Asante kwako baya Chamala. Amjambo wa asikilizaji wa sauti ya oh, Imani, fuateni kwanza muhtasari wa habari za asubuhi ya leo, siku ya nne, tarehe 25 Novemba. Miili zaidi ya makumi matatu ziliokotwa hapa Chabi jana, siku ya tatu, kisha shambulizi mupya la wanaozaniwa kuwa wa ADF huko jimbo la Ituri. Ujumbe kubwa ya viongozi wa bunge la kitaifa na seneti, waziri mkuu pamoja na mshauri maalumu wa rais wa Kongo walikutanana siku ya pili na askofu mkuu wa Kinshasa Fridolea Mbongo kwa kutatua uvumi wa mambo kutangazwa katika mitandao ya kijamii ya kwamba kunatambulikana mvutano kati ya serikali na kanisa ya Kikatoliki nchini humo. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inalenga kuwa kinara wa dunia katika uzalishaji wa vitambulizi vya betri za umeme na hivyo magari ya umeme. Matamshi ya waziri wa viwanda Julien Paluku wakati wa ufunguzi wa kikao DRC Business Africa jijini Kinshasa siku ya tatu. Habari kamili. Jimboni Ituri kumeuawa wa raia makumi mawili na tatu katika uvamizi mwingine wa wanaozaniwa kuwa waasi wa ADF pale ndenge sana chabi katika Ituri na video kijiji jirani kupatikana kwenye mpaka na Kivu Kaskazini. Ushuhuda za kuambatana usema tatizo ilitokea siku ya pili, wakati wahanga, wa hanga walikuwa wakirejea manyumbani mwao kutoka mashamba na wengine waliwawa manyumbani mwao. Ushuhuda za wakaji zinapongeza kikosi cha MONUSCO kilichopo Chabi ambacho kilifaulu kuwakimbiza watu hawa wenye silaha. Tujulishia ya kwamba huko Kivu Kaskazini mashambulizi ya mara mbili kuendeshwa na waasi wa IDF yalisababisha vifo vya raia saba na kupotea kwa wengine katika maeneo mawili ya kundi la Banande Kainama, kupatikana hapa Kafeza na Vido katika mpaka kati ya Kivu Kaskazini na Ituri kulingana na mwanachama wa shirika la raia la eneo hilo Bienfe Baraka, msako unaendelea ili kubaini kama watu zaidi wameuawa, kwamba FRDC liliingilia kati kuzuia kuwawa ya watu zaidi. Na huko Kivu Kaskazini, watu wanne wameuawa, wakiwemo wanajeshi watatu na FRDC, matokeo ya mashambulizi mawili ya Maimai yaliyotekelezwa ya usiku ya jana, mengi nawe Gras Amzati katika taarifa kuandaliwa na Grevis Salumu, kwa mujibu wa Abdul Kalimire Troa mkuu wa mkoa wa Labashu, ilikuwa mwendo wa saa tano usiku siku ya Jumane ambapo wamaimai wasiyejulikana walivamia eneo la kijeshi lililoko kwenye kizuizi cha kwijeki kilichoko karibu kilomita kumi na mji wa Butembo. Baada ya mapigano, askari tatu walikufa papo hapo na silaha zao mbili zilichukuliwa na washambuliaji, zinaongeza duru zetu. Msemaji wa jeshi katika eneo la Butembo Beni, Kapteni Anthony Mwalushai ambaye tuliwasiliana naye kwa njia ya simu, anaahidi kuzungumza juu ya swala hili s wezekanavyo. Asubuhi ya Jumatano, kundi lingine la maimai mai, lilishambulia eneo la kijeshi lililowekwa hivi karibuni kwenye kilima cha Marungu katika kitongoji cha Mkalangirwa katika mji wa Butembo. Baada ya saa moja ya mapigano, duru za kijeshi hunena kwamba maimai mai moja aliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa. Kanali Mozebo Epapi Masebi, kamanda wa FARDC mjini Butembo, anasema wanajeshi wake wanaendelea kudhibiti sehemu hii ya mtaa ya Vulamba ambayo ilishambuliwa kwa mara ya kwanza na wanamgambo wiki iliyopita nikiripoti toka Butembo. Mimi ni Grasa Mzati, Radio Kapi. Ni leo siku ya nne tarehe makumi mawili na tano Novemba huenda kuzinduliwa rasmi siku kumi na sita za uharakati dhidi ya unyanyasaji wa kijinsia. Kwa ajili hiyo Radio Kapi inazindua mfululizo wa ripoti kuanzia leo. Serikali ya Kongo kupitia wizara yake ya jinsia, familia na watoto ilichukua umiliki wa tukio hilo kwa ushirikiano na UN Women Shirika la Umoja wa Mataifa lililoanzishwa tangu Julai mwaka wa elfu mbili na kumi ili kukuza usawa wa kijinsia na uwezeshaji wa wanawake duniani kote. Gereza la Malemba Nkulu huko Holo Mami lilifungwa kwa zaidi ya miaka mitano hasa kwa sababu ya kuzorota kwake. Claude Kiasangolo, kiongozi wa shirika la raia la Malemba Nkulu akiungana na Jean Gandu. Ile gereza ya Malemba, wabeleji walijengaka iliharibika, wa viongozi mbalimbali waliamua ya kama ilikuwa vema kuchugua wafungwa na kuwapeleka kwenye gereza ya uamuzi wa gazi za juu hapa Malemba. Lakini ile chumba ni dogo sana, naweza chukua watu tisa, lakini ndani utakuta zaidi ya watu ishirini na tano. na kitu ingine inasikitiza, wakaji garo moya inayochugua litre makumi mbili inachiliwa pembeni kwa jili ya kufanya choo kubwa na choo ndogo, na ile nyumba inawakimbiza kila mara. Wale wafungwa tunakutanisha wale wanaouwa watu