Radio Kapi. Oh, habari zetu. Adolfine Goy, shukrani kwa kubaya chamala na wasalimu wasikilizaji wa sauti ya amani. Fuateni habari kwa kifupi. waskarit makumi matano na kendawa Afrika ya wa Kusini walinusurika wote kwa ajali ya ndege kutumikishwa na Monisco toka Beni. Viongozi wa Monisco walizima moto kwa wakati pale kiwanja cha Goma jimboni Kivu. Mugonjwa mupya kwa virusi vya Ebola katika eneo la afya la Beni, wakazi wajulishe kazi za majibu, wakitembelewa na mugeni shauri la muganga kiongozi ya usika na majibu kwa Ebola Bi Bibiche Matadi wanafunzi wa UNIKIN wamehama kampusi kama yali ya aliyeamuru waziri ya husika. Picha ya UNIKIN ikoje kwa siku ya leo? Mafasirio zaidi ni katika taarifa yetu hii, karibuni. Habari kamili. Ndege ya jeshi la Afrika Kusini iliyotumikishwa na MONUSCO ilianguka leo siku ya nne muchana kwenye kiwanja cha ndege cha Goma askari makumi matano na tisa wa Afrika Kusini waliweka omo walinusurika. Hata hivyo ndege hiyo imeaharibika. Viongozi wa MONISCO walifanya bidii kwa kuzima moto. Habari hii inajulishwa na msemaji wa MONISCO kwa muda, Matias Gilman alihojiwa na Biliva Lutumba. Ukweli ni kwamba kuna ndege ya askari wa Afrika ya Kusini ambayo imeungua leo siku ya nne wakati wa kutua kwake kwenye kiwanja cha ndege cha mji wa Goma. Ndege hiyo ilitokea mjini Beni. Watumishi wa MONUSCO walifika haraka mahali hapo kwa kuzima moto katika ndege hiyo. Kulikuweko askari makumi matano na kenda na mizigo yao Ilikuwa ndege iliyotumikishwa kwa kuhudumia vikosi vya umoja wa mataifa wenye kuwa mjini Beni. Watu hao wote makumi matano na tisa waliondoshwa hima bila kuumizwa humo. Jimbo la Nor Kivu, jeshi la taifa linadai kwamba mnamo mwaka wa elfu mbili na kumi na kenda walikamata zaidi ya wapiganaji elfu moja mia tatu pamoja na silaha zaidi ya mia sita na makumi sita. Matokeo ya mwaka ya uwindaji uliofanywa na jeshi la taifa mitaani Masisi, Ruchuru, Nyirangongo na Walikale kama ilifikishwa kwa vyombo vya habari leo siku ya nne na msemaji wa operesheni Sukola ya pili katika ripoti yake me ya Njike Kaiko, anaamini kuwa shughuli hizo zimepunguza uwezo wa shida ya vikundi vikumi na vitano vya jeshi tofauti kutoka kwa wapiganaji hawa wasio na msimamo. Bernarde Nyangi Baadhi ya wanamgambo wale waliotokomezwa toka Januari hadi Disemba mwaka jana watoka kwa makundi ine za wanamgambo wa Nyetura, unena msemaji wa Sokola ya pili. Wengine watoka kwa makundi ine za FDLR, tatu za Wamaimai lila in de serenov ya Guidon, mac ya Mbura, P5, na wanamgambo saba ni waasi wa zamani wa M23 na SANDP jeshi ya Gusia. Vivyo hivyo Waongozi 16 wa makundi za waasi walioshikwa wala kuuliwa mwaka uliokwisha, miongoni mwao jamadari madari Silvestre Mudachumura wa FDLR foka Meja Njike Kaiko. Huisi kwamba matokeo hiyo ilijibu kwa ngojeo za viongozi wa jeshi. Ni silaha nyingi sana ambayo tuliozichukua. Mkubwa wa jeshi anapenda hii sehemu ya Kivu ya kaskazini ipate amani. Mwito wetu ni kusema kwamba vijana wa Kongomani ambao muko katika vikundi ambao vinaomiliki silaha, muda ndio huu wakuja kusaidia kuondoa wale ambao wametuletea terorisme ndani ya nchi yetu. Msemaji wa msako sokola ya pili alikanusha tuhuma zilizotokezwa na wataalamu Umoja umataifa, wa Umoja wa Mataifa uliotangazwa Desemba 20 iliyopita na ulioshtaki jeshi la taifa kusapoti makundi mamoja za wanamgambo kama lile la NDC-Renove ya Guidon Goma. Bernardin Yangi, Radio Capi kuhusu nyanyasi wa wakazi na askari katika sekta ya Lusonge huko Demba, msemaji ya kazi ya Grand Kasai, luteni Pascal Mulumba, anakanusha hayo na muundo wa haki za binadamu unaoshutumu mambo kadhaa ya jeshi la kutatiza raia wenye amani katika eneo hili. Timu imeundwa kuchunguza hali hii, akifafanua kuwa FRDC imehamishwa tu katika mji mkuu wa mtaa wa Demba. anasisitiza kwamba ikiwa wanajeshi fulani watahusika katika vitendo vilivyoshutumiwa watajibu kabla. yupo kwenye kipaza sauti cha François Kadima. No. Tuko tukitizama hali yenyewe, kwani katika kijiji Bena Mkamba hatukuwaweka wa FRDC, watu wetu wako wilayani Demba. Tuliposikia habari hiyo, nawaza kuna timu la pamoja, uongozi wa kijeshi, sekta ya operesheni iliyo mahali hapo itakwenda kuchunguza hali hiyo. Nawaza kama