Ombi hiyo ilifanyika wakati wa sherehe ya sikukuu ulimwenguni ya amani e, jimboni Ituri. Watu wengi na biashara vyao wanalindwa kila juma mbele ya shambulizi za wanamgambo wa ADF kutokana na usindikizaji wa Monisco na wafardese katika barabara ya Komanda luna mtani Rumu. Helikopta za Umoja wa Mataifa zinatumikishwa kwa uchunguzi wa anga ajili ya kulinda watu. Kiongozi wa universiti ya Bandundu anashutumu amri ya kufunga daraja la kuwafunza waganga katika mauniversiti ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Padri René Ngambele ameahidi kufikisha siku za hapa karibu kibarua cha mwito kwa waziri anayehusika. Jueni kwanza kwamba mpasha habari Pierre Sosten Kambidi wa Actualité.cd na pia wa Radio Ufaransa ya Kimataifa hapa Kananga alifungwa hii siku ya pili mjini Kinshasa, kunako Sultani Hotel. Kwa mjibu wa dugu zenye kukaribia mahakama ya kijeshi, huenda alipashwa sikilizwa katika soli la mauaji ya wataalamu wa Umoja Mataifa Michael Sharp na Zaidan Katalan. Katika jimbo la Kivu ya Kusini, shirika la haki za binadamu Heritier de la Justice linaomba rais wa jamhuri aombe uundaji wa tribunali ya hukumu ya kimataifa kuhusu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo mbele ya shauri ya usalama ya Umoja Mataifa. Ombi hiyo ilifanyika wakati wa sherehe ya sikukuu ulimwenguni ya amani hii siku ya pili ndiyo. Katika sherehe hiyo ya sikukuu ya amani inaombwa mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na moja kusimama kwa ulimwengu wa ustawi na wa kudumu. Upande wake, tangu mji wa Bukavu katika jimbo la Kivu ya kusini, shirikisho karibu Jeunesse Nouvelle linadai vijana washirikishwe katika mipangilio yote yanayopinga magonjwa ya coronavirus. Hata hivyo, serikali ya jamhuri washiriki wake na ujana wanapashwa tumika ajili ya amani irudi katika eneo la Beni katika jimbo la Kivu ya kaskazini Ndiyo jambo linaloungwa mkono na bunge ya vijana katika tangazo ya hii sikukuu ya amani ulimwenguni. Sikilizeni kiongozi wa bunge la vijana Katembo Sekana Bombe la mikrofoni ya Gilen Kasasia. Kufatana na siku hii ambayo ulimwengu tumeitwa kusherekea siku kuu ya amani, tuna mwito ule ambao tunapana kwa wale ambao ni wafanyakazi wa Monisco wote wale ambao wanatumika wakiwa wale katika nchi yetu, ama wale ambao walikuja kutusaidia, ni kwamba tunasihi waweze kutuunga mkono vilivyo kuweze kutoka mwa ile hatua ya kuweza kubaki kimya na kuweza kuona kama tunaweza tunaweza kusaidiana pamoja nao kuweza kupiganisha huyo adui ADF ambaye ameweza kutusumbua katika maeneo yetu. Kwa government yetu, tunasihi waweze kutusaidia kuwa wakibadili jeshi ambao wanatumika kwenye uwanja wa mapambano. Tunajua kwamba vijana ni nguzo la mabadiliko na nguzo la amani. Tunasihi vijana wote kuweza kuacha na vyama vya kijeshi ambavyo havina maana katika nchi yetu, na tuweze kufungana pamoja ili tuweze kudumisha salama katika nchi yetu. Na mjini Kalemi, vitu vya upashaji wa habari na ujana vinaombwa pamoja kuandaa miradi iliyopangwa na Monisco jimoni Tanganyika ni mwito uliofanyika siku ya kwanza wakati wa mkutano na wapashahabari katika mipangilio ya sherehe ulimwenguni ya amani iliyoongozwa na Monisco, mfuko wa Umoja wa Mataifa kwa wananchi katika uhusiano na shirika la hapo nyumbani Afrayan mtaani Masisi katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Karibu vijiji viwili vilishambuliwa moja kwa moja siku ya Mungu usiku na wanamgambo wanaozaniwa kuwa wa kundi la Maachano katika usultani wa Ufamando ya kwanza kwa mujibu wa duru za hapo nyumbani wa mai mai wale, walipora vitu vingi na pia watu wengi walijeruhiwa wakati wa wizi huo. Kiongozi wa kabila ya Watembo wa jimbo la Kivu ya Kaskazini, Kibuya Donasien, anaomba usaidizi wa serikali. Tumsikilize upombe la