Oh, oka, asante kwa usikilivu wenu mwema. Kamati ya kupinga uharibifu wa kiza binadamu katika polisi ya taifa ilatupinga kawaida jimoni Kasai Central ni katika lengo ya kuzuia wasiendelee katika maovu na uharibifu wa kiza binadamu akizungumza na wanamemba wa chama chake jana mjini Kinshasa, kiongozi wa chama cha Yunana alishutumiwa nao masemi mabaya dhidi ya Monisco na majeshi ya kigeni. Wilimishiki aliomba wakuwa makabila waendelee kuhimiza Wakongomani ajili waache kuunga mkono makundi ya silaha. Pabutembo, kituo cha afya Makasi hakina uwezo kukaribisha wagonjwa kutokana na maji ya mafuriko ya mvua iliyoonyesha mjini humo. Mganga mkuu wa kituo hicho cha afya, naomba usaidizi wa serikali na washiriki wake kwa matengenezo ya kituo hicho cha afya Makasi. Habari kamili. Kamati ya kupinga uharibifu wa haki za binadamu katika polisi ya taifa inatumika kawaida jimboni Kasai Central ni kutokana na kibarua cha makamu waziri mkuu anayehusika na mambo ya ndani. Kamati hiyo ilikusudia kuchungua vitendo vya uharibifu wa haki za binadamu na askari polisi kisheria sawa vile katika mahadibisho. Kamisheni ya taifa ya haki za binadamu ni memba wa kamati hiyo. Kiongozi wake jimboni humo alijulisha kwamba ni katika lengo ya kuzuia wasiendelee katika maovu na uharibifu wa haki za binadamu. Katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, majeshi ya FARDC yamekaza operesheni kwa kulazimisha amani pamoja na jimboni Ituri. Ndivyo alisema siku ya tatu mjini Goma kamanda makamu mkuu anayehusika na, na operesheni na ujasusi. Ilikuwa wakati wa mkutano wa uchunguzi wa operesheni zenye kuelekea uongozi usio wa kawaida. Maelezo mengi nawe Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma su mchakato wa tathmini ya msako huu wa eta de siege hapa mjini Goma bila kunena kuhusu matokeo iliyofikiwa hadi sasa, luteni jamadari Jean Claude Yav alitangaza kwamba kunapangiliwa misako za pamoja na tume ya MONUSCO katika majimbo haya mawili husika. Tulizungumzia kuhusu misako za pamoja zinazopangiliwa katika majimbo haya mawili. Tuliwasili eneo la kaskazini pamoja na maliwali wote wawili, huko tuliendesha tathmini husu yaliyofanyika tokea uongozi wa kijeshi uzinduliwe eneo hili. Kwa sasa ni muda wa mji wa Goma. Tuliwakusanyisha makamanda wa vikosi vyote vikubwa, waliotueleza yale walioyafanya na matokeo gani walifikia na hata yanayobaki kufanyika, ili raia wetu wapewe amani, kwa mujibu wa duku za kijeshi jimboni. Mkutano ule wa ngazi ya juu una lengo la kutoa maelekezo mapya kuhusu mpango wa etat de siege huko Lutendi, jamadari Jean-Claude Yave ubaini kwamba tathmini hiyo itaendelea mjini Kinshasa. Goma, Bernard Ngangi, Radio Kapi. Kwa kifupi, watu saba waliuawa na wengi walipelekwa nafasi ytiulika wakati washambuliwa na mgambo wa ADF siku ya pili pa Mambume, kijiji cha sekta ya Beumbau pa Beni. Kiongozi wa shirika la ria la Mamov anasema ni matokeo ya mda kinos katuo. Mwenye kufadhaishwa ameomba wakaje na askari jeshi wawe na wangalizi, sababu adui iko karibu yao akizungumza na wanasiasa wa chama cha kijana mjini Kinchasa katika matayarisho ya maandamano nchini siku ya kwanza ijayo kwa kuunga mkono Fardes na mashirika ya kiserikali, kiongozi wa chama unana alishutumu wanao masemi mabaya dhidi ya Monisco na majeshi ya kigeni katika upingaji wa makundi ya silaha. Willi Mishiki alikumbusha kwamba majeshi ya Monisco na mengine ya kigeni yalifika kwa kusaidia Fardes na sio kwa kupambana. Huyu alisema kwamba ni wakongomani ndio wanapasha pigania nchi yao wakifaidishwa na usaidizi wa MONUSCO na wa majeshi ya kigeni tumsikilize. Kazi ya MONISCO hapa Mkongo haiko ya kwenda kupigana kufron. Hapana, MONISCO alikuya kutuakompanye na kutusaidia mulogistiki yake. Bale banakuya ni kutusaidia kut kutuakom..., tutoshili mkichwa. Siye bakongomani njo tunapesha kwa kufron, siye tunapesha pigania nchi yetu. Hata haba Baamerikain balikuya force speciale, haba Bakenya banakuya, Batanzanie banakuya, njo ni kutuakompanye kutupatia makonseye na vifaa vya lazima, lakini kupigania inchi. ni siye tunapasha pigania na nasema, inafasi bakongomani tujue kama mai maisha yetu siye inapasha kwa sakifi juu ya