Radio Kapi. Asante kwa kuwa nasi wengi. Katika jimbo la Ituri, watu saba walifariki wakati wa mapambano mwisho wa wiki iliyopita, kati ya askari jeshi wa FARDC na wahuni wa ADF katika kijiji masome mtani humo shambulio hiyo mpya ilisababisha wasiwasi katika kituo cha biashara cha Komanda kwenye kilomita 10 na nafasi ya mapambano mjini Butembo katika jimbo la Kivu ya kusini ya kaskazini. Gari moja iliyosafirisha chakula cha wahami iliunguzwa siku ya Mungu usiku na vijana katika kijiji cha Kasisi. Usiku huo huo gari zingine zili za mlolongo huo zilijaribiwa kuunguzwa upande wa, wa mtaa wa Kiondo. Na jimboni Kivu ya Kusini, idadi ya wagonjwa wapya wa kolera imepanda mno katika eneo la afya la Misisi pande la kusini ya mtaa wa Fizi. Kiongozi wa shirika la raia la huku ame tangaza idadi ya watu makumi mawili na moja waliofariki tangu mwisho wa wiki iliyopita. Na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Katika jimbo la Ituri, Watu saba walifariki, miongoni mwao wanamgambo wawili wa wa ADF wakati wa mapambano mwisho wa wiki iliyopita na askari wa FRDC katika kijiji Masome mtani humu. Shambulio hiyo mpya ilisababisha wasiwasi wasi katika kituo cha biashara cha Komanda kwenye umbali wa kilomita kumi na nafasi ya mapambano. Kiongozi wa fek anashutumu kuwawa kwa mfanya biashara mmoja, wakati shirika la raia laomba uchunguzi uzidishwe. Mengi nawe Ezekiel Muzalia. Wakaaji wengi wa senta la uchuruzi pa Komanda Makayanga na kandokando kando, wanaendesha kazi za mlimo kwenye kijiji Masome inayopatikana kwenye kilomita kumi porini kwenye barabara Komanda Bunia. Siku ya sita iliyopita walimaji wa moja waliokuwa wakijielekeza huko walishtukwa na milio ya masasi ya watu wanaofananishwa na waasi wa ADF wanaoketi eneo huko. Watu watano waliuawa miongoni mwao kiongozi makamu wa shirika moja la wachuruzi nda ya tarafa la Irumu linalopatikana pa Komanda. Duru za kufanana hizo zafahamisha ya kwamba watu wengine walipelekwa nafasi pasipojulikana na waasi hawa. Walichoma pia pikipiki piki mbili na kuteketeza kwa moto manyumba za walimaji. Jeshi ilipoarifiwa lilifuatilia wahuni wale kwa ajili ya kukomesha manyanyaso yale. Wakati wa mapambano, jeshi la taifa lilitimua waasi wawili. Kiongozi wa shirika FEC Komanda anajulisha ya kwamba wakaaji wanaishi ndani ya woga kwa sababu ya kuweko kwa kundi hilo la wanamgambo porini hatujapata maoni yake msemaji wa jeshi la taifa ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia Radio Okapi. upande wa jimbo jirani la kivu ya kaskazini vijana wa eneo la butembo beni wanaombwa kujiunga pamoja na kuunga mkono wakuu wa kiserikali kwa kushiriki katika juhudi za amani ndiyo masemi ya siku ya mungu mjini butembo ya ujana wa kanisa la kikristo esese zaidi ya vijana mia moja, wakuu wa makanisa pamoja na wakiserikali walihudhuria kwenye ibada hiyo. Mafasirio ya Dani Ndaliko, kiongozi wa ujana wa kanisa hilo esese pa Butembo, mbele ya makofoni ya Grace Amzati. Lengo ilikuwa mbili. Ya kwanza ilikuwa kuweza kupatia tena matumaini vijana ambao wanaishi huku kwetu Butembo Beni, ndani ya hali ya uchafu ya kuchinjwa, ndani ya hali ya kuteswa, wana vidonda ndani ya moyo. Ya pili tulikuwa na lengo ya kuweza kuombea wa autorite wetu ambao wako na jipiga kuweza kutafuta solution zaidi sana eta de siege ambayo tunakuwa nayo hapa kwetu. Tumeiombea ili Mungu aweze kupitia ndani ya hiyo eta de siege iweze kuleta solution na kukemea wale wote ambao naweza kupita ndani ya etadeie kusudi waweze na kumplike tenasituaiodavantae sababu kuna wale ambao wanaweza kuprofite ndani ya eta de sige, ili waweze kukomplike situation davantage puku kwetu Beni Butembo. Alors Mungu awakofontre vijana, waache tu kukritike waache kusema na wako mbali na wanaikala, lakini waweze kuelewa ya kwamba wana pia role à jouer ndani ya hii kazi, waikale ku kurefleshir namna gani wanapaswa kusaidia serikali yetu kutafuta masolution kwa magumu mbalimbali ambao tunatraverse ndani ya nchi yetu. Etubaki katika jimbo la Kivu ya kaskazini kwa kuulisha kwamba gari iliyosafirisha chakula cha wahami iliunguzwa siku