wa sauti ya amani imetimu saa kumi na moja na dakika tano za jioni humu studioni mwa Radio Okapi Kinshasa, saa kumi na mbili na dakika tano jimboni Kivu Kaskazini. Ifuatayo habari kwa kifupi. Kiongozi wa mahakama aliona si vyema kuwafikisha na kuwasikiliza watu waliotajwa na meya Paul Mwilambwe kuhusu kuawa kwa Floribert Shebeya na Fidel Bazana akitumiwa uwezo wake wa kiakili na kutaja sababu yoyote. Mtetezi Pita Ngomo wa upande wa wahanga huenda kutoa maoni yake, kama tutasikia baadaye. Kambi ya wanajeshi kuwa pale vilima vya Kakungwe na Mulongwe viliharibishwa na wanamugambo wa Mai Mai mai, aseme msemaji wa jeshi wa kazi za sokola ya pili mjini Uvira kusini mwa jimbo la Kivu kusini. Kwa sasa wakazi wamerudilia shughuli zao kawa kawaida. Ishara nzuri kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi ya mji wa Mbandaka. Rais Felix ametimiza ya ahadi yake kuhusu mwangaza wa umma katika eneo hilo la Equateur. Ushuhuda ya wakazi wa Mbandaka, baki pamoja nasi ndugu. Tufungue taarifa yetu na habari husema ya kwamba mahakama kuu ya kijeshi ilitupilia mbali pande za kiraia katika kesi ya mauaji mara pili ya watetezi wa haki za binadamu Floribe Shebea na Fidel Bazana kwenye kikao cha Kazara leo siku ya tatu katika gereza la kijeshi la Ndolo. Vyama vya kiraia vya familia ya Shebea na Bazana viliomba kujitokeza kwa watu wote waliotajwa na mshtakiwa Paul Mwilambwe haswa seneta wa maisha Joseph Kabila katika hukumu yake ya awali, kiongozi wa mahakama aliona si vyema kuwafikisha watu hawa kwenye kesi hiyo, ikizingatiwa kuwa anatumia uwezo wake wa kiakili, na hakutaja sababu yoyote, akizitaka pande zote kuanza maombi yao mnamo tarehe makumi mbili na sita Januari. Tunamusikiliza majibu ya vyama vya kiraia kuhusu swala hili, pamoja na mutetezi Pita Ngomo kwenye kipaza sauti cha Jeff Ngoi. Kiongozi kwa misingi ya masharti ya kifungu cha 249 cha sheria ya mahakama ya kijeshi anaona kuwa haifai kuwaita mahakamani watu hawa wote ambao tumewaomba na wengine. Katika hatua ya sasa hatuwezi kuomba, tumeomba kuahirishwa ili kuweza kushauriana nasi na kuandaa hoja yetu ya usikilizaji huu. Kifungu cha 249 cha kanuni ya mahakama ya kijeshi kinampa kiongozi wa chumba ya kile kinachoitwa mamlaka ya hiai lakini ni katika hali ya kipekee na mwelekeo wa mijadala, kwa sababu sisi katika barua yetu tuliyoiandikia mahakama kuu tulirejelea vifungo vya kifungu cha kumi na nne cha mkataba wa kimataifa unaohusiana na kazi za kiraia na kisiasa ambazo kwa kweli zingeondoa mamlaka haya kutoka kwa kiongozi. Rais Felix Antoine Tshisekedi Chilombo atachukua usimamizi wa Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Afrika ya Kati. CEAC -e akimogombo wa jirani yake Denis asungwesu. Makabiliano hayo yalikusudiwa kufanyika leo siku ya tatu tarehe 19 Januari mwaka elfu mbili na makumi mawili na mbili, kando ya kazi ya mkutano wa makumi mbili wa wakuu wa nchi na serikali wa kanda hiyo unaofanyika Brazzaville. Honore Misenga Kalala ameleta mujibu kupitia sauti ya Jean-Baptiste Ntonga. Muungano wa kiuchumi wa nchi za Afrika ya kati umeundwa tarehe 18 Oktoba mwaka 1983 sawa sawasawa na miungano za eneo hiyo kama Sadek, Komesa na Sedeao. Muungano huo uliundwa ukiwa na lengo la kurahisisha mpango wa kushiriki kiuchumi barani. Kwa hiyo CEAC ingepashwa shurulika na uinuzi na uboreshaji wa uhusiano bora na maendeleo kamili katika nchi hizo za Afrika kati, katika sekta zote za shughuli za kiuchumi na za kijamii, ni kama katika sekta za viwanda, uchukuzi na mawasiliano bora na nishati. Nchi zote zina azotambuliwa na Umoja wa Mataifa katika sehemu ya Afrika kati ni wanamemba Angola, Cameroon, Gabon, Guinea Equatorial, Republique Centrafricaine, Republique Democratique du Congo, Republique du Congo, Sao Tome et Principe na Chad. Ofisi kuu ya muungano huo yapatikana na Libreville huko Gabon. Tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano CEEAC imeshurulikia uboreshaji na uongozi wake ili ikuwe muungano wa kiuchumi wenye nguvu na ambao waweza kupambana vizuri na shida za kisasa. Huko Kivu Kusini kulitambulikana hali ya utulivu kwa saa chache mjini Uvira baada ya oga, kutokana na milio mipya iliyosikika tangu jana usiku, siku ya pili kwenye milima inayoangalia kituo cha biashara cha Mulongwe na Kakungwi mengi nawe Fiston Ngoma. Wazazi