Watoto oh, kumi na moja walishikwa na kupelekwa nafasi isiyojulikana tangu siku ya tatu na wanamgambo wa IDF katika eneo la walesevunkutu ujimboni Ituri. Kiongozi wa polisi ya ulinzi wa watoto pa Bunia ameshutumu kitendo kile kinachoenda kinyume ya haki ya watoto. Katika jimbo la Kongo Central, vitendo vya uwizi kupitia utumivu wa silaha vinaripotiwa mjini Matadi kwa jumla na kwa upehi katika mtaa wa Nzanza. ni kutokana na idadi ya chini sana ya askari polisi katika eneo hilo la sema shirika la raia la mahali jimboni Kivu ya kusini. Ajali nyingi ziliendeshwa siku ya kwanza ya mtihani wa taifa wa mwisho wa sekundari mtaani Kalehe. Wakuu wa moja wa masomo walipotea na vyeti pamoja na pesa za malipo ya wagombea na paijwi walimu wawili walishikwa wakifanya mtihani nafasi ya ndugu zao. Watoto kumi na moja walishikwa na kupelekwa nafasi isiyojulikana tangu siku tatu na wanamgambo wa ADF katika eneo la Walese Vonkutu jimboni Ituri. Shirika la raia la mahali limejulisha kwamba watu wengine wakubwa walioshikwa ndiyo peke yake waliachwa huru walifungwa pamoja na wazazi wao, pazunguluka kwenye umbali wa zaidi ya kilomita kumi na kituo cha biashara cha boga mtani rumu, muda wa siku tatu. Karibu watu makumi mawili ndio walifungwa na wanamgambo wale. Kiongozi wa polisi ya ulinzi wa watoto Pabunia ameshutumu kitendo kile kinachoenda kinyume ya haki ya watoto. Katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, mpango wa kupokonya wapiganaji wa zamani silaha na kuwarudisha katika maisha ya kawaida una vinyume vibaya kutokana na kuchelewa ndiyo hali wanaoonesha wakuwa mpango ule katika majimbo wengi. Waliotembelea eneo la Masisi mwisho wa juma jana wanasema wapiganaji wanaotamani kujisalimisha waliomba waharikishe mpango ule, wengi nawe Bernard Nyangi kwa kikiongozi mmoja mchakato wa dedera ya kijamii mjini Goma, zaidi ya wanamgambo elfu bado wahifadhiwa Monamo masenta a jimboni kama hizo za Mubambiro na Rumangabo wanakosubiri na kwa wakati ule viongozi 34 wa makundi za wapiganaji waliodokeza hitaji yao ya kusalimisha wazidi kuswali. Ni lini mpango wa PDDRCS utaanzishwa rasmi? Hayo kwa mujibu wa kiongozi yule, inakuwa shinikizo ya siku kwa siku. Jacques Katembo: makundi za wanamgambo zatuwekea shinikizo wakisema mlituahidia, kwamba iwapo Kordonata atasajiliwa mchakato utaanzishwa rasmi. Sasa ni wapi tunaweza jiripoti? Kuna wanamgambo elfu wanaokuwa mnamo masenta, ila zaidi ya elfu mbili waliorejea msituni, sababu hudumazi kuwepo Kordonata kitaifa Ikiwasili huku tuko tayari kukusanyisha viongozi wale salasini na nne wanaokuwa tayari kusalimisha tulipo mgoji coordonate nchini wa mpango PDDRCS usibitisha kwamba mchakato utaanzishwa hivi karibuni. Bwana Tomitambo Bwana Tomitambo Roniga ubaini kwamba baada ya kuarifiwa wa rasmi kuhusu wazifa ule, timu lake latumika kwa bidii ili kukusanya vibarua muhimu kabla ya kutuma hivi karibuni timu za kuanzisha kazi <coughs> majimboni. Usiku Goma, Bernard Ngangi, Radio Kapi na