Wizara ya EPST ilitangaza hii siku oh, ya tatu matokeo okay, ya jimbo la Kongo Central ya mtihani wa mwisho wa taifa wa sekondari kupitia mtandao Twitter, ni pamoja na waliopata alama za juu kwa kipindi cha mwaka wa 2012. Wakuu wa makabila ya kusini ya jimbo la Kivu ya kusini wanaomba amani na mapatano kati ya wakaaji wa Uvira, wakati huu wanasiasa wanatabiri uchochezi na upelelezi katika vituo vya habari vya kijamii. Tutasikiliza moja kwa moja Justin Bitakwira naye Enoch Sebineza. Katika jimbo la Lomami watu wengi walifariki palubao kati ya watoto wa chini ya miaka tano. Kiongozi wa mtaa wa afya wa Lubao kwa muda anajulisha kwamba ni kutokana na mgomo wa kazi wa wauguzi. Wizara ya EPST litangaza hii siku ya tatu matokeo ya jimbo la Kongo Central ya mtihani wa taifa wa mwisho wa sekondari kupitia mtandao wake wa Twitter, ni pamoja na waliopata alama za juu kwa kipindi cha mwaka wa 2022-2021. Katika daraja la biashara ni Mumba Mwaka Manase wa Complex Scolaire Mochitenge la Kadete, pamoja na asilimia makumi saba na mbili. Katika daraja la hesabu ni Tutondele Munsilulu Devoi wa Institut de la silu asilimia, makumi saba na sita na katika shimi bioloji Nkongolo Mukundi Fadi wa Institut Mwenze a Velela, asilimia makumi saba na mnane. Matokeo mengine nawe Alain Irung Shule za kiserikali, wakuu wa masomo, walimu wa moja na watumishi wa kazi za kiserikali wapo tayari, bali ni wanafunzi ndiyo awafike. Kiongozi jimboni wa EPST anawaomba wote waanze kazi bila shaka. Kwa kifupi, waziri wa watumishi wa serikali ametarajia kuwa na idadi kamili ya watumishi wa serikali katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Ni moja miongoni mwa lazima za waziri Jean-Pierre Liau kama alivyotangaza siku ya pili mjini Kinshasa, wakati wa mkutano na mwenzake wa mahusiano na upashaji wa habari ya bunge la taifa ilisukuma nyuma kikao cha hii siku ya tatu kuhusu swali la uchuru wa ram wa simu. Mbele ya hapo, hali ya fujo ilionekana katika watu na hata upande wa wanabunge wanao maoni tofauti. Wamoja pamoja na watendaji wa shirika la raia walishutumu ushawishi wa watembeza pikipiki tena na wa wanafunzi wa vyuo vikuu kwa kuzingira jumba la raia ajili ya kuzuia wanabunge wachungue swali hilo linaloelekea uchuru wa ram. Wakuu wa makabila ya kusini ya jimbo la kivu ya kusini wanaomba amani na mapatano kati ya wakaaji wote wa Uvira. Wakati huu wanasiasa wanatabiri uchochezi pamoja na upelelezi katika vituo vya habari vya kijamii. Justin Bitakwira, moja wa wakuu wa Uvira, amesema bado hajatumia masemi ya ubaguzi wala tena kuomba mauaji kati ya wakaaji wa maeneo yale. Tumsikilize. Mimi sijaitaka hata siku moja, madeklarasyon zangu zote za kufanya siasa, mimi kama lider kuambia mtu aende kuua mwenzake, akamate mpanga, akamate kisu, akamate bunduki. Hata siku mmoja sijasema vile. Mimi sina hata shida na mtu mmoja. Naomba watu waache kunisemea uongo, sijaombaka mtu auwe mwengine au mpige lijiwe au fimbo. Hapana, hata siku moja, twende katika amani. Upande wake, kiongozi wa kijamii wa kabila ya Banyamulenge Enoch Sebineza ameomba vijana na wakuu wa kisiasa wawe na uvumilivu na wakubaliane, na kwa serikali anaomba usalama wa wakaji wote wa Uvira na pia kukomeshwa kwa makundi ya silaha ya kigeni yanaowaua Wakongomani. Enoch Sebineza Asante kwa kunipa fursa ya kuitia wandugu zangu, makabila zote zinazoishi Uvira, zinazoishi Fizi, huko milimani mirefu na mwenga pia huko Itombwe, kuacha kupanda chuki, kuacha kuchochea kuitia vijana wa uane. Tunaomba vijana wetu wasiitike mwito huo wa wanasiasa wengi wanaopatikana mbali, hawako huko na jamaa zao ziko