Radio radoaabazet Adolphine Ngoy. Shukrani kwako, Bi Nicole Kodiangila, amojabo wasikilizaji ya sauti ya Amani, fateni vitoa vya habari. Mia munane wapiganaji maimai mai wa UPLS walijisalimisha jana kwa jeshi la taifa na silaha makumi matatu pale Kalunguta jimboni Nord Kivu, alisema husika na jeshi la taifa jemadari Leon Kasonga. Zaidi ya milioni moja ya dola za Amerika zilikamatwa jana uwanjani wa ndege la Njili munjini Kinshasa. Mafasirio zaidi punde. Mgonjwa mupya wa Ebola mjini Beni kiisha siku makumi mane bila lazima kuheshimia vituo vya ukaguzi vivyowekwa. Mwito wa daktari Bibishe Matadi wa timu ya majibu kwa Ebola. Usikilivu mwema. Habari kamili katika jimbo la North Kivu, wapiganaji mia nane makumi mbili tu wa maimai wa muungano wa wazalendo kwa ukombozi wa Kongo upeles maarufu walijisalimisha kwa FRDC wakati wa sherehe, kumepita siku nne kijijini Kalunguta pa umbali wa kilomita kumi kutoka mji wa Beni ambapo wapiganaji hawa wamewekwa kwa miezi mitano Kulingana na msemaji wa jeshi la taifa wakati, wapiganaji hawa walitoa silaha makumi matatu kwa mkuu wa viongozi wa FRDC General Leon Kasonga, ambaye amewaalika vikundi vingine vya silaha kuweka mikono yao. Tunamsikiliza kwa kipaza sauti cha Marsial Papi Mukeba kupitia changamoto ya jeshi na pia mchango ya raia na vuguvugu vugu ya Lusha, tulifikia matokeo ya kujiripoti na kujisalimisha kwa vikundi na vuguvugu vugu za washikao silaha. Kati yao kikundi ya mwisho ni hii ya ELPC, iliyorudisha silaha zake kwa mkuu kiongozi wa jeshi. Hawa walisema kuwa wamechoka na maisha ya msituni. Tunatoa wito kwa vikundi vyote vishikao silaha kuu ya kienyeji, wale kigeni wanaozani kuwa wana mamlaka ya tushimamia kwamba mda umetimu, kwani punde tu itakuwa nyuma sana wakisha chelewa. Dutu za kijeshi zina hakikisha kundi la UPLC tayari limefikisha barua ya mahitaji wa mkuu kiongozi wa jeshi la taifa. Tunabaki jimboni Nord Kivu tujulishe eti jeshi la taifa lizindua kazi kubwa dhidi ya vikundi vyote vyenye kutatiza mashariki mwa nchi, imekuwa ikisukuma tangu jana jioni, ngome kadhaa za ADF. Hadi leo asubuhi, mlio mzito wa risasi ulisikika kando la Beni, jinsi gani uchoraji wa ngome na kambi za kundi za silaha kwa zaidi ya miaka mitano katika mtaa wa Beni. Marsial Papimukiba, utufasirie zaidi. Ngome za ADF zilizo karibu zinapatikana Mayangosi, karibu kilometa kumi kaskazini mashariki mwa mji wa Beni. Kulingana na duru za kijeshi, ADF inatumia ngome hizo ili kupanga na kushambulia kata kadhaa za jiji la Beni. Tangu Alamisi alasiri, sauti za silaha nzito zinasikika pa Mayangosi, ambapo FARDC wanashambulia ngome hizi za ADF kulingana na duru hiyo. Katika eneo ambayo inayoitwa Triangle de la Mort, ADF inakambi New Madina kusini mwa Mwalika na katika eneo linaloitwa All Space. Duru hizi zinaonesha kambi hizi kama vituo vya mafunzo kwa wapiganaji na mapangilio ya shambulio kazala ADF katika wilaya ya Beni. Ingawa barabara ya Mbau Kamango inayo urefu wa kilometa themanini inadhibitiwa na FRDC, lakini ADF pia ina ngome karibu na barabara hii, ngome zinazotumiwa na kikundi hii ya silaha ili kushambulia FRDC. Isi, na raia ya semaduru yetu. Beni, Martial Papi Mukeba, Radio Kapi na huko mji wa Kisangani, chama cha mwananchi ajili ya, ya mabadiliko LUCHA maarufu kinainukia rasmi uamuzi wa kuungana na majeshi ya Uganda, Burundi na Rwanda katika uwindaji wa vikosi vya ndani ama vya nje vyenye kutatiza mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Katika tangazo lake la leo, siku moja mwezi wa kumi na mmoja, mahali pa uaji mahali pa mfamo kwa wahanga wote wa vita mbalimbali kupitikana mjini Kisangani siku zilizopita badala ya operesheni za pamoja za kijeshi na majeshi ya kanda ya maziwa makuu, Lucha anatoa mapendekezo kadhaa kupitia mwanachama chao Andi Juma kwenye kipaza sauti cha Jacques Mkonkole. Mettre rapidement en place un plan