Wako Bina na Buluja na wasalimu wasikilizaji wa Sauti ya Amani. Fuateni habari kwa kifupi. Inawezekana maadui wamejiingiza ndani ya jeshi la taifa. Kuondoka kwa MONUSCO kunaweza faulu maadui. Wabunge wa moja wanalazimisha kutoka, wengine wana mashaka kulingana na hali mbovu kutambulika na mashariki mwa nchi, hasa pale Beni katika jimbo la Nord Kivu. Yale yote ilizungumuzia jana kwenye kikao cha wabunge. Vijana jimbo la Sud Kivu wasijishawishi sababu ya hali yenye hudumu Beni, shauri yake liwali wa jimbo hilo, kulingana na maandamano ya vijana jana siku ya tatu pale muji wa Bukavu. Kazi za majibu kwa virusi vya Ebola zimerudi tena pa vyakato mutani Mambasa kupitia helikopta, kisha kusimamishwa muda wa wiki mzima humo jimbo la Ituri. Usikilivu mwema. Habari kamili. Hali ya wasiwasi inayosumbua huko Beni, naibu waziri mkuu wa mambo ya ndani na waziri wa ulinzi wanasisitiza uwakilishi wa kitaifa na kutafuta msaada wa wazaliwa wa Kongo wote kwa kukomesha jambo hili. Wakati wa kusikilizwa kuwao katika bunge la kitaifa, wanachama hawa wawili wa serikali walihakikisha kwamba FRDC ilizindua tangu Oktoba mwaka jana kukera zidi ya vikosi vilivyo na silaha ikiwa ni pamoja na ADF na matokeo nzuri sana kwa waziri wa ulinzi mbele ya vita hii ya kutokuwa na nguvu, FARDC iliimarisha mbinu na wafanyikazi kumaliza usalama ndogo huu. Expedi Mwamba Mubi katika taarifa kwa andaliwa na Michel Kifindangoi. Tangu Oktoba, FRDC tayari imeteketeza viongozi wane miongoni mwa wale sita wa ADF na kuzibiti hivi vijiji na mahali kaza, ajulisha waziri wa ulinzi, bali Emengoi Mukena. uhuzunishwa nazo alama zinazohakikisha usiano kati ya wakongomani wa moja nao waasi wa ADF. Kwenye uwanja wa mapambano tumeogota simu na nambari kaza, twaweza kupiga simu hata kama zingine zimeanza fungwa. Ndiyo maana ninazungumzia msaada wa kweli kuhusu ushirika na Monisco. Emengo Mkena anaeleza kuwa ni kawaida kwamba nguvu hii ijiondoe pole pole. Tunahitaji msaada, kwa sababu kiwa wana drone na tunahitaji vyombo hivyo, wanaweza kutusaidia. Msaada wa MONUSCO unajulikana kwa kila mtu, ni kawaida tu kwamba msaada huo pole, pole pole ufike ukingoni kwake. Yeye waziri wa ulinzi, FARDC wanao uwezo wa kushinda vita hii peke yao. Kudanganya raia wanaoteseka ni kutoa usaidizi kwa adui badala ya kuendelea kuhimiza wapiga kura kuhusu tu hali endelevu ya usalama ndogo pale Beni, wanabunge wa taifa wanaofia kuwepo madui walioingia katika vikosi vya askari jeshi ya taifa wanapinga vilevile mwendo mbaya wa wamoja kati ya viongozi wa jeshi. Wanabunge wa taifa waliomba jana, muda wa kikao cha siri cha bunge hilo, wamoja wa jeshi waondoshwe mashariki mwa Kongo. Upande mwingine, wamoja kati ya wanabunge hawa wanapendekeza MONUSCO iondoke nchini, wengine inastahili kubaki. Taarifa Michel Kifindangoi, inatolewa na Pascal Masirika. Muda wa kikao hicho jana, siku ya nne, hapa mjini Kinshasa, wanabunge wote kwa ujumla walifahamisha kwamba ni vema kusaidia vikosi vya jeshi la serikali. Hata hivyo, wengi