mbali. Tunaomba walideri wetu wasiendelee waogope hata sheria na pia tunaomba government yetu services za sekurite ambazo zinapatikana Uvira, Fizi na Mwenga zihakikishe kwamba zote zinaprotege watu wote zinamaliza hawa wanaotembea na bunduki kwa sababu ndani yao kuna pia wageni ambao walikuja huko kwetu na wanaungana na vijana wakongomani ili kumaliza wakongomani wengine, pamoja na Justin Bitakwira. Masemi yao yalichukuliwa na mwenzetu Keli Nkute jimboni Ituri. Mapigano makali yanaripotiwa katika eneo la Ngongo, kijiji kinachopatikana kwenye umbali wa kilomita mia moja kumi na mnane na mji wa Bunia. Ni kati ya FARDC na mkusi mkusanyiko wa maimai wa FPIC na CODECO. Shirika la raia la mahali linatangaza matokeo matokeo ya kuwawa kwa risasi kwa watu sita. Wakaji wapo katika wasiwasi, nasema duru zetu. katika jimbo la Lomami watu wengi walifariki pa Lubao, kati ya watoto wa chini ya miaka tano. Kiongozi wa mtaa wa afya wa Lubao kwa mda, kiongozi wa mtaa wa afya wa Lubao kwa mda, anadusha kwamba ni kutokana na mgomo wa kazi wa wauguzi. D Willy Kalunda ameshutumu wagonjwa wanaotumia dawa bila uchunguzi kiafya wa waganga wengine, wanaenda katika makanisa wakati wanaugua na kufika katika hospitali wakiwa katika hali mbaya sana. Habari hizo zinahakikishwa na kiongozi wa mtaa wa Lubao Tawili Kalunda Njani Masimu na Esther Ndala Fina. Tulitambua ya kwamba tangu waganga waende mgomoni, senta zote za afya zimefunga. Vifo nyingi vinaonekana ndani ya jamii. Watu wengi wanajielekeza sasa ndani ya makanisa na wanajitunza wenyewe kupitia majani. Hali hiyo inasababisha vifo vya watu wengi ndani ya eneo la Lubau. Unapotazama, wagonjwa wanaoletwa kwetu zaidi ni wenye kuwa katika hali ya mwisho ya magonjwa na zaidi chanjo ya vifo hivyo ni ukosefu wa damu. Tena ni watoto wa chini ya miaka tano ndio wanahusika. Juma mbili za hapa mwisho tulihesabu wamama wawili waliofariki kwa kuzaa sababu ya ukosefu wa damu, tena wote wawili walizalia nyumbani. Zaidi ya wazazi tulihesabu tena watu saba waliofariki. Ni hesabu ya kuogopesha, sababu tunatazama idadi ya wagonjwa tuliopokea kulingana na vifo, tunakuta ni porcenti makumi tatu ya wagonjwa wenye kupatikana hospitalini ndio wanafariki. Ikiwa kuna wagonjwa ni vyema kuwapeleka E, jimboni Okatanga, shirika ADEFAT katika Kifaransa Association de Democrates Faciste, lilianda tangu siku ya kwanza iliyopita kampeni ya bure ya kukata watoto wanaume bila malipo. Wanaofaidishwa ni wakaaji wa kata kama Tete Katima katika mtaa wa kando ya Lubumbashi. Watoto mia sita ndio watafaidishwa na operasheni hiyo ya mwezi moja. Taarifa ya Ngandu inatolewa na Jacques Mukonkoli ni baada ya uchunguzi ulioendeshwa na shirika hilo ndiye ilionekana kama vijana wengi wa karta hilo yeni kupatikana kandokando ya mji Lubumbashi hawayakatwa kombeni sababu ya ukosefu ya fedha kwa wazazi wao. Ilitayarishwa kukata watoto kumi kombeni kwa siku, lakini kufuatana na wingi ya watoto, waandaji wanaahidia kukata watoto kumi au ishirini kwa siku. Muda wa mwezi moja ni watoto mia sita ndiye watabadirisha hali yao. Wazazi wengi wanakaribisha mpango huu ambalo umetatua tatizo liliwatesa wakaaji wa wilaya kama Tete. Wanaopenda kampeni hii wametakiwa kujiandikisha katika kliniki ya Betsaida Zoe, wapi wanakata watoto kabla ya kupangwa. Ikumbukwe kwamba hata wazee ambao bado hawakatiwa pia wanakatiwa, alisema Therese Ntumba, kiongozi wa muji wa chama hichi kwa muji wa Lubumbashi. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, mnaendelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vitu, vya vitu, vitu, vitu, kishami vya Radio Kapi.