Kapi. Oh, Kapi. Asante kuwa, kuwa na si wengi mtaani Beni, katika jimbo la Kivu ya kaskazini, watu watano walifariki, miongoni mwa kiongozi mwasi wa kundi la Sla Baraka. Hayo ni matokeo ya mapambano ya jana siku ya ine 4 parwahwa katika usultani wa Batu. Jimboni turi zaidi ya magari 315 zilizozuiliwa mtani Rumu tangu karibu mwezi moja pa luna na pakomanda ziliendelesha safari jana siku ya ine, ni kutokana na kuanzishwa kwa usindikizaji wa magari na askari wa FARDC na wa Monisco. Jumba la vifaa vya sani la Gibala mtaani Gungu katika jimbo la Kwilu liliunguzwa jana usiku na watu bado wasiojulikana. Mbunge wa jimbo Frank Gatole anapendekeza uchunguzi uandaliwe wa ajili watendaji wa ajali hiyo wahukumiwe vikali. Karibuni mpana msikilizaji popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Katika mtaa wa Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini, watu watano walifariki miongoni mwa wakiongozi mwasi wa kundi la silaha Baraka. Hayo ni matokeo ya mapambano ya jana siku ya ine parwahwa katika usultani wabachu, wa bachu Groupema malio. Askari jeshi wa Fardise wanaendelesha msaku kwa kukomesha maovu ya makundi ya silaha katika eneo hilo. Uongozi wa shirika mpya la raia la mtaa wa Beni unaomba askari jeshi wa Fardise wazidishe mashambulizi dhidi ya makundi ya utia silaha yanayoharibu usalama katika eneo hiyo. E, jimboni Ituri zaidi ya magari mia tatu makumi tano zilizozuiliwa tangu karibu mwezi moja paluna na komanda ziliendelesha safari jana siku ya ine katika barabara namba ine ya taifa mtaani Rumu, ni kutokana na kuanzishwa kwa usindikizaji wa magari wa FARDC na askari wa FARDC na wa MONUSCO kwa ulinzi wa wasafiri e, jambo inayofurahisha wenyeji magari ya usafirishaji katika maeneo yale mengi. Nawe Ezekiel Muzalia, Konvo ya kwanza ilikuwa na zaidi ya 315 za uchukuzi wa pamoja na zenye kusafirisha biashara iliasili mjini Komanda ikitokea jimboni Kivu ya kaskazini, nikisha kufanya zaidi ya majuma mawili njiani kijijini Luna pa Komanda. Ni gari zaidi ya 1000 ndizo zilijielekeza jimboni Kivu ya kaskazini. Watembeza gari wanashutumu kwa hiyo kukawia kwao njiani, jambo ambalo kulingana nao linatokeza uharibifu wa biashara ambavyo wanasafirisha Jadiliana naye anasema ya kwamba hali hiyo inakuwa na matokeo ya kiuchumi. Ndiyo kwa maana anaomba wakuu viongozi kurahisisha mpango huo wa komvwa, ili uweze kuwa wa haraka. Tulipo muoji, msemaji wa jeshi la taifa FARDC jimboni Ituri, luteni Jules Ngongo anaalika waendesha gari kuwa na uvumilivu na kulinda kwanza usalama wao wenyewe. Ndiyo kwa maana anawalika kuheshimu mipango za kuondoka kwa magari. Tujulishe ya kwamba waasi wa ADF wanaendelea na kuzidisha vitendo vyao vya ugaidi kwa raia kusini mwa tarafa la Irumu, ingawa kuweko kwa askari wa jeshi kamili ndani ya eneo hili. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Shirika la raia la Rwenzori linafadhaishwa linafazaishwa na uwingi wa mashambulizi dhidi ya raia na wanamgambo wa ADF katika sekta hiyo ya mtaa wa Beni. Shambulio ya mwisho ni ya jana siku ya ine, gari kubwa mbili zilishambuliwa karibu ya eneo la Bulongo na kupelekea kufariki kwa watu watatu. Ricardo Rupande analazimisha usaidizi wa wakuu wa kijeshi kwa kulinda wakaaji. Upande wa FARDC imeripotia kwamba hatua zilichukuliwa kwa ulinzi wa eneo hilo. Kumbukeni kwamba siku zilizopita kamanda wa operesheni Sokola kwanza aliahidia msako katika eneo hilo. Upande mwingine kamanda wa uongozi mkuu wa majeshi ya FARDC jemadari Celeste Mbala aliwasili siku ya tano mjini Beni ni katika uchunguzi wa uwezo wa operesheni za askari