Abaizetu, oh, Adolfine Goyo. Aksante kwako, bina nabolojwa na wasalimu wa wasikilizaji wa sauti <tipos> amani. Huu ndio muhtasari wa habari kwenye Radio Kapi. wa raia yapata kumi na watano waliuawa jana usiku kijijini alungupa pamutani beni. Jeshi la taifa kazini huko wabadilishe basi mikakati ya kazi zao, wameomba mashirika za kiraia za eneo hilo la jimbo la Nord Kivu. Serikali ya Ilunga Ilunkamba ilikamilisha makubaliano, huenda kusainiwa punde na FRPI ajili ya kujumuisha tena kwenye FRDC, alisema naibu waziri mkuu wa mambo ya ndani Gilbert Kankonde kwa waandishi wa habari wa mji wa Kinshasa leo tathmini ya vifo kwa sasa ni watu 17, inaarifu msaidizi wa daktari wa kliniki za chuo kikuu mnganga Joseph Bodi Mabiala. Serikali imetuma tangu jana jioni kikosi cha kwanza cha dawa kutoa huduma kwa waathiriwa hawa. Mengi zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili raia pata kumi na watano waliwawa wakazi wa moja kutekwa nyara na vitu kadhaa viliporiwa kwa shambulio la wasi wa ADF jana siku ya kwanza usiku. Ni pale kijijini Alungupa katika eneo la Ruwenzori, angalau ngalau kilomita makumi mbili na tano kaskazini mashariki mwa muji wa Beni. Shirika la kiraia la Beni linaomba jeshi la huko kuchunguza mikakati yake katika maeneo ya kazi Sekumbi Katondolo. Ilikuwa kwa majira za saa kumi za usiku wakati wahuni hawa wa ADF walijipenya kwenye kijiji hiki na kupora ufugo na vitu vya samani kufuatana na duru za mahali, matokeo ya mashambulizi haya kwa sasa ni watu kumi na tano kuuawa na wengine kumi kupelekwa mahali usiojulikana, miongoni mwao watu tano ni wa jamaa moja. Tulimhoji msemaji wa FARDC jemadari Sylvain Ekenge, alikamilisha habari hii na kutoa idadi ya watu saba kuuliwa na anahakikisha ya kwamba jeshi inaendelea kuwasaka maadui hawa. Kwa ngambo yake, shirika la rahia ya mtaani Beni inaomba jeshi kutazama tena eneo za kioperesheni Janvier Kasahirio, msemaji wake anasema ya kwamba kuna hofu kuona hali huu kufika mjini Butembo kama hakuna chochote ambacho chinayofanyika. Na kwa ngambo ingine anawaomba wakubwa viongozi kuwahamasisha vijana kubaki hodari na waendelee kuimarisha ufuatiliaji wa jamii. Beni, Sekombi Katondolo, Redio Okapi. Tunata jimbo la kwa lile la Ituri tujulishe alikuwa ya jana, siku ya kwanza ya kamanda wa eneo la tatu la ulinzi mbele ya Redio Ukapi mjini Bunya, Generali Meja Folk Sikabwe, eti wakazi wa jimbo la Ituri wajitenge na kikosi kipya cha wazalendo na Jumuhia ya ushirikiano wa Kongo FPIC hupatikana kusini mwa muta wa Irumu. Jamii ya Biha inakanusha ushirikiano wake na wanamgambo hawa. Jean Claude Loki Dile, taarifa kuandikwa na ni tangu miezi kadhaa washambuliaji hao wanaendesha ujeuri dhidi ya jeshi na wakazi kusini mwa eneo la Irumu. Hizi ni pamoja na mauaji ya maafisa sita wa polisi wakati wa shambulio liliopita mwezi wa Januari kwenye kituo cha polisi cha Irumu, kilomita 55 kusini mwa mji Bunya. Kwa kukabiliana na ongezeko la ukosefu wa usalama katika eneo hilo, kamanda wa eneo la ulinzi la tatu ambaye yuko kwenye ziara kazi hapa jimboni Ituri anatoa wito kwa wakazi wa Ituri kwa upekee kwa jamii ya kabila ya Wabira kujitenga na kundi hili la silaha. Kwa upande wake, chama cha kitamaduni Zunana ambacho hukusanya pamoja jamii ya Wabira kinakanusha ushiriki wowote na kundi hili lenye silaha. Analaumu kile inachoelezea kama habari za uongo yenye kuwa na lengo ya kuchafua sura ya kabila hili. Wanachama wengine ambao haswa wakuu kita wa kitamaduni walikamatwa na viongozi wa sheria za kijeshi na kisha kuachiwa huru, hunena Judone Bungamuzi toka Bunya. Mimi naitwa Jean Claude Lokidile, Radio Kapi. Tathmini ya mchakato wa kujumuisha wa wapiganaji wa wa zamani wa FRPI yani, nguvu za upinzani za wazalendo wa Ituri ilizungumuziwa jana wakati wa mkutano kati ya waziri wa kwanza na wataalamu wa stareke. Kulikuwa pia mawaziri wengine sawa waziri wa mambo ya ndani na usalama Gilbert Kankonde, ule wa bajete Mayo Mambike, wa ulinzi Emengo Imukena, na wa fedha Sele ya Languli. Serikali ya Ilunga Ilonkamba ilikamilisha rasmi makubaliano ambayo huenda kusainiwa siku za hivi karibuni na FRPI kwa lengo la kujumuisha tena katika RDC tumusikilize naibu waziri wa mambo ya ndani Gilbert Kankonde, katika dondo iliyochaguliwa na Daniel Ntambizuni. Kusudi la