Oh, mmoja miongoni mwa wafungwa wa mauaji ya Floribert Chebea na Fidel Bazana alihakikisha kuwaua watetezi wale wawili wa haki za binadamu ni askari polisi Jacques Mugabo, wakati wa kesi ya jana siku ya tatu mjini Kinshasa mbele ya korti kuu ya kijeshi kuna gereza kuu Ndolo. E, katika jimbo la Maniema, maisha ya kijamii na kiuchumi ya wakaji wa mtaa wa Pangi yana matatizo mengi. Wakati huu ni mbunge wa jimbo Victor Kikuni, mteuliwa wa eneo hilo, ndiyo amejulisha yale kisha mapumziko ya ubunge. Huku kiwanda cha dawa cha Bukavu Pharmakina kilitengeneza dawa mpya inayopinga sumu na magonjwa mengine. Ni kwa mara ya kwanza matokeo ya utafiti wa kisayansi umekubaliwa katika upingaji wa sumu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Mmoja miongoni mwa wafungwa wa mauaji ya Floribert Chebea na Fidel Bazana alihakikisha kuwaua watetezi wale wawili wa haki za binadamu wakati wa kesi ya jana siku ya tatu mjini Kinshasa, mbele ya korti kuu ya kijeshi kuna kugereza kuu Ndolo. Askari polisi Jacques Mugabo alisababisha mshtuko na huruma kwa waamzi na kwa waliofuata kesi hiyo. Huyo alifasiria moja kwa moja namna gani watetezi wale wawili wa haki za binadamu waliuawa. Hata hivyo Christian Kenga, kenga alikataa kusambishwa. Shirika la Voix de Sans Voix limelazimisha kusambishwa kwa watu wote waliotajwa katika mauaji yale wakati wa kesi ijayo. Liwali wa jimbo la Ituri ameomba wakaji wa huko wasio na ukali zidi ya Monisco ikiwa ni mshiriki wa serikali. Jemadari Johnny Kanshama alitamka yale wakati wa ziara yake ya Jumajana pa Komanda, ambako kuna hali ya kupinga Monisco tangu kurudi kwa ukosefu wa usalama. Hata hivyo alisema liwali wa Ituri, Monisco inasaidia serikali katika miradi mingi sawa katika kazi za ujenzi wa barabara ya Komanda idohu zilizoanzishwa Jumajana. Masemi yake yalichukuliwa na Izakremo Yope bale banaita balie balie tulifanya nabo makor makor ya kusema baanze kutusaidia kubitu kidogo kidogo. Munaona tunatoka hapa sasa, hapa mimi natoka Komanda ndio kufanya nini tena, banakuwa na materieli juu ya kufungula njia ile, ndio cooperation le tuko nabo, wache bafungule njia, si tutafanya nguvu tufanye nini securite, shi bagongomani na mweye population, na mweye mfanye nini tusikilizane na mweye, mwanze kudenons. Unajua kibaya cha kwanza kusema kwa batu siku zote ni oh, ni bale ni bale ni bale mesaa ingine na sisi tufanye nini, na sisi tufanye effort, niulize si yetu, unafanya nini, wanafika je? Kufika Komanda tusaidiane Monisko yeye afanye vita yetu. Vita yetu ni shiba Kongomani, Monisko anatusaidia mu mambo ya manjia, mambo ya, lo, ya logistike, mambo ingine ingine. Sasa mwe na sisi tungane Ni jana siku ya tatu ndiyo chanjo ya kupinga homa kali ebola ilianza tolewa jimboni Kivu ya kaskazini ambako kunahesabiwa kifo cha mtoto mmoja wa miaka sita. Watu wenye kuwa mbele ya hatari ndiyo watakuwa wa kwanza wa kutolewa chanjo hiyo ikiwa ni RVSV ZEBOV. Upande mwingine, jimboni Kivu ya kaskazini, uongozi wa hospitali kuu ya Beni unasema unafadhaishwa