Watu makumi mawili na tatu wameuawa pa Bangole na shambulizi la wanaozaniwa wakuwa wa ADF pale muta wa Mambasa, tangu siku ya mungu hadi jana siku ya pili humo jimbo la Ituri. Bi Sophie Wilmes, waziri mkuu wa Ubelgiji, anaongojewa mjini Kinshasa leo siku ya tatu, wakati ambawa atazungumuza na mwenzake wa Kongo Ilunga Ilunkamba, lakini na raisi wa nchi Felix Tshisekedi pia. Manaibu wateuliwa wa Kinshasa wanatembelea maabarabara za mji mkuu kwa kujionea tatizo ya matembezi kuparamia walio wachagua. Maelezo zaidi ni katika taarifa yetu hii, karibuni. Habari kamili katika jimbo la Ituri, watu makumi mawili na tatu wameuawa tangu siku ya Mungu hadi jana, siku ya pili, na watu wanaozaniwa kuwa wa ADF katika vijiji saba ya kikundi cha Bangoli pa kilomita makumi tisa na sita kutoka kituo cha Mambasa. Takwimu kutangazwa na kiongozi wa mtaa wa Mambasa, ambaye anaongeza ya kwamba mili ya waasiriwa iligunduliwa baada ya shambulio la watu hawa wenye silaha. Katika ripoti yake iliyochapishwa leo siku ya tatu, shirika la Mauaji ya waasi ya IDF iliripotiwa kwa vijiji Mandumbi, Makilidou, Mbotole, Musuku Sabwa, Masenze, Kabiasa na Sangolo kwa usulutari ya Babila Babombi. Administrata ya mta ya Mambasa, Idris Koma Kukudila, anasema waasi walitokea mustori ya Mangi na Kivu ya Kaskazini na kushambulia hizi vijiji kuwa kwa mipanga watu wote wenye walikutana njiani. Kwa jumla, mili ya watu 23 imeogotwa kwa masi Tatu tu, shirika la kutetea haki ya binadamu CRDH imeripoti kusema ya kwamba mili kumi na tatu iliogotwa siku ya Mungu sita kwa kijiji Makilidou na saba pale Musuku Sabwa. Mili kumi ingine iliogotwa kwa Maseze na kabiasa jana, siku ya pili. Kordonata ya shirika hii, Siva Mwenda Kasereka, anaongeza kusema ya kwamba hesabu ya vifo hii ni ya muda, kwa kuwa msalaba nyekundu wako wanatafuta mili zingine Nin, msemaji ya kijeshi ya paituri Luteni Jil Ndongo anasema ya kwamba jeshi la taifa imekuisha kuanda kwa kuepusha mashambulio ya IDF apaituri. Mtakumbuka ya kwamba watu wengine kumi na moja waliuawa siku ya kwanza pale kwa kijiji la Ndalya kusini ya mtaa ya Irumu. Nikiripoti kutoka Bunia, mimi Marsial Kizabamungu, radio Okapi. D p tunacha jumla ya Ituri, tunabia jimbo ni Nord Kivu, tujulishe ti kamanda wa vikosi cha monisco alifika Beni jana siku ya pili, kwa ziara yake ya kwanza tangu alichukuliwa madaraka siku chache. Generali Augusto Ferreira Carlos Neves alizungumuza muda mrefu na kamanda katika makao makuu ya FRDC pali Paida, katikati ya majaldiano, mpango wa pamoja wa FRDC monisco juu ya ulinzi wa raia huko Waziri Mkuu wa Belgiji Bi Sophie Wilmes anangojewa mjini Kinshasa leo siku ya tatu jioni kwa safari ya siku tatu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Muda wa safari wake atakutana kwa mazungumzo na Waziri Mkuu Sylvestre Ilunga Ilunkamba na Raisi wa Jamhuri Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo. Maelezo mingine na Pascal Masirika. Ni mara ya kwanza tangu miaka kumi waziri mkuu wa Ubelgiji anatembelea mjini Kinshasa. Safari ya mwisho ilifanyika mnamo mwezi wa sita mwaka wa elfu mbili na kumi wakati waziri mkuu wa Ubelgiji Yves Leterme alisindikiza mfalme Albert na mkewe Paula kwenye kumbukumbu -kumbu ya miaka makumi matano ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Sophie Wilmes anakuja hapa mjini Kinshasa kusisimua uhusiano kati ya nchi hizi mbili tangu kuahirishwa kwa uchaguzi uliopangwa mnamo mwaka wa elfu mbili na kumi na sita na kuendeshwa tarehe makumi matatu mwezi wa kumi na mbili mwaka wa elfu mbili na kumi na mnane. Kisha Kinshasa, ujumbe huo utajielekeza mjini Lubumbashi kwa kufungua ubalozi mdogo wa Ubelgiji. Ubalozi huo umerekebishwa kisha miaka miwili ya mvutano kati ya viongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Ubelgiji. Uhusiano huo umekamilishwa tangu Rais Felix Chisekedi Chilombo ameingia madarakani tarehe makumi mawili na nne mwezi wa kwanza mwaka jana. Waziri wa fedha Alexander De Croo na mwenziwe Peter De Crem wa mambo ya ndani wamo katika ujumbe kutoka Ubelgiji. Manaibu wa kitaifa ambao