fuateni habari kwa kifupi. Amani endelevo huenda kutambulikana katika eneo la Beni kwa mara ya mwisho. Jeshi la taifa huenda kukera vikundi vya silaha vyenye kutatiza mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hotuba ya msemaji wa jeshi la taifa leo mjini Beni katika jimbo la Nord Kivu. Kwa mara ya kwanza tangu kusimika kwake kiongozi wa nchi Rais Felix Chisekedi amepokea mabarua za mabalozi kutumika inchini humu. vijana wahige tabia ya akiba kwa kujigaramia mnamo siku za usoni. shauri ya Alfred Kamate Siviri, kiongozi wa taasisi za mikopo katika eneo ilo la jimbo la Nord Kivu. mengi zaidi ni katika taarifa yetu. karibuni Habari kamili. Jeshi la taifa linatangaza kuzinduliwa kwa shughuli kubwa za kukera zidi ya vikundi vyote vyenye silaha mashariki mwa nchi, hasa wa ADF, alisema msemaji wa jeshi kwa waandishi wa habari leo, siku ya nne mujini Beni katika jimbo la Nord Kivu. Kukera hii ni ya mwisho ambayo italeta amani kwa wakaji, kulingana na meya jemadar Leon Kasonga. MONUSCO, mshiriki muhimu wa FRDC, hatatoa msaada wa aina mbalimbali mbali kwa shughuli hizi. Lazima tufanya reforma na tu ya FRDC inatusaidia kutosha mainite na kuifatia training mzuri. Leo hii tuna unite ambayo ya kubwa sana iko specialise mukufanya komba asimetrike na tunafanya adaptation juu tunaona kama adui yenye mbele yetu e kufanya ukomba asimetrike, tutampika. Sasa Monusco ni partenaire privilege, ataendelea kutusaidia munjia ya kuprotege maaglomeration, atende kutusaidia munjia ku kuprotege population kufatana na manda yake na kama tulisema po mwanzo kuhusu swali la doli Makambo eti ametioa nguvuni, tusikilize. Serikali ya jiji la mkoo ilikutana Alimisi kudhibiti swala hili, lakini msemaji wake, waziri wa mkoo Charles Mbutamuntu, ali aliwasiliana na Radio Kapi, hakudhibitisha habari hii. Tumusikilize akijiunga na simu na Honoré Misengakalala. <muchas> wakati huu tunapatia jamaa ya marehemu pole sana. Tunashutumu haki hiyo ya mauaji, tuache haki ifanye kazi. Hatuwezi kusema lolote. Pole sana kwa jamaa na pia mwenzetu. Waziri, unaniuliza kama mwenzetu waziri wa mambo ya ndani ya Kinshasa anafungiwa, mimi siwezi kuhakikisha kitu hata kimoja. Sasa hivi watu watatu waliwawa katika muda wa siku tatu na maafisa ya polisi mjini Kinshasa. Bi Kristel Vwanga, mchaguliwa wa Funa, analaani kile anachokiita kupitisha kipimo na kutokuwa na uwezo alipokataliwa sauti kwenye kikao cha jana, siku ya tatu. Mbunge huyu wa upinzani aliongelesha waandishi habari kuhusu kesi hizi za mauaji ya risasi, anahitaji majibu kwa viongozi wa polisi kwa vitendo hivi vya kurudi kila wakati, na pia waliotenda mauaji waadhibiwe kulingana na sheria. Christelle Vwanga yuko kwenye kipaza sauti cha Michel Kifindangoi mnamo tarehe ishirini na nane mtembeza pikipiki moja alipigwa risasi katika barabara Kasavubu mbele ya Zigida. Mnamo tarehe ishirini na tisa kwenye barabara ya kwanza kanali moja alimuua mwendesha pikipiki mwingine. Kanali huyo alitoroka, lakini bahati nzuri alishikwa. Mnamo tarehe 30, polisi mwingine atampiga age moja katika hospitali vijana komini ya Lingwala kwa sababu mutu huyo alikuja kumkamata. Tunataka jibu tujue kama zaidi ya kufa kwa ajili ya Ebola na adef nalu inayotuua, hakuna maji, hakuna umeme. Kwa sasa kuna magonjwa kama vile surua. Je, bado tunapaswa kuuawa na polisi wetu na walinzi wetu kweli? Napenda watu wanaohusika na usalama waje kutujibu, kwa sababu tunaweza kusema kuwa ni makosa kama ilifanyika mara moja, lakini mara pili, mara tatu katika wiki hiyo, sio tena kosa. Inamaanisha kuwa kuna uzembe mahali fulani, na lazima tuwafuatilie. Serikali haipaswi kuunga mkono mutu mwenye Ubelgiji, jumuiya ya Ulaya, Italia, Usweden na nchi zingine tatu rasmi zina mabalozi huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Anapo diplomasia hawa waliwasilisha leo, siku ya neema, barua zao kwa rais Felix Chisekedi wakati wa sherehe ya kwanza kuandaliwa kwa nchini ya urais wake kunako chumba cha kitaifa, alama ya kuhakikisha uhusiano wa kidiplomasia kati ya jamhuri ya Kongo na washiriki wake wa Ulaya. Balozi wa zamani wa umoja wa Ulaya nchini humu alifukuzwa kutoka Kinshasa siku tatu kabla ya shirika la uchaguzi mnamo Disemba mwaka 2018. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo sasa ina takwimu za kuaminika na za kawaida katika maeneo yote ya maisha. Hakika saraka ya Takwimu ya Kongo mwaka 2017 ilitangazwa leo siku ya nne na naibu waziri mkuu wa usika na mipango B Elise Munembwe kwa sherehe kuandaliwa ndani ya Hotel Beatrice mjini Kinshasa. Alain Erong Mushinji katika taarifa kuandaliwa na Jacques Molima, ikiwa na vipande tatu. Ya kwanza saraka ya takwimu inaonesha kwa jumla sura ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na pia hali ya maendeleo ya kijamii. Kipande ya pili, ya pili inaonesha takwimu ya uwingi wa raia na kipande ya mwisho inaonyesha takwimu ya kifedha na uchumi. Kwa jumla, kunapatikana takwimu kuhusu raia, hali ya kazi, uchumi mambo ya fedha, milimo, mafuta ya gari na kadhalika. Ngambo yake waziri mkuu Elize Mnembwe kualika wote wanapenda kufahamu vizuri DRC kusoma takwimu hizo. Tukumbushe kama saraka ya takwimu ya 2017 ni ya tatu, kama aliyehakikisha mwongozi wa shirika INES Roger Shulungu, awakutoshaka ingine kunapita miaka makumi mawili nga katika jimbo la ituri kunatambulikana maendeleyo makubwa katika vita ya mlipuko wa ebola hakuna tena kesi mpya ya rikodiwa lakini mengi bado yanahitajika kwa kukomesha ugonjwa huwo ambao unaendelea kutatiza vijijini vya biakato mandimba na maoni ya abdu jenge kupitia eh, swala hilo tumusikilize kwenye kipaza sauti cha izakremo yope Tunatumaini kwamba raia itaheshimu kanuni ya afya iliyotolewa na timu ya kupiganisha Ebola kwa kukomesha kwa haraka hiyo ugonjwa. Inabidi kuimiza wakaaji kwa kuwafasiria kwamba Ebola ni ugonjwa ilikumba watu wengi bali, bali walipona. Haifai kusema ukigonjwa Ebola utakufa. Yaliyo muhimu sana ni kwamba kuna pia chanjo yenye mtu anaweza kupata sawa na ugonjwa zingine. Pia haifai timu ya kupiganisha Ebola ishindikizwe na waskari pia polisi. Hii ni shauri tunatoa kila mara, sababu askari akiasili wakaaji wanaogopa na kukimbia, na kama kuna wagonjwa ya Ebola miongoni mwao hiyo ugonjwa itatawanyika bila kujua. e s'il ya des malades parmi eux sa va se transmettre sans qu'on le sache na uko mji wa Butembo, jukwaa ya taasisi za kifedha akiba na vyama vya mikopo unaita vijana kushika kanuni ya akiba kwa kugharamia ujio wao. Alikuwa siku moja, kando ya siku ya kimataifa ya akiba kusherekewa leo, siku ya nne, tarehe makumi tatu na moja Oktoba. Alfred Kamate Siviri analeta mafasirio kupitia kipaza sauti cha Sadiki Abubakar. Si ikiwa vijana wanajifunza kuweka akiba leo, siku zijazo itakuwa nzuri. Unajua, katika jiji la Butembo makopeke na taasisi ndogo ndogo za feza kuanzia mwaka tisini wameendeleza kampuni na mashirika mengi ambayo usimamia vijana. Tunaona kwamba kupitia mikopo wafanyabiashara na wafanyakazi wanahakikisha kufikisha mwisho wa mwezi bila matatizo mengi, ni kwa sababu wakati tunatia akiba sisi tunajipa nafasi moja kwa moja kupata mkopo na kupitia mkopo tunatarajia kufanya miradi baada ya miaka mitano au kumi watu lazima waombe msaada kwa makopeke na mashirika ndogo ambazo zinazoundwa na benki kuu. Kwa kuijua inahitajika kusoma kwa usahihi kwenye vichwa vya taasisi hizi. Daima kuna idadi ya makubaliano ya benki kuu na benki kuu, kwa sasa inaweka utaratibu wa kuangalia ili kuhakikisha kuwa taasisi ndogo ndogo za biashara uongozwa na kanuni nzuri na sheria mbalimbali ambazo zimetungwa naye benki kuu.