katika jimbo hilo hilo la Kivu ya Kaskazini tena mwisho siku ya kwanza iliyopita pa Beni wa kampeni inayoitwa msumaa moja kwa uu wa upashaji wa habari ni kampeni iliyoanzishwa tarehe makumi mawili na tatu Agosti iliyopita. Katika jimbo hilo wapasha habari wa Beni walisaini kibarua ajili ya kupata usalama wao, kibarua kilichofikishwa mbele ya ofisi ya meya wa mji. Katika jimbo la Kongo Central vitendo vya uwizi kupitia utumivu wa silaha vimeripotiwa mjini Matadi kwa jumla na kwa upekee katika mtaa wa Nzanza. Shirika la raia linashutumu idadi ya chini sana ya askari polisi katika eneo hilo. Kiongozi wake Jean Zuzi amehakikisha kwamba wakaaji idadi ya zaidi ya 315 wanalindwa na askari polisi 315 peke yake. Shirika la raia la mahali linapendekeza askari polisi wamoja wa ulinzi katika barabara waingizwe katika maswali ya usalama wa watu. Taarifa nanaplurish mambo inatolewa kutoka Butembo na Florida Kaambu. Kulingana na Jean Zuzi, mratibu wa asasi za kiraia za Nzanza, ukosefu wa usalama huko Matadi ni ngumu kutatua, kwa sababu kulingana na yeye inapita zaidi uwezo wa mamlaka husika. Chanzo hicho hicho kinadai kuwa mnamo Agosti watu watano wanaobadilisha pesa ambao wane walipigwa risasi na kujeruhiwa, waliona mifuko yao ikiwa na pesa nyingi zikichukuliwa na majambazi. Pia nyumba kadhaa ni waathirika wa uvamizi wa wale wanaoitwa kuluna. Kesi ya hivi karibuni ni ile iliyofanyika usiku wa Jumapili katika kitongoji cha Diskini mnamo tarehe 25 Agosti na saa moja jioni, taasisi ya huduma za kifedha iliibiwa kunako njia panda kikanda. Wahalifu walifyatua risasi kadhaa hewani ili kufanikiwa katika operesheni yao bila hata majibu kutoka kwa polisi. Kwa Jean Zuzi, ukosefu huu wa usalama unatokana na idadi ndogo ya maafisa wa polisi Panzanza. Kwa mfano, kati ya vitongoji saba katika mji huu kuna vituo vinne tu vya polisi ndogo na kituo kidogo cha polisi kimoja kilicho na askari polisi makumi tatu wanaofanya kazi bila vifaa vyovyote, anaeleza. Walakini wakati huo huo, alionyesha kuwa idadi kubwa ya maafisa wa polisi ni haswa katika polisi ya mzunguko na kunako hidrocarbure, kulingana na asasi za kiraia, kuwanyanyasa na kuwasumbua madereva na wafanyabiashara katika njia panda mbalimbali ambako wamewekwa. Mkutano mkuu wa amani pa Beni umedai uandalizi wa msako wa, wa maeneo ya chini na wapolis polisi fardi sena wakuu wa maeneo ya chini ni kwa kukomesha kabisa vitendo vingi vya uwizi katika makao ya watu siku hizi mjini Beni. Mkutano huo mkuu unapendekeza pia mwisho wa msako wa usiku. Habari hizo zilitangazwa kupitia kibarua cha mkutano huo wa hii siku ya pili. Katika jimbo la Kasai Oriental, zaidi ya wakaaji milioni tano mia tano wa Mbuzi Mai wataweza sasa kupata maji safi bila matatizo yoyote ni kutokana na kuwasili huko siku ya kwanza kwa vyombo na vifaa vya kazi za utoaji wa maji. Na shirika Rigidezo vitaruhusu kiwanda cha China CGCD kukinga maji ya Lukalenge na kujenga kisima kikubwa cha maji, alisema kiongozi wa