ni wateuliwa wa Kinshasa wa wakiwa kwa siasa zote wanahuzunishwa na uzembe kutambulikana katika utekelezaji wa kazi za kugawanya daraja ama sodi Mouton Walipogundua hali haya halihaya, wawakilisha hawa walianza ziara ya utenganisho wa daraja lote lililojengwa kwenye barabara za mji mkuu. Jana walikuwa hapa Pompaje, mtaani Ngalyema. Adosi Ndombasi ni mmoja wao, alijiunga na Kevin Tamusele. Avons uchunguzi wa kwanza ni kwamba tuligundua uzembe katika utekelezaji wa kazi peke yake. Tovuti ya Pompage imekamilika kwa kiasi kikubwa, lakini wakazi wanaoishi karibu na Pompage wanataka barabara kuu inayoelekea Kimbwala iwekwe lami kabla ya kuzinduliwa kwa saut de mouton cha Pompage. Kwa kuongea pia na waliosimamia OVD walisema wazi kuwa ni kwa kukosa njia ya kifedha. Leo siku ya tatu, tarehe tano Februari, tutatembelea tovuti tatu kwenye Lumumba. Tuliuliza viongozi wa OVD tukingojea kuona njisi ya kupanga haraka kwenye barabara ya Sosimat nyuma ya Shobes na pia kuziba shimo ambazo ziko kwenye pampu ya mafuta. Sisi ni wawakilishi wa Wakongomani, tumefuata kwa umakini mkilio cha wakaaji wa Kinchasa. Tutatoa ripot katika ngazi ya baraza la bunge ya kitaifa na tuta na ikiwa itakuwa muhimu kumupa changamoto naibu waziri mkuu anayesimamia miundombini ili kuelewa vema uzembe huu ambao umewekwa kwenye tovuti zote za ujenzi leo, surtout les chantiers aujourd'hui, uh. Tukiendelea na swala la matembezi mjini Kinshasa, tujulishe ya kwamba kwa kuepuka msongamano usio na mwisho na pia kwa kufikia mahali pa kazi nyumbani ama shuleni kwa wakati, kuna wakazi wa moja wa Kinshasa wameamua kutumia pikipiki badala ya usafiri wa umma au gari lake. Je, pikipiki ni suluhisho au shida nyingine ya ajali mengi? Pamoja nawe Grasa Muzati. Kufatana na jamu za trafiki za kila siku hapa mji Kinshasa, waendesha pikipiki wengi tulio wahoji wanasema kuwa wateja wengi wanawasihi sana siku hizi. Wengine ambao walizungumza kwenye maikrofoni yetu wanasema kuwa hawafurahi wanapoona wandugu wao wa Kongomani wakiteseka, wao ndio wanawasaidia kwa sababu pikipiki inakuwa na matairi mawili tu. Kwa hiyo wakati kunakuwa foleni za trafiki, wanajichomeka sana kati ya magari ili kupeleka mtu mahali ya makubaliano. Ikiwa wengine wanaweza kujiingiza ndani ya magari wengine, wanasema kwamba wanakuwa pia waathirika wa shida hizi za trafiki. Watu wengi hapa mjini Kinshasa wanazoea jambo hilo bila kujali hatari ya kuendesha pikipiki kwenye mishipa kuu ya mji mkuu wa Kinshasa, kwa sababu kulingana na wengine hakuna chaguo zingine. Lakini wengine sawa vile mzee Richard wa umri wa miaka makumi sita, hata kunakuwa msongamano ya namna gani, hawezi kuchukua pikipiki kwa woga ya ya kuweka maisha yake hatarini. Ndani ya mji Kinshasa pikipiki inakuwa suluhisho, pia shida ya ajali. Kwa kupambana na kelele mjini Kinshasa, kiongozi wa mtaa wa Lemba alifunga vilago vya pombe chache siku ya kuanza jioni. Wasimamizi wa taasisi hizi wanashutumiwa kwa kusitoheshimia sheria inayokataza kuchezesha muziki baada ya masaa za kuchelewa. Sheria ni ngumu lakini ni sheria, alisema Jean Sakabekajwa anatoa angalisho ya kwamba anaweza kupokonya vibali kwa walindaji wote wa vilago na viongozi wa makanisa. Jean Saka Bekajwa alijiunga nabi Ema Juli Bekonda. Wamiliki wa vilago vya pombe wote ufahamu kwamba yeyote anayepiga kelele tangu siku ya kwanza hadi siku ya tano waweza kupiga muziki hadi saa tatu usiku, nayo siku ya sita waruhusiwa kufikisha hadi saa ya usiku kati. Siku ya Mungu ni hadi saa tatu ya usiku. Vilago vya pombe de saison na dodana ambavyo vimeendelea kupiga muziki usiku wa siku ya Mungu na kuamkia siku ya kwanza, sisi tumevifunga kwa kuwa wenyeji hawakuheshimu kanuni. Huenda tukavifungue tena kama wanaheshimu kanuni, lakini sisi tunahuzunishwa kuona kwamba watu wameanza kuwa na tabia ya kujihusisha na vitendo vya aibu. Basi hii ni angalisho kwa yeyote anayemiliki kilago, angalisho pia kwa makanisa. Yeyote asiyeheshimu kanuni atazibiwa vikali kulingana na sheria hata twaweza kumpokonya vibali. Aksant kwa, kwa mume tutega sikio.