Radio Kapi azt Adolphine, kwa shukrani kwa kubini Nicole kudiangila. Amjambo wasikilizaji wa Sauti Amani, fuateni habari kwa kifupi. Bei ya bidhaa imepanda sokoni mwa mji mkuu wa nchi. Mufuko ya kilo tano ya sukari ilikuwa inauza franga ya Kongo elfu sita leo imeuza zaidi ya elfu kumi ya franga za Kongo. Waziri wa uchumi aliongea na mawakilishi wa kiwanda cha sukari cha Kwilungongo leo kwa ajili ya jambo hilo milioni mia moja bahasha toka kwa wajasiriamali wa Misri kwa kusaidia miradi uwekezaji nchini Kongo ya Kidemokrasia, kama alitangaza jana kiongozi wa FEKE nchini Albert Yuma. Zeromor, wakati wa shughuli bila mchango wa wakaji, polisi hawezi kufaulu. Mukazi anazo hotuba ya kamisa ya polisi jimboni Sud-Kivu jana, siku ya kwanza. Maelezo zaidi ni katika taarifa yetu ya habari, karibuni. arika kamili. Bei ya sukari imekaribia maradufu huko mji wa Kinshasa. Ilikuwa ikiuza 6500 franga za Kongo siku za hapo nyuma, leo imefika 11500 kwa mfuko ya kilo tano. Nini ambayo imetuma bei imepanda na ni solushoni gani zinazoweza kuzingatia ili kuleta nchini. Leo siku ya pili kulifanyika kikao kati ya waziri wa uchumi na kitaifa na ujumbe kutoka kampuni ya sukari ya Kwilungungu, kama ametuandikia Bi Emajili Bekonda katika usomi wa Grasa Mzati. Wakati wa mabadilishano wao mkurugenzi wa kiwanda cha sukari cha Kwilu Ngongo alimfahamisha waziri wa uchumi kwamba kampeni yake inaugua kutokana na hatari za kiwango cha ubadilishaji. Kwa siku za leo inabadilishwa kwa franga elfu moja, mia saba na makumi tano kwa dola moja. Kila wakati kulingana na Jean Arthur Pilo Lages, hali ya majira haikuruhusu kinu cha sukari kufikiza utabiri kama ulio Wekwa kwa mavuno. Hakika, utabiri uliotarajiwa ulikuwa toni elfu mia moja ya miwa kwa mwaka lakini hii haikufikizwa. Hii ndiyo kwa maoni yake inahalalisha uvumi huu wa bei kwenye soko. Kwa upande wake, waziri Bandubola Akasia aliomba kwa kampuni ya sukari cha Kwilu Ngongo kupeleka orodha ya wasambazaji wake wote kwa wizara ya uchumi haraka iwezekanavyo ili kuko mesha uvumi wa bei ya sukari. Tunaendelea na habari za kuongezeka kwa bei ya bidhaa. Twache mji wa Kinshasa, tuelekee mjini Manono katika jimbo la Tanganyika, ambapo tumesikia manunguniko ya feki kwa kuona kuongezeka kwa bei sokoni za jimbo hilo kwa bidhaa vyenye kutoka Lubumbashi, sababu malori kadhaa kubeba mizigo zimezama ndani ya Kipushi mtaani Malemba Nkulu katika barabara ya Lubumbashi. Msimamizi wa mtaa huo anataka mamlaka ya husika wajitolee kwa suluhisho la kudumu. François-Xavier Mibé. Ni sasa karibu mwezi mzima tangu takriban malori 40 yamesimama ngambo na ngambo kwenye shimo njia ya mkoa 617 katika kijiji cha Kipuzi eneo la Malemba Nkulu. Hali hii ina athari kubwa kwa uchumi wa eneo ya Manono na hata ile ya Malemba Nkulu. Pale Manono kwa mfano, shirika la FEC huonyesha kwamba bei inapanda kwenye soko la mafuta. Mwenyekiti wa FEC, Arkansiel Mwamba Kongolo kuna kupanda kwa bei ya mafuta, gharama kubwa. Lita moja kwa elfu mbili, sasa lita moja ina gharimu elfu tatu mia tano hadi elfu nne mia tano ya franka ya Congo. Vilevile vile, ni redio mbili ya jamii RTK na RTTU inayofunga mitambo kwa ukosefu wa mafuta katika mji wa Manono. Hadithi haditi hiyo, hiyo, inagusa pia eneo la Malemba Nkulu huko Olomami ambako msimamizi wa kaimu Gabriel Ilunga Mazamba anatangazia eh, lita moja ya petroli ambayo gharama 2300 inagharimu 1000 ya franka ya Kongo. Barabara hii ni ya jamii inayopita Manono hata kufika Malemba Nkulu ambako inaunganisha mkoa wa Okatanga na Tanganyika hadi Holomami na ripoti Kalemi. François de Mbélé, de Okapi. Kwa kukomesha swala kuelekea uchumi, tujulishe tini humo mji wa Kinshasa baasha ya dola ya Amerika milioni 100 iliyotolewa na muungano wa ajili ya asiri, ya mali wa Misri kusaidia miradi uwekezaji nchini Kongo ya kidemokrasia. Habari utangazwa na kiongozi wa shirikisho la biashara la Kongo FEC Albert Yuma jana siku ya kwanza tarehe 12 na saba wakati wa kikao kikuu cha waziri wa Kongo mjini Kinshasa. Ilikuwa katika hafla ya mkutano na ujumbe wa wafanyabiashara wanawake na wanaume kutoka jamhuri ya kiarabu ya Misri kwenye