Hali merudi tulivu mtaani Lingwala, pale kambi Lufungula, afisa mwenye alileta hofu amenyamazishwa. Mafasirio zaidi na jemadari mkuu wa polisi jimboni Silvano Kasongo. Hakuna kesi mupya ya Ebola mujini Bunia ya muda ya siku kumi na saba. Wakaazi wameamua hatari kuletwa na janga hilo la Ebola. Timu za majibu zimechungwa vema huko Ituri, wakati mujini Beni kumeripotia wagonjwa wane wapya wa Ebola. Wagombia nafasi ya kazi kwenye DGDA ya ya pata elfu zaidi ya makumi mawili walitembea chini ya mvua asubuhi ya leo hadi kwenye tovuti kuchaguliwa ajili ya mitihani hapa mujini Kinchasa. Usikilivu mwema, habari kamili. Utulivu umerudi leo siku ya nne mtaani Lingwala nyuma ya mchana, baada ya hofu ilijitokeza pale Kawa Lufungula, kulingana na matawaji wa jimbo wa polisi wa kitaifa Jenerali Silvano Kasongo hofu hiyo ilisababishwa na afisa wa polisi aliyechanganyikiwa kiakili. Huyu aliua wenzake wawili kabla ya kupigwa risasi katika kiwango cha hospitali kuu. Mafasirio yake kupitia kipaza sauti cha Bilivan Lutumba. Kuna polisi mmoja alitoka ngamba gbabakongu alikuja hapa kwa mazimu, kwa alikuwa mazimu mtunza smedliua kichwa yake alikuwa mazimu akawa mtunza kwa kila kitu ya mti kila siku hapa. Siku ya 24 au 25 alikuja kuposa napiga polisie miti polisi akuona nalimwatake kamnyang'a silaha lo busiku ya jana. Leo tena akakuja usiku akaua garde moja na mwingine alimwona polisi akakimbia akaenda kwa kualert i de police. Ndio hapa asubuhi tulienir baeleme tumatrize. Bahati mbaya alipanda juu sana, alikuwa na nafasi moya mzuri sana na akijengeneza, tukapiga so ile ya kwanza yakwanza a jeshi moja wa nguvu naye sasatunamaliza tunatoka z anakufa tunaomba, na wakazi wa mi pembeni ya wote, wakazi wa Kinshasa akuwe na kimya. Ni kazi yetu ya polisi, Mungu anasaidia. Hakuna sivili alikufa, ni polisi mbili mzui na polisi mmoja wa maziu. Tunaomba amani na kimya ndani ya wa Kinshasa. Katika jimbo la Nor Kivu kuliandaliwa kikao cha kubadilisha mafikiriano jana, siku ya tatu, tarehe makumi mawili na tano Disemba pale Mavivi, kati ya mkuu wa ofisi ya Monisco Beni, wanachama wa Lamka wachaguliwa wa jimbo hilo, pamoja na mawakilishi wa wakaji wa mtaa na muji wa Beni, kwa lengo la kutafuta sulushe ili kupiganisha usalama ndogo kutatiza eneo hilo marke marofimbo Muda wa masaa matatu majadiliano yalihusu kazi ya MONISCO mtaani Beni. Ilikuwa muda mwafaka kwake kiongozi wa MONISCO pande wa kaskazini kuu wa jimbo kutoa mafasirio kuhusu kipi kinaendelea kati ya tume analoongoza na jeshi la taifa FRDC kwa yanaohusu usalama huko, vurugu iliripotiwa mwezi uliopita kwa majuma mawili hivi. Omar Abud, kiongozi wa tume la MONISCO kwa Beni, alitoa maelezo haya ilikuwa kwetu fursa kueleza kazi zetu, kazi ya msako tunaoendesha dhidi ya wauni ya ADF mene, tukishirikiana des na des jeshi la taifa la Congo. Mchango wetu ni kivifaa mchango kijeshi Kongo na hasa ya ujasusi, tunapatikana porini na jeshi la taifa la FRDC huko de, msako wa wauni wa ADF yaendelea, lakini pia tunapanga kipi kuwasaga wa ADF wanaotakiza usalama ya raia na kukamilisha usalama ya wakaaji. Haya, walipendelea maongezi yaendeshwe kupitia daraja yote ya maongozi ya raia, ili mchango utolewe kwa kuwatwanga waasi hawa, ili kukamilisha usalama unaohitajika huko mtaani. Nikiripoti toka Beni, mimi ni Mark Mahofimbo kwa niaba ya Radio Okapi. Tunabaki jimboni humo, tujulishe ya kwamba shirika la kike msichana mumoja kiongozi mumoja, ama one girl one leader, ogol maarufu, ninapiga yowe dhidi ya unyonyaji wa kiuchumi wa wanawake wadogo mjini Beni. Kulingana matokeo ya uchunguzi ya OGOL wahanga ni wasichana kuishi mjini Beni waliyekimbia vita ya kundi za silaha mutani Beni tangu mwezi wa kumi uliopita. Serikali pamoja na shirikisho za usika na ukingo ya watoto na msichana wafuatilie swala hili, aliomba mwanachama Bi Anuarite Marte kwenye kipaza sauti cha Marke Maho Fimbo kwa kutoa suluhisho kwa tatizo lile, inabidi mashirika wanaojukumu la ukingo la watoto kuingilia haraka iwezekanavyo navyo, kwani watoto na binti wa Beni wana haja ya msaada. Ijapokuwa hali ni mbovu, ni kwetu kujikaza sana kwa kuwasaidia. Wazazi wajitahidi kwa majukumu yao na pia viongozi