Asante kwa kubaya chamala. Salamu zetu ziwafikie popote mlipo, wenye wasikilizaji wa Sauti ya Amani. Huu ndio muktasari wa habari za leo jioni. Hatua za usalama huenda kutimizwa katika eneo la Oicha na lile la pembe tatu ya kifo huko Beni. Tangazo la msemaji wa operesheni za kijeshi jimboni Nord Kivu, jenerali Richard Leon Kasonga. Miili miwili zimeogotwa ndani ya Jito Kongo na utafiti unaendelea. Pale Bandu ambapo mashua izama mkutoka Basoko huenda Kisangani katika jimbo la Chopo. Bei ya mega ya mahindi imepunguka mjini Mbujimai katika jimbo la Kasai Orientali maelezo zaidi punde. Habari kamili. Mbele ya yote, nawatakia Wakristu wote Noeli ya amani, Noeli mzuri popote walipo. Humo jimbo la Nord Kivu, jeshi la taifa linatangaza hatua za usalama kwa miji mikubwa katika eneo la Beni kwa kuzingatia vitisho na mashambulio ya ADF kwa raia, kulipiza kisasi kwa shughuli zinaendelea haswa katika maeneo ya ujasusi yalipo katika eneo la Oicha na pembe tatu ya kifo. Msemaji wa jeshi anasisitiza utaratibu huo itawekwa ili kupata mahali hapa. Meya Jenerali Leon Richard Kasonga akielezea kwenye kipaza sauti cha Marke Maofimbo. Dabore, kwanza kabisa unajua, tuliunda na kuanzisha kituo cha utaratibu ya shughuli kwa njia ambayo kuna seli za tahadhari zilizowekwa katika mitaa, vitongoji na barabara, na ambapo vijana viongozi vya vitongoji na viongozi wa njia mbalimbali, vikundi tofauti vya vijana, lakini pia wakulima, wanaharakati za raia, baadhi ya wanachama na makundi ya vyama mbalimbali mbali, wanashiriki katika seli hizi ili kufupisha muda wa kutoa usaidizi wakati raia wanaposhambuliwa na majambazi ili kuhakikisha kwamba vitengo vya vikosi ya polisi wamewasili kwa haraka na kuokoa maisha ya binadamu ambao yatishwa na majambazi, tutaendesha doria pamoja na polisi zilizopangwa tayari kwa kazi hii usiku kama pia mchana. Na unajua polisi la taifa la Kongo wamedufishwa hesabu ya jeshi, ni jeshi la polisi kwa hesabu nyingi waliotoka Kinshasa na kupelekwa katika eneo kote, lakini pia pande wa kaskazini wa jimbo, na lengo ni moja tu, ni kuimarisha hatua za usalama kwa ajili ya ulinzi maeneo makubwa mtaani na mjini. Tunaendelea na habari za umo jimbo la Nord Kivu. Tujulishe eti pale mji wa Goma karibu watu mia moja mkiwemo shirika za kiraia na wawakilishi wa jamii za makabila wote wanadai kikao mupya juu ya usalama mdogo wa eneo hilo. Pendekezo kuu la mkutano ya jana siku ya kwanza na baraza la kijamii kuhusu amani na usalama katika majimbo uliungwa mkono na Monisco tawi la usika na mambo ya kiraia. Lengo ni kuchambua kwa kujua sababu gani ya ukosefu wa usalama katika eneo la Beni kwa kipekee na jimbo nzima kwa jumla. Bernardin Nyangi Ilikuwa mazungumzo ya vuta ni kuvute jana Jumatatu, kati ya wakilishi wa uongozi wa jimbo, viongozi wa tume Monisco na wanaharakati wa shirika la raia. Hawa walidokeza kufadhaika na kuona hadi sasa haijulikani rasmi ni wanani wanaohusika na mauaji ya eneo la Beni na kusini mwa jimbo. Wa askari jeshi wazidi na kuishi pamoja na raia mitaani, mauaji uporaji wa wajambazi manyumbani mwa raia zaongezeka kwa idadi na silaha haramu zazidi na kuwa nyingi mikoani wakati wapiganaji wa nyumbani na wa kigeni wadumuisha harakati zao huko wa uzuria, walipendelea kuitisha mkutano mwingine wa aina sawa na viongozi wa jeshi na polisi ili kufikiria suluhisho la kudumu kwa usalama mdogo jimboni humu. Siriwayo Kambale Joseph ni naibu presidenti wa baraza la wazee: tunataka tupate suluhisho durable tusisikie tena watu aaa wakiolela beni territoire kom beni vile, tunataka mwazingine eneo za province tusisikie tena mauaji wa siraha. Mkutano ule