wengine na wale wanao wabaka watoto wa chini ya miaka kumi na mnane. na kwa hiyo asosiete civile, force vive kituo ya Malemba ina wasi wa viongozi mbalimbali wa jimbo la Olomami kwa kuya kujenga na kutengeneza ile fasi ya kuwachunga wale wafungwa iliyo achiwa na wabeleji. Tuelekee sasa humo jimbo la Kivu Kusini, ambako gereza kuu mtaani Kabare limebaki bila wafungwa wake mia mbili na makumi matano wote wamehamishiwa katika gereza kuu la Bukavu tangu jana, tarehe makumi mawili na tisa Novemba, kiini kuharakisha kazi za mabadiliko ya gereza la Kabare katika jimbo la Kivu viongozi wakuu wa taasisi za kisiasa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika hatua ya kutafuta amani na Kardinali Fridolin Ambongo, ya mbongo. Ujumbe kubwa ya viongozi walienda wali siku ya pili jioni kukutana na askofu mkuu wa Kinshasa. Katika mazungumzo yao walikatisha uvumi wa mambo kutangazwa katika mitandao ya kijamii ya kwamba kunatambulikana mgogoro kati ya serikali na Kanisa Katoliki. Alisisitiza kiongozi wa bunge la kitaifa Christophe Mboso Nkodi Mpwanga. Taarifa ya Michel Kifindangoi kwa usomi wa Jacques Mkonkole. Baada ya zaidi ya masaa mawili ya mazungumzo yaliyofanyika katika makazi ya kardinali huko Limete, rais wa bunge alikumbuka hali ya kawaida na ya aina hii ya ziara kwa yule ambaye kila mutu anaona kwanza kama baba wa kiro. Christophe Mboso alinena ya kwamba walikuja kwa sababu ya uvumi unaotawala katika mitandao ya kijamii ilikuja kubalishiana kufafanua mambo fulani, kwa sababu kuna watu ambao wanataka kutumia jina la kanisa kufanya chochote. Kardinali Ambongo kwa upande wake amefurahi kuheshimiwa kupokea wasimamizi wakuu wa taasisi kuu za nchi kwa kubalishiana mawazo. ilikuwa ni fursa kwetu kufafanua mambo na kuenea kwenye misingi mipya. kanisa na jimbo, tuko katika huduma ya watu sawa. ni kwa nia yetu kufanya kazi pamoja, ili kusonga mbele, ili watu wetu waweze kuishi kwa heshima Rajia, kuanzia sasa kwa misingi mipya mwisho ya kumunuku. Katika mkutano huu wote walionyesha kuwa hakuna tatizo kati ya serikali na kanisa Katoliki hapo awali. Kuna nia kubwa ya kuendelea na ushirikiano wao kwa usawi na watu na kwa maendeleo ya kanisa Katoliki nchini Kongo, kama vile walishuhudia shauri la wakatoliki wa Kongo kalsese na wizara ya protestanti, wa protestanti milapro wanashutumu hati ya kuonekana iliyotu mwa kwa Jean Bosco Lalo kiongozi wa CALCC kutoka kwa mwendesha mashtaka katika mahakama ya Kinshasa Gombe. Kulingana na msemaji wa mashirika haya mawili katika mkataza wa vitendo vyao vya kiraia, tabia hii imekwisha kumalizika, alisema mwakili Herve Diakese kwenye redio Okapi jana siku ya tatu. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inajiweka katika nafasi zaidi na zaidi kama nchi sulu katika mpito wa kiikoloja na nishati, na leo inalenga kuwa kinara wa dunia katika ujalishaji wa vitangulizi vya betri za umeme na hivyo magari ya umeme matamshi haya ni ya waziri wa viwanda, wakati wa ufunguzi wa kongamano la DRC Africa Business mjini Kinshasa, ilikuwa jana siku ya tatu. Sauti cha utafiti ya Bloomberg unaonyesha wazi kwamba kuwekeza katika sekta ya betri ya umeme nchi Marekani, gharama inakaribiwa kuwa karibu dola milioni 11, wakati nchi ya China, gharama ya uwekezaji katika sekta ya betri ni dola milioni 112 na kwa mwisho Ulaya sawa nchi ya Poland ambayo gharama ya uwekezaji katika sekta ya betri ya umeme inakadiriwa kuwa dola milioni makumi sita na tano. Kwa upande mwingine, aina ileile ile ya uwekezaji, utafiti wa Bloomberg ulionyesha kuwa gharama nchi DRC inakadiriwa kuwa dola milioni makumi tatu na tisa, hama mara tatu chini kuliko Marekani na China. Kwa hivyo zana mpya DRC nchi ya ufumbuzi, DRC ni nchi bora katika sekta ya betri ya umeme. Kumbuka kuwa kikao cha DRC Africa Business Litafungwa leo siku ya nne. Wakati huo huo, pia mkutano wa haki za kiume chanya pia utafanyika ambao utashuhudia ushiriki wa wakuu wa nchi na wajumbe wa, wa serikali wa Umoja wa Mataifa. Ni katika hali hii ambayo Rais mupya wa Zambia Hakainde Hichilema amefika nchini Kongo tangu siku ya tatu mjini Kinshasa. Na huko Kasai, liwali wa jimbo anatangaza janga la homa ya manjano katika eneo la afya la Bulape huko mweka kisha kupata matokeo ya sampuli kuchukuliwa na mgonjwa mmoja, Jedone Pieme anakamata hatua za kuzuia maambukizi ya homa hii ya manjano ambayo inaletwa na kuumwa na mbu. Na ni ndipo hapo tumekomesha taarifa yetu ya habari. Unaweza tena kuyafuata kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.