Radio Kapi. Oh, Kapi. Jean -Désiré Kanyama asante kwa usikilivu wenu mwema askari jesu wa FARDC wamekaza operesheni za kijeshi kwa kulazimisha amani katika majimbo ya Kivu ya Kaskazini na ile ya Ituri Ndivyo alijulisha siku ya tatu mjini Goma Kabanda, makamu mkuu wa FDC anahusika na operesheni na ujasusi. Mashirika makumi mawili na ine ya kiraia kutoka majimbo makumi mawili na ine ya, ya taifa yanaendesha madai kuhusu siasa ya uongozi mbaya wa nishati katika jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Madai yale yalihakikishwa wakati wa mkutano uliokomeshwa siku ya pili mjini Lubumbashi. Pabutembo, kituo cha afya Makasi hakina uwezo kukaribisha wagonjwa kutokana na mafuriko ya mvua iliyonyesha mjini humo. Mwaguzi mkuu wa kituo hicho anaomba usaidizi wa serikali na washiriki wake kwa matengenezo ya kituo hicho cha afya Makasi, katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Majeshi ya FARDC yamekaza operesheni kwa kulazimisha amani pamoja na jimboni Ituri Ndivyo alisema siku ya tatu mjini Goma, kamanda makamu mkuu anayehusika na, na operesheni na ujasusi. Ilikuwa wakati wa mkutano wa uchunguzi wa operesheni zenye kuelekea uongozi usio wa kawaida. Maelezo mengi nayo Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma. Kisha hatua ya Ituri, kiongozi makamu wa jeshi la taifa ahusikaye na operesheni na ujasusi alijieleza siku ya tatu kuhusu mchakato wa tathmini ya msako huu wa Etat de Siege hapa mjini Goma, bila kunena kuhusu matokeo iliyofikiwa hadi sasa, luteni jamadari Jean Claude Yave alitangaza kwamba kunapangiliwa misako za pamoja na tume ya MONUSCO katika majimbo haya mawili husika. Tulizungumzia pale... kuhusu misako za pamoja zinazopangiliwa katika majimbo haya mawili. Tuliwasili eneo la kaskazini pamoja na maliwali wote wawili. Huko tuliendesha tathmini kuhusu yaliyofanyika tokea uongozi wa kijeshi uzindul eneo hili kwa sasa ni muda wa mji wa Goma. Tuliwakusanyisha makamanda wa vikosi vyote vikubwa waliotueleza yale walioyafanya na matokeo gani walifikia na hata yanayobaki kufanyika, ili raia wetu wapewe amani. Kwa mujibu wa duku za kijeshi jimboni, mkutano ule wa ngazi ya juu una lengo la kutoa maelekezo mapya mpango wa etat de siege. Huko, luteni jamadari Jean-Claude Yave ubaini kwamba tathmini hiyo itaendelea mjini Kinshasa. Goma, Bernard Ngangi, Radio Okapi. Kwa kifupi, watu saba waliwawa na wengi walipelekwa nafasi ti ulikana wakati wa shambuliwa na mgambo wa ADF siku ya pili pa mambume kijijisa sekta ya beumbau pa Beni. Kiongozi wa shirika la ria la mamov anasema ni matokeo ya mda kinos katuo mwenye kufadhaishwa ameomba wakaaji na askari jeshi wawe na uangalizi sababu adui iko karibu yao. Na mwenyekiti wa MONISCO pamoja na uongozi wote wa utume huo wanapatikana katika ziara ya kazi pabeni jimboni Kivu ya kaskazini hii siku ya ine. Walizungumza na uongozi wa sekta ya operesheni Sokola ya kwanza granor ni kuhusu mwenendo wa operesheni za kijeshi za pamoja fardese MONISCO kwa kupinga makundi ya silaha pamoja na namna ya kufikishia wahami usaidizi wa kibinadamu. Na jimboni Turi Pajugu, askari jeshi kumi pamoja na mwanamke mmoja walihamishwa na helikopta hii siku ya ine ya MONISCO kutoka Kilo hadi Bunia, ni walioumizwa wakati wa mapambano makali ya wanamgambo wa Kodeko katika eneo