ya Mungu usiku na vijana katika kijiji cha Kasisi kwenye umbali wa kilomita makumi tano mashariki mwa Mutembo, mtaani Beni. Usiku huo huo gari zingine za mlolongo huo zilijaribiwa kuunguzwa upande wa mtaa wa Kiundu. Habari imehakikishwa na Joakim Vyagula, kiongozi wa mtaa huo ni gari zilizokuwa na chapo la PAM na kutumikishwa moja kwa moja na Karitas Goma. Ajali hiyo ilitokana na habari zenye kupelelezwa kuhusu shambulio ya wahami wa ADF katika maeneo yale. Na mbunge wa taifa Jadot Mangwengwe anaomba Wakongomani wote waunge mkono operesheni za pamoja za kijeshi zenye kuendeshwa na FRDC na majeshi ya Uganda. Ndivyo alisema mchaguliwa huo wa Beni, akiomba wenzake wanabunge wa taifa wafanye uwezekanavyo kwa utimizi wa bajeti ya majeshi. Na katika jimbo la Maniema, hali ya kiutu ya wakaaji wa maeneo ya fya ya Salumu Basi, Kidibunga na Kapea katika sekta ya wa Wamaza mtani Kabambari ni yenye kushurutisha. Mbunge wa jimbo Tieri Badi Sungu Kamwanga anapiga yowe kwa manufaa wanamemba wa jamaa hizo waliokimbia mapambano kati ya askari kutoka jimbo la kivu ya Kusini na wa maimai mai. Hawa walienda moja kwa moja porini na wengine katika vijiji jirani. Thierry Badisungu Kamwanga anajifasiria mbele ya makofoni ya Florence Kizalunga. Muda wa siku yenye inapita hapa, tumeenda kusikia vita yenye inaenda kujiinua huku ku sekteri ya Wamaza na huko kusekteri pia ya Kabambare baombo entre d'abord wa soda wenye wametokea huko ku Sud Kivu wosi huku kusekteri ya bangu bangu Kabambare baombo wenye wamajimaji wao kwa wao wameenda kupikana, me population inaenda kupatikana mwiyo shida, wamekimbia wameacha migini yao, wametoka wana kitu wengi, wameenda porini, wengine wanakimbia mamigini mbalimbali, hata wengine kuomba soutien ya wa collegue depute wote pour que tukamate une resolution ama rekomandacion ya kwenda kutruve solution kui probleme. Dieu merci, a lunanimite wa depute wote wamevote yo rekomandacion ya kuomba li gouvernement provincial i prende mamezure necessaire dabord jua kumaliza hiyo insecurite mu teritoire ya Kabambare ensuite jua kusaidia awa wadeplace wa yo vita yenye imepitikana huko Kabambare muda wa siku yenye imepita. Jimboni Kivu ya Kusini, idadi ya wagonjwa wapya wa kolera imepanda mno katika eneo la afya la Misisi, pande la kusini ya mtaa wa Fizi. Kiongozi wa shirika la raia la huko Mishi Muzaliwa ametangaza idadi ya watu makumi mawili na moja waliofariki tangu mwisho wa wiki iliyopita. Idadi zingine zilitolewa na muuguzi mkuu wa kituo cha afya cha kiserikali cha Misisi, akiwa pia mwakilishi wa mkuu wa eneo la Kimbi Lulenge huko Misisi, afuataye ni Amisi wa Amisi, aliojiwa kupitia simu na Fisto Ngoma Mayabala. kuna wagonjwa saba ambao walifariki mitaani na mmoja amefariki hapa kwenye kituo cha afya, na ninaendelea kufanya utafiti kwenye vituo prive ambao tunavyo kwenye maeneo ya kwetu, na tayari nimekuta kuna wagonjwa wengine ambao wako Eh, ni kusema wagonjwa ni wengi, ni wengi sana. Kipindupindu -pindu ku, kuzuka hapa Misisi ni uchafu, kwa sababu wachimba madini ni wengi sana, nafasi ni ndogo. Sasa hawana utaratibu huko ambapo wanachimba madini, hakuna hakuna vyoo. Sasa wanafaa ana nyamba ovyo ovyo. Sasa mvua wakati iliponyesha ikaleta hiyo uchafu kwenye visima, na wakati watu walipotumia maji moja kwa moja kipindupindu ikaripuka. zia ndio sant a Kimbi Lulenge wakatutumia kiwango fulani ya dawa, lakini dawa ambazo walizotuletea ni ndogo kufatana na raia ambayo tunayo ni sisi. Kuna maiti ambayo tuliona wanaifunga kwenye pikipiki wanaibeba Bukavu hiyo ni vibaya zaidi, kwa sababu tumepiga marufuku kugusa ama kubeba maiti ya mtu ambaye amekufa na kipindupindu eh. Huo utakomesha matangazo yetu ya habari ya jioni um, lakini munaweza endelea kuyasikiliza kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Okapi. Na kabla ya kufikia hapo, jueni kwamba korti ya uvunjo ilimtolea kiongozi wa UNC Vital Kamerhe hii siku ya kwanza uhuru kwa mdaa ni habari inayohakikishwa na wasaidizi wake wa karibu pamoja na duru zingine, hata kama mshutumiwa mwenyewe hayaarifiwa kupitia kibarua chochote.