mkutano huo lilikuwa kukamilisha rasimu ya makubaliano ambayo itastahili kusainiwa muda mfupi kati ya serikali ya Jamhuri na FRPI ambayo ni nguvu ya upinzani wa kizalendo huko Jimboni Ituri. Jambo la muhimu ni kwamba FRPI inakubali kuweka silaha chini na kuendelea na maisha ya kawaida katika jamii. Usaini utafanyika hivi karibuni. Tunapasha kufahamu kwamba wanapeana mikono yao na kwamba kutolewa kwa watoto ambao wametumika kama askari wa watoto lazima kufanya mara baada ya saini hii. Kuingilia kati ni moja wapo ya lazima, na kuna masharti fulani ambayo yanawekwa kwa wale ambao wanaweza kuwa na nia ya kuunganisha tena vikosi vya jeshi la Kongo ya Kidemokrasia. bajeti ya serikali ya mwaka wa elfu mbili na makumi mawili inaweza kupunguzwa kwa karibu nusu, ikiwa uhamishaji wa mapato unaotarajiwa hautapita kama ilivyopangwa. Hii inafunuliwa katika mpango wa mitiriko wa pesa uliotolewa jana na wizara wa fedha. Wataalamu wanasema hii inaweza kuwa pigo kuu kwa ajenda ya serikali ya kijamii. Hebu Jacques Mkonkole, maelezo zaidi ni kwako, katika taarifa ya mwandishi wetu Daniel Tambizuni. Kwa kupata mpango huu wa fedha, inaeleza wizara ya fedha, inahitajika kujondoa katika bajeti ya jumla mali za nje katika mfumo wa misaada au mikopo ambayo tayari imetengwa. Pia inahitajika kupunguza bajeti zilizowekwa na makaunti malumu ambazo zinahusiana na shughuli ya kampuni kuchora kutoka bajeti ya jumla. Kwa hivyo baada ya kupunguzwa kwa mambo haya sheria ya fedha ya mwaka huo iliyopigiwa kura katika miliari kumi na nane milioni mia tano makumi ine na tano pointi mbili ya franc congolais imepunguzwa na imekuwa sasa miliari kumi na tatu mia nane makumi sita na tisa ya franc congolais. Kiasi hiki kulingana na wizara ya fedha kinaweza kuzingatiwa kwa mpango wa hazina kama kiwango cha juu cha mapato na matumizi. Uzalishaji, uuzaji na utumiaji wa mifuko ya plastiki, sache na ufungaji mwingine utapigwa marufuku mjini Kinshasa. Hatua ilizungumziwa tena wakati wa baraza la mawaziri ya jimbo la Kinshasa mnamo tarehe kumi na nane Februari. Waziri wa jimbo karibu na Aliwali anayesimamia uhusiano na bunge, elimu, rasilimali za maji, madini na pia msemaji wa serikali Charles Mbutamutu Lwanga analeta mafasirio kwenye kipaza sauti cha Blaise Makasi: Nous tunaendelea kuongoza mapigano dhidi ya hali isiyo safi ya mji mkuu wa Kinshasa. Bobeto, sio tu swala la kuhamisha taka, lakini pia tuko katika mchakato wa kupitisha mikakati endelevu ya kusuluhisha kabisa shida ya hali isiyo safi ili tukamilishe kilapo chetu. Imeonyeshwa kuwa ufungaji wa plastiki ni hatari ya kweli kwa sababu haiwezi kuorodheshwa. Kwa hivyo tulifikiria kutoa njia mbadala Utumiaji wa ufungaji unaoweza kuoza ndani ya udongo. Huu sio uamuzi ambao umechukuliwa tu na jiji la Kinshasa, lakini kama ujuavyo, waziri wa uchumi wa taifa na waziri wa viwanda, vilevile gavana wa jiji la Kinshasa wakati huo alikuwa ametoa amri ambayo ilizuia utumiaji wa ufungaji wa plastiki, plastiki na tutahakikisha kwamba nous, zalo, hii inatumika kuwezesha mapigano yetu dhidi ya hali isiyo safi na usimamizi mzuri wa mazingira. Kifo kimoja zaidi katika ajali ya trafiki ya siku ya Mungu iliyopita mjini Kinchasa amefikia vifo kumi na saba hadi leo, kama alitangaza naibu kiongozi wa daktari wa kliniki wa chuo kikuu. Wajeruhiwa wengine sita ambao walifuatiliwa kwenye kituo kingine cha afya walihamishwa kliniki ya chuo kikuu, kwa masemi ya daktari Joseph Bodi Mabiala, alihojiwa na Grasa Mzati. Yeah. Idadi session... ya waliokufa imekuwa sasa watu kumi na saba. Ndiyo matokeo hadi jana jioni tulipotoka kwenye hospitali. Tueleze pia kwamba jana jioni wametuletea tena wahanga wengine sita waliokuwa wakilazwa katika kituo kidogo cha afya sehemu za Triangle. Jana jioni tulimpokea mshauri wa waziri wa afya aliyekuja na kiwango cha madawa kilichokuwemo asolute fil de suture sparadra gaz endofil vifaa na vyombo vinavyotusaidia kwa kugharamia wahanga. Kuna wanaopashwa kupasuliwa, kuna wanaovunjika na wale wanao magumu mbalimbali mbali. ila kuhusu kupasuliwa kutahitajika vifaa mbalimbali kama implant, fiksateur na ndiyo maana tunatena lazima ya msaada wa serikali na wa watu wa moyo mwema, ili tuendeleshe ugaramio wa ndugu zetu wahanga wa ajali hiyo. Aksanti kwa kuwa mumetutega sikio.