wajibu kwa matakwa ya raia. Tunapongeza jeshi la taifa FARDC, kwani wanaendelea kufanya juu chini ili kila mtu arudi makwake, ila kila kwa uwezo wake ameitwa kutoa msaada kwa mahitaji ya wa watoto na mabiti kwani hawa hawana makosa lolote katika yote tuishio. Tunaendelea na habari za jimbo la Norkivu, tuzungumzie swala la pale mtaa wa Masisi ambako shirika la kiraia la kichanga inakaribisha kujisalimisha siku ya pili iliyopita ya kiongozi aliyejitangaza jenerali na kiongozi wa kikundi cha wanamgambo Nyatura Delta hadi kwenye FRDC baada ya miaka misita a mwanaharakati katika eneo la Oso Banyungu. Kwa maoni ya mmoja wa viongozi wa shirikisho hilo Tubilwako Kahambu, eti uamuzi huu unapaswa kuhamisisha vikundi vingine vyenye silaha bado vinatatiza eneo hilo la North Kivu tuwe silaha ili kuchangia amani. Tobilwako Kahambu alijiunga na simu na bisi fa tunafurahishwa na ile mfano bora ya yule mwenye ameweza kujitia mu mikono ya serikali, na wengine kama vile Zamari Kavumbi Kisuma Amje Karairi nao wakafata ile mfano eneo tunazoikalia zipate usalama ndani ya shefi ya Bashali sawa, vile mterifari yote ya mji unawaza kama kisha ile kujiripoti, eske situation situation ita change? Ndiyo tunaweza kusema kuwa wote wakafuata hii mfano tunaweza pata usalama, sababu raia kwa wakati za leo haipendi tena ya mafii, sababu tunapenda serikali ikuwe mmoja, serikali ipate nguvu na si tupate vile maendeleo katika eneo zetu. Tunasema kwa wanotable waendelee kujitosha ile hali kusapoti hawa mabanzia wenye kumiliki silaha. Wakati hawataendelea kuwasapoti, watakosa nguvu na ile itawaelekeza kwenye serikali. Na katika jimbo la Ituri kumepita siku kumi na saba bila kurikodi kesi mpya ya mgonjwa kwa Ebola pale Biakatu na Luemba mutani Mambasa. kulingana na vyanzo vya matibabu, wakazi wameelewa hatari ya janga hilo. wakati jeshi la taifa pamoja na vikosi ya MONUSCO wanaimarisha katika eneo hilo kuhakikisha usalama wa mawakala wa majibu kwa Ebola. Tukisungumzia swala la Ebola, tujulishe kwa kifupi ya kwamba eti humo jimbo la North Kivu, kesi nne mpya za Ebola zimeripotiwa siku ya pili na siku ya tatu iliyopita katika uongozi ndogo wa Butembo. Kulingana na kiongozi kwa muda wa uratibu wa majibu, kesi hizi zinatokea katika eneo la afya la Kalunguta. Daktari Jean-Paul Ati Basai anasema waathiriwa wote ni wajamai moja, yani mama mzazi pamoja na watoto wake watatu. Hivi sasa wanatibiwa katika kituo cha matibabu cha Sete Butembo Ebola, na tena karibu watu makumi mane kati ya mawasiliano ya wagonjwa hawa wameorozeshwa wa, lakini Daktari Jean-Paul anazibitisha kwamba hali za uambukizano bado kujulikana. Mashindano ya kuajiri kwa mawakala wapya wa shirika la DGDA yaliyozinduliwa tangu tarehe 18 Disemba yalikusudiwa kuanzishwa leo siku ya nne mujini Kinchasa, Kinshasa kulichaguliwa tuovuti ne ajili ya mitihani haya. Mvua iliyonyesha subu ya leo mujini Kinshasa haikuzuia wagombea karibu elfu makumi mawili na sita kujielekeza nafasi ya mitihani, kulingana oroza toka kwa uongozi wa foroza na ushuru DGDA kulitambulikana makosa si moja asubuhi ya leo. Kwa mfano pale ISP Gombe, kama aliamua bi ema Jilibekonda aliyetembelea nafasi haya, ametafsiriwa na mwandishi wetu Pascal Masirika. Mvua ilionyesha leo siku ya nne hapa mjini Kinshasa haikuvunja mioyo za washiriki mtihani uliopangwa na shirika la forodha Dejedea. Wengi wao walipokelewa kwenye chuo cha ISP Gombe wakihojiwa wamoja kati yao waliambia redio Kapia kwamba kumeonekana matatizo chungu tele kuhusu matayarisho ya mtihani huo. Imeonekana vilevile vile kuwa kuna washiriki ambao hawakuweza kufaulu kuona majina zao kwenye horodha. Upande mwingine, wengine hawakuruhusiwa kuingia kwenye chumba cha mtihani kabla zienee saa sita saa za mchana leo siku ya nne hapa mjini Kinshasa. Wengi kati ya waliokuwa kwenye chuo cha ESP Gombe waliendelea kungoja ngoja mafasirio kutoka viongozi wa shirika la furodha Djda kwa kuweza kuwaruhusu kuingia katika chuma cha mtiani. Asante ndugu msikilizaji na we wangu liniunga mkono katika taarifa iliyosindikizwa na Bivikiudia kupitia ufundi wa Mimi Kindu na Alengoy. Tunahudumiwa na kuongozwa na Ben Kabamba kwenye Redio Kapi.