Radio Okapi. Oh, habari zetu Adolphine Ngoy, asante kwako bayacha mala na wasalimu wasikilizaji wa a manifti <muches> habari kwa kifupi. Serikali ya Ilunga ilunkambaymen kutafakari umoja wa si serikali muda wa siku mbili mjini Zongo katika jimbo la Congo Central. Uzinduzi wa kikao ulifanyika na rais wa jamhuri. Waasi wasiojulikana si walishambulia vijiji ya kitongozi cha Mambasa, wakaua askari polisi mmoja na askari jeshi mmoja, huko jimbo la Ituri. Asilimia watoto makumi sita na mbili wanafariki sababu ya kuhara Chanzo mupya kwa kupiganisha magonjwa haya imeanzishwa leo katika jimbo la Sankuru, kama tutasikia maelezo kwa mganga husika na peve jimboni humo Antoine Oyoko. Ha -ha. habari kamili ya habari muhimu ya leo, tujulisha ya kwamba miezi minne baada ya kutangazwa kwake, serikali ya Ilunkamba imeenda tangu asubuhi ya leo, siku ya tano, mujini Zongo katika jimbo la Congo Central kutafakari umoja wa serikali. Lengo ni kuimarisha ya timu mzima na kuwezesha mawaziri kwa umoja mzuri wa serikali. Julino Makelele, waziri wa mawasiliano msemaji wa serikali, kuwa vyombo vya habari mbalimbali, anasema kazi hizo itachukua siku mbili. Hebu Pascal Masirika, mengi ni pamoja nawe umu studioni, katika taarifa kuandaliwa na bilivalutumba nam Waziri wa Habari Jolino Makelele alifahamisha kuwa mkutano wa Zongo katika jimbo la Congo Central umeandaliwa katika lengo la kusisimua matumikio ya mawaziri katika hali ya umoja. Mawaziri wote kwa ujumla watachukua fursa hiyo ya mkutano wa Zongo kwa kuelewa jinsi ya kuendesha shughuli zao wakiheshimu kanuni za, za serikali. Kumbukeni kwamba serikali yenye kuongozwa na waziri mkuu Profesa Silvestre Ilunga Ilunkamba imesimikwa siku zilizopita kulingana na ushirikiano kati ya kongamano la vyama vya Kash na wale wa FCC. Kumbukeni kwamba muda wa kikao cha kwanza cha baraza la mawaziri, rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo aliwapa angalisho eti. Hakuna waziri atakayeridhishwa kupita wengine. Felix Chisekedi Chilombo alitia mkazo juu ya kusema kwamba hakuna waziri wa FCC na wale wa cash. Alipendekeza vile vile kwamba mawaziri wote kwa ujumla wanapashwa kutumika kwa faida ya wakongomani wote. Mwito huo uh, kwa umoja ulitolewa vile vile na mwenyekiti wa kongamano la vyama vya FCC uh, wakati wa mkutano wao siku zilizopita. Joseph Kabila Kabange aliweza kuwaomba wakati wa mkutano huo, aliwaomba mawaziri kutoka FCC kuungana ana kwa ana na wenzao wa kash ili wakongomani waweze kuridhishwa matunda mema ya kazi zao. Asante kwako Pascal Masirika, tukizungumzia habari za kikao kuandaliwa pa mji mdogo wa Zongo jimboni Kongo Central, tujulishia kwamba mawaziri wanachama wa serikali walizungumzia swala la usimamizi unaotegemea matokeo, mikataba ya utendaji wa mawaziri kuunda mazingira vema ya biashara na katika hotuba yake ya ufunguzi, Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo, rais wa Jamhuri anafafanua kuwa lengo ni kutafuta tafota ufanisi wa hatua za serikali Uimearishaji wa mshikamano ambao lazima uwe na sifa ya kukamilisha majukumu wanachama wa serikali, rais wa Jamuri, kwa hiyo anawataka wabungi wa serikali kuweka wazi kutukowelewana na usumbufu uliyorikodiwa kati yao. Felix Antoini Chisekedi Chilumbo katika Dondo, iliyochabuliwa na Biliva Lutumba. Nyinyi mupo kati ya kundi nawo jukumu ya kusindikiza pamoja nami ujio wa nchi yetu. Ukubwa wa jukumu yetu unakataza matendo yasiyotayarishwa na tabia pamoja na kanuni siyoungwa mkono na katiba ya Jamhuri, wala tena na sheria za nchi. Kila mwanamemba wa serikali anapaswa heshimia ya, heshimi ya uhusiano na ushirikiano katika serikali mwanainci wa Kongo anapaswa baki katikati ya shughuli zetu na katikati ya miradi ya serikali. Nataka ifanyike hivyo, nikichungua mimi peke yangu binafsi. Tunapaswa acha ugomvi na ukosefu wa mapatano kuhusu yote, nao weza jitokeza katika mpango wa kazi yetu na katika miradi tanayopaswa timiza. Nitafanya iwezekanavyo pamoja na waziri mkuu ajili ya toa na hukumu vinavyostahili vichukuliwe ili mfano mzuri ikazwe, munaopasha onesha kila wakati na popote naitambulishwe hivyo. Katika jimbo la Ituri, watu wanaozaniwa kuwa waasi Maimai walishambulia leo siku ya tano vijiji vitatu vya kitongozi cha Mambasa Kitaja Lwemba, Teturi na Malutu. Duru za mahali zinaripoti kuwawa kwa askari polisi mmoja na askari jeshi mmoja mengi nawe izakire moyo pe katika taarifa kuandaliwa na