Oh, abari zetu Adolphe Ngoy. Shukrani ni kwa baya chamala na kutakia sikuku njema ya redio yetu ya Okapi, redio ya wasikilizaji wote. Leo tumeneza miaka kumi na nane. Ni sifa kwa Mungu. Salamu zetu ziwafikie popote mulipo, enyi wasikilizaji, sikineni kuanza habari kwa kifupi. Siku ya pili ya mkutano huko Lubumbashi kwa lengo la kukuza hali ya hewa ya biashara kwa wafaida ya uwekezaji endelevu katika mkoa huu waho Katanga. Redio Kapi lazima yendeleye baada ya kuondoka kwa Monisco, ni chombo cha sauti ya eneyo la Beni, aliomba Nyonyi Bwanakawa, meya wa muji wa Beni katika jimbo la Nord Kivu. Hospitali kuu ya Bonzola imepata chumba nyipya cha kuweka mili ya maiti, lakini katika hatua ya majaribio hii ni ya tatu katika muji wa Mbujimai, humo jimbo la Kasai Oriental. Baki pamoja nasi, ndugu musikilizaji Kukuu njema kwenyu wote. siku mbili leo siku ya pili pale muji wa Lubumbashi akikao kikao kwa wandamini jimboni kuelekea hewa ya biashara kuboresha kwa faida ya uwekezaji endelevu katika majimbo. Ilipangwa na makamu wa mpango kupitia wakala wa uwekezaji wa kitaifa. Mikutano hii inakusudia kukuza hewa ya biashara kwa kuondoa kila ambacho kinaweza kuwa kama kizuizi. Kwa kutimiza lengo hili Jean Ngandu Mkutano huo ni kwa ajili ya kuboresha maneno ya makazi ndani ya nchi ya Kongo ya Kidemokrasia. Wanaoshiriki kumkutano huo ni watu kushindia mia tatu wanatokea katika majimbo kumi na tatu. Siku ya pili hii walikuwa ndani ya vikundi ndogo ndogo wakitatua jambo hili na kutafuta namna gani wanaweza kuboresha maneno. Kwake yeye, waziri jimboni Kongo Central, usikae na maneno ya bajeti, usema kama inabidi mambo yote ifanike waziwazi, kama mtu anaenda kulipa kodi sharti ajue ni pesa Talipa kwa nani? Kwani kutokufa aumo kunatoa asara nyingi. Mwenziwe wa jimbo jimbo la Lwalaba usema kama inabidi maneno ingine ikuwe ikifanika ndani ya majimbo mbalimbali Kwani kwa kupata vikaratasi fulani fulanifulani sharti vitokee pale mundi mkuu Kinshasa. Vitendo hivyo haviwezi kuboresha maneno ya kazi ndani ya nchi ya Kongo ya Kidemokrasia. Tujulishe ya kwamba mkutano huo utakomeshwa siku ya tatu hii hapa muji Lubumbashi. Toka Lubumbashi, mimi ni Jean Gandu, Radio Kapi. Kuhusu swala la kuboresha kiuchumi, huko Bandundu, munji mkuu wa jimbo la Kwilu, mfumo wa mashauriano ya shirika za kiraia katika barua kwa waziri wa mambo ya ndani na usalama, eti wanalaani kuzidisha kwa vizuizi kuwekwa na polisi huduma za uchukuzi na DGM barabarani zote za huduma za kilimo ndani ya jimbo. Katika barua ya tarehe makumi mawili na mbili Februari, shirika hizi zinataka kuondolewa kwa vizuizi hivi vyenye vinasababisha kupanda kwa bei za bidhaa na kilimo jimboni humo. Jacques Mukonkole kama ametwandikia Bi Irene Mboma. Kuwa shirika la kiraia la Kwilu inaonekana kama hawakuchugua mpango hata moja kwa kuvunja vizuio barabarani kufatana na oda ya raisi. Alafu kunazidishwa vizuio hivyo katika mabarabara zote iwe kubwa au ndogo jimboni, kufatana tu na shirika la kiraia vizuio sawa ile ya bomu kunako barabara ya sektori ya Ntobere. Kwa kuingia mazasai fatundu mokamu fula kakoi na Kabinga ndiye mafasi ambayo unanyasi umepita kipimo, kama vile imesema Placide Mukwa, presidenti makamu wa shirika la kiraia la Kwilu. Huko kunapatikana maofisa za PCR, DGM na usafirishaji, kama vile amenena. Kinyume ya unanyasi huu ni kupandishwa kwa bei ya chakula sokoni, ni kwa hiyo wanalazimisha kuvunja vizuio hizo zote, lakini yale yeni kupatikana kunako mipaka majimbo jirani zinaweza kubaki kwa uchunguzi kuambatana na usalama, alakini watumishi wanapasha kutumika kazi lao kufuatana na kanuni. Wanaomba pia kwa Sonas na ofisi ya usafirishaji kutafuta namna nzuri ya uchunguzi ya mapikipiki na magari pa nafasi ya kushimika vizuio mahadi pote jimboni. <tune> Tarehe makumi mawili na tano mwezi wa pili mwaka wa elfu mbili na makumi mawili Redio Okapi ina jumla ya miaka kumi na nane ya kuishi. Katika hafula hii meya wa Beni anawasilisha kituo cha redio cha misheni ya Umoja wa Mataifa huko Jamhuri ya Kongo kama sauti juu kwa wakaji wa mtaa wa Beni, eneo ambayo imetatizwa na vikosi vyenye silaha kwa zaidi ya miaka mitano na janga la