Bibi na Nabulujwa, salamu zetu ziwafikie popote mulipo, wasikilizaji wapendwa. Foteni kwanza, habari kwa kifupi. Vijana hao kuandamana tena pale Beni, zaidi ya mutu mmoja aliuawa kwa risasi ya polisi na jeshi moji, bila kazi ilitambulikana munjini Goma na Butembo kwa kushutumu mauaji ya wakazi wa jimbo hilo la Norkivu. Shambulizi kushutumu wa ADF alipangiliwa, kwa hiyo wasihukumiwe waliotenda maovu mjini Beni siku za hivi karibu, ombi ni lake kati wa Umoja wa Mataifa husika na amani Jean-Pierre Lacroix. Je Done Lobo, rafiki binafsi ya raisi wa jamhuri pamoja na Louis Baguma na Yanke Mukadi wa Mukadi wametiwa nguvuni katika gereza Makala, kwa sababu ambao huenda kujulishwa. Pundi baki pamoja nasi. Abari kamili. Tunaanza habari zetu katika taarifa, kutoka jimbo la Noh Kivu ambako kumetambulikana mvutano mkali leo siku ya kwanza mjini Beni wakati vijana walijaribu kuandamana mara tena, kabla ya kutawanywa na askari polisi na pia askari jeshi. Wakati pale mji wa Butembo na Goma wakaaji, wakaji waliti ya shirika la kiraia muji bila kazi leo kwa kujibu kwa mauwaji a rahia pamuji wa namita ya Beni. Katika jiji la Beni vijana walipambana na askari polisi mchana mzima, kila mara walitaka kuandamana. Mlio wa risasi ulisikika katika kata nyingi za mji ambako askari polisi na askari jeshi wa FARDC walisambaza waandamanaji. Kulingana na duru zetu, matukio ya kwanza yanaarifu kuwa watu watatu walifariki dunia, wakati duru zingine zinaarifu kuwa mtu mmoja ndo alifariki dunia. Inasemeka kwamba makao ya askari polisi mmoja huenda iliunguzwa na waandamanaji katika mtaa wa Mulekera na watu makumi na sita walishikwa na polisi. Duru za polisi zinasema kwamba kati ya wale walioshikwa kuna wazaniwa maimai zaidi ya kumi, labda walitoka Butembo, Kasindi na Oicha. Katika jiji jirani la Butembo, raia hawakuendesha kazi zao mara tena wakijibu kwa mwito wa kanisa Katolika, shirika Kianda, Lucha na wengineo. Shule, duka, stesheni za mafuta ya gari, benki vilifunga milango. Pagoma, mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini, kazi hazikuendeshwa kama kawaida. Makundi ya vijana yaliamua kutangaza kusimamishwa kwa kazi siku ya kwanza na siku ya pili ili kusema hapana kwa mauaji ya raia hapa Beni, lakini mwito huo uligeuzwa kuwa maandamano ya ujeuri. Kaskazini mwa jiji gari mbili zinazotumiwa kwa uchukuzi mjini zilitupiwa mawe na watu nane kati ya wateja walijeruhiwa. Aksanti kwaku bibi. Tunabaki katika jimbo la North Kivu, tuzungumzie swala la baraza la kimataifa ajili ya amani na marejeano ambalo linakusudia kukomesha vitendo vya uasi vyenye kuongezeka wiki hii mjini Goma, Beni na Butembo. pamoja na viongozi wa jamii mbalimbali za kikabila walitangaza rasmi jana siku ya Mungu mjini Goma wasiwasi wasi, wanayo nayo kufuatana na mauaji ya Beni na maeneo mengine ya mtaa. Viongozi hawa wanashauria wakaaji kutumia ya maadai ya kiraia. Stefane Lupao, katibu wa baraza la wazee, kwenye kipaza sauti cha Bernard Nyangi. Le baraza la wazee ina wasiwasi juu ya mauaji mauaji yanayoendelea katika maeneo ya Beni, Masisi, Ruchuru, Lubero, Walikale na Nyirangongo, kuzingatia vitendo vya machafuko na hasira za wananchi kwa mauaji haya, ambao kwa bahati mbaya inazingatia vifya vya kibanafsi vya MONUSCO na Kongo. Kwa kuzingatia hatari hizo, ofisi ya baraza pamoja na viongozi wa jamii wanatoa