A oh, Amjambo wasikilizaji wa, wapendwa, imetimu saa 11 na dakika tano mjini Kinshasa, saa 12 na dakika tano mashariki mwa nchi. Fuateni habari kwa kifupi. FRDC na UPDF wamezunguka maeneo la ADF katika eneo la Beni humo jimbo la Kivu Kaskazini. Zaidi ya tani elfu moja za kibidhaa zilizogandishwa zimewasili hivi punde huko Matadi Kongo Central kwa fedha za serikali yenyewe, hii kwa mujibu wa vyanzo vya kuaminika vilivyo karibu na Wizara wa Uchumi wa Taifa Jean-Marie Kalumba. Hakuna kisa cha ugonjwa wa Ebola ambacho kimerekodiwa katika maeneo ya eneo la afya la Beni. Alihakikisha mratibu wa mwitikio huu katika ukanda huu uko jimbo la Kivu Kaskazini. Maelezo zaidi punde. Naam, jeshi la FARDC na jeshi la Uganda lilishambulia maeneo ya wasi wa ADF pale kichifu la Watalinga, mtaani Beni, mpakani mwa Uganda mapema asubuhi. Maelezo ya Marcel Papi Mukeba. Ndugu za nyumbani pa Watalinga zinaeleza kuwa shambulizi hilo lilifanywa na jeshi la Uganda kwenye ngome za ADF zilizoko katika eneo la Kichanga karibu na Madina. Taarifa inayohakikishwa na msemaji wa jeshi la Uganda, Jemadari Flavia Biekaso anazungumzia Luteni Anthony Mwalushai, msemaji wa Operation Sokola ya kwanza, anatoa wito kwa wananchi kuwa na utulivu, akibainisha kuwa jeshi la Kongo linaendelea na operation katika eneo hilo. Kwa ngambo yake kwenye Twitter, Patrick Muyaya, msemaji wa serikali ya Kongo, anazungumzia hatua katika tamasha na jeshi la Uganda. Beni, Martial Papi Mukeba, Radio Okapi. Huko Ituri, mapigano yamekuwa yakifanyika tangu siku ya kwanza kati ya FRDC na kundi la basi la Kudiko pale dera na libi kwenye barabara ya kitaifa nambari makumi mawili na saba mtaani Jugu. Vyanzo vya kuambatana vilitangaza idadi ya vifo vya muda ya watu makumi mawili na nne ikiwa ni pamoja na washambuliaji kumi na sita wa Kudiko na majeuri kadhaa. Trafiki pia imesimamishwa kwenye sehemu ya Bunia Mahagi kwa sababu ya operesheni za kijeshi. Tunabaki katika Ituri tusemeti, idadi ya vifo kutokana na shambulio la hivi punde zaidi la wanamgambo wa Kodeko kwenye soko cha ame mutaani Mahagi imeongezeka kumi na munane wamekufa kwa hiyo mashirika ya kiraia yametangaza siku tatu za mji bila kazi, kwa kushutumu mashambulizi ya mara kwa mara ya washambuliaji wa Kodeko. Kwa upande wake, msimamizi wa kijeshi anatoa wito kwa watu kuwa utulivu, Marsial Kisabia Mundu. Maduka, soko, masomo na ofisi zimoja za serikali hazikufungua milango yake siku ya pili, pale kwa mtaa ya Mahagi ni kama Ngote, Jegu, Gonyeri, Mahagi Port na Mahagi Senta hali hii imeonekana pia mpakani kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda, ngambo za Goli na Karombo, kwenye ofisi za serikali azikufungua milango. Waandaji ya maandamano hii wamesema ya kwamba wamesikitika sana na mauaji ya watu kumi na mnane kwa kijiji Ame. Kati ya watu hawa kunakuwa rahia kumi na saba wenye waliunguzwa na polisi mmoja, watu pia kumi na mbili waliumizwa vikali. Wametoa wito kwa wa etat de siege ili wakubaliane na uwajibu wao. Ndani ya matangazo