kati ya wanabunge hao walihofia kuwepo maadui waliojipenyeza katika jeshi la serikali, ndiyo maana walipendekeza kutumwa kwa haraka kwa majeshi na viongozi wapya wasiokuwa wazaliwa wa eneo hilo. Walikumbusha kwa mfano kuwa marehemu majemadari Mbuza Mabe Bauma na mama Dundala walipata sifa nyingi sana katika eneo la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ijapokuwa hawakuzaliwa huko. Kuhusu kuondoka kwa MONUSCO, Wanabunge wa moja wanazani kwamba hili litakuwa jambo mbaya sana ambalo litafaidisha maadui. Wanabunge wengine huzani kwamba kulingana na ubovu wa hali siku za leo, Monisco inapashwa iwe na mipangilio mipya katika lengo la kukomesha njama za mauaji na usalama mdogo katika eneo la mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kumbukeni kwamba hali hiyo imesababisha siku zilizopita uharibifu wa makao ya Monisco na vyombo vyake kisha maandamano ya wakaji wa eneo hilo. Na liwali wa jimbo la Sud Kivu Teo Kasi Ngwa Bije kiisha mazungumzo yake na Monusco wa eneo hilo, anaomba watulie wakaji, chini ya uongozi wake, wasishambulie mali ya Monusco kwa sababu ujumbe wa Umoja wa Mataifa inabaki mshirika mushirika muhimu katika utulivu wa mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia. Yupo kwenye kipaza sauti cha Alen Kikunda. Kupitia kuangalia fasi Monisco inakuaka taingia nilikuwa waliwali, tunatumika na Monisco taingia miezi sita sasa. nisikuwa najua fasi kwa Monisco inaikaraka ilikuwa ya lazima nipite leo kuangalia fasi kwa Monisco inatumikiaka watu na mwakompanye chef de biro wa Monisco na kupartaje osi ya kelke preokipasyon tuko nayo kunivoya jimbo letu. No, minazwazia kama kazi Monisco nafanya na Jimbo letu particulierement mimi, liwali na gavana yangu yote, eh, ni kazi kubwa sana. Monisko anatusindikiza mu makazi mingi. Nikizani leo unaweza kuangalia mafasi nilipita, mu ma territoire mingi na wazia hapa Uvira na wazia Minembwe, nilipita Mikenge mu territoire ya Mwenga, nilipita mu Bijombo territoire ya Uvira na Ziralo, tulikuwa kale na leo hii mu mashida mingi kweo, mashida wa deplase. Watu wanatusaidia kumobilize ma effort kumobilize ma organizasyo zingine. Ni iyo Monisko tunawaza kama leo kazi kwele atu ya pata amani totale mu province yetu, na tunatafuta ile amani, tutaitafuta na Monisco. Jimbo la Congo Central, liwali wa eneo ili aliondolewa na harakati ya kutokuwa na imani na kugaguliwa na kupigwa kura na manaibu makumi mawili na wawane walipoweko jana, kati ya hoteli Bololo ambapo waliamisha mkutano, kufatana matukio ambayo ilijitokeza wakati wa kikao cha mbele cha ile ile siku. Kufatana mbunge wa jimbo Masumbu Baya alianzisha hoja hiyo, liwali Atumatubwana na makamu wake wamepeo Makumi manne na mnane kwa kufikisha kibarua cha kwa kujizulu mbele ya raisi. Atuma tu bwana ndiye alisababisha mchafuko wa jana kwenye mkutano wa jimbo. Maelezo zaidi na Wefisto Ngoma katika taarifa ya b nanaplurish mambo Wabunge wa jimbo 24 ambao walimwachisha kazi gavana wanaamini kwamba wana haki ya kuhamisha