Kwa na, na wasalimu wasikilizaji wa Sauti ya Amani, fateni habari kwa kifupi. Waboreshe matumikio ya viongozi wa madarakani kwa kustawishi majimbo. Ombi ni lake Rais Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo kwa uzinduzi wa kikao cha mara ya pili cha madaraka munjini Kinshasa. Wanafunzi wawili walikufa na wengine kujeruhiwa kwa msiba ya gari asubuhi ya, ya leo darasani mwa shule la pale munji wa Bunia katika jimbo la Ituri. Kwa marejesho ya mamlaka ya serikali monisko inatekeleza vitendo pamoja na viongozi wa Kongo, alisema François Grignon, makamu mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ahusika na ulinzi na shughuli. usikilivu mwema. Habari kamili. Ufunguzi wa mkutano wa pili wa kitaifa juu ya madaraka mjini Kinshasa, ambao huenda kudumu siku tatu, ulifanyika na rais wa jamhuri Mada muhimu ni ukadirisho ya mchakato wa utekelezaji wa madaraka miaka kumi na mitatu baadaye. Felix Antoine Chisekedi Chilombo anapendekeza kwamba washiriki wazingatie semina za kuboresha matumikio ya viongozi wa madarakani ili kustawishi majimbo. Felix Antoine Chisekedi kwenye kipaza sauti cha Paul Matindu. Ninaweza kutoa maoni kwa wasemina kufikiria kuboresha semina au vikao vya ukuzaji uwezo, ili kuwaruhusu wale ambao wanaongoza maeneo hizo waweze kufanya mageuzi haya na haswa kuleta matokeo ambayo yanasubiriwa na wazaliwa wa Kongo, wanawake na wanaume, kwa sababu tunayayoona leo katika majimbo yetu ni ya kusikitisha. Hatuwezi kuelewa haswa katika majimbo ambayo kuna vurugu mingi kuwekwa ajili ya manufaa ya kisiasa na ndogo ya watu ambao wanajaribu kuteketeza taasisi hizi za jimbo kwa kushambulia maliwali. Hii haikubaliki hata, nadhani sote tunahitaji kuelewa nini matarajio ya watu wetu na kujiandaa kujibu kwao, bien Katika jimbo la Ituri wanafunzi wawili walikufa na wengine yapata kumi na mumoja kujeruhiwa katika ajali ya lori iliyotokea leo siku ya tatu asubuhi, mjini Bunya kulingana na polisi. Waasiriwa ni wanafunzi wa shule imoja, waligongwa na gari walitafuta kukatiliza barabara ya kuwafikisha shuleni wahanga wengine walikuwa darasani ambapo gari lilienda kusimamia. Mvutano mkali ulizingatiwa badala ya ajali haya, wakati wazazi walifika kwa kutambua watoto wao kati ya wa waasiriwa hawa. Izakiremo yupe, ajali hiyo ilifanyika na saa moja ya asubuhi. Wanafunzi walikuwa wakijielekeza shuleni. Askari polisi moja alisimamisha magari na pikipiki piki kwa kuruhusu wanafunzi kupita njiani. Gari moja iliasili na kuwagonga wanafunzi, wawili walifariki hapo hapo. Gari iligonga nyumba ya masomo iliyokuwa karibu na barabara. Wanafunzi kumi waliokuwa shuleni walijereuliwa. Hali hiyo ilitisha wanafunzi wengine wakarudi nyumbani. Wazazi wengi waliasili kwa kutambua watoto wao miongoni ya wahanga na ilisababisha mzozo kubwa mahali ya ajali. Wapolisi walifika haraka hapo kwa kulinda usalama. Dereva ya gari iliyofanya ajali na msaidizi wake wamekimbia. Wanafunzi waliofariki walipelekwa kwa nyumba ya wafu ya hospitali kuu ya Bunya, na waliojereuliwa wanapata matibabu kwa hospitali ya polisi toka Bunya. Isaac Remoyope, Radio Okapi na huko mji wa Goma, wasikari polisi watatu wa kitaifa wanasikilizwa leo siku wa ya tatu mbele ya ofisi ya mwendesha mashtaka wa jeshi wa pali Goma. Jana jioni, wa mahakama hawa walifungwa kesi ya kutisha dhidi ya