Radio Kapi. Oh, kapi. Etuna tunawakaribisha na kuwatakia usikilivu mwema wa matangazo yetu katika jimbo la Tchopo. Miezi ine kisha ukosefu wa umeme kutokana na matatizo ya kiufundi katika bwawa la Tchopo, umeme umerudishwa siku ya pili usiku hata hivyo, kuna matatizo kwa kujibu, kwa lazima wakaji wote wa mji wa Kisangani. Jimbo ni Kongo Central, wafunga walikimbia katika gereza kuu ya Boma siku ya pili usiku, ni idadi ya makumi mawili na mnane tano walishikwa, amejulisha meya wa mji wa Boma. Na katika jimbo la Sankuru swali la uongozi limepata jibu kisha kuondoshwa kwa liwali wa zamani Joseph Stefan Mukumadi. Wizara ya mambo ya ndani ilituma kibarua kinachopatia Paul Chabilo madaraka ya uongozi kwa muda. Nam, tuanze na habari kutoka mji wa Kisangani huko jimboni Chopo, miezi ine kisha ukosefu wa umeme kutokana na matatizo ya kiufundi katika bwawa la Chopo, umeme ulirudisha siku ya pili usiku. Hata hivyo kuna matatizo kwa kujibu kwa lazima wakaaji wote wa mji wa Kisangani. Malezo mengi nawe Jacques Mukonkole. Usindizi wa umeme huo umekuja baada ya baadhi ya vipimo vilivyofanywa siku moja kabla na wahandisi wa SNEL. Baada ya kufanikiwa, mkurugenzi mkuu wa SNEL alianzisha rasmi kundi la tatu. Shukrani kwa ukarabati huu, SNEL sasa inaweza kuzalisha megawati munane. Alfons Kitambala, mkuu wa mkoa wa wa SNEL, alinena kwamba kuna vifaa kutoka kila mahali, kutoka Afrika Kusini, zingine kutoka mkoa wa Katanga. Hii ndiyo imefanya iwezekanavyo kuweka kikundi tena kwenye huduma kwenye tandao wananchi wamefurahi na kurejea kwa umeme katika mji huo, kama ilivyoelezwa na mkuu wa kazi Brino Mambenga, tuna munukuu: sasa ninaweza kufanya kazi nyumbani na kompyuta yangu, ninaweza kutoza simu yangu, watoto pia na televishen. Hiyo ndiyo inanifurahisha, miezi ine bila umeme. Pia itasaidia waendeshaji wa kiuchumi. Wakati huo huo, makarta moja moja moja zinakosa umeme kufuatana na wizi ya masinga ya umeme na uharibifu wa makabina ni kwa hiyo mkurugenzi wa SNEL Alphonse Kitambala ametoa wito kwa wananchi kuwa mecho na kuchunga vifaa vya SNEL ambavyo ni urithi wa kitaifa. Kumbuka kwamba SNEL inakaridia megawati makumi ine mahitaji ya mji wa Kisangani katika nishaji ya umeme mji Kisangani. Jacques Mkonkole, Radio Okapi. nayeliwali wa jimbo la Okatanga alioneshwa siku ya pili gari kubwa iliosafirisha katika magendo singa za umeme na vyuma mbalimbali Uchunguzi unaendeshwa kwa kufahamu mwenyeji gari hiyo na vifaa hivyo. Taarifa ya jangano kutoka Lubumbashi inasoma na mwenzetu wa Butembo, Gras Amzati. Kwa mujibu wa duru za usalama, lori hilo lilinaswa Ijumaa iliyopita katika kituo cha mpakani cha Mukambo, wakati likikaribia kuvuka mpaka na kuingia nchini Zambia. Lori hili lenye usajili wa kigeni lilikuwa na singa za umeme za shirika SNEL na kiasi za shaba. Dereva alikimbia na kuacha gari lake. Uchunguzi unaendelea ili kumpata miliki wa lori hili na washirika wake wote, alituambia waziri jimboni wa mambo ya ndani Jean Lumbwe. Anaomba ushirikiano wa wakaaji kuwakemea wale wote wanaohusika na tendo hii na kuwakemea pia wale wote wanaohujumu vifaa vya SNEL ili kufafanua jambo hili, aliahidi kupeleka kesi kwa upande wa mashtaka haraka sana, ili kuharibu kundi mzima ya watu hawa. Kumbuka kuwa kutokana na wizi wa mara kwa mara wa singa za umeme, vitongoji kadhaa vinanyimwa umeme kwa muda mrefu. Kampuni kadhaa hazitumike mzuri, na zingine zinatumikisha jenereta. Hii inamaanisha kwamba gharama za ziada zimekuwa zikiwachukiza wasimamizi wa kampuni hizi. Mikutano mingi iliandaliwa wakati wa kipindi cha saba cha kongamano la biashara Makutano