mikrofoni na Bernard Nyangi, wakaji ya vilajo ya Kiwatire na Bundea wamepigwa leo na umeibwa na warebele yake Maachano na Aguma usiku huu. E, wahanga ambao walijeruhiwa wanapatikana kwenye vituo vya afya pa Bukuba na Miano alafu msaada wa vikosi yetu ya FRDC ilifika nyuma kabla hao wajangiri wamesharudia tena katika nafasi ambao wanapatikana. Tunaomba msako mkali sana vraiment ya e mbio zaidi juu wakaaji wa ufamandu ya kwanza wapumue nao, wakati huu wa etan de siege ambayo ilipatiliwa na raisi wetu Felix Antoine Tshisekedi Chilombo. Nakuona kama population nayo ubie, wazazi wa watoto waone kama wataweza prepare watoto wao namna gani wa kurudia shuleni kabla vraiment akuya kuwa amani watoto vrema, na muna gani, tunaomba 34 region militaire yetu itekeleze aji yao ambao walipatia wakaja ufamandu kusema kama watasaka wa rebele hao. Hapa sasa hivi jimboni Ituri, watu wengi na biashara vyao wanalindwa kila juma mbele ya shambulizo na mgambo wa ADF kutokana na usindikizaji wa, usindikizaji wa MONISCO na wa FARDC katika barabara komanda luna mtani rumu, helikopta za Umoja Mataifa zinatumikishwa kwa uchunguzi wa wanga ajili ya kulinda watu, jambo inaofurahisha wasafiri na madereva wa pande hilo la barabara ya taifa namba ine linalounganisha majimbo ya Ituri, Chopo na Kivu ya Kaskazini. Katika jimbo la Kivu ya Kusini, watu saba waliuawa siku ya Mungu wakati wa ajali katika bahari Kivu upande wa mtaa wa Kalehe. Watu wengi pia walipotea. Hadi sasa ni mashua ndogo kutoka eneo la Kasunyu kwa kuenda mjini Bukavu ndio lilipata ajali iliyotokana na pepo kali katika ziwa Kivu. Na zaidi ya watu kumi waliuawa katika ajali ya gari siku ya kwanza jimoni Lomami no shirika la raia la mahali linafadhaishwa sababu watu hawaheshimu hatua wa inayokataza kusafirisha watu pamoja na biashara vyao. Na kuhusu amri ya kufunga daraja la wanafunzi, daraja la kuwafunza waganga katika mauniversiti ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, hususan ya Bandundu Uniband, kiongozi wake Padri Rene Ngambele anashutumu shauri ya taifa yenye, yenye haikutangaza ripoti ya kweli kwa waziri anayehusika. Padri Ngambele anaarifu azimio hiyo isiyo sawa, na anaaidia kufikisha kibarua kwa waziri anayehusika ajili ya kuomba universiti ya Bandundu iendelee kuwafunza waganga wakuu. Tumsikilize, yupo unjiani mwa simu na Iren Mboma. Tunazingatia kuwa ripoti ya baraza la kitaifa la agizo la madaktari kwa waziri wa esu ni ripoti ambayo ilikuwa na kasoro. Tayari tumewasilisha barua ya kudai juu ya mada hii. Tutatumia hoja zile zile kuonyesha waziri kwamba alidanganywa. Kuna mambo muhimu ambayo hayajazingatiwa, kwa mfano ukweli kwamba tuna maprofesa wa dawa ambao tayari wameajiriwa na sisi. Baraza la madaktari halikuzingatia hii. Kuna mambo mengi. Uamuzi huu unatuathiri na hata tunaona kuwa sio haki, sio kwa waziri, lakini kwa baraza la madaktari ambalo halikufanya uchunguzi mzito makini na waaminifu. Kwa sasa tunawasilisha barua hii ya kudai, tunaalika wanafunzi, wazazi kuweka matumaini na kuendelea kuwa na matumaini. Tutamfahamisha waziri katika ripoti ambayo tutatambulisha kwamba tunaweka matumaini makubwa, na tunaomba kila mtu aendelee kuwa pamoja katika vita hii, ili chuo kikuu chetu na tawi letu la matibabu kubaki wazi. Ujumbe wa urais unaohusika na maji na umeme ulikomesha ziara yake ya kazi ya miezi miwili katika jimbo la Kasai Oriental. Wakati wa mkutano wa upasha habari mjini Mujimai, wanamemba wa ujumbe huo walijulisha kwamba walileta suluhisho kwa matatizo mengi katika masekta mbalimbali, hususan mbali ya nishati. Ni ujumbe ulioongozwa na Andre Kadima. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, mnaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya radio Kapi.