Asante kwako Jean-Marc matwaki mofelele dijano. Amjambo wa sikilizaji, oh, a sauti amani fatani. Kwanza vichwa vya habari za asubuhi ya leo, siku ya tatu <tipos> tarehe 17 mwezi wa 11 Ingalikuwa mzuri amani ionekane nafasi yote ya eneo la Beni. Ombi la bunge la watoto kwa wahusika, wakipongeza polisi na jeshi kwa juhudi ya kazi kutambulikana sehemu hiyo ya Kivu ya Kaskazini. Bajeti ya franga makongomani miliardi makumi mbili elfu mia moya na saba huenda kutumika kwa uboreshaji wa kijamii, kurejesha mani mashariki mwanchi, sansa ya watu wote na ufadhili na pia elimu bila malipo, alijitetea ya waziri mkuu wa Kongo Sama Lukonde Kyenge mbele ya bunge la Taifa. Zilizinduliwa siku ya kwanza ghala la kisasa huenda kuweka chanjo na bidhaa nyingine ya Wizara ya Afya mjini Kisangani katika jimbo la Chupa. Karibuni, ndugu msikilizaji. Habari kamili. Bunge la watoto la Kivu Kaskazini linakaribisha utulivu uliopo katika mji wa Beni kutokana na juhudi za polisi na jeshi. Kiongozi wake anataka hali haye ienee katika miji mingine za Beni. Taarifa ya Mark Mabofimbo, kwa usomi wa Philbert Balolagi. Zaidi ya mwezi sasa mji wa Beni umepata ukimya fulani, mashambulizi ya silaha hayajarekodiwa tena kama hapo zamani. Kwa upande wa polisi na jeshi inaripoti kuwa doria zimeongezeka kulifanyika mahali pale ambako kulikuwa ukosefu kadhaa wa usalama. Spika wa bunge la watoto katika mkoa wa Kivu la Kaskazini ameliomba jeshi kuongeza juhudi zake katika maeneo mengine ambako visa vya ukosefu wa usalama vinaendelea kuonekana. Jules Mate asema, tungependa ukimya huu uendelee kila mahali isipokuwa mji wa Beni tu, na kufika hata katika vijiji vya eneo la Beni, kwa sababu sasa iko katika eneo ambalo kuna kesi ya hofu ya vita na kupoteza maisha ya binadamu ni jambo la kusikitisha. Kwa vijana tunasema lazima tushirikiane tuseme, wakati wote tunapowaona maadui wa raia, jeshi lazima lijipe juhudi ya tahadhari za vijana. Hii pia ni kipengele ambacho kitaonekana kutokana na masikilizano kati ya raia na jeshi. Mwisho wa kumunukuu. Jules Mate anatoa wito kwa vijana kutojihusisha na udanganyifu na kuunga mkono hatua zilizochukuliwa kwa uongozi usio wa kawaida. Kitu kimoja pekee cha afya cha Kisunga kiliteketezwa wakati wa shambulio la mwisho la waasi wanaodaiwa kuwa wa ADF pale ufalme wa Bashu. Kulingana Chongo Kamala, msemaji wa mashirika ya kiraia Beni, watu elfu nane hawawezi tena kutibiwa aliongea na Marc Marufimbo. Hivi sasa ni tatizo kubwa ndani ya eneo la afya la Kisunga. Tukisema kuhusu tarakimu, wako watu yapata elfu mnane hawana mahali pa kupokelea matunzo. Yaliyopitika usiku ule ni ya kutisha. Tuliona wanawake watatu wala zaidi walilazimishwa kuzalia mbugani, vile kituo chao cha afya kilichomwa. Ni ajabu tena ajabu. Jambo la huzuni ni kuona eneo nzima la Kisunga hatuna polisi wala askari. Wakazi wanaachiliwa pale wenyewe, hatari zote zikiwatazama. Labda viongozi wa vyombo vya usalama wanatusikia, ili kutumwe hata kikosi kimoja cha waskari wa jeshi. Waziri Mukuu Jean-Michel Samalukonde alitetea siku ya kwanza kwenye bungi la kitaifa bajeti ya franga ya Kongo miliarde makumi mbili elfu mia moya na saba kulinganishwa na dola miliarde makumi mbili kwa mwaka feza wa elfu mbili na makumi mbili na mbili. Katika hotuba yake waziri mkuu anaona kutakuwa mwongezeko wa kiuchumi wa asilimia tatu nukta sita mwaka wa 2022. Bajeti hiyo imeonyeshwa kwa usawa wa mapato na matumizi kwa kiasi cha miliardi kumi ya franga za Kongo, ni kama kuongezeka asilimia makumi na moja nukta nane kulingana na bajeti ya 2021 ishirini na inafanywa na bajeti pamoja inayohesabiwa kwa miliardi elfu kumi na tisa na sabini nukta tatu ya franga za Congo, bajeti ya nyongeza ya miliardi mia nne na tisa nukta tisa ya