inchi, usikonte kwa mutu wa mbali na njuma. Nasemaka musiji amprendre ku MONUSCO, MONUSCO iko inosante, MONUSCO na kazi yake, na si tufanye kazi yetu ya kupigania inchi yetu. kwa wakuu makabila, uli wa makabila uilimi shiki aliwaomba waendelee kuhimiza wa kongomani ajili waache kuunga mkono makundi ya silaha na mwenyekiti wa MONUSCO pamoja na uongozi wote wa utume huo wanapatikana katika ziara ya kazi pa Beni jimboni kivu ya kaskazini kazi hii siku ya ine walizungumza na uongozi wa sekta operesheni sokola ya kwanza ni kuhusu mwenendo wa operesheni za kijeshi za pamoja FARDC MONUSCO kwa kupinga makundi ya silaha pamoja na namna ya kufikishia wahami usaidizi wa kibinadamu na jimboni Ituri pajugu askari jeshi kumi pamoja na mwanamke mmoja walihamishwa na helikopta ya MONISCO hii siku ya ine kutoka kilo hadi Bunia. Ni walioumizwa wakati wa mapambano makali wanamgambo wa Kodeko katika eneo hilo, pamoja na wengine tisa wanatolewa matibabu katika hospitali kuu ya Bunia. Rais Felix Tshisekedi alikuomesha tangu hii siku ya nne ziara yake ya kazi nchini Uturuki. Ni ziara ya kazi iliyoelekea mabadilisho ya kiuchumi na uhusiano wa pande mbili, ni pamoja na mali ya Afrika inayoweza kutolewa kwa bara zingine. Mikataba tatu ilisainiwa kuhusu utalii, ukingo, kupingwa kwa rushwa, pamoja na ulinzi wa mali makubwa katika nchi hizo mbili, utumivu wa madini katika njia isiyo halali jimboni Kivu ya kusini. ujumbe wa taifa mnane unaoongozwa na mteuliwa wa Mwenga Jean Claude Kibala uliondoka hii siku ya ine mjini Kinshasa na kuenda moja kwa moja mjini Bukavu. Wanabunge wale wanapashwa waenda katika mtaa wa Mwenga kwa ziara ya kazi ya juma moja, ni katika lengo ya kuchukua habari kuhusu makazi ya madini yanayoendeshwa kiolela pamoja na uharibifu wa mazingira huko Mwenga. Upande mwingine, mashirika makumi mawili ya kiraia ya majimbo makumi mawili na ine yanaendesha madai kuhusu siasa ya taifa ya nishati ya jamu ya kidemokrasia ya Kongo. Ni katika mkutano wa siku sita uliokomeshwa siku ya pili iliyopita mjini Ubumbashi, ndio wakilishi wa mashirika yale walihakikisha madai yale. Mapendekezo mengi yalitolewa kwa serikali ajili ya matengeneo ya nishati inchini DRC. Na katika jimbo la Maniema, issn ilianzisha rasmi siku ya tatu mradi wa matengeneo ya uongozi wa kudumu wa maeneo ya kando ya mbuga la Lomami. Mradi huo wa miaka tatu unatimizwa na shirika la Uingereza a katika sekta ya Balanga na usultani wa Bangengele katika jimbo la Maindombe. Vilalo saba vinaendelea kujengwa katika barabara ya kando ya ile ya namba mbili ya taifa. Mtani Mushi ni gavana kwa muda, ndiye alianda makazi yale kutokana na usaidizi kifedha wa serikali ya jamhuri. Jacques Mbombaka anajulisha kwamba vilalo hivyo vitasaidia katika mwenendo njema wa magari na watu katika majimbo kwa Butembo, kituo cha afya cha Makasi hakina uwezo wa kukaribisha wagonjwa wapya tangu mwanzo wa juma hii. Vyumba vyote vinajaa maji ya mafuriko kutoka mvua kali ilionyesha mjini humo. Godefroi Kambale, mwaguzi mkuu wa kituo hicho cha afya, ameomba usaidizi wa serikali na washiriki wake ajili ya matengenezo ya kituo hicho cha afya. Masehemu yake alichukuliwa na kutafsiriwa moja kwa moja na Florida Kahambu. Haiwezekani kupokea mgonjwa hata mmoja. Maji yanajaa kwa urefu wa nusu meta katika vyumba vya wagonjwa. Mgonjwa hawezi hata kuingia ndani kwa sababu maji yanaanzia uwanjani, kwa hiyo ni ngumu kuingia katika vyumba vya wagonjwa. Maji yanayojaza kituo yanatokea katika mfereji mmoja ambao umebomolewa na nguvu ya maji mengi ya mvua kwa umbali wa mita mia tano na kituo, ndo maana yanakuja kwa wingi hadi hapa. Kituo kina vitanda kumi na nne na suluhisho la kudumu ni kujenga ukuta ili kuzuia maji ambayo yanaweza tokea nje ya kituo. Kujenga ukuta huo peke yake inaweza chukua dola elfu tano. Hatuna hata franga moja, hatuna hata dola moja kwa kufanya jambo hilo. Kwa kweli, tunaomba msaada kwa watu wenye moyo mwema na kupitia viongozi wetu wa ngazi za juu, ili suluhisho ipatikane haraka iwezekanavyo. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, mnaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vitu vitu vya habari vya kijamii vya redio Kapi.