Radio Kapi, habari zetu. Adolphine Goy, shukrani kwako. baya chamala, salamu zetu wafiki popote. Mumejiunga na redio ya sauti ya amani. Fuateni habari kwa kifupi. Siku mbili mfululizo fujo juu ya ada ya masomo inaendelea. Leo wanafunzi walikusudia kuhamisha walimu wao nje ya tovuti ya chuo kikuu cha Kinshasa. Wakaaji waongeze umakini na pia waarifu huduma za husika na usalama, sababu waasi wamebadili njia zao za kutatiza wakaaji, alikwa ni yake naibu meya wa muji wa Beni nyuma zaidi ya mia sita, kando kandokando la bandari la Mahagi zilibomoka mitumbwi mia moja kuharibika maji ya ziwa Albert, iliripuka huko jimbo la Ituri. Baki pamoja nasi, ndugu msikilizaji. Habari kamili. Habari ziligungana leo siku ya pili katika chuo kikuu cha Kinchasa kati ya polisi na wanafunzi ambao waliandamana kwa siku ya pili mfululizo dhidi ya kutofautisha kwa gharama za masomo. Waliweka tena kizuizi kuzuia magari kuingia kwenye tovuti ya chuo kikuu, magurudumu na miti ya kuchoma moto fasi yote mtaani ya chuo kikuu. Muda kidogo kabla ya saa sita mchana, kikundi cha wanafunzi wali weka wakaelekea kwenye makao ya walimu ili kuwashambulia polisi. Walijibu kwa kupiga risasi hewani. Bwana Grasi Amzate, maelezo ni kwako. Muda mfupi kabla ya saa sita mchana, choo kikuu cha Kinshasa kiliwasilisha uso wa mji kando katika hali ya vita. Mgongano kati ya polisi na wanafunzi ulipanda uoga na ukiwa tangu siku iliyotangulia. Wanafunzi waliongeza kizuizi kwa kuingia kwa kambi yao kuzuia hivi magari na pikipiki kuvuka au kuingia kwenye tovuti ya choo kikuu. Karibu na choo hicho kulionekana moshi ukipanda angani kutoka karibu kila mahali pote miti, matairi na madawati yaliyowaka moto yalipitia barabara zote katika viingilio vyote. Nyimbo za onyesho na matusi mengine yalizunduliwa kwa polisi na mamlaka ya wasomi na waandamaji wa Polisi walizindua gesi ya machozi na kurusha hewani risasi za mpira. Wanafunzi wakajibu kupitia mawe. Wafanyabiashara wote wanaofanya kazi katika eneo jirani na katika eneo la yunikini hawakuwepo. Ofisi za chuo kikuu zilifungwa. Wanafunzi wamoja walienda kambini ya walimu ili kuwashambulia, lakini walitawanywa na polisi. Jana liwali wa jimbo la North Kivu alitoa wito kwa wakaaji wa mji wa Goma wawe umakini, wakati kunatambulikana kuongezeka kwa wahalifu na wafasi wanaishi na pia kandokando Karlin zanzuka sivita. Pia alilaani kundi la wahalifu kutoka Rwanda, Uganda na Burundi ambao kutatiza mji kwa ugumu wa ndani na kutumia silaha za kukopesha za wenyeji wito wa mkuu wa mkoo unakuja wakati ya inspekta wa polisi wa jimbo alipowasilisha wahalifu wengine makumi manne wakiwemo watekaaji nyara wa watoto bisi famaguru watu karibu makumi ine na ine wakishakiwa kuwa majambazi na wengi kati yao waliwahi kufungwa tena mara nyingi wote walikamatwa na polisi kupitia mchango wa viongozi wa msingi na hata raia kati ya kundi hilo mnakuwa wamama kumi na moja kati yao ni mzee mwenye miaka karibu makumi saba hawa wanashakiwa kukamata watoto mateka hata huyu mzee anajitambulisha kuwa kama kiongozi wa senta ya kuwapokea watoto kwa mjibu wa polisi. Liwali Karli Nzanzu Kasivita anaomba tena sheria ifanye kazi yake vema kwa kuwazibu watakaoonekana kuwa nakosa na hasa kwa kuwapa sheria jamaa za wahanga. Tunatamani raia wa Kivu ya Kaskazini wasindikize juhudi za polisi wakitoa wa habari, kwa sababu ni kupitia upelelezi ndiyo tutafaulu kumaliza hivyo. Tunachangia mipaka na nchi mbalimbali. Wamenijulisha kama kuna makundi ya majambazi kutoka Uganda ama Rwanda na Bujumbura ambao wanafanya vitendo hapa wakisaidiwa na kupewa silaha hapa nyumbani. Kumbukeni kama mtoto mmoja wa miaka ine aliwahi kukamatwa mateka mwanzo wa mwezi wa kumi na mbili uliopita na mwili wake ukatupwa njiani siku ya Noeli ndani ya kata ya Ndosho. Tunabaki baki katika jimbo hilo tutangaze, eti viongozi wa Beni nao pia wanaita wakaaji