ujumbe wa matarajio katika mjini Kinshasa. Tusikilize maoni yake, yalikusanywa na Honore Misengakalala. <inaudible> jumuiya ya wajasiriamali wa kimisri inayoongozwa na bwana Naguib Sawiris itaweka mfuko wa dola milioni mia moja, nusu itakuwa tayari katika mwezi huu, ili kusaidia miradi ya uwezekaji katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Pamoja na mfuko huu, wataweza kuongeza hadi dola bilioni moja kutoka kwa benki za kibiashara. Ni hiyo na nimefurahi sana. Misri ni nchi muhimu katika Afrika, ikiwa na uchumi tofauti na nchi zingine na inaonyeshwa na demografia yake ya watu milioni mia moja katika mwaka wa elfu mbili ishirini na pia kwa msimamo wake wa kijiografia kwenye njia panda za mabara matatu na bahari mbili kubwa zinazounganishwa na kanali ya Suez. Waziri wa nishati wa Misri anayeongoza ujumbe huo alitangaza kwamba ndege itaunganisha Kairo na Kinchasa Oktoba ijayo. Walakini kwa kufufua tena harakati za biashara kati ya nchi hizo mbili, Albert Yuma anaamini kwamba kuna haja kwa kuongeza ndege moja kwa moja kwa ajili ya waanzishaji wa njia ya ya uwezeshaji kwa wafanyabiashara wa nchi hizo mbili. mengi juu ya dhuluma za nyumbani, walakini wanawake wengi wanauawa na wengine hufa kwa ukimya. Habari ujulishwa leo siku ya pili mjini Kinshasa na waziri wa jinsia, familia na watoto kwenye hafla ya uzinduzi wa mada ya kitaifa ya siku ya wanawake ya kimataifa ijayo. Kwake bi Beatrice Lomeya Atiliti, ingalikuwa heri mwaka huu wanawake wa Kongo na raia wengine wasimame kwa kudai haki zao. Alijiunga na Honore Misingakala Tunapashwa sisi sote kusimama katika lengo la kugombea haki za binadamu wa mama. Mwaka huu wa elfu mbili na makumi mawili, gisi tunapatikana hapa leo, tunaombwa kutembea ajili ya kupinga utumiaji nguvu wa kila mtindo zidi ya akinamama mahali kote waliko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa sababu imeonekana kuwa wamama wanasumbuliwa sana katika jamaa zao, wengi wao wanafariki katika hali ya ukimya. Hali hii ya utumiaji nguvu na usumbufu wa akina mama inapashwa ikomeshwe. Kumbuka kuwamba kwa mwaka huu mada ya kitaifa ya siku ya haki za wanawake ya kimataifa itakuwa wanaume na wanawake wa Kongo, wacha tuamke ili kutetea haki za wanawake. Polisi wa kitaifa wa Kongo katika jimbo la Sud Kivu anakusudia kuanza kazi za usafi wa muji wa Bukavu kama alitangaza jana, siku ya kwanza. Wakati wa hotuba yake, kiongozi mupya wa polisi jimboni, jemadari Jean Bernard Bazenge Kamisa makamu na ma Mugawanyo, alitoa wito kwa makamanda wa vitengo vikubwa vya polisi huko Sud Kivu kufuata operation zero mort wakati wa shughuli, lakini pia wawe waangalifu. Akasisitiza zaidi juu ya ushirikiano kati ya polisi na wakaaji, kwa sababu bila pembejeo la wakaaji polisi hawawezi kufanikiwa katika utume wao wa jadi ule wa kulinda wakaaji na mali zao. Tunasikiliza. Iparada ni parade ya kwanza, napenda mesage yangu ingie kabisa juu, tupatane pamoya juu ya kazi ya polisi. Kaskofo Gi Mande Muyumbo wa kanisa la Metodiste kunganisha Nor Katanga Tanganika na Tanzania, ambaye anatumikia pa Kamina jumbuni, Holo Holomami, anatoa mwito kwa wakaji eneo hilo apatane kwa amani. Tumusikilize amijiunga na Jean Gandu. Mimi sawa mchungaji, niliomba wakaji wote wa Olomani kutafuta uhusiano ama unite watoto wa Olomani, wasahau na shida mbalimbali wanazo, lakini watafute umoja kwa ajili ya maendeleo ya provinsi yetu ya Olomani. Mimi niko natumaini katika watoto wa Olo mani sababu najua ni washujaa, ijapo kwenye kuwa na bishano mbalimbali. Sauti ya Mungu lituomba tu kutafuta amani, kurudumiana moja kwa moja na kutafuta uhusiano. Inaomba tu ikaa pamoja kuongea, ni watoto wa nyumba moja, na ninawahitaji tu wapate kupatana, kuhusiana ili kazi ya provinsi ya Olomani ipate kuendelea mbele, na kama wanahitaji si sawa, watumishi kukaribia na kuwasaidia katika masuumizo, basi sii tutakuwa tayari, lakini hii Watu ya kwanza ni mwitu, tunawaomba tunaendelea kuombea Holomaduu, tunaombea wenye siasa na tunaombea walidere watu wa Olomaduu ili watafute uhusiano ama umoja. Mwisho wa taarifa yetu ya habari. Asante kwa kuwa mmetutega sikio.