maafisa hawa. Wanashutumiwa mambo mengine na pia kumuua mwanafunzi mwanzoni mwa maandamano maarufu pale kasika pamoja na wenzake Musa Kapayana na Ndige Rwakajigi wa walitambuliwa tayari mwanzo wa msambo ii jana siku ya pili, kama washukiwa wala waliochangia katika mauaji ya mwanafunzi Teofile Baogwere wa umri karibuni ya miaka kumi na nane na majera za mama mchuuzi wa makaa kunako kata la Kasika. Hawa washtakiwa vivyo hivyo ukiukaji wa shurti za polisi. Msambo iyo iliyoendelea ii siku ya tatu mchana kati kunako chumba cha misambo cha mahakama ya kijeshi ingali bado kwa awamu ya kuchunguza faili za mashtaka zinazowekwa kwa watuhumiwa, ila kwa wakati ule barabara ofise de rute Katindo na temka Unigom zilifungwa mara tena mchana kati ileo na vizuizi vya waandamanaji hawa, wakiwa wanachuo chuo walikuwa wakilaumu utumiaji na polisi wa silaha za vita wakati wa majaribio ya kuwasambaza waandamanaji. Zalika, hali ilibaki tete eneo la Katoi Mutinga, majengo kwenye mawe iliyowekwa jana na waandamanaji kwenye mabarabara yalikuweko huko hadi mapema ileo. Goma, Bernard Nyangira, Radio Okapi. Zaidi ya mili makumi mane zilichukua porini ndani ya mwezi mmoja pale Kambove katika jimbo la Hokatanga kama alisema jana siku ya pili mubunge Bi Lilian Komba mchaguliwa wa Kambove wakati wa hotuba yake kwenye hafla ya kusherekea maadhimisho ya miaka makumi saba na moja ya azimio ya haki za binadamu, akaongeza kusema ya kwamba sababu na wendesha uuaji hawa hawajulikani wala kupatikana, anaomba uchunguzi ufanyike ili kuwawasisha wahusika na kuwahukumu, kama alisema kwenye kipaza sauti cha Jangandu. Msimamizi wa wilaya ya Kambove ajitambuwe tathmini hii. Jubeke Mkobe anasema juu ya kesi mbili tu ambazo zilifikishwa akilini mwake. Ya mwisho ni ya mwendesha pikipiki. Kwa hiyo anaomba ushuhuda kwa mbunge na kuashiria maeneo ambayo mili hii ilipatikana. hakikishiwa utekelezaji wa vitendo vya MONISCO na mikakati mupya katika mji na mtaa wa Beni na pia kuhamasisha juhudi za ujumbe huo kwa usalama wa raia. Hii ndiyo lengo la utume huu wa tatu katika kipindi chini ya wiki mbili za makamu mwakilishi maalumu wa katibu mukuu wa Umoja wa Mataifa ahusika na ulinzi na shughuli. Leo siku ya tatu, Francois Grignon anawakilishisha wakaaji wa Beni kwamba inatekeleza vitendo hivyo na viongozi wa Kongo kwa marejesho ya mamlaka ya serikali. Tuzo ya haki ya binadamu na wa Jamhuri ya Ufaransa 2019 ilipewa jana siku ya pili mjini Paris kwa mzaliwa wa Kongo Bi Marceline Buja akiwa mwenyekiti wa chama cha ushirika cha Rebuild the ambao inapigania usawa wa wanawake kupitia ulimaji wa kawa kwenye kisiwa cha Ijwi katika jimbo la Sud Kivu. Katika mahojiano ya kipekee jana siku ya pili kwa redio Okapi, bi Marceline Buja aliomba kurudisha hali ya kuheshimiwa wa wanawake katika maeneo yote ya vita mashariki mwa jamhuri ya Kongo. Kumbuka kuwa tuzo hii ibekusudiwa kukabidhi vitendo vya uwanja na miradi ya mutu binafsi ao ya pamoja juu ya usalama mzuri na kukuza haki za binadamu imetimu saa kumi na moja na dakika kenda na nusu humu stidioni ya Redio Kapi. Aksante kwako ndugu uli etutega sikio katika habari zilizosindikizwa na bi Elize Chikotachivweta na bi Noela Luzituka Bambi, kwa ufundi wake Diedone Nyangasa na Polidor Basunga. Kwa leo kwenye redio Kapi tunahudumiwa na Ale Irung Mushinji.