Hamjambo wasikilizaji wapendwa wa sauti ya mani, ifuateni muktasari wa habari za jioni kutayarishwa na Radio Okapi. Raia oh, wa Rwanda waliokimbia chanjo ya kulazimishwa dhidi ya COVID-19 Nchini Rwanda na wanaotafuta kifadhi huko Ijwi walirudishwa kuwa ojana na mamlaka ya Kongo kwa kushirikiana na wenzao wa Rwanda. Watu watatu walikufa huko Butembo wakati wa maporomoko ya udongo katika machimo ya kuchimba kokoto baada ya mvua kubwa katika eneo hili la Jimbo la Kivu Kaskazini. Shirikisho wana memba ya Asbele Zibulameso vinabainisha kuwa siasa na uhalali unaonekana kuwatetea walioshindwa kwa mradi wa Bukangalonzo na kuomba kufunguliwa kwa kesi hii katika mahakama ya hakimu, sababu mahakama ya katiba imetangaza kutokuwa na uwezo. Karibuni. ele ya yote tujulishe ya kwamba Jean-Marc Kabunda alijiuzulu uzulu leo siku ya tano tarehe 18 Januari kutoka makamu wa kwanza wa rais wa ofisi ya bunge la kitaifa. Alitangaza kwenye akaunti yake ya Twitter leo Nafanya uamuzi wa kujiuzulu kama makamu wa kwanza wa rais wa bunge, hivyo kufungua ukarasa mpya wa historia ambao utaandikwa kwa jasho la uso wetu, ambao utatiririka kila siku tunapokabiliwa na uonevu, udhalilishaji na mateso, kama tunaweza kusoma kwenye akaunti yake ya Twitter. Alijiuzulu siku mbili baada ya matukio ya kupinga walinzi wake waliolaumiwa kwa sehemu ya walinzi wa jamhuri, alipokunywa silaha kwenye Avenue Pwalure na maafisa wa polisi waliopewa jukumu la ulinzi wa kiongozi wa muda wa UDPS. E, baada ya kunyang'anywa silaha askari wa ulinzi wa jamhuri, mitandao ya kijamii ilitangaza uharibifu wa nyumba ya Jean-Marc Kabund katika mtaa wa Limete, kilichoonekana kuwa msafara wa azabu wa kitengo maalumu cha ulinzi wa rais. Kama tulisema hapo mwanzo, takribani raia mia moja wa Rwanda waliokuwa wakitafuta nafasi ya kuishi huko Ijwi walikataliwa jana na mamlaka ya Kongo kwa ushirikiano wa karibu na wenzao wa Rwanda. Raia hawa wa Rwanda walikuwa wameanza kukanyanga ardhi ya Kongo wakiwa katika vikundi vidogo kusini mwa kisiwa cha Ijwi kuanzia siku ya Mungu iliyopita, wakisema kwamba walikuwa wakikimbia chanjo ya kulazimishwa dhidi ya COVID 19 nchini Rwanda. Kurudishwa kwao kulifanyika katika hali gani, Jean Kasami? kurudishwa nchini mwao kwa watu hao kulifanyika katika hali ya maelewano kamili baina ya viongozi wa Kongo na wale viongozi wa upande wa Rwanda. Viongozi wa Rwanda walisema hawakuelewa sababu iliyosukuma raia hao mia moja kutoka kwao na kukimbilia Ijwi, hasa vile wote walikuwa wadhehebu moja, eti wanakimbia kuchanjwa zidi ya Covid 19 kwa kushurutishwa. Duru zetu za hapo Ijwi zinasema kuna wachache walitaka kwepa ili wasirudishwe Rwanda wakisema wanahofia usalama wao. Balozi wa Rwanda nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alijizuia kutoa mafasirio yoyote, lakini hapo mbeleni, siku ya tatu iliyopita, Vensa Karega alifahamisha mshangao wake kuona wananchi wenzake hao walisema wanakimbia chanjo, ijapo Covid ni kila mahali na chanjo inaendeshwa popote akaongeza kusema kwa sasa Rwanda imekwisha wachanja asilimia arobaini ya wananchi wake kukisalia asilimia makumi sita ambao hawajapewa chanjo dhidi ya coronavirus. Bukavu Jean Kasami Radio Kapi. Kituo cha utafiti cha kukuza amani, demokrasia na haki za kibinadamu Sepado Kinakaribisha kukamatwa kwa mmoja wa viongozi wa wasi wa ADF, Benjamin Kisoke Ranyo, kwa mratibu wake mtetezi Omar Kavuta. Kukamatwa huku Kutasaidia kuzofisha harakati za ADF. Anaeleza kwenye maikrofoni ya Andre Kitengi. Tulipopata taarifa hii ya kushikwa kwa bwana Benjamin Kisokeranio, tumeweza kufurahi kuona ya kuwa ni jitihada ambazo jeshi za UPDF na FRDC na ujasusi wa nchi hizi imefanya ili kuweza kuzofisha kundi hili la kigaidi la ADF, sababu Benjamin Kisokeranio sio tu moja wa makamanda wa hii kundi lakini pia ni moja ndani ya vichwa vinavyopangilia mambo ndani ya kundi hili, yaani ni mtu ambaye amehusika katika ujasusi wa, wa chama na kuweza kutafutia kundi hili la kigaidi wafadhili wa, wa kifedha, na kushikwa kwake kutaweza kuzoofisha kundi lenyewe. Tunafikiri, tunafikiri pia vyombo vya sheria vya Kongo vitaweza kumpeleka kizimbani huyu Benjamin Kisokerani ili ajibu kwa hayo mauaji ambayo inaendesha kila kukicha, na kundi la ADF mauaji dhidi ya raia katika miji ya