Radio Capi oh. Hii siku ya tatu ndio kikao cha Senate na cha baraza ya bunge la taifa cha Septemba kitaanzishwa mjini Kinshasa. Ni kikao cha miezi tatu kitakachohusika na uchunguzi wa bajeti ya mwaka wa elfu mbili makumi mawili na mbili. Mwanasiasa Martin Fayulu amehakikisha kwa hii siku ya tatu maandamano ya kimya ya mkusanyiko la muka popote katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Wakati huo huo, kamanda wa polisi mjini Kinshasa ametoa angalisho kwa yoyote atakayeandamana hii siku ya tatu mjini humo. Katika jimbo la Kivu ya Kusini, mgomo katika sekta ya sheria mjini Bukavu umeharibu mwenendo wa kazi tangu Jumajana. Kuna kesi mpya iliyoandaliwa jambo analosutumu wakili wa Bukavu Moizi Machumu. Baki nasi msikilizaji mpendwa. na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari ni hii. Siku ya tatu ndiyo kikao cha Senet na cha baraza ya bunge la taifa cha Septemba kitaanzishwa hapa mjini Kinshasa. Ni kikao cha miezi tatu kitakachohusika na uchunguzi wa bajeti ya mwaka wa elfu mbili makumi mawili na mbili. Hata hivyo, maswali mengine pamoja na uchunguzi wa ubunge yatakuwa pia kwenye orodha ya kikao hicho mradi wa matengeneo ya seneti ulionesha hii siku ya pili mjini Kinshasa. Ni pendekezo saba za Modest Bati Lukebo kwa kuruhusu seneti itumike vizuri kazi za kikatiba, mfano kusimikwa kwa mkutano wa seneti na majimbo, wala tena kuingizwa kwa seneti katika mkutano wa maliwali wa majimbo. Kwa mjibu wa Modest Bati Lukebo, matengeneo yale yataruhusu seneti kushiriki katika maendeleo ya jimbo kwa kufikia amani, usalama na maendeleo ya chini. Na katika habari za kisiasa, tia ya hotuba yake kwa wakazi wa mji wa Kinshasa, Martin Fayulu amehakikisha kwa hii siku ya tatu maandamano ya kimya ya mkusanyiko Lamuka popo popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ijapokuwa azimio ya liwali wa Kinshasa ya kusukuma maandamano yale tarehe 17 Septemba ijayo kwa mji huo. Upande wake mkusanyiko Nojek umehakikisha pia maandamano yake hii siku ya tatu. Hata hivyo kiongozi wake mwakili Constant Mutamba alisema mkusanyiko huo bado haujapata pata kibarua kiserikali kinachoomba maandamano yake ya sukumwe nyuma. Naye jemadari Silvano Kasongo, kamanda wa polisi mjini Kinshasa, ametoa angalizo kwa yoyote atakayoandamana hii siku ya tatu. Hiyo ni jibu kwa masemi ya mkusanyiko lamuka unaohakikisha maandamano yake hii siku ya tatu mjini Kinshasa. Kamanda wa polisi anasema kila maandamano ya zaidi ya wa watu tano yatasambazwa na watu wanapaswa tumika kama kawaida. Vijiji vingi vya usultani wa Bachu katika jimbo la Kivu ya kaskazini vinabaki bila wakaaji tangu mwisho wa juma jana. Duru za kuaminika zimejulisha kwamba wakaaji wanawoga washambulio za na mgambo wa, wa, wa ADF ni kisha kuvumbua mili ya watu waliowawa kwa silaha za kenyeji. Malizo mengi nawe, Florida Kahambu kutoka mji wa Butembo vyanzo kadhaa vya pahali vinaripoti kwamba wakazi wanaacha polepole pole vijiji vya Katulu, Mutendero, Bulambo, Isonga, Kiadova, Nzaka vilivyo katika tabaka Isale Bulambo na Isale Kasongwere. Hali hii imeonekana tangu Jumamosi iliyopita, wakati watu watano wakiwemo mwanamke mmoja walichinjwa mchana kati katika kijiji cha Kiadova. Siku ya kwanza watu wengine wane, inasemekana waliuawa vivyo hivyo huko Nzaka, Mulinda, Makungwe katika tabaka Isale Kasongwere. Vyanzo vile vile vinasema alipowasiliana kwa hilo katibu tawala wa usultani wa Bashu anathibitisha habari hii yote. Misisa Musabae anaonyesha kuwa vitendo hivi vilifanyika katika eneo mbali na kambi za jeshi. Anaongeza kuwa watu kadhaa pia wamepotea tangu matukio ya wikendi. Idadi yao halisi haijulikani bado. Kulingana na yeye, mkuu wa usulutani Mwami Abdul Kalimire Trois alielekea eneo hilo kutazama hali hiyo ili kuweza kutoa maelezo zaidi. Alipopigiwa simu, msemaji wa operesheni Sokola a Kapteni Antoni Mwalushai aliahidi kujibu haraka iwezekanavyo. Nikiripoti kutoka Butembo, mimi ni Florida Kahambu. Katika jimbo la Ituri, wanamgambo wa Kodeko wanakusanyika tangu jumajana katika vijiji vingi vya mtawa Jugu. Ni katika matayarisho ya