Karibisha wasikilizaji wapendwa, na mi nawatakia mwaka mpya wa amani. Pamoja na sauti ya amani redio kapi yenu, karibuni kwa habari za kwanza mwaka huu. Kwanza muktasari wa habari za asubuhi ya leo, siku ya kwanza, tarehe kumi mwezi wa kwanza mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na mbili. Leo siku ya kwanza huenda kukumbusha ukweli juu ya uamuzi unaotarajiwa katika kesi ya mauaji ya Rusi Mukendi hapa mji wa Kinchasa. Mwanzo wa sherehe ya mazishi ya Askofu Tarsisi Chibangu hapa mjini Kinshasa leo siku ya kwanza kwa muda wa siku tatu, amesema anayesimamia kilio hicho Gilbert Kankonde Malamba. Ofisi ya kituo cha uchunguzi wa volkano mjini Goma ilipata tangu mwisho wa wiki hii vifaa vipya vya ufuatiliaji wa volkano Nyirangongo na Nyamulagira humo Jimbo Kivu Kaskazini. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu ya habari. Usikilivu mwema. Na, kwa kifupi tujulishe ya kwamba mahakama ya kijeshi ya Kinshasa Matete itatoa uamuzi wake leo siku ya kwanza, katika kesi ya mauaji ya Rosi Mukendi, mwana harakati huyu wa vuguvugu la raia debu Lekongo, aliyeuawa mjini Kinshasa wakati wa maandamano ya amani ya kamati ya uratibu ya walei sels -Se. Amri ya kuarisha kesi inathibitishwa. Uamuzi huu baada ya kusikilizwa kwa kesi hiyo mnamo tarehe tatu Januari iliyopita. Kuna matarajio mengi kutoka kwa vyama vya kiraia tangu kulipuka kwa bomu la kienyeji mjini Beni usiku wa makesha wa Noeli, liwali wa jimbo la Kivu Kaskazini aliamua kuanzisha doria ama muda wa kutotoka nje pasa moja usiku pale mji wa Beni na Butembo. Wakazi wa moja wa Butembo, mji huu wa kibiashara, wanakaribisha hatua hii, lakini wengine wananungunika mengi. Nawe Sadiki Abubakar, ujumla ya watu ambao tuliowahoji wa wamesalimu hatua yake liwali wa jimbo yenye lengo ya kulinda raia, lakini wengi kati yao wameshtumu muda ya kuanzisha duria wakinene ya kuwa pa saa moja ya usiku bado wakazi wameendesha shughuli ya maisha. Mkazi huyo ni moja ya wenyezi mgahawa ama restauran mjini Butembo 19 ni karibu sana waklienti wanazoea kufika 7h e alo 19h ikonaenea kila mutu na haya pata kiazi yenye taendelesha maisha yake mbele. Alo, inaomba wakubwa wajifunze namuna gani watie mamiziri yenye tasaidia populasyo kwenye sekta za maradio na televishen. Kuna wengi waliobadili mipango zao hata kufuta zengine ili kufunga mlango kabla ya saa moja ya usiku. Jeremi Kiaswekera, akiwa kiongozi wa Radio Salama hapo mjini Butembo, amedai kufungwa kwa fundi wa mitambo wake usiku wa sherehe ya Bonane akitoka kwenye redio. Baada ya kulala kwenye jela, jamaa huyo alikombolewa na pesa idadi ya dola mia moja mbalimbali. Mbali na hayo, kuna pia wakaazi wengine hapo mjini Butembo ambao doria hiyo haitatizi kazi wala mipango zao. Tokea Butembo, Sadiki Abubakar. Sherehe za mazishi ya askofu Tarsisi Chibangu Chishiku, askofu wa dayosisi ya Mbujimai na kiongozi wa bodi ya wakurugenzi wa vyuo vikuu vya Kongo huenda kuanzishwa leo siku ya kwanza mjini Kinshasa. Alifariki katika kituo cha afya cha chuo kikuu cha Kinshasa mnamo Disemba tarehe makumi mawili na kenda mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na moja akiwa na umri wa miaka makumi mnane na nane ya kuzaliwa. Programu ya mazishi yake imegawanywa katika siku tatu na maziko yatafanyika ya siku ya tatu tarehe kumi na mbili Januari mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na mbili Gilbert Kankonde Malamba ambaye anatoa programu katika kipaza sauti cha Richard Junior Kamunga. La premiere journee c'est ce lundi, siku ya kwanza tarehe kumi tutatoa heshima za kitaalamu, kisayansi na kitamaduni. Heshima hizi zimeandaliwa katika chumba cha makumbusho kitaifa la Kinshasa kuanzia saa nne hadi saa kumi na mbili za jioni. Hivyo hizi ndizo heshima zitakazotolewa kwake kitaasisi pia na wataalamu. Kutafuatia heshima za kisayansi kwa uhamasishaji na mashuhuda kutoka kwa wanasayansi kutoka maeneo yote. Askofu ameweza kuendesha kazi yake kuanzia teolojia kutoka kwa sayansi tarajiwa hadi sayansi ya neva. Siku ya pili yaani tarehe kumi na moja ambayo imetengwa kwa ajili ya sherehe rasmi itafanyika chini ya uangalizi ya Mheshimiwa Rais wa Jamhuri la Kidemokrasia ya