kiwanda hicho wa huko. Wafanyabiashara memba wa FEK mkusanyiko na wahudumia katika eneo la Grand Katanga walihimizwa kuhusu hatua kumi na moja za ulemishaji wa biashara na viwanda vinavyoundwa nyumbani huko. Uhimizaji ule ulioendeshwa siku ya kwanza na waziri anayehusika Jean Lucien Busa. Na mkutano mkuu wa kamisheni ya pamoja DRC jamhuri ya Burundi utafanyika mjini Kinshasa tangu tarehe makumi tatu na moja Agosti hadi tarehe mbili Septemba ijayo. Wataalamu wata wa nchi hizo mbili watachungua maswali kuhusu siasa, diplomasia na uongozi pamoja na ukingo na usalama. Jimbo ni Kivu ya Kusini, ajali nyingi ziliendeshwa siku ya kwanza ya mtihani wa taifa mwisho wa sekondari. Mfano, katika mtaa wa Kalehe, wakuu wa moja wa masomo walipotea na pesa za malipo pamoja na vikaratasi vya masomo vya wagombea ni katika kisiwa na katika kisiwa cha Ijwi, walimu wawili walishikwa wakiendesha mtihani nafasi ya ndugu zao. Taarifa Emmanuel Elameji wa Kabedi inatolewa na Michel Sirimwami. Vikwazo vikuwa, vikuwa vilivyoripotiwa pa Minova katika wilaya ya Kalehe, wanafunzi wa shule tatu walitaka kukosa mtihani kwa kukosa ushuhuda kwa kuwa wamelipa pesa na dosie zingine za masomo. Viongozi wa shule hizo walikimbiana pesa na hawakutuma dosie kwa mainspekta, ilibidi inspekta mkuu jimboni kusudi wanafunzi hao wapate kufika kufanya mtihani pande za saa sita. Joseph Diangienda, inspekta mkuu jimboni wa Kivu ya kusini ya kwanza, amesema watoto hao walikuwa wamekataliwa, ndipo akatoa amri waachiliwe, na watafute kiongozi wa shule aliyekimbia na pesa za malipo, wamtumie maandaa na watoto wasisumbuliwe ya lazima. Alisema ni kwamba wanafunzi wote walifanya mtihani, na kusema kuwa wasiombe kitu kwa hao watoto, kwa kungoja tafutike peke yake kiongozi wa shule aliyenyatuka wilayani Ijwi. Ni walimu wawili waliojivika sawa wanafunzi na sare za shule, ndiyo walikutwa walikifanya mtihani kwa nafasi ya ndugu zao, wapo mikononi mwaidha za upelelezi wa hapo. Inspekta jimboni mkuu alisema hana habari ya kisa hicho. Kisa cha tatu ni cha mkuu kiongozi wa kituo aliyepatwa na ajali ya barabarani na kujeruhiwa vikali, aligombolewa ili mambo yapate kufanyika sawasawa. E, kwa kumaliza, katika eneo la Mongala, mawakili wanadai mwisho wa makosa yanayoonekana katika gereza kuu ya kijeshi ya Nginga kwenye umbali wa kilomita makumi mawili na saba na lisalaa katika tangazo imejulisha kwamba makosa yale yameelekea wafungwa zaidi ya 215 bila sababu hakika. Wa ni watu 201 waliofungwa mwaka wa 2015 katika jimbo la Kivu ya Kaskazini kwa kushiriki katika uasi na makumi mawili na mnane waliozaniwa kuwa wanamgambo wa Kamwe na Nsapu waliofungwa mwaka wa 2017 katika maeneo ya Kasai ya zamani. Hadi sasa hakuna miongoni mwao aliyesambishwa. Wengine kumi na mnane ni waliotokea jimboni Katanga, pamoja na wanaofungwa ijapokuwa walifaidishwa na amri ya msamaha wa rais wa jamhuri. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vya habari vya kijamii red, vya, vya Redio Kapi.