jeshi na wa matokeo yake katika eneo hilo tangu kusimikwa kwa uongozi usio wa kawaida. Jemadari Celeste Mbala anatokea mjini Bunia katika jimbo la Ituri kwa sababu hizo hizo, hizo zazulisha duru zetu. Na miezi sita kiisha ajali ya mlima wa moto wa Nyiragongo, hali ya kijamia wahanga wengi ni yenye kushurutisha, kwa mjibu wa shirika la Rayana Gungu, kwenye karibu jamaa elfu tano zenye kuishi katika mashule elfu moja, ndio zilipata makao ya muda kutoka wakuu wa kiserikali katika parokia ya Kanyarushinya. Kiongozi wa ofisi ya kibinadamu aliahidia kuboresha hali hiyo. Maelezo mengi nawe Bernard Nyangi. Kwa mujibu wa shirika la raia, ingawaji misaada mengi ilitolewa kwa ngazi ya taifa na kimataifa wakati wa mlipuko ule, baadhi ya waasiriwa wazidi kuishi katika hali umaskini bila tumaini yote ya kutolewa siku moja makao tiariga sisiro wa shirika lile la kiraia wasinistre hawapati tena musaada. Unakuta, unakutana kanyumba ka abri provisoire kadogo, munapatikana kama vile jamaa ya baba mama na watoto hata kumi. Maisha inakuwa ngufu. Tunaomba guvernema ye kama inashindwa kujere hii situation, hii dosie ya wasinistre iwaache, kila mutu aende arudie kwaki hiyo maparsele zililungula. Ndiyo me tutangalia kama mu 2002 volka ilikuwa na kila mutu alirudia kwake, na wakati ahadi zilizotolewa na viongozi ilikuelekeza waasiri wa wale mahali pengine mbali na eneo iliyoungua wakati wa mripuko wa Mai 22, yachelewa kutekelezwa. Shirika la raia lahisi kwamba serikali ingeweza hata ruhusu wakazi wale warejee kwenye viwanja vyao na kujenga huko nyumba zao upya kama ilivyokuwa wakati wa mripuko wa 2002, ila kiongozi wa ofisi ya huduma za kiutu Raymond Bongole utangaza kwamba hivi karibuni suluhisho zitapatikana Goma. Bernardin ya Radio Kapi. Muungano wa wanawake wa vituo vya upashaji wa habari katika uhusiano na wanawake wa mashirika ya Jimbo la Oka Tanga umeunga mkono kesi kuhusu ubakaji wa wanawake katika gereza kuu ya Kasapa, inapita mwaka mmoja jana. Siku ya ine mashirika yale yalipatia mwanasheria mkuu wa Lubumbashi mchango wa pesa kwa mweneno njema wa kesi hiyo iliyoanzishwa tarehe 28 Oktoba iliyopita. Kumbukeni kwamba ni tarehe 27 Septemba mwaka jana wakati wa jaribio ya kukimbia kwa wafungwa katika gereza hiyo ndio wanawake walibakwa na wenzao wafungwa. Na katika jimbo la Kivu ya Kusini, mtanifizi karibu wahami mia tatu waliolazwa hapo awali pa Lusenda katika sekta Tanganyika walirudi katika vijiji vyao pa Bibokoboko katika milima, katika milima ya Kadiri. Watu wale walipitisha muda wa zaidi ya juma mbili pa Lusenda. Jumba la vifaa vya sanii la Gibala mtani Gungu katika jimbo la Kwilu liliunguzwa jana usiku na watu wasiojulikana. bado ni shirika la Rayala hapo nyumbani ndiyo limepasha habari hiyo. Kwa mjibu wa kiongozi wake Joakim Kusamba, zaidi ya vifaa vya sanii elfu kumi viliunguzwa. Upande wake mbunge wa jimbo Frank Gatola Mungela anapendekeza uchunguzi uandaliwe kwa kufahamu watendaji wa ajali hiyo, ajili wahukumiwa vikali. Kwa kumaliza kwa kifupi, jimboni Maniema, shirika la kutetea haki za binadamu Dynamique Debout pour le Developpement des Ankutu Lina linashutumu tabia mbaya ya waziri jimboni wa fedha mbele ya kusimamishwa kwake katika madaraka. Ni operesheni ya kuondosha fedha katika mfuko wa maeneo ya chini pamoja na pesa za malipo ya vikaratasi vya samani mwaka wa 2017 pahali pa mwaka wa 2021, ni vitendo vya magendo katika fedha za jimbo la Manyema, linasema shirika hilo la kutetea haki za binadamu Dynamique Debout pour le Developpement des Ankutu vituo vyote vya habari vya kijamii vya Radio Kapi