wito kwa watoto wao wa kiume kukataa vitendo vyovyote vya ukatili na kuamwa njia za madai ya raia. Inatoa wito kwa serikali juu arudishe amani na salama katika mtaa wote wa Kivu ya kaskazini. Baraza la wazee, kufuatana na kazi yake ya kuzuia fujo, inajulisha watu wote ya kwamba inaandaa kwa hii juma makutano na watu wote juu ya kutafuta amani. Tuchulishe kwa kifupi eti katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa na operesheni za amani alikomesha ziara ya kazi ni umo jimbo la Nord Kivu tangu jana. Umo aliwasiliana na wajeshi na pia, pia na wa raia. Alikutana na aliwali wa Nord Kivu kabla ya kuondoka katika jimbo hilo, na kisha mazungumzo, alisema ya kwamba shambulio hilo la hivi karibuni liliyotokana na wa ADF limepangwa na anaomba wasihukumiwe walio Nda. Katika mji wa Kisangani wa siriwa wa vita walikubali suluhisho la amani kati ya serikali ya Kongo na yale ya Uganda kuhusu kesi yao dhidi ya mahakama ya haki ya kimataifa juu ya vita ya itwayo vita ya siku sita mjini Kisangani katika miaka elfu mbili. Kiongozi wa chama cha watirika wa vita mjini humo alijitetea kwenye redio Kapile usiku ya kwanza, alisema Bernarde Kalumbola eti wamepatana. Diedone Lobo rafiki wa karibu na mratibu wa huduma za kibinafsi wa Raisi Felix Antoine Chisekedi Chilombo amewekwa kwa muda chini ya kibali cha kukamatwa gerezani makala tangu mwisho wa wiki iliyopita, akiwa na washiriki wake wawili, wanashutumiwa uwizi na utumizi na kadhalika, asema mwendesha mashtaka mkuu katika korti ya rufaa ya Gombe Michel Chirimwami ee Njitu Jeff Ngoi. Kwa mujibu wa Parke, Waziri Mkuu Silvestre Ilunga aliishtaki katika barua ya tarehe ishirini na sita Oktoba aliyoiandikia mkuu wa ofisi ya rais wa taifa, jambo la kuzaraulika kwenye kiwanda cha madini cha Bakwanga ambamo Diedone Lobo, Louis Baguma na Yanke Mukaji wa Mukaji wanatajwa. Waziri Mkuu alilaumu ruhusa maalum ambayo rafiki wa pekee wa rais Felix Chisekedi alitolea shirika St Louis BHM SARL kwenda Mbujimai ili kuingia majifunzo kuhusu uchimbaji wa kisasa wa alimasi kwenye shirika Miba. Ni kufuatana na maandiko ya waziri wa mfuko wa serikali Klema Kwete ya tarehe kumi na nne Novemba na yaliyopokelewa kwenye shirika Miba tarehe kumi na nane Novemba, zikijibia kwa maandiko hayo, izaa za mshauri maalumu wa rais wa taifa zilifungua uchunguzi baada ya masaa arobaini na manane ya kufungwa kwenye kazie judiciaire. Bwana Lobo na wenzake waliwekwa ndani. Ni alama moja ya maana ya raisi wa taifa kwa kusimika utawala wa haki na mwisho wa utawala wa wale wa wasipate kuguswa na yeyote yule. Katika jimbo la Sankuru, maandamano ya leo siku ya kwanza kuandaliwa na vikundi vya vijana vya Lusambo ilikusudia kupinga uamuzi wa mwanaibu wa jimbo ambao walimulazimisha liwali Joseph Mkumadi kujiuzulu. Kwa hiyo shughuli zote ambazo zilipooza kabla ya saa sita zimeanza kurudi polepole pole. Kituo cha polisi cha kumbukumbu kumbu cha ndani ya kambi kiliharibiwa na mvua iliyonyesha mjini Lubumbashi usiku wa tarehe makumi mawili na mbili Novemba na tangu pale kituo hiki pekee cha polisi ambacho kinasaidia maafisa wa polisi mitaani yote ya ho Katanga kinaandaa huduma ya chini, kinatuma mganga mkuu wa jimbo aalike viongozi na watu wenye roho mwema wasaidie muundo huu wa matibabu ambao umeachiliwa. Daktari Ausika Jedoneli Tete kwenye kipaza sauti cha Jean Gandu.