kuna kamanda mahali hapo Demba, na ambaye anaongoza askari jeshi hao wote, nawaza kwamba kuna na kuvuka mipaka, kwani ukiwa unaongoza askari jeshi hautabaki pamoja nao mchana mzima. Ni watu wakubwa, mara na mara wanachukua fursa wakati wa mapumziko kwa kutenda vitendo kadhaa. Ni timu linalokwenda mahali hapo ndilo litatuonyesha ikiwa ni wa askari jeshi wala watu wengine, na ambao wanataka kuchafua sura ya jeshi letu la ulinzi wa usalama Ila ni kweli, ikiwa ni waaskari jeshi ndiyo wanasababisha vitendo hivyo, watapelekwa kwenye sheria. Tuache jimbo hilo tuelekee jimbo la Lomami ambako watu wane wamejeruhiwa vibaya, nyumba kumi na mbili zilichomwa ikiwa ni pamoja na kituo cha afya, kanisa na kaya zilihamia msituni. Ndiyo matokeo ya mapigano ya ugomvi wa ardhi wa zamani ambao ulipinga kwa siku mbili, wenyeji wa maeneo mawili ya wilaya ya Ngandajika, wenyeji wa Musenga katika eneo la Mulamba ya kwanza kwenye kundi la Ngandajika zidi ya wale wa Bena Ilunga katika kundi la Luanga kwenye sekta ya Chinyamba. BS Ndalafina ametoandalia taarifa huenda kusomwa na Kristian Mapendano. Kulingana na vyanzo vya eneo hilo, mapigano ya kwanza yalifanyika Ijumaa tarehe 3 Januari. Askari polisi ambao walipelekwa hapo waliondolewa siku iliyofuata baada ya kuona utulivu. Wahusika katika mgogoro waligongana tena Jumane tarehe 7 Januari. Matokeo ya mapigano haya ni watu nne kujeruliwa vibaya pande zote mbili, nyumba 12 zikateketezwa kwa moto, ikiwa ni tano za kijiji ya Benamusenga pamoja na kituo cha afya cha kibinafsi, na wakaji wengine wali kimbilia msituni. Kwa sasa utulivu unaonekana kufuatia uwepo wa askari polisi. Kulingana na kiongozi wa wilaya ya Ngandajika, mzozo huu wa mipaka ya ardhi ambao unapinganisha mara kwa mara wenyeji wa maeneo ya Msenge na wale wa Bena Ilunga tayari ilisababisha mikutano ya kiwango cha juu Pangandajika na Kabinda. Duru ile yasema kama mikutano ile ilipelekea kusaini kwa mara mbili na wakuu wa usultani ajili ya kutotumia nafasi ile inayoleta mizozo. Kwa kushindwa kutekeleza makubaliano haya, msimamizi wa wilaya alisimamisha kwa muda viongozi wa usultani hizi mbili Jumatano iliyopita. Na huko Beni, baada ya wiki nne za bila kesi mpya ya mgonjwa kwa virusi vya Ebola, eneo la afya la Beni limearifu tu kesi mpya ya ugonjwa wa virusi vya Ebola. Kulingana na mkuu wa nguzo za mwitikio chini ya uratibu wa Beni, kesi hii mpya imetokea Alua bibibishe Matadi. Daktari yanafasiria kwenye kipaza sauti cha Mark Mao. Tunabidi kutoa habari na habari ya kweli kwa vikundi vya kugombanisha virusi vya Ebola ili hawa wachukue mipangilio maalum inayovizia ukingo ya jamaa na watu wote, tukitarajia kutokuwa na kesi hata moja tu ya virusi, ila kwa bahati mbaya haikuendeka kama na vile, kwani tunarikodi kesi nyipya mjini Beni na waliowasiliana naye tutawafatilia muda wa siku ishirini na moja. Napendelea fursa kama na hiyo kuwapa moyo waliowasiliana na mgonjwa ili wasiondoke hadi itakapotimu siku ishirini na moja tukiendelea na uchunguzi wao kwa muda wa siku hizi ishirini na moja ili kuhakikisha kwamba tumefifisha nguvu ya ugonjwa huo. Sisi peke yetu hatutafikia lengo lile, ila ni kwa ushirikiano na watu wote, jamii na wote waishio mjini, ili tufikie ushindi. Chuo kikuu cha Kinshasa kwa sasa kinaonekana kama jangwa. Wanafunzi wa ndani waliondoka kwenye chuo hicho kulingana na maagizo ya waziri wa elimu ya juu na chuo kikuu. Majibu na mwandishi wetu Grasa Mzati. Unapofika chuo kikuu cha Kinshasa unafikiria huko katika mji ambao hauna wakaaji kwa muda mrefu sana na ambao wenyeji wao wamekimbia vita. Katika manyumba ya wanafunzi kuna ukimya wa makaburi, mambo ya kifahari na mkojo uligonga vyumba kadhaa tulivyotembelea. Kwa zingine tunakuta milango na madirisha vilikuwa vimevunjika na majengo mengine yakachomwa. Tuligundua pia kuwa baadhi ya wanafunzi walikuwa wakiishi katika pishi na vyumba vyao vilitenganishwa na shuka au bodi. Kila mahali vyoo vya baharini havikufaa. Katika vyumba vya ukaguzi, madirisha, madawati na meza ya zamani zilivunjwa, na dari pia kutoboka. Nyaya za umeme pia zilikatiliwa mbali. Kwa hiyo katibu mkuu wa baraza la maprofesa wa chuo kikuu nchini Kongo anaombea ukarabati wa