na kurudi kwa homa kali Ebola mjini humo, wakati huu wa uguzi wanapatikana katika mgomo wa kazi. Kwake kiongozi wa kituo hicho cha afya, hali hiyo ina vinyume vibaya zidi ya matunzo ya ugonjwa wa Ebola. Dr. Frank mwema wa wauguzi na wa serikali ajili kila mmoja ashiriki shiriki katika mpango ya kupinga homa kali Ebola. Maseme kilichukuliwa na Andre Kitenge. Ndio kuna wasiwasi kwa kuwa ugonjwa unajitokeza kwa muda uliokuwa umekamatika, kama muda wa greve ya waganga wauguzi. Si vema wakati epidemia inaonekana kama hiyo, wakati mgomo uko, haitakuwa vizuri na haita fasilite kazi ya kugombanisha magonjwa, itakuwa ya M sisi kama waganga tupime kujidepase, kukamata msimamo wa nguvu, tupite kiasi ambacho tulikuwa nacho kufatana na mgomo, ili tuweze kwanza kupiganisha magonjwa. Anatanda government nayo itaangalia namna gani itaweza kutuhudumia baadaye. Mesisi kama wauguzi tupime kuregeza kamba kidogo, kwani tukachelewa kufanya kazi itakuwa vigumu sana na vibaya, hatutaweza kukontrole ugonjwa. Waganga wakaleta mchango wao wakijidepase, wanajitia kwa premiere position ya kutunza magonjwa. Mimi nawaza government nayo itaangalia ile bonne volonte na kupima kuwafariji kusudi wafanye kazi vizuri. Kiwanda cha madawa cha Bukavu Pharmakina kilitengeneza dawa mpya inayopinga sumu magonjwa ya tumbo. Ni kwa mara ya kwanza matokeo ya utafiti wa kisayansi umekubaliwa katika upingashi wa sumu nchini DRC. Mmoja wa viongozi Martial Kanyonyo amejulisha kwamba ni tangu mwaka jana ndiyo kiwanda hicho kilipata ruhusa ya wezara ya afya ya kuhuzisha dawa hiyo Carbokina AMM. Maseme yake alichukuliwa na Emmanuel Elamejo Kabedi. Wa Kabedi: ni tangu mwaka jana ndipo tulifikiri kuingia katika kazi hii iliyoleta hofu katika shirika letu upande wa kunywa sumu au vitu vibaya vya kuharibu mwili, na upande huo tuliweka kwenye soko dawa moja itwayo Karbokina, iliyomo makaa ya kutunza, inayojulikana katika ulimwengu wa kiganga kwa kupiganisha sumu. Yaani, unapokunywa makaa ya kutunza yatameza vitu hivyo vya kuzuru mwili na kuvitoa nje ya mwili. Tunapozungumzia intoxication tunamaanisha vile vitu vyote visivyopatikana ndani ya mwili. Kuna aina hizo za i ulivyokula sawa, saladi mbaya na unapata vya ku, kuota mwilini, na unapopata tendo sawa hilo, makaa ya kutunza ndio msaada wako. Kuna sumu zingine za ujeuri unazikunywa sawa, zile za kutia viungo vyako katika hatari na ambazo zaweza kufikia kukuua, na sasa kuna hii karbokina ambayo ni jibu kubwa kwa matatizo hayo yote ya kumeza kitu cha kuzuru mwilini au sumu na katika jimbo la Manyema maisha kijamina, wakaji, wa ya kijamii na ya kiuchumi wa wakaaji wa mtaa wa Pangi yana matatizo mengi wakati huu, wanakosa mabarabara, vituo vya afya, maji safi na hata wana magumu katika masomo ya watoto. Ni mbunge wa jimbo mteuliwa wa eneo hilo ndiye alijulisha yale kiisha mapumziko ya ubunge huko. Na Victor Kikuni Sombe Nyama ameonesha hali mbaya ya maisha ya wachaguzi wake na anadai usaidizi kwa magumu wanayo masehemu yake. Alichukuliwa na Florence