Beni, wilaya za Beni, Irumu na Mambasa na kwingineko katika mashariki ya Kongo. Huko Beni kufuatia visa vya malipuko ya migodi na mabomu yaliyotambulikana katika maeneo ya umma, huduma ya mgodi wa Monusco Beni UNMAS, kupitia meneja wake wa operation Jacob Benijo, inatoa wito kwa wazazi, walimu na wanafunzi kuwa waangalifu, kuzungumza kila siku na watoto juu ya hatari ya migodi ili kuwakinga na ajali katika mkoa wa Beni. Watu watatu wamekufa na uharibifu kadhaa wa mali, matokeo ya muda ya mvua kubwa iliyonyesha kijijini Butembo siku ya nee mengi pamoja nawe b Florida Kaambo. Waasiriwa wote ni wanawake wenye umri wa kati ya miaka makumi tatu na tano na makumi tatu na nane wanaoishi katika kijiji Musimba katika tarafa la Lubero ambalo linashiriki mpaka na mji wa Butembo katika sehemu yake ya kusini, walishangazwa na maporomoko ya udongo Walipokuwa wakifanya kazi katika machimbo ya mawe katika kata Malende, ilikuwa tu baada ya mvua kubwa iliyonyesha jijini, anaripoti Oster Kateri. Kiongozi wa kata hiyo anasema shughuli zozote za uchimbaji mawe zimepigwa marufuku katika eneo hili tangu miaka miwili sasa, kufuatana na vifo vya watu wengine wawili katika mazingira sawa. Mbali na uharibifu huu wa kibinadamu, nyumba kadhaa pia ziliharibiwa katika kata Ngere mtaani Kimemi. Mvua hiyo hiyo ilikuwa msingi wa kukatwa kwa umeme kwa ujumla katika miji ya Butembo na Beni siku ya ine kwa masaa fulani, anaripoti Filemon Musavuli, mwasiliani wa kampuni ya Energi du Nord Kivu ENK inayosambaza umeme katika miji hiyo miwili. Nikiripoti kutoka Butembo. Mimi ni Florida Kahambu, Radio Okapi. Kivu Kaskazini, mutaani mwa Masisi, shule kadhaa za kichifu za Bahunde zinatishwa kuporomoka hii ni kwa sababu ya ngambo moja, matukio kadhaa ya mafuriko katika mabonde yenye msongamano; ngambo ingine sababu ya mito iliyojaa, hasa katika kipindi hiki cha mvua. angalau ya jana siku ya nne kwenye Redio Kapi na msingi wa shirika la kiraia ya eneo la Muvunyi Shanga katika kichifu cha Baundi na gafla, shule hizi za msingi na sekondari ziko katika hali ya dharura na lazima tuingilie kati kwa mujibu wa chanjo hiki saa makumi manne na nane baada ya kupita kwa mvua iliyoambatana na upepo mkali katika mji wa Nyunzu, ofisi ya wilaya inabainisha kuwa hali mbaya ya hewa imeporomosha nyumba mia moja uzio kadhaa wa viwanja na shule mbili kwenye mraba. Uharibifu huo ulitokea hasa katika vitongozi vitano kati ya vitongozi kumi na sita mwa Nyunzu kati tuko kilomita mwa mbili magharibi mwa Kalemie katika jimbo la Tanganyika. Wamemba wa shirika Zibula Meso la pale Kwango wanadai kufunguliwa kwa kesi ya Bukanga Lonzo katika mahakama ya uvunzo sababu mahakama ya katiba imejitangaza kuwa haina uwezo. Dondo kutoka kwa tamko lao limetolewa kwetu na Filbert Balolage. Kundi la Zibula Meso, la zibu la meso, linatoa short ya ufunguzi wa mara moja wa kesi ya Bukangalonzo Agro Industrial Park katika chumba cha mahakama kuu. Mahakama ya kikatiba imejitangaza kuwa haina uwezo, inaonyesha bila utata kwa maoni ya kitaifa na kimataifa ambayo ni hakimu wa asili wa rais wa zamani wa jamhuri na waziri mkuu wa zamani kwa makosa ya sheria ya kawaida yaliyofanyiwa wakati wa utekelezaji wa majukumu yao. Vibolameso, vijana wa jimbo la Kwango, wanawaomba wafanyakazi wa, wa Kwango kukesha na kusimama inapobidi. Kuongoza vita hivi ya kurejesha ukweli. Katika jimbo la Manyema, Askofu Unda Yemba Gabriele, msimamizi wa kitaifa wa SSE, alichaguliwa jana siku ya nne tarehe 13 Januari kuwa kiongozi wa jimbo la Kindu wa kanisa la Kristo nchini Kongo, SSE Manyema. Ahadi mupya zilizochaguliwa zinafanywa kazi kwa kipaumbele cha kujenga upya sinodi ya mkoa. Kanisa la Kiorthodoksi la Ugiriki la Kananga lina askofu mkuu mupya. Imependeza kwa heri ya papa na patriaki Theodore wa pili kumchagua mnamo tarehe kumi na mbili Januari hii kwenye sinodi takatifu, Aritoni Ilunga Musungai, kuwa askofu mkuu wa Kananga. Aliteuliwa na heri ya kipapa na patriaki wa Alexandria na Afrika yote Theodore wa pili, kasisi mkuu wa askofu mupya ulioanzishwa wa Goma mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Ofisi ya mwisho alishikilia kabla ya kuwa askofu mkuu. Mwisho wa taarifa yetu ya habari. Akisantuka ya kuwa mtutega sikio, pamoja na sauti ya amani, redio Kapi.