Marsial Kizabia Mungu. Ni pa saa kumi na moja asubuhi ndiyo wanamgambo mai mai zaidi ya mia moja walishambulia vijiji ya Luemba Teturi na Malutu. Duru ya nyumbani na ripoti kwamba kwa kijiji ya Luemba wale waasi walipiga risasi nyingi kwa ofisi ya polisi na kuiharibu. Wapolisi wote walikimbia. Kwa kijiji ya Teturi, wale waasi walikomboa mmoja wao kutoka gereza ya polisi. Kwa kijiji ya Malutu, polisi moja na pia askari moja waliwawa. Mapambano iliendelea kwa ulalo Teturi kabla ya saa sita na kusababisha wakaji wengi kukimbia. Mtoa ripoti ya FARDC kwa Ituri Liteni Gile Ngongo alijizuia kutoa matokeo ya mapambano sababu inaendelea. Kulingana na duru ya nyumbani, wasikari kutoka Mambasa waliasili kushambulia wale waasi. Toka Bunia, Izakare Moyope, Radio Okapi na katika wilaya ya Masisi karibu watu elfu sita mukiwemo wenye walitoroka na kurudi, bila kutaja wakaji wa asili. Wote wanaishi katika hali ya wasiwasi -wasi ya kibinadamu tangu alikimbia mapigano ya wanamugambo mbalimbali kwenye barabara Nyabiondo, Lwibo, Lukweti na Mtongo pa usultani na Bashali Mukuto. Muratibu wa shirikisho la maendeleo na ukarabati wa shughuli za mazingira na kilimo Arda analalamika wako wa jimbo na wafanyikazi wa kibinadamu wasaidie watu hawa kwa haraka. Sifa kwa mjibu wa shirika Arda, wakimbizi wale wanakusanyika ndani ya vijiji Kinyumba, Lwibo, Kilambo na kandokando kando. Bwana Emile Muhombo, kiongozi wa shirika Arda anayetokea katika ziara ndani ya eneo hilo, anajulisha kwamba wakimbizi wale wanakumbwa zaidi na magonjwa ya kuhara na malaria, kwa sababu vituo vya afya vinavyopatikana huko havina madawa ama msaada wowote na bale baretourné na badéplacé ha batuziwe na zile centre de santé zenye zikokule kule hazina madawa. Centre ya Lwibo, centre de santé ya Lukweti, centre de santé ya Mutongo na misheshe meosi. Na chakula hakuna, maisha inakuwa nguvu na batoto basome. Na njo maana tunaomba guvernema yetu na kommunauté humanitaire, ingefaa haraka kwa kweza kusaidia populasion mwaile eneo puisque inateseka sana. hata hata Nyabiondo kila mara kunapigwa masasi na busiku na bavyana vanateseka bana, bana, sana vakukilina pe na vamusika meme chose sababu hawafiki shambani, sababu ya usalama mdogo. Wanakosa hata maji safi na hata makao kama anavyoshuhudia kiongozi huyu. Emile Muombo anatoa mwito kwa viongozi wapate kurudisha usalama na kutengeneza barabara hiyo yenye umbali wa kilometa karibu makumi tatu ili kuwaruhusu mashirika za kiutu zipate kufika ndani ya eneo hilo guma sifa maguru rajuu kapi baada ya wizi ya mishahara ya walimu mnamo tarehe 28 mwezi wa 12 na watu wenye silaha wasiojulikana, hali hiyo inauzinisha serikali ya jimbo la Tanganyika. Dedoneka mona yumba, waziri wa mambo ya ndani na pia msemaji wa jimbo, kupitia kipaza sauti cha Expedi Mwamba Mubi, mheshimiwa wa gavana ameshurutisha myampara wa tarafa la Kongolo na mweziwe wa tarafa na Kabalo Ufanya chochote ili wezi hawa si majambazi hawa wahalifu hawa ee, waweze kukamatwa. Na wakati ninapoongea na ee, wewe tayari tunayo dalili kwa wezi hawa, na ee, sheria nayo inafanya kazi ee, hiyo. Siwezi kutoa jina au watu wanaoshukiwa wa kwanza, vijiji vyao, baba zao. Sasa tunangojea sheria itende kazi ee, hiyo ili tuweze kuwakamata si, watumiwa hawa ee, na sio wao tu, naye comptable na eh, la, na katika jimbo la Sankuru chanjo mupya ya kohara ya rotavirusi ilianzishwa leo siku ya tano na muradi ya usika na chanjo PEV. Antoine Oyoko, mkuu wa kitengo cha afya cha mkuu katika Sankuru, alihojiwa kwa simu na Bester Ndalafina de rotavirus ni rotavirus chanjo ambayo inalinda watoto kutokana na ugonjwa wa kuhara. Ikilinganishwa na mkoa wetu, zaidi ya kesi mia mbili makumi saba na sita zimesajiliwa katika miundo ya kiafya katika vitengo vya kazi hapa Sankuru. Asilimia makumi sita na mbili na nusu ya vifo hivyo ni kwa sababu ya magonjwa ya kuhara. Chanjo hii mpya itapunguza matukio ambayo ni kesi mpya. Chanjo hii kwa njia ya utawala wa mdo au ya bukal haina njia ya hatari, kuheshimu mbinu tu. Chanjo ilipoletwa kulikuwa na kikao cha mafunzo, tumekuwa na watoa wa huduma wote kwa viwango vyote, na tumearifiwa chanjo hii haina matokeo au hatari mbaya. Asante kwako ndugu msikilizaji, na weyo wangu liunga mkono katika taarifa iliyosindikizwa na bivikiodia na Richard Junior Kamunga kwa ufundi wake. Mimi kindu na lengoy tunahudumiwa na jilenya mwenyi kwenye redio Ukapi.