Wafikie popote mumejiunga na sauti ya amani Radio Okapi. Imetimu saa 11 na dakika 5. Huu ndio muktasari wa habari za leo jioni. Holdep ni jina la uchunguzi uliofanywa na Mediapart pamoja na EIC na, na washirika wake. Unafichua madai ya wawirifu wa fedha karibu dola, milioni mia moja, makumi tatu na nane kwa manufaa ya rais wa zamani Joseph Kabila. Uchunguzi huu pia unatia hatiani Bank. Chini ya sheria ya kimataifa ya kibinadamu raia na maeneo ambayo wanakimbilia katika jimbo la Ituri lazima wajisikie kulindwa huko, na ana wasiwasi wasi muratibu wa masuala ya kibinadamu nchini DRC, David Makla Klankare, kufuatia kuongezeka kwa maovu katika miezi ya hivi karibuni. Mwanzo wa maagizo ya kesi ya afisa mwandamizi wa FRDC katika msingi wa mapigano kunako Institute Bungulu mjini Beni. Swala lilisababisha kujeuriwa kwa askari polisi watano na wanafunzi watano jana siku ya kwanza humo jimbo la Kivu kaskazini. Baki pamoja nasi, ndugu Uchunguzi wa Congo Hold Up bank ya BGF imejitolea kulipa kiasi cha dola milioni makumi mane na tatu zilizotumika kama yalitangazwa jana siku ya kwanza, na waziri wa habari, msemaji wa serikali wakati wa mkutano na waandishi wa habari uliofanyika kwa pamoja na waziri wa viwanda. Tukumbushe ya kwamba Congo Hold Up ndicho kichwa cha utafiti huu uliofanywa na Mediapart pamoja na Ace na washirika wake, vyombo vya habari 17 vikiwemo RFI na mashirika matano, inahusiana na ufichuzi wa madai ya matumizi mabaya ya fedha yaliyokadiriwa kulingana na uchunguzi huu kwa dola milioni mia moja makumi tatu na mnane haswa kwa faida ya rais wa zamani joseph kabila uchunguzi huu pia unashota kilole bgf banke patrick muyaya aliongeza kuwa waziri wa sheria alikamata upande wa mashtaka kuchunguza kesi hii patrick muyaya yuko kwenye kipaza sauti cha paul matendo kuhusu bgfi banke leo sitatosha siri kwa kuambia mambo yenye ilifanyika kulikuwa majadiliano kati ya bcc na bgf ilifanyika na imepita sasa miaka mbili walikubali, na kuko majadiliano. Leo benki ilikubali kurudisha pesa karibu milioni arobaini na tatu ya dola ya kimarekani yenye ilitumizwa. Pointi ya kwanza, kuna pengele kingine cha kesi ambayo tayari iko katika ofisi ya mwendesha mashitaka mkuu. Wakati ya wapasha habari haiko wakati ya sheria, ni mambo yenye kupatikana kwa ile kesi katika pesa. La pili, kuna kesi ambayo tayari imefanyika. Waziri wa sheria aliandikia ofisi ya uendesha mashtaka tarehe ishirini Novemba. Imepita, ningeliweza kuwapatia moja ya kibarua. Alitoa amri ya uchunguzi na mashtaka, kwa sababu hatuwezi kama serikali kuweka upya wasiwasi kwa madai kama hayo, kama mujibu kwa uchunguzi huu wa Congo hold up. PPRD chama cha rais wa zamani Joseph Kabila kwenye RFI kilitupilia madai haya yote. Kiongozi mukuu wa Regideso alijieleza jana na siku ya kwanza kwa bunge la taifa kuhusu tatizo huletwa na uhaba wa maji nchini Kongo ya Kidemokrasia, mbele ya tume ya mipango ya wilaya miundombinu, posta na teknolojia mupya ya habari na mawasiliano atipeti antique. intiqe Clement Mubiya inkashama hakuweza kujitetea na aliomba saa makumi mane na mnane kuandaa jibu lake. Mabunge wanaona kuwa haikubaliki kuwa idadi ya watu inaimwa maji wakati nchi ni miongoni mwa nchi tajiri zaidi duniani katika maji safi. Madereva wengi wa magari ya uchukuzi wa umma mjini Kinshasa wanasema wamechoka na kunyanyaswa kwa huduma mbalimbali zinazohusika na kanuni za barabara. Wanasema maafisa wa polisi hurarua nambari za leseni bila sababu halali na maafisa wa wizara ya uchukuzi kuunda makosa ingawa madereva hawasilisha hati zote za magari. Hali hii iliwafanya wamoja kutazama vuguvugu la mgomo jana siku ya kwanza. Habari njema kwa wasafiri kutoka Mbujimai huko Kasai Oriental kuelekea Kinshasa au Lubumbashi huko Hokatanga. Sasa wana haki ya kilo makumi mawili ya za mizigo katika kushikilia na kilo tano za mizigo ya mkono wote. Wanasema wamezilishwa na kuvuta hatua ambayo ilitoa kilo tano pekee kwa wasafiri wa ndege wa CAA. Muratibu wa masuala ya kibinadamu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo David Makla Klankar analaani mashambulizi mapya dhidi ya raia huko Ituri. Katika taarifa kwa vyombo vya habari iliyochapishwa leo siku ya pili, alijisemea