franga za Congo, ekaunti zisizo za kawaida miliardi elfu moja mia mbili arobaini na tisa nukta nane ya franga za Congo, alijulisha waziri mkuu Sama Lukonde. Anasimamia kwenye mapato ya forodha juu ya kuwekwa kikamilifu kwa ya kuhusu uchimbaji madini pia serikali kujihusisha na kulipisha kodi ya binafsi IPR kutoka watumishi wa serikali. Ukimwamini waziri mkuu, ni kwamba kuongezeka huko kwa budget kutasaidia hasa kwa kuingiza au kuwatoa watumishi wa serikali wa jeshi, polisi, pia kwa kusimika kutolipwa kwa masomo ya msingi. Hata hivyo wanabunge wengi wanalaumu ile hali ya viungo vya siasa nchini kupora ma ya serikali ambamo mna rais wa taifa na bunge vinavyobeba vyenyewe sehemu kubwa mno ya bajeti hiyo kwa manunguniko ya ulinzi wa taifa majimbo na sekta za kijamii za msingi. Na huko Bandundu, mji mkuu wa jimbo la Kwilu, wafanyakazi wa ukaguzi wa mkoa wa mtaa huo wanalalamika juu ya kutolipiwa mafao yao ya kazi ambayo ni haki yao, kama walisema kupitia mwakilishi wao Jean Bosco Budimbu. katika lewa kwa vyombo vya habari kwa ajili ya kuangaziwa na naibu waziri mkuu wa mambo ya ndani, wanalaani zuluma ya mkaguzi mkuu wa wilaya ambaye huleta tatizo haya kunung'unika kwenye shirika la husika na kazi kuu ya wakongwa. dans ce natif tuona lazima president angalie pendant dix ans yenye medari ilunga legerer medari ilunga anakanusha mashitumа hizi zote zinazotolewa azidi yake kwenye microphone ya jordan blaise shindani kambala kazi ya cgt ni kufanya ba etude ni kusuventa makazi premiere chose il fallait tuna tafuta ma emploi kani ile tunapasha kugarde mwa cgt na ma poste kani ile doezi kuwa mwa cgt alors en 2016 wakati tuna identity Na katika jimbo la Chopo, gala la kisasa lililogatuliwa kwa kuweka chanjo na vidhaa vingine ya Wizara ya Afya, Usafi na Kinga lilizinduliwa siku ya pili na liwali kwa muda wa jimbo Morris Abibu. Ilikuwa mbele ya mwakilishi wa UNICEF nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Edouard Begbeder Jacques Mkonkole. Jengo hili limejengwa katika eneo la hekta 1 karibu metri ishirini kwa kuingia airport Bankoka, vifaa na samani na ni pamoja na sehemu tatu muhimu: vyumba vya baridi ine na uwezo wa zaidi ya metri kubi mia tano, eneo kwa ajili ya ukifaidi pembejeo, dawa na bidhaa zingine metri kubi 1720 na jengo la utawala. Mwakilishi wa UNICEF nchini DRC Edward Bekbeder alijulisha kama jengo hilo itawezesha kupokea na kuhifadhi chanjo na bidhaa nyingine za afya kwa majimbo ya mashariki ya nchi na kuimarisha munyororo baridi ili kufanya chanjo bora wanawake wajawazito na watoto wadogo. Akipokea fungua kwa mwakilishi wa UNICEF, Gavana Morisa Bibusakapela aliahidi kuilinda jengo hilo na kutumikishayo kama na huko Kivo Kaskazini, ni zaidi ya wakazi elfu mia tatu wa magharibi mwa mji wa Goma pamoja na sehemu ya mtaa wa Nyiragongo hivi karibuni watapata maji safi ya kunywa ya kutosha, kutokana na mradi wa miaka tano ulioanzishwa na CISR. Mkataba wa makubaliano ulitiwa saini jana, siku ya pili, kati ya liwali wa jimbo jenerali Constant Dima na mkuu wa programu wa sis Kaskazini. Mwisho unaonesha kuwa muradi huu wenye bajeti ya dola milioni makumi mane utatekelezwa kwa hatua kadhaa. Wilaya zinazofaidika ni pamoja na Keshero, Ndosho, Mugunga na Lakver, magharibi mwa mji wa Goma, lakini pia eneo la Muya na Rusau katika mtaa wa Nyiragongo ambayo kulingana na seisere inakabiliwa na ongezeko la watu siku hizi kufuatia haswa migogoro ya kivita. Aksante kwa kuwa pamoja nasi katika taarifa iliyoandaliwa na Peleki Pela Mondo, ikisindikizwa na Elize Chikota Chivweta kwa ufundi wa Jean-Claude Nsiala na Polidor Basunga na Lengoy, na watakia asubuhi ya mani. Gazeti hii imepatikana kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Kapi yote.