siku ya pili mjini Kinshasa. Maswali kuhusu uongozi wa vinyume katika usaidizi wa utamaduni, namna gani ya kufaidisha vijana kwa kupandisha uchumi, pamoja na uhusiano na usaidizi mpito wa nishati na kadhalika. Kwa kifupi, jimboni Kongo Central, wafungwa walikimbia katika gereza kuu ya Boma siku ya pili usiku, ni idadi ya makumi mawili na mnane, tano walishikwa, amejulisha meya wa mji wa Boma Marie Jose Niongo Nswami. Amefasiria kwamba wafungwa walivunja dirisha kwa kukimbia, wengine wanatafutiwa na mashirika ya usalama, amejulisha meya wa mji wa Boma. Jimbo la Kivu ya Kusini. Kabla ya kufikia jimbo la Kivu la Kusini, kuzueni kwamba hakuna sheria nchini DRC inayokataza kutolea uhuru kwa muda kwa mtu aliyeiba hazina za serikali. Hayo ni maneno ya wakili Jean Claude Katende, kiongozi wa Azado, anayeshutumu upashaji mbaya wa habari katika swali la kiongozi wa UNC Vital Kamerhe. Kiongozi wa Azado anasema wanasiasa wengi walisema kwamba mtu aliyeiba pesa za serikali hawezi faidishwa na uhuru kwa muda, ijapokuwa sivyo na jimboni, Kivu ya Kusini. Jimbo la Kivu ya Kusini lina matatizo mengi kuhusu vitendo vya kulipisha kisasi kutokana na shutuma za uchawi, wahanga wakiwa wanawake. Tangu mwanzo wa mwaka huu, shirika la wanawake wa vituo vya upashaji wa habari lilihesabu zaidi ya vitendo 335 na wanawake 13 waliunguzwa na kuuawa moja kwa moja. Mengi nawe, Jean Kasami kutoka mji wa Bukavu. Hii ni ripoti ambayo imetolewa na muungano wa wanawake wa pasha habari katika jimbo la Kivu ya Kusini, AFM. Ni katika mpango wa siku kumi na sita za kupinga dhuluma dhidi ya wanawake. AFM Kivu ya Kusini ilichunguza kesi za namna sawa zaidi za ya 300 ajili ya kuleta mchango wake. AFM aliandaa meza ya duara kuhusu vitendo vya mateso na hasa mauaji dhidi ya wanawake wanaoshtakiwa kuwa wachawi. Musika na mipango Eliane Polepole, tumeandaa kikao kuangalia namna gani tunaweza kuchukua mbinu sote pamoja, ili ya kupinganisha hiyo hasa hiyo uuaji ya wanawake ambao wanashutumiwa uchawi. Tuangalie namna gani polisi, askari, watetezi wa haki za binadamu wanaweza kuwakinga hao wanawake ndani ya jamii wakuu viongozi wakuu wa makanisa kusudi pamoja tufikiri kuhusu namna gani kuwakinga hao wanawake ambao wanakuwa kushutumiwa uchawi. Mtengamano wa Kalonge katika mtaa wa Kalehe unachukua nafasi ya kwanza ukiwa na kesi munane, na Sange mtaani Uvira inachukua nafasi ya pili ikiwa na kesi sita. Bukavu, Jean Kasami kwa niaba ya Redio Kapi. Kwa kifupi, jimboni Ituri, Usaidizi wa Monisco uliruhusi kuopoa maisha ya watu wengi na hata kupunguza uharibifu wa viwanda ni wakati wa shambulio za mwisho za wanamgambo wa Kodeko katika eneo la wahami la Roe mtaani Jugu na katika kijiji cha Ame mtaani Mahagi, wamejulisha wakuu wa kiasili wa maeneo yale. Askari jeshi wa Umoja wa Mataifa wanaendelesha msako kwa kulinda raia mbele ya vitusho vya makundi ya silaha, wanasema wakuu wenyewe. Hatimaye katika jimbo la Sankuru swali la uongozi limepata jibu kisha kuondoshwa kwa liwali wa zamani Joseph Stefan Mukumadi. Wizara ya mambo ya ndani ilituma kibarua kinachopatia Paul Chabilo madaraka ya uongozi kwa muda. Uongozi huo umepambanisha liwali makamo na waziri jimboni wa mambo ya ndani aliyetajwa na liwali aliyeondoshwa Joseph Stefan Mkumadi, ijapokuwa kipengele 116 cha sheria ya uchaguzi kinaruhusu liwali makamu kuongoza kwa muda kama liwali anazuiliwa wala anashutumiwa wala tena kufukuzwa, amejulisha mwakili Jimmy Bashile, kiongozi wa shirika la SDH. Mwisho wa kipindi hiki cha habari bali, munawezaendelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Radio Kapi.