wengi hawakuwacha watoto wao kwenda shule. Usafiri wa umma ulipunguka na Biashara zilifunguliwa nyuma asubuhi ya leo. Hii ni siku ya tatu mfululizo ambapo jiji la Uvira linaishi kwa hofu kubwa. Wakazi wanasema wanaofia kuharibika kwa dhamana iwapo kutokana na shambulio katika mji wa Uvira. President wa shirika mpya la kiraia Andre Biadunia Mashaka alisema, wakati risasi zinapiga filimbi katika mji ni raia ndiyo waasiriwa na pia kwa sasa watu wanasitasita kuhusiana na shughuli za kibiashara. Jumatatu iliyopita raia watatu walipigwa risasi kutoka kwenye milima inayoinukia mji, lakini FRDC inahakikisha kuwa kila kitu kiko chini ya udhibiti wa jeshi la taifa. Msemaji wa jeshi Uvira Major Jedoneka Sereka alisema washambuliaji walijipenyeza mjini kwa sababu ni watoto wa mwingine walienda Kakungwe kwenye kilima ambapo waliharibu nyumba ya walinzi wa jeshi la FRDC. Jeshi liliingilia kati ya raka na kuwafurusha. Kwa sasa hali imekuwa shwari tena, na imethibitiwa jana jioni. Doria tatu za kivita kutoka kikosi cha tatu cha MONISCO zilitumwa mjini humo ili kulinda usalama ya raia. Doria zingine za anga zinatarajiwa Jumatano hii kwenye sehemu ya milimani ambapo washambuliaji walikimbilia huko Kivu Kaskazini, jumla ya makundi matatu ya wajambaraji kuu ya watu sita yaliwasilishwa na kamishene wa polisi wa jimbo siku ya pili mbele ya makamu wa gavana. Miongoni mwao ni pamoja na wanaozaniwa kuwa wauaji wa balozi wa Italia Luka Atanasio waliwawa mnamo Februari mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na moja katika eneo la Nyirangungu. Wandalizi wa maandamano ya siku ya pili hii waliotatizwa na polisi, wanachunguza wa watu kadhaa waliojeruhiwa na wachache waliokamatwa, wanamshutumu liwali wa jimbo kwa kuamuru polisi kuwashambulia waandamanaji na kukataza maandamano hayo. Serikali ya mkoo inatupilia mashtaka yote, inatoa wito kwa watu kutulia. Humo Ituri, makabiliano yalizuka jana siku ya pili kati ya polisi na madereva wa teksi wa pikipiki mjini Bunia, kiini operesheni ya kufuatilia pikipiki zinazozunguka bila sahani ya liseni. Watembeza pikipiki wanapinga bei ya ununuzi wa sahani hizi kwa dola makumi tatu na tano na DGRPI. Taarifa ya Clarisse Zindula kwa usomi wa Ezekiel Muzalia. Ni tangu jana siku ya pili ndipo polisi wa barabarani walikuwa wakizunguka mjini kote Bunia kwa ajili ya kudhibiti pikipiki zilizokuwa zikitembea bila vitambulisho. Uamuzi ambao haukukubalika na madereva na watembeza pikipiki piki jimboni. Kwa mjibu wa kiongozi wa Federation des Transporteurs du Congo, mmoja kati ya miungano za waendesha pikipiki mjini Bunia, kiasi cha dola makumi tatu na tano zinazohitajika kwa ajili ya kupata vitambulisho ni mwingi mno kufatana na shida ambazo wanazozipata kwa sababu ya usalama mdogo jimboni Ituri. Jackson Mapendo anaomba wakuu viongozi kupunguza bei ya vitambulisho hivyo kwa watembeza pikipiki piki. Kwa upande wake liwali wa jimbo anatoa mwito kwa waendesha pikipiki piki wote kuelewa kwamba operation ni kwanza kutekeleza mpango wa kuleta usalama jimboni. Hii siku ya tatu polisi wa barabarani waliendelea kudhibiti kuzibiti pikipiki piki ambazo hazikuwa na vitambulisho. ripoti toka Bunia. na huko Ubangi Kusini, wakazi wa Zongo wanaendelea kushangilia kwa ujumla kufuatia mwangaza wa umma uliozinduliwa tangu siku ya Mungu iliyopita jijini. Wakazi hao waliandaa maandamano ya kumuunga mkono mkuu wa nchi Felix Antoine Chisekedi, ambaye aliahidi kusambaza umeme jijini kutokana na ushirikiano wa mpaka RCA DRC kwa ufadhili kutoka benki ya BAD. Hii ni ishara nzuri kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi ya jiji na Kasai Oriental. Leo siku ya tatu, pale Mujimai kulitolewa kundi kubwa la vifaa vya matibabu, dawa pamoja na jenereta zilizotolewa na ofisi ya rais wa jamhuri ambayo afla ya makabiliano iliongozwa na tau ya afya na liwali kwa muda kiasi ya miundo makumi mbili na mbili ya afya ya umma ya madhehebu na ya kibinafsi itafaidika nayo, ili kuimarisha huduma ya afya kwa wote, asema kiongozi ya kikosi cha kazi cha rais meya Josephe Kangudia. Aksanti kwa kuwa pamoja nasi, ndugu msikilizaji. Wataarifa ya kuandaliwa na Alain Yorung Mushinji kwa ufundi wa Jedo Nenyanga sana Polidor Basunga, mnaweza tena kuyafuata kupitia mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.