waongeze umakini na pia waarifu huduma za husika kwa harakati zozote za kawaida zinazoonekana katika pembe za jiji. Hii ni baada ya wasi kubadili njia zao za kiutendaji kwa kupiga mabomu juu ya wakaaji mitaani na hata katikati ya waamuji wa Beni, alisema Bwana Modeste Bakwanamaha, naibu meya wa Beni. Chama cha siasa cha upinzani Kongo wa kinaomba rais wa jamhuri afanye maushiriano ya kitaifa huenda kuanda jedwali la pande zote ili kukomesha mauaji huko mashariki na kutokuwa na utulivu wa taasisi za nchi. Alisema bwana Medar Kankolongo, kiongozi wa chama hiki, wakati wa mkutano na waandishi wa habari leo, siku ya pili, tarehe saba Januari hapa munji wa Kinshasa Kilis... lisa... vita hazishindwi na silaha tu, bali pia na mshikamano wa kitaifa. Lazima tuzungumze lugha moja, karibu na watu wanaouawa huko Beni wakati tuko na sherehekea hapa kuna watu ambao wamepigwa risasi halisi na Magufuli, lakini kuna watu ambao wanakuwa na furaha ya kusherehe na mangombe kiolela. Hali hiyo sio ya kukubalia. Tunamwomba rais wa jamhuri kufungua mashahuri ya kitaifa, yeye kama mdhamini wa utendaji mzuri wa taasisi, kutokana na kile kinachotokea karibu na umoja wa kana na ukosefu wa usalama unaotawala ana jukumu kama baba wa jamaa kusikiliza kila mtu. Asasi za kiraia zinaweza kusaidia kuendesha nchi vizuri, vinginevyo akifatana zaidi na muungano huo kutafikia hatua ambao atazuizwa na watu watamgeukia. Na huko jimbo la Ituri karibu nyumba mia sita zinaharibiwa na familia kadhaa za waasiriwa hawana makao katika vijiji vitano vya maziwa mtaani Mahagi. Kulingana vyanzo vya eneo hilo, ilikuwa ni baada ya mafuriko ya maji ya Ziwa Albert ambayo yalivamia ya sehemu hiyo. Zaidi ya boti mia moja za wavuvi pia zimeharibika. Msimamizi wa Mahagi anaripoti kwamba timu inatumwa kutathmini uharibifu ili kufanya mipango muhimu. Yope, kwa simu toka Bunia ni tangu mwezi moja raia inatazama maji ya ziwa Albert kuvamia kambi tano ya uvuvi kwa mtaa ya Mahagi Ni ni Kolokoto Mahagi Port Tongo Wikidi na Muguma duri ya nyumbani zinaripoti kwamba nyumba mia sita choo mia tatu na tandiko mia moja ya kukausha samaki zimevunjwa na maji mtumbi mia moja pia mia ine pia zimeharibika kiongozi ya mtaa ya Mahagi anajizuiza kutoa matokeo ya hiyo msiba. Kwa mjibu wake, uchunguzi inaendelea kufanyika kabla ya kutoa ripoti, bali wanajitahidi kutoa msaada kwa wahanga. Raia inaogopa ugonjwa wa kukumba hiyo eneo, anaomba msaada ya serikali hatukuweza kuunga njiani mwasimu msimamizi ya ofisi ya kiutu ya serikali ya jimbo la Ituri toka Bunya, Izakaremo Moyope, Radio Okapi. Barabara kadhaa za munji wa Kinshasa ziko katika hali mbaya. Wanaomba kwa viongozi wa munji wa karabitishe mabarabara hizi kwa haraka. Tufuate ripoti ya Christian Vunga kupitia mwandishi wetu Francois Xavier Mibe. Sisi tupo katika mzunguko wa barabara Victoire karibu tu na maegesho ya gari inayoelekea 24 Novembre. Hapo kuna shimo kubwa inayohatarisha usafiri wa gari mbaya zaidi. Shimo inakuwa kama kiziwa wakati wa mvua inaponyesha. Gari, pikipiki, teksi na watembea kwa miguu wote hupata shida kwa kujipatia njia, na kila mmoja hutafuta njia yake binafsi. Dereva wa taksi tuliye mkuta atangazia kuwa uharibifu wa barabara unaanzia hapo mpaka kufika kituo cha mzunguko wa Gambela. Barabara ni mbaya tu hata kufika Kimpwanza, na hata vyombo vya gari huharibika kwa ajili ya mashimo kwenye sehemu ya pembe tatu kati ya Lemba na Monga. Hali ni hivyo hivyo kwenye barabara inayokwenda kwenye chuo kikuu barabara iliyoharibika, na wengine wengi hufika hata kulaumu ukarabati wa njia ulioandaliwa na kampuni ya China. Maji haitiririki kama kawaida kwa sababu tu ya kugondeshwa kwa mifereji. Wengi wanakumbwa na wasiwasi na hofu ya kwamba uharibifu wa barabara unaweza pia kugusa jumla kubwa ya njia katika mji mkuu wa Kinshasa. Mwisho wa taarifa yetu ya habari ya Kisantu kwa, kwa, kwa