de... ya kwanza ni kushimika mupango ya kweli ya kuondoka kwa wanamgambo katika magundi zeni kumiliki sila. Kusudi weni kuondoka katika magundi hizo wajue kama watapokelewa vizuri katika maisha ya kiraia. Ya pili, kusafisha vizuri shirika FRDC, waskari polisi na vituo vya ujasusi na kutenga ma ofisi zeni kuendesha viashara au kutumika kwa mapatano na wanamugambo kuwabarisha waskari na kuwaleta waskari wapya na kuwalipa vizuri mishahara zao. Ya tatu, kutengeneza vizuri mapatano kuhusu mipango za maoperation na shirika Monisco na brigadi yenye iliundwa tangu mwaka 2013. Hiyo inaweza kufanya kazi nzuri pa nafasi ya majeshi ya kigeni. Kama sehemu ya mapambano dhidi ya shughuli zinazoweza kusababisha upuraji wa pesa katika uchumi wa kitaifa na ufadhili wa ugaidi, sheria ben ya Benki Kuu ya Congo imepunguza kusafiri na kiasi cha pesa kisichotambuka sawa dola elfu kumi za Amerika au sawa katika sarafu zingine za nje ni kwa kuheshimia kanuni hizi kwamba mzaliwa wa umoja wa India alikamatwa jana siku ya ne kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Njili na kiango cha dola milioni moja na elfu makumi matano za Amerika. Fursa ya kugagua kile sheria inasema, Michel Chirimwami mengi nawe katika taarifa ya Jacques Mulima. Kubaki na pesa za kigeni ni jambo huru nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, hata kama kuna sheria inayokataza kuchunga pesa kiasi cha kutosha na kugharamia vitendo vya utiaji hofu. Ila kiasi cha kumiliki katika noti kwa kuingia na kwa kutoka nchini kinafikia idadi ya dola za kimarekani elfu kumi, na sheria kuongeza kuwa idadi ya pesa zinazopita hicho kiwango zinapaswa kupitia kwenye benki fulani kwa kutumwa. Kwa hiyo ukivunja hiyo sheria kwa mfano huyo mwananchi wa India baada ya kuzinyang'anya, uchunguzi unafunguliwa papo hapo kuhusu matumizi bandia ya pesa na kuhudumia matendo ya utiaji hofu. Ikijaonekana ni hivyo, mwananchi huyo kutoka India anaweza kufungwa miaka kati ya mitano na kumi, pamoja na amande ya pesa zilizo mara sita ya hizo zilizotumiwa vibaya. Lakini kama kosa lake halilingani na hayo makosa, mtu huyo ataombwa kulipa karibu nusu ya pesa zilizo nawana na hatimaye pesa zinazo baki zinapaswa kutumwa kupitia benki katika akaunti yake yeye, mwana India. Wanafunzi wa zamani wa kitivo cha tiba katika chuo kikuu cha Lubumbashi mwaka wa masomo elfu mbili kumi na sita mwaka wa elfu mbili na kumi na munane bado hawaya japishwa kwa kukosa idadi ya serikali. Wanapika yowe kwa mamlaka ya nchi kama tunasikiliza mmoja wao, Selesten Bambuya nime kwenye kipaza sauti cha Jean Ngandu siye ba medecin ba universite ya Lubumbashi mwaka ya masomo Kwenye kamati ya jimbo ya agizo la daktari, wamesema ya kwamba barua zote zilizopokelewa tayari zimepelekwa mjini Kinshasa kwa kupata namba za seriale kesi mupya ya ebola ilithibitishwa mujini beni muna mutarema, makumi mbili na munani mwezi wa kumi baada ya karibu siku, makumi nne, bila kesi mupya kurikodiwa katika eneo hilo la afya muhanga ni mtembeza pikipiki kutoka byakato jimboni ituri ambaye alisindikiza mugonjwa hadi beni katika jimbo la nord kivu Tusikie maoni ya daktari Bibishe Matadi kwenye kipaza sauti cha Sekombi Katundulu. kwa wamotar, tunawaomba waache kutumikisha hizo njia zisizo za halali. Tuna mafasi ambazo zimewekwa ili ya kuweza kuendelea kuchunguza watu ambao wanaingia katika miji mikuu, na tunawaomba kwa jamii waendelee kuweka matumaini yao kwa hizo nafasi ambazo tumeweza kuziweka, na wasiendelee kutumia hizo njia zisizo za halali. hizo nafasi hapa ili ya kuweza kuwapondea muda, lakini ni ili ya kuendelea kuchunguza hali ya afya, na kama kuna mtu anayekuwa na malali ambaye anabaki kwa hiyo nafasi, hiyo itaweza kutusaidia ili asiweze kuingia kwenye jamii na jamaa mbalimbali mbali. Na hiyo itaweza kuepusha vituo mbalimbali mbali vya afya ambavyo vingeweza kumpokea na kumtunza.