Kizalunga. Maisha wakaji wa pangi ni mbovu sana kwa hatua yote. Sababu ya kwanza njia hakuna, pasipo njia hakuna maendeleo fulani. Ya pili kungambo ya afya, fasi ya matibabu ni ya shida, nyumba hakuna nzuri, vyombe vya kazi hakuna Bara ya kutunza bato hakuna, wafanyakazi abapate pesa sawa vile inavyostahili. Ukaenda kungambo ya masomo namna moja na ilipenda kuangalia mambo ya, ya maji ya kunya, kunakuwa mafasi kwenyewe nguruwe, mbuzi na nyama nyingine ya pori wanachangia kisima moja, na watu aloke nyama inakuwa na magonjwa yake, ile yote inaonesha kama hakuna maji nzuri inji ya ile. Kunakuwa mambo kuhusu kusumbuliwa wakaaji na wasimamizi wa viwanda vya serikali, wanakulomba karte kwa kuregistre, lakini kwa kukurudisha karte yapo wanakulomba makutu hauna makuta wanakwambia wende na ile kate inabakia pale nje ya ile mambo ya mazungumzo ama communication inakuwa ngufu sana simu kusumulia hakuna bandi centre inaachiliwa viongozi hawako kule wanakubali kwenda kubaki kalima au kampene kwenyewe wanajikutana kuwa na maisha ya raha na maisha nzuri wakiachilia ile kule manyumba ya serikali ni yenye kuharibika sana Pamwene Ditu, katika kata Minga, jimboni Lomami, maiti ya mwanamke moja wa miaka makumi saba na kenda ilivumbuliwa katika makao yake. Mashirika usalama yaliyoendesha msako na uchunguzi yalivumbua maiti ya bibi huyo chini ya kitanda chake katika jumba iliyofungwa na kifuli miezi tatu bila kuonekana kwake. Hata hivyo mpangayo wake alionesha mbele ya hapo vibaruwa vinavyoonyesha kwamba alinunua nyumba ya mwanamke aliyeuawa. Tarifa Ester Ndalafina kutoka Mbujima inatolewa na mwenzetu wa Butembo, Gras Amzati uchunguzi wa mifupa ulifanywa kufuatia malalamiko yaliyowasilishwa na watoto wa marehemu waliomtafuta kwa simu kwa miezi tatu bila mafanikio, anasema meya wa mji wa Mweneditu. Wale wanaoishi Mbujimai na wengine kutoka Lubumbashi walihamia Mweneditu kuimarishwa juu ya kupotea kimiujiza kwa marehemu mama yao. Mkuu wa kitongoji anadai kwamba mpangaji aliyekutana naye aliwaonyesha hati za kiwanja na uthibitisho wa malipo ambayo ilionekana jina la shahidi asiyejulikana kwa familia dhuru. Hizo, hizo hizo zinabainisha kuwa watoto walilalamika kwake, kisha kwa upande wa mashtaka, kwa sababu wanataka kujua mahali mama yao alienda baada ya uuzaji wa kiwanja hicho. Akihalikwa na haki, mpangaji aliomba barua za kiwanja zichukuliwe na watoto na anasema anakubali upotezaji wa pesa zilizotumika kwa ununuzi wa kiwanja hiki. Hii ndiyo ilisababisha upande wa mashtaka kufanya upekuzi hadi walipogundua mwili wa mwenye nyumba uliozikwa kwenye kisima kilichochimbwa chini ya kitanda chake. Kulingana na duru za kisheria, marehemu amezikwa kwa zaidi ya mwezi kwa sababu mwili hautoi harufu yoyote. Mpangaji anayedaiwa kuwa muuaji ndiyo mshukiwa mkuu katika kesi hii, iko tangu Jumane kwenye gereza la ofisi ya mwendesha mashtaka wa umma wa mji wa Mweneditu. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, bali munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.