mwenyewe, ninanukuu, nikiwa na wasiwasi mkubwa kuhusu ongezeko la vitendo mbovu katika miezi ya hivi karibuni, zimelenga raia na maeneo ambapo watu wamekimbilia humo, jimbo la Ituri. Chini ya sheria ya kimataifa ya kibinadamu, ni lazima waweze kujisikia kulindwa huko, wanachama kwenye zozo lazima wati mwisho wa nukuu. Anasema analaani vikali shambulio hili jipya zidi ya raia. Mashirika ya kiraia ya, ya kimazingira yanatetea ya shughuli za usafishaji kupanuliwa katika eneo lote la mbuga ya Kauzi Biega kwa sababu ni mahali pa kujificha ubora wa makundi yenye silaha ambayo yanavuruga jimbo hili. Hili ni moja ya mapendekezo makuu yaliyotolewa na Josue Aruna, kiongozi wa shirika ya kiraia kimazingira siku ya kwanza iliyopita, katika ofisi yake kwenye barabara Residence mtaani Banda, shirikisho ya makundi ya shirika za kiraia za mazingira kuhusu shughuli za FRDC katika maeneo ya PNKB, Lemera na Katasomwa Maen Eneo haya ambayo yalikuwa chini ya udhibiti wa vikundi vyenye silaha mnamo siku za hapo nyuma. Michel Chirimwami yalikuwa mazungumzo na waandishi habari, kwa kufafanua msimamo wa shirika la raia kuhusu operesheni za kijeshi zinazofanyika katika maeneo ya mbuga ya wanyama ya Kauzi Biega, kwa kuwafukuza ndani wale wanaoharibu wanyama na mimea, na wanaostahili wapelekwe mbele ya mahakama. Josue Aruna, naomba zaidi ya nguvu kwa tendo hilo katika vijiji vya kando ya mbuga ya wanyama dhidi ya wanao makusudi kama na hayo, watu ya Kongo waongeze vikosi vya majeshi kando ya miji yote inayozunguka mbuga la wanyama ya Kauzi Biega. Tunaomba pia maservisi ya ransenyema waiongeze, wakishirikiana pamoja na raia kwa ajili ya kupana habari nzuri sana itakayosaidia serikali yetu kumalizana na hawa majamba azi ambayo wanafanya kazi ya kuchimba madini ndani ya mbuga ya wanyama ya Kahuzi Biega na kuharibu mazingira. Shirika la raia la Kivu ya kusini kuhusu mazingira linatoa angalisho kwa wale wanaoingia katika mbuga ya wanyama kwa nia ya kuvuruga amani katika eneo lote. Ni wakati wa kuwaleta mbele ya sheria, wajibu kwa matendo yao hayo. Bukavu, Michel Chimwami, Radio Kapi. Uchunguzi wa kesi ya afisa mkuu wa jeshi aliyesababisha mapigano ya siku ya kwanza katika Institute Bungulu pa Beni umeanza. Maafisa watano wa polisi na wanafunzi watano walijeruhiwa katika mapigano haya. Mwendesha mashtaka wa jeshi la Beni anamshitaki afisa huyu shambulio na kuwakamata watu kiolela. Martial Papimukiba Ye ni luteni kanali kamanda anayesimamia ujasusi wa kikosi cha 3402 rejima cha FARDC Eringeti katika wilaya ya Beni alifungwa Jumatatu na kuwekwa chini ya ulinzi kwenye ofisi ya mwendesha mashtaka wa kijeshi wa Beni kufuatia mapigano katika shule ya kisekondari ya Bungulu. Kulingana na mashahidi, afisa huyo alitembelea shule hii na bila kuzungumza na wasimamizi wa shule aliingia darasani anamosoma mtoto wake, akampiga mwalimu, hali ambayo ilipatia hasira wanafunzi walioandamana na kuanzisha vurugu. Afisa huyo pamoja na mlinzi wake alienda shuleni humo kuchukua kwa nguvu simu ya mtoto wake ambayo ilinaswa mwaka jana. Matumizi ya simu za mkononi zinapigwa marufuku shuleni wakati wa masomo. Mwalimu aliyepigwa vibaya atahojiwa leo na sheria ya kijeshi. Kulingana na vyanzo vya kisheria, mahakama ya kijeshi ya Kivu ya Kaskazini hivi karibuni italeta kikao yake hapa Beni kusambisha afisa huyo wa jeshi. Beni, Marsial Papimukeba, Redio Okapi ya tukio hili, shughuli hazikutimizwa leo katika shule za Beni. Vyama vya walimu vimeamua kusimamisha masomo hadi mwanajeshi huyu ahukumiwe. Na katika Kivu Kaskazini, mahakama ya ngome ya kijeshi ya Goma mwisho iliamua juu ya uwezo wake wa kuwahukumu wanamuziki wawili wa sanii kutoka Beni, Katembo Delfin almaarufu Idengo na Muisa Nzanzu Max, wote wame kiwa kutoheshimu mkuu wa nchi na kuvunja FRDC moyo katika operation zao jimboni hilo. Uamuzi huu uliotangazwa weekend hii kulingana na swala lililotolewa na wakili wao wakati wa kusikilizwa kwa mara ya kwanza. Mwisho wa taarifa yetu ya habari zilizotayarishwa na Peleki Pela Mondo zikasindikizwa na B Elizeti kutachivweta kwa ufundi wa Dedo Nenyanga sa na Mimikindu munaweza tena kuyafuata kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Kapi.