yake, administrator ya mtaya Mahagi amehomba na raia kufanya kazi kama kawaida. Kanali Jacques di sanoa amekumbusha wakaji wote ya kwamba mikutano ya umma na maandamano ambayo imepashwa kuvuruga hali ya usalama imekatazwa wakati hii ya uongozi isiyokuwa ya kawaida, yani etat de siege. Nikiripoti kutoka Bunya, mimi Martial Kizabiamungu, Radio Okapi. Habari njema za kiuchumi katika gazeti hili. Muda mfupi kabla ya sherehe za mwisho wa mwaka, zaidi ya tani elfu moja za chakula zimewasili hivi punde huko Matadi, Kongo Central kwa kutumia feza za serikali. Hayo kwa mujibu wa vyanzo vya kuaminika vilivyo karibu na waziri wa uchumi wa taifa Jean Marie Kalumba. Ni mara ya kwanza kukabiliwa samaki hayo chini ya mkataba uliotiwa saini kati ya serikali ya Kongo na Namibia. Paul Matendo katika usomi wa Grasa Mzati, kulingana na huduma ya mawasiliano ya waziri wa uchumi wa kitaifa Jean Marie Kalumba. Huu ni uwasilishaji wa kwanza wa tani kadhaa za samaki itwao kwa jumla Thompson ambazo zitafurika katika soko la DRC na haswa mjini Kinshasa. Duru hizo, hizo hizo zinaongeza kuwa mchakato huu utaendelea juhudi zinajumuishwa ili kujibu kwa mahitaji ya wakongomani kuhusiana na bidhaa hizi. Serikali iko na jitahidi kujibu kuhusu maagizo mengine, zinanena duru zetu. Watu kadhaa walifurahishwa na kuwasili kwa samaki hiyo katika mji wa Matadi, miongoni mwao gavana wa muda, meya wa Matadi, wajumbe kutoka wizara ya uchumi wa kitaifa, pamoja na uwakilishi wa waagizaji wa vyakula. Kulingana na waziri wa uchumi wa kitaifa, samaki kutoka maji ya Namibia ni kwa ajili ya kupiganisha bei ya sawa. Kibandiko kwa lazima huko Kinshasa. Wenyezi wa Kinshasa walipata msongamano mkubwa wa magari jana, siku ya kwanza, tarehe na 29 Novemba, kwenye barabara kuu ya mji mkuu. Msongamano hii ya trafiki iliongezeka na vizuizi vingi vilivyowekwa na Direction Generale des Recettes de Kinshasa DGRK, pamoja na polisi wa kitaifa wa Kongo kukagua magari yote ambayo bado hayajanunua nunua vinyete zao, kulingana na Jean-Jacques Tembele mkurugenzi anayehusika na uokoaji katika dijerka. Jean-Jacques Tembele Buku anafasiria usuru huu hauhusu magari yaliyowekwa katika mzungumuko wa mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na moja magari yaliyowekwa katika mzunguko wa miaka kabla au sawa na mwaka wa elfu mbili na makumi mawili pekee ndiyo yanahusika. Udhibiti wa bunge d alikamatwa katika siku zijazo. Katika seneti, ukosefu wa maji ya kunywa ni wasiwasi mkubwa kwa maseneta. Uamuzi wa kualika mkurugenzi mtendaji wa Regideso ilichukuliwa wakati wa kikao cha jana, siku ya kwanza ambacho pia kilipitisha kifungo baada ya kifungo, sheria inayohusiana na watu wanaoishi na ulemavu. Seneti pia ilitangaza kukubalika kwa masuala wa ulinzi na uimarishaji wa turathi za kitamaduni. Mkaguzi mkuu wa mkoa wa EPST Sud Kivu ya kwanza ameanzisha miradi ya ujasiria amali na mazoezi ya kitamaduni wa kwa wanafunzi wa kiufundi wa kibinadamu. Maelezo zaidi nawe Michel Chirimwami katika taarifa ya Mradi huo uliotekelezwa