hilo, pamoja na wengine tisa, wanatolewa matibabu katika hospitali kuu ya Bunia. Rais Felix Tshisekedi alikomesha tangu hii siku ya nne ziara yake ya kazi nchini Uturuki. Ni ziara ya kazi iliyoelekea mabadilisho ya kiuchumi na uhusiano wa pande mbili, ni pamoja na mali ya Afrika inayoweza kutolewa kwa bara zingine. Mikataba tatu ilisainiwa kuhusu utalii, ukingo, kupingwa kwa rushwa pamoja na ulinzi wa mali makubwa katika nchi hizo mbili utumivu wa madini katika njia isiyo halali jimboni Kivu ya kishini, ya kusini. Ujumbe wa, wa wanabonge wa taifa mnane unaoongozwa na mteuliwa wa Mwinga Jean Claude Kibala uliondoka hii mjini Kinshasa na kuenda moja kwa moja kwa mjini Bukavu. Wanabunge wale wanapashwa enda katika mtaa wa Mwinga kwa ziara ya kazi ya juma moja. Ni katika lengo ya kuchukua habari kuhusu makazi ya madini yanayoendeshwa kiolela pamoja na uharibifu wa mazingira huko Mwenga. Upande mwingine, mashirika makumi mawili ya kiraia ya majimbo makumi mawili na ine yanaendesha madai kuhusu siasa ya taifa ya nitashi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni katika mkutano wa siku sita uliokomeshwa siku ya pili iliyopita mjini Lubumbashi. Ndio wakilishi wa mashirika yale walihakikisha madai yale. Mapendekezo mengi yalitolewa kwa serikali ajili ya matengeneo ya nishati inchini DRC. Na katika jimbo la Manyema, ISSN ilianzisha rasmi siku ya tatu muradi wa matengeneo ya uongozi wa kudumu wa maeneo ya kando ya mbuga la Lomami. Mradi huo wa miaka tatu unatimizwa na shirika la Uingereza aaa katika sekta ya Balanga na usultani wa Bangengeli. Katika jimbo la Maindombe, vilalo saba vinaendelea kujengwa katika barabara ya kando ya ile ya namba mbili ya taifa. Mtani Mushi ni gavana kwa muda, ndiye aliandaa makazi yale kutokana na usaidizi kifedha wa serikali ya jamhuri. Jacques Mbombaka anajulisha kwamba vilalo hivyo vitasaidia katika mwenendo njema wa magari na watu katika majimbo Pa Butembo, kituo cha afya cha Makasi hakina uwezo wa kukaribisha wagonjwa wapya tangu mwanzo wa juma hii. Vyumba vyote vinajaa maji ya mafuriko kutoka mvua kali ilionyesha mjini humo. Godefroi Kambale, mwaguzi mkuu wa kituo hicho cha afya, ameomba usaidizi wa serikali na washiriki wake ajili ya matengenezo ya kituo hicho cha afya. Masehemu yake alichukuliwa na kutafsiriwa moja kwa moja na Florida Kahambu. De... vyumba vyote vya wagonjwa vinajaa maji. Haiwezekani kupokea mgonjwa hata mmoja. Maji yanajaa kwa urefu wa nusu meta katika vyumba vya wagonjwa. Mgonjwa hawezi hata kuingia ndani kwa sababu maji yanaanzia uwanjani, kwa hiyo ni ngumu kuingia katika vyumba vya wagonjwa. Maji yanayojaza kituo yanatokea katika mfereji mmoja ambao umebomolewa na nguvu ya maji mengi ya mvua kwa umbali wa mita mia tano na kituo, ndo maana yanakuja kwa wingi hadi hapa, kituo kina vitanda kumi na nne. Na suluhisho la kudumu ni kujenga ukuta ili kuzuia maji ambayo yanaweza tokea nje ya kituo. Kujenga ukuta huo peke yake inaweza chukua dola elfu tano. Hatuna hata franga moja, hatuna hata dola moja kwa kufanya jambo hilo. Kwa kweli, tunaomba msaada kwa watu wenye moyo mwema na kupitia viongozi wetu wa ngazi za juu, ili suluhisho ipatikane haraka iwezekanavyo. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vitu vya habari vya kijamii vya radio Kapii.