Kongo. Heshima hizo zitafanyika katika chumba cha wabunge kuanzia saa tano ya asubuhi, na majishi yenyewe yatafanyika Jumatano tarehe kumi na mbili kunako parokia ya chuo kikuu cha Notre Dame de la Sagesse Mugomo mukali kunako chuo kikuu cha Badolito Uniba kuanzia leo, siku ya kwanza, kama iliyoamuliwa na wanasayansi cha taasisi hii mwishoni mwa mkutano wao mkuu uliofanyika siku ya sita iliyopita, ambapo uliwashirikisha wakuu wa kazi wasaidizi wakutubi na wengineo. Wakifuata nyao za wenzao huko Kinshasa, chombo cha kisayansi cha Uniba kili amua kusitisha kazi mara moja hadi matokeo ya mafanikio ya madai yao kati ya benchi ya umoja wanasayansi na serikali kuu. Mwakilishi wa waalimu wa Uniba Fostin Gboto alifafanua kupitia simu ya Paul Richard Malengela. Uh, ni siku ya posho wakati wa mkutano mkuu wa shirika ya kisiansi, mkutano ulioamua kufuata nia hizo za chama cha kitaifa cha mashirika ya kisayansi. Ndiyo, huko Uniba kulikuwa na ufunguzi wa mwaka mpya vyovikuu lakini inakusudiwa kufuata nyanyo za tangazo iliyotolewa na chama cha kitaifa cha shirika ya kisayansi ambayo iliamuru mgomo kavu kwa sababu walimu hawatwi vizuri. Kuna walimu ambayo wanafanya kazi na hawajachanwa, kuna wale ambayo hawamechanywa lakini hawayalipwa, watu ambao wanalipwa sio kulingana na safu zao, wa chef de travaux ambayo wamelipwa kama wasaidizi. Unajua kwamba mapendekezo iliyotolewa na wenzetu yanatuhusu sisi sote, tunaweza kukubali kufanya kazi lakini hatuwezi tu kufanya kazi kwa furaha. Tunafanya kazi ili kuwa na kitu fulani, kwa sababu tuna majukumu, tuna watoto ambao pia wanapashwa kusoma, kwa sababu watoto wa walimu hawakuwa tofauti katika kulipa ada za kitaaluma na mambo mengine. Tukiendelea na habari za vio vikuu, tujulishe eti wakuu wa kazi na wasaidizi wa ISP mbanzangungu waliungana na wenzao mjini Kinshasa kufanya mgomo kavu kwanzia leo, siku ya kwanza tarehe Januari mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na mbili. Katika hotuba kwa wapasha habari siku ya Mungu, wahusika na kisayansi wanajitetea kusema sababu ya hali mbaya ya kijamii na kitaalamu ambayo wametumbukizwa kwa miaka kadhaa kwa kurudilia kazi. Wanadai pamoja na mambo mengine kutoka kwa serikali malipo katika daraja la kisheria la wasaidizi na wakuu wa kazi. Tamko lao linasomwa na mkuu wa kazi Samba yuko kwenye kipaza sauti cha nanaplirish mambo no. Sisi wanachama wa shirika la kisiasa wa ESP, mbaza ngungu, kutokana na hali mbaya ya kijamii na kitaaluma ambayo umeingizwa kwa miaka kadhaa, kwa kuzingatia tamko la umoja wa elimu ya juu na chuo kikuu cha mwisho ya mwezi unayopita, kwa mtazamo wa harakati za mgomo wa jumla uliotangazwa na umoja wa kitaifa wa wakuu wa kazi na wasaidizi wa DRC katika Sinakas, na kwa vyama vingine vyote vya kitaaluma vya elimu vya ya juu na chuo kikuu tunaamua kuingia katika harakati kavu ya mgomo wa jumla kudai ya fatayo kulipwa kwa wasaidizi na washefu de travaux wote, hiyo ni kusema asilimia makumi tano kwa msaidizi wa kipindi cha kwanza na asilimia makumi saba na tano kwa chef de travaux ikalinganishwa na mshahara wa profesa kamili la reduction systematique de l'ecart entre le corps academique et le corps scientifique <tune> Huko Kivu Kaskazini, kituo cha uchunguzi wa volkano ya Goma OVGE, kilipokea wikendi hii sehemu la pili la vifaa vya ufuatiliaji wa vulkano mbili hai za msururu wa Virunga, Nyiragongo na Nyamulagira. Huu ni mchango kutoka kwa serikali ya Kongo kwa kuruhusu taasisi hii kufuatilia vyema volkano zinazotazama mji wa Goma, alisema kiongozi mkuu wa OVGE, Profesa Muhindo Adalbert. Miradi kadhaa iliyofadhiliwa kwa ajili ya Kasai Oriental haijawa na matokeo chanya kwa maisha ya watu wa jimbo hilo. Kauli hiyo ilitolewa wakati wa mkutano na waandishi wa habari uliofanyika jana siku ya Mungu na waziri wa utafiti wa kisayansa na kiteknolojia. Kwa mujibu wa Jose Mpanda Kabangu, ni lazima miradi yote irudishwe na watekaji wachukuliwe hatua za kisheria. Aksanti kwa kuwa pamoja nasi katika taarifa hii iliyoandaliwa na Ben Kabamba ikasindikizwa na Richard Junior Kamunga ikawafikia kwa ufundi wa Dedo Nenyangasa. Mnaweza tena kuyasikiliza kwenye mitandao ya kijamii ya redio Kapi.