virusi vya ebola ambalo limekuwa ikiendelea kwa miaka miwili. Nyonyi bwana kawa kwenye kipaza sauti cha Marcial Papi Mukeba. Tangia mwaka 2012, muji ya Beni ikakumbwa na matatizo ya ukosefu ya usalama mpaka leo. Radio Okapi inatusaidia sana kwa kukamata sauti na magumu yote ya watoto ya Beni kuifikisha ndani ya Jamhuri ya Kongo de maniere particuliere, na pia kuifikisha ndani ya ulimwengu mzima de maniere general, sababu inajulikana kama Radio Okapi inafatiwa kwenye mtandao hata kumambo ya Ebola, Ebola iliingia mjini Beni tangu le premier out 2018. Tena redio Ukapiki ingali na tusaidia kila siku. Pendekezo ni kuona kesho, kesho kutwa hata kama Monisco ineza toka mjini Beni partikulieemen na mkongo a general, iyi redio ibakie na independence yake. Redio Ukapi ibakie na bije enye wita mupermetre kueza tumika kuweka transmite yenye nguvu mtani Beni kwa kupanua eneo la chanjo yake. Tunabaki katika jimbo la Nord Kivu twekeendelea na habari. Kuelekea miaka kumi na nane ya kuundwa kwa redio yenu hii, tujulishe eti watendaji wa kisiasa na kijamii wanaamini kwamba Redio Kapi inabaki kuwa chombo cha habari cha kumbukumbu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo chenye kutangaza habari mbalimbali, ni kama vile daraja kati ya watawala wa Congo na watawaliwe mengi na webidesange kihua katika taarifa ya mwandishi wetu Gabriel Wamenya. Kwa ngambo yake Omar Cavota akiwa kordoneta wa shirika lisilokuwa la kiserikali Sepado lenye kuwa na ofisi zake huko Beni: heshima ya tume la Monisco ni Redio Okapi. Hapa na mnuku, Redio Kapi ilizitoa habari bila kutegemea upande wowote. Redio Okapi iliwasaidia raia kushikamana na kuwa na tumaini. Naamini kwamba heshima ya tume la Monisco ni Radio Okapi. Kwa upande mwingine ni Kes Kibelbel Oka ambaye ni mwandishi vitabu pia mwanahabari za utafiti, amesalimu vipindi vya mazungumzo vya Radio Okapi ambavyo vilichangia kwa kuinua demokrasia nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. hapa na mnukuu, inayovutia zaidi ni mazungumzo pamoja nao wasikilizaji, hasa inayofanyika demokrasia katika majadiliano. Kwa upande mwingine naibu presidenti wa baraza la bunge jimboni Anakumbuka kazi iliyoendeshwa na redio Kapi baada ya jiji la Goma kuanguka chini ya utawala wa kundi la waasi la M23. Njapo Lumbulumbu asema hivi: niliona redio Kapi ikizungumza nao viongozi, hasa viongozi wa dini na wale wa kisiasa, kwa kuweza kutangaza ujumbe wa amani, ujumbe ambao ungepelekea raia kubaki katika mshikamano ili kukomesha uvamizi huo wa kundi la M23 toka Goma. Mimi ni Desonge Kiuha kwa niaba ya Redio Okapi na katika jimbo la Kasai Oriental hospitali kuu ya Bonzola kwa sasa ina ni chumba nipya la kuweka mwili, ndiyo hospitali ya tatu imepata chombo hicho mjini Mbujimai, baada ya ile ya Jipumba na yale ya Notre Dame de l'Esperance b estenda la fina. Chumba hiki cha kulinda mili za marehemu kina uwezo wa mili kumi na sita, zawadi za za serikali ya zamani ya jimbo la Kasai Mashariki. Vifaa vingine vilinunuliwa na kampuni ya madini Bakwanga miba, kiongozi wa zamani mwanabunge Alphonse Kwekasanji ndiye alitolea kampuni miba tangu mwaka wa elfu mbili kumi na sita mahali pa kulinda mili za marehemu, napo ni vifaa vine vyenye kutoa baridi kwa ajili ya hospitali ya Bonzola ipate mahali binafsi pa kulinda mili za marehemu. Bonzola ni kituo kikuu cha hospitali vitanda karibuni mia tatu na huduma zote za matibabu ajawahi kuwekwa na ya kisasa miili za marehemu ilifunuliwa kila mara kwenye meza zenye kupamba bila chumba cha kutoa baridi. Viongozi vya kampuni Miba husema kwamba kufungua chumba ni jibu kushida ya kuweka miili katika eneo ambalo bei chipi. Wiki hii chumba hiki kimekuwa katika hatua ya majaribio, na kwa wakati huu mpaka miili za wafanyakazi wa Miba ndiyo zinalindwa. Morge itafunguliwa kwa umma wiki ijayo. Tukumbushe kwamba ni ya tatu katika mji wa Mbujimai baada za zile za hospitali za Dipumba na Notre Dame de Lesperance. Tokea Mbujimai, Ester Dalafina, Radio Okapi nanii. Hapo ndipo tunakomesha taarifa yetu nikiwatakia siku a sikuku njema, pamoja na redio yenu Radio Okapi imeeneza miaka kumi na munane tangu kuundwa kwayo. Asante.