ulibainisha wakilishi watawi zaidi ya kumi na mbili za ngazi mbalimbali za shirika la raia, zikiwemo mashirika za vijana na viongozi wa makanisa. Goma, Bernardin Yangi, Radio Kapi. Muda imetimu kwa wapiganaji wote watua na waelema waweke mikono yao chini ili kujenga amani katika jimbo la Tanganyika, alisema mshauri jimboni ya wizara ya mambo ya ndani Kasongo Mwanangoi, ambaye aliongoza afla hiyo siku ya Mungu ili kutoa cheti kwa wapiganaji wa zamani ya pata elfu moja pale kijijini Lioni, lengo kustawisha amani humo Tanganyika. ni Tuko kusini mwa mashariki mwa Kalimi, na katika jimbo la Chopo mashua kwa jina la Etoile du Matin ilizama jana na ndani ya jito Kongo pale Bandu karibu ya muji wa Basuku, angalau mili miwili zimeugotwa na utafiti unaendelea. Mashua ilikuwa imeacha eneo la Basoko kwa muji wa Kisangani. katika jimbo la Kasai Oriental, sherehe za mwisho ya mwaka huenda kufanyika kwa roho nzuri, sababu ya kushuka kwa bei ya vyakula kadhaa kwenye soko la Mbujimai. Usuza chakula kikuu bakuli la mahindi la kilo tatu na nusu ambayo iliuza mwezi mmoja uliopita kwenye franga ya Congo elfu saba na mamia tano kwa sasa inaangarimu elfu tatu. Hii ni mara ya kwanza sherehe hizo kufanyika bila malalamiko kutoka kwa mawakala wa huduma za umma za serikali. Maelezo na Grace Mzati, katika taarifa kuandaliwa na Bibi Ester Ndalafina. Bakuli la kilo tatu na nusu ya mahindi inarudi kwa pesa elfu tatu za Kongo zidi ya elfu saba zilizouzwa wiki tatu zilizopita. Hii inahesabiwa haki kwa uwepo katika masoko yote ya Mbujimai ya idadi kubwa ya mahindi yaliyovunwa tangu mwisho wa msimu Novemba uliopita wakati wa msimu wa ukuaji. Bidhaa zingine pia zimepungua kwa bei. Mafuta ya mawesi, chupa iliyouzwa wiki iliyopita katika pesa elfu moja mbili hivi sasa zina gharimu pesa mia nane. Bakuli la na kilo tatu na nusu ya mihogo iliyouzwa kwa elfu tatu na mia tano wiki iliyopita hivi sasa ina gharimu pesa elfu mbili na mia tano. Wazalishaji wa akuku kadhaa huzingatiwa kwenye masoko na kuuzwa kiolela na watu wote. Familia nyingi zinafurahi kutumia sikukuu hizi kwa amani na utulivu. Hali sio juu ya upande wa mawakala na wafanyakazi wa kampuni ya madini ya Bakwanga mibakwa ufupi, kati ya elfu mbili mia nne zilizotambuliwa na kampuni ya Canada Saint Louis, ni maajenti laki tisa tu wamepokea ujira wa mwezi mmoja tangu Oktoba, na mjini Kinshasa kunatambulikana hali isiyo ya kawaida katika vyumba vingi vya baridi kwa wakati huu. Kama matokeo, mauzo yalipunguka, hali ambayo ya inaleta wasiwasi kwa wafanyabiashara katika sekta hiyo, kama aliona mwandishi wetu Kevin Tamusele, anatafsiriwa na Fisto Ngoma Mayabala. Mara nyingi sherehe ya mwisho wa mwaka yamevutia idadi kubwa ya watu kwenye maduka ya kuuza kama vile vyumba vya baridi itwayo chambre froide, lakini mwaka huu hali imebadilika. Wauzaji wa moja wameeleza hali huu yaliyepatikana katika soko kuu huko Kinshasa. Pia katika soko la vitongoji kama vile huko Kintambo, hali ni hiyo hiyo. Sababu za hali hii zinatofautiana kati ya wachuuzi waliojua, wengine wanasema kwamba watu wengi bado hawajalipwa, wamoja wanajuta kutofikia mauzo mazuri, wengine hawakwenda mbali katika maelezo yao na kusema kwamba vitu ni mbaya tu, lakini wote wanakubaliana kwa ukweli moja ya kwamba wanataka hali ibadilike kuwa bora. Aksante ndugu msikilizaji, tunafika mwisho wa taarifa yetu. Asanti kwako kwakuuwe, pia ndugu wangu, ulinisaidia kwa habari zilizosindikizwa na Bi vikiodia na ale rung mshinji kwa ufundi wa alengoi na mimikindu mimi. Mimi nawatakia krismas mzuri majamani mwenyu, wasikilizaji wapendwa, tunahudumiwa na Ben Kabamba kwenye redio Kapi.