kwa kuwezesha wanafunzi wanaosomea katika mikondo ya kiufundi kutia masemi katika matendo. Wanafunzi wa mikondo ya kilimo na ufugaji, kilimo na uvuvi, wanatoka kufanya kazi zao za mikono katika ofisi ya inspection kwa msaada wa mainspekta. Ndiyo anahakikisha inspekta mkuu wa jimboni kwenye shule za msingi, sekondari na za ufundi Kivu ya kusini ya kwanza, bwana Joseph Diangenda. Tumsikilize hapa. Tunafanya mradi mbalimbali, kunakuwa miradi ya kufuga kuku zaidi ya elfu moja mia nne na hiyo tulitia, ni juu ya nia mbili au tatu. Ya kwanza ni juu batoto benyee masomo zabo hazina maulae kwa kufanyizia pratiki, wakiwa bafanyizia hapa kwetu kama vile inspektion na mukadre, pia kubaletea ile mafikiri ya kuweza kukua ba entrepreneur, bapate namna gani ya kuanza kuwaza gisi ya kukeyema proje masiku za usoni, na ya tatu ni kwa ajili ya kuweza kuangalia kama tunaweza tukaizitie kwa masomo zote, kila batu bakuwe na ile autonomie finansiere. Ya pili ni proje ya miti, tulitia miti mbalimbali mbali. Ya tatu ni kuweza kusaidia pia ile option pesh yenye uh, batoto abana kwenyewe wanaweza kufanyizia pratique hiyo, tukatia kaje flotante mulaki Kivu. Tujulishe kuwa miradi hiyo haifaidii tu wanafunzi bali wanachuo wa mayunivasiti za hapa katika mafunzo ya agronomi, kilimo, uvuvi na ufugaji. Bukavu, Mishel Chirimwami, Radio Kapi. Habari njema hii huko Beni, hakuna kisa cha ugonjwa wa Ebola ambacho kimerekodiwa katika maeneo ya eneo la afya la Beni. Mratibu wa mwitikio huo anawapongeza watu wa huduma za afya kwa udhari wao. Marke mao fimbo. Daktari Michel Tosalisana, mkurugenzi wa chumba cha kugombanisha janga la Ebola katika maeneo kiafya ya Beni, aliyasema hii siku ya kwanza wakati wa uanzisho rasmi ya kampeni ya kuchanjwa mara ya pili dhidi ya janga ya Ebola mjini Beni. Kuaminiana naye hii ni matokeo ya uhamasishaji ya wakaaji iliyowasukuma kupokea kwa moyo mkujufu chanjo hicho, ili kunyimia fursa upanuko wa janga hii. Kwake kuongeza kwamba chanjo cha hivi sasa ni ya nguvu sana, kwani tayari yamekubaliwa kwa ngazi zote za utaratibu ya afya. Daktari Michele tosali sana alisema kwamba ni tangu tarehe thelathini mwezi Oktoba uliopita ndipo hakurikodiwi hata mgonjwa mmoja wa janga la Ebola katika maeneo ya kiafya ya Beni. Kwake kupongeza waganga na kuwapa hongera wakaaji, kwani walikubali kuhamasishwa, lakini pia walikubali kuchanjwa. Aliongeza kusema pia kwamba mamia ya watu waliogusana na wagonjwa, ikiwa walisambaratika katika jamii, walionekana na walikubali pia kuchanjwa. Matokeo yake ni kwamba maeneo ya kiafya ya Beni hairikodi mgonjwa wa janga lile. Ila daktari Michele Tosali sana awalika wakaaji kuwa wangalifu kwa kanuni zote za afya waliotolewa na waganga na wasiibwe zamu, ili kunyimia fursa upanuko wala uwepo wa janga lile tena kwa maeneo. ni kiripoti toka Beni. Mimi ni Mark Mako Fimbo kwa niaba ya Radio Kapi. Mwisho wa taarifa yetu ya habari. Akisanti kwa kututega sikio. Mnaweza tena kuyasikiliza kupitia mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.