mkutano wao kwenye hoteli. Hii ni kulingana na kanuni za utaratibu wa bunge jimboni. Kulingana na mwanzilishi wa harakati hiyo, gavana Atuma Tubwana na wafuasi wake walikuwa chanzo cha tukio la jana, wakati wa mkutano wa kwanza. Wabunge wengine 17 wakiwemo wana memba tatu wa ofisi hiyo ambao walikuwa wakingojea kuanza tena kwa kikao hicho kilichosimamishwa kwa muda wa dakika ine, na presidenti wanasema wanashangaa kuhamishwa kwa, kwa mkutano huo kwa hoteli bila wao kupewa habari. Katika taarifa iliyotolewa jana usiku na kusomwa na muratibu wa bunge jimboni, wanalaani tabia ya presidenti wa bunge jimboni Anatole Matusila. Wanasema kwamba kura ya kuangusha gavana Matubwana haitazingatiwa kwa sasa. Wanabunge ambao walimwondoa gavana wanaandaa ripoti kwa wakuu wa serikali kuu. Katika jimbo la Ituri kunaendeshwa huduma ya chinyi kwa matibabu wa wagonjwa wa, wa ebola tangu jana siku ya tatu vituoni vya Biakato katika mtaa wa Mambasa. Timu ya shirika za mahali pamoja na shirika za Umoja wa Mataifa kwa majibu ya ebola walitembelea eneo hilo he kwa helikopta. Isac Remoyope, umejiunga nasi kupitia simu. Duru ya nyumbani inajulisha kwamba kituo ya kutunza wagonjwa ya ebola ilianza kupokea siku ya tatu wanao kumbwa na hiyo ugonjwa waganga ya nyumbani ndio wanahusika na matunzo kufuatana na agizo iliyotolewa na ujumbe ya waziri ya afya iliye asili hapo siku ya tatu. Watumishi wengine ya shirika na ya umoja ya taifa wataasili kisha siku chache kwa kuzidisha kazi ya kupiganisha Ebola. Hatua ya kutuma waganga kwa biakato inatuliza wakaji waliokuwa wakishutumu kuzidi kwa ugonjwa wa Ebola kwa hiyo eneo. Kwa mujibu wao, watu nane ya jamii moja wamefariki tangu siku ya kwa Lwemba na wengine wengi walioshirikiana na waliokumbwa na hiyo ugonjwa ya Ebola wanahesabika katika muji toka Bunya. Isak Remo Yope Rejo Okapi. Tunaendelea na habari za Ebola tujulishe. Eti timu ya majibu ya Ebola inahofia kutawanyika kwa ugonjwa huu katika maeneo ilizotatizwa na usalama ndogo pale Beni. Kama tutasikia daktari Michel Yao kupitia kipaza sauti cha Gabriel Wamenya. Kunaonekana tukio nyingi sana ya usalama mdogo inayoasiri maeneo mengi ya afya, ni kama vile Mangina. Timu ya OMS baazi yao waliondoka eneo lile, mambo yale yote inakuwa na matukio mabaya iwe kwa hali ya kufuatilia magonjwa na hata sana watu wa karibu na wagonjwa. Hali hiyo inaonekana zaidi sana maeneo za uongozi mdogo wa Biakato, kwenye timu lote liliweza kuondoka, pia washiriki wetu waliokuwa wakihusika na huduma za tiba eneo lile nao pia waliweza kutoka tokea mashambulizi yale yaendeshwe. Hadi jana tuliweza kurekodi wagonjwa wapya watano na wale wote watano wanatoka maeneo zile kwenye kuliweza kuwa mashambulizi hiyo. Baadhi ya hawa wanatoka kwenye uongozi mdogo wa Biakato na Inatupelekea sisi tuisi ya kwamba ugonjwa inakuwa sasa ikitawanyika katika eneo lile kutokana na usalama mdogo. Tunatoa mwito ya kwamba usalama uweze kutekelezwa kwa sababu watu wanakuwa wenye hofu. Asanti kwa, kwa mume tutega sikio.