operesheni ya kuwapokonya silaha kwa, sila, kwa kurudi katika maisha ya kawaida za sema duu za mahali maelezo mengi nawe Ezekiel Musalia. Kundi la wanamgambo wa Kodeko wakishika silaha zao wanaonekana wengi juma hili katika vijiji nyingi vya kiasili tarafani Jugu. Wengi kati yao walitokea katika vijiji Kobu Wadza na Guchi kwa ajili kujielekeza katika sekta la Walendu Piti ambapo wanabaki waasi. Hawa wanasema kuwa tayari kwa mpango wa kujisalimisha na jeshi la taifa. Siku ya tano iliyopita, waliandaa maandamano pa Ezekere kwa ajili ya kuhakikishia raia kuhusu lengo lao. Shirika la raia la Djugu linaomba serikali kuharikisha mpango huo wa DDRCS kwa ajili ya kuleta usalama. Kwa ngambo nyingine, kuweko kwa waasi hawa unaleta hofu kwa wakaaji wa huko hawa wanaalika jeshi la taifa kuwa makini. Msemaji wa jeshi jimboni Ituri Luteni Jules Ngongo anasema ya kwamba askari jeshi wako macho kwa ajili ya kujibu kwa kila shambulizi litakalojitokeza. Kwa sasa hakuna siku lolote lililowekwa kwa ajili ya kuanzisha mpango huo wa DDRCS ambao wakaaji wengi wanangojea kwa hamu. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia Radio Kapi radiokapi kawaida inasikika umbali mbali, siyo tu na wakaaji bali na watendaji wa sekta nyingi za maisha. Ndiyo sababu ya uimizaji wa wakuu wa kiserikali kuhusu hali hiyo, mfano juma jana mjini Goma wa makamu liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini kamisa mkuu Jean Romual Ekuka Lipopo wakati wa sherehe ya sikukuu duniani ya maadhibisho masemekana chukuliwa na mwenzetu Rosali Zawadi shughuli za kijeshi lakini, kupitia operation za kijeshi, tunatangaza wito wa presidenti wa jamhuri kwa ndugu na dada zetu ambao wamepotea katika vikundi vyenye silaha kuweza kurudi kwenye njia sawa. Ya pili, wale ndugu waliopotea ambao hawataki kurudi na wanaoendelea na vitendo vyao vya uasi, tutawasaka wote hadi mwisho. Kwa wale ambao wamejisalimisha, ambao kwa ajili ya kutafuta amani tumewasamehe, tutawatunza, tumewaweka vizuri hapa Mbambiro, Rumangabo na kunginiku, kwa sababu sio tu kupitia vita shida zinasuluhishwa, sio tu kupitia operation za kijeshi, lakini pia kupitia urejesho wa amani. Kwa kifupi katika jimbo la Kasa Oriental wagombea mia moja makumi tatu na ine walianza hii siku ya pili mtihani wa taifa wa mwisho wa, wa masomo ya ufundi na makazi ya mikono. Uwaziri jimboni humo wa Epeste ndiye alianzisha rasmi mtihani huo ukiwepo ujumbe wa urais wa jamhuri na wa wizara ya taifa ya Epeste. Mashuruti ya kufungwa kwa watu katika gereza kuu ya Matadi jimboni Kongo Central siyo mazuri. Kiongozi makamu mjini Matadi anasema kwamba kuna matatizo ya wingi wa wafungwa, hata kama makumi mane waliachwa huru juma. Na kutokana na msamaha wa rais wa jamhuri Apolonia Longo amedai pia ujenzi upya wa gereza hiyo. Na katika jimbo la Kivu ya kusini, mgomo katika sekta ya sheria mjini Bukavu unaharibu mwenendo wa kazi. Tangu juma jumajana hakuna kesi mpya iliyoandaliwa. Mwakili Moise Machumu anapiga yowe ajili sulisho utolewa haraka. Tumsikilize, tumsikilize yupo mbele ya mikrofoni Sante ya bashizi pembeni ya bajuge na pembeni ya bamagistrat ya parket kunakuwa administration yenye natumika banakuwa na bafanya kazi benye tunaita bawisie na bagrefie, bale batu ndio banasaidia wakati kuna kwa invitation ya kutumia mtu kusudi ya akie samba bana ifikisha wakati kuna kwa kunakuwa assignation ileyenye tunaita maexplore banazibeba kuzifikishia batu kusudi wa bayue kama batakuya samba siku gani na fasi gani. Hasa kwa sasa wale watu awatumike na wa magistrat hawezi kufanya ile kazi ndio kwa maana unakuta hapa kunakuwa sagisi ni desert, hakuna makazi inafanyika, kwa sababu hao watu wanakuwa kwenye mgomo, wakilomba uh, mshahara yao. Wanasema kwamba wanakuwa wakitatizwa siku nyingi ambazo hawalipi mshahara na ingine mahitaji yavo kaza, ao kazi, tunakuwa tukifika kwenye matribino tunakuta hakuna kazi na hatuwezi kufanya lolote lile kama wale watu hawatumike kazi yao. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, mnaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Radio Okapi.