Asante oh, kwako biji Lingala, mumesalimika popote mulipo. Enyi wasikilizaji wa Sauti ya Amani, fuateni vichwa vya habari za asubuhi ya leo, siku ya pili, tarehe 11 Januari mwaka huu wa mpya. Fuateni kwanza muktasari wa habari kutayarishwa na redio kapi karinu lokeso Kamisheni mkuu brigedia wa zamani tokis kumbo franco Bivuala, wote wamehukumiwa vikali katika kesi ya mauaji ya Rossy Mukendi mbele ya mahakama ya kijeshi ya Kinshasa Matete jana na siku ya kwanza kunako gereza la kijeshi la Ndolo, mchakato mrefu wa kisheria uliochukua miaka mitatu. Muhongi ya Mayala Amosi, kiongozi wa kituo cha shule cha Mangina huko Beni, anaalika wazazi wapeleke watoto wao shuleni ili kuepuka kuchelewa kwa kalenda ya shule mwaka huu. Marehemu Askofu Tarsisi Chibangu Chishiku alibaki mwadilifu hadi kufariki kwake mnamo tarehe 29 Disemba mwaka jana mjini Kinshasa. Hii ni ushuhuda ya waumini wa dayosisi ya Mbujimai jana siku ya kwanza. Wakati wa kilio kimeandaliwa mjini Kinshasa kwa muda wa siku tatu. Baki pamoja nasi ndugu Uamuzi huo ulitolewa katika kesi ya mauaji ya Rosimu Kendi jana siku ya kwanza mbele ya mahakama ya kijeshi ya Kinshasa Matete, wakati iliamishwa kunako gereza la kijeshi la Ndulu, kifungo cha maisha, kufukuzwa kutoka kwa polis. Hiki ndicho adhabu kali zaidi ya uhalifu iliyotolewa na mahakama dhidi ya maafisa wa polis. Karin Lokeso aliyekuwa kamishna mkuu brigedia wa zamani Tokis Kumbo, Franco Bivola pia alipatikana na atia bila kuwepo mahakamani. Katika masuala ya kiraia, wote wanalaniwa kwa mshikamano na jamhuri ili kufizia familia ya kibaiolojia ya Rusimukendi na harakati ya raia de Bukungo kwa dola 1105. Huo ndio mwisho wa mchakato mrefu wa kisheria uliochukua miaka mitatu. Kumbuka kwamba ilikuwa wakati wa maandamano ya amani yali waandaliwa na kamati ya wale ya kikatoliki mnamo tarehe makumi mbili na tano Februari mwaka wa elfu mbili na kumi na munane ambapo Rosi Mukendi, mwanaharakati wa vuguvugu la kiraia de Bukongo, alikatwa na risasi ya moja kwa moja mbele ya parokia ya mtakatifu Benoit ya Lemba mjini Kinshasa. masomo yalianza tena jana asubuhi katika shule za Mangina huko Beni. Kulingana na Muhongia Mayala Amos mkuu wa kituo cha shule cha Mangina, shughuli za shule zimekatizwa katika sekta hii tangu tarehe tatu Disemba kwa sababu ya mashambulizi mabaya ya silaha yaliyorekodiwa mara kwa mara katika vijiji kadhaa za wilaya hii. Mashambulizi hayo yamelazimisha ya kaya nyingi kukimbia. Muhongia Mayala Amos anatoa wito kwa wazazi wa wapeleka watoto wao shuleni ili kuepuka kurudi nyuma zaidi kwenye kalenda ya shule. Katika mtaa wa Juguu, kuzorota kwa hali ya usalama inaleta tatizo kwa kuhudumia wagonjwa wa eneo wa la afya la Reti, hali ambayo imesababisha visa vingi vya vifo vya uzazi. Kufuatana na kiongozi wa eneo hili la afya, ingalikuwa mzuri serikali ya jimbo ifuatilie swala hili ili kuokoa maisha. Katika jimbo la Manyema yapata kaya 73 zilizoathiriwa na upepo mkali uliambatana na mvua kubwa iliyonyesha katika eneo la Punia mnamo tarehe kenda Disemba mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na moja hivi karibuni zitasaidiwa na Caritas Development Kindu. Tayari operation ya kuwatambua imeanza. Kwa mujibu wa muratibu wa ofisi ya dharura ya dayosisi, mshikamano na ushirikiano wa Caritas Development Kindu, msaada huu unazingatia mazingira magumu, utakuwa wa fedha taslimu. Tunamsikiliza Padre Christian Kungwa kwenye kipaza sauti cha Florence Kizalunga tumekutanika papunya, tuliweza kupashwa na ndugu zetu ya kama mnamo tarehe kenda Desemba mwaka wa elfu mbili makumi mawili na moja mvua kubwa iliweza kupiga ikaangusha manyumba masomo na kuweza kurusha manjanja, na kupitia ripoti ambayo, chumba ambayo iliweza kusimikwa kwa ajili ya kufanya evaluation ya ajali iliyotokea ni 73 menage ndiyo iliweza ku kukumbwa na shida hiyo. Na Caritas Development Kindu haikuweza kufunga mikono, iliweza kugonga huko na kule kwa watu ambao ametumika nao, na ikaweza kupata msaada kupitia CAFOD, na yeye CAFOD aliweza kusaidiwa na Start Found. Ni ile msaada itakaotusaidia sisi tuweze kuwasaidia wengine. Inaomba kuonesha ya kama msaada ambao tumekuwa nayo haiwezi kuenea watu wote, hapana, lakini kunakuwa makriteri mbali mbalimbali ambao itatusaidia sisi kuwe weza kuwasaidia watu ni ile makriteri ambayo tumeita makriteri ya vulnerability, wale watu ambao hawajiwezeshe na katika jimbo la Chopo, kutoridhika kwa mawakala kunaendelea katika Reji de Voi Aerienne de Kisangani RVA. Wanasema wanaishiwa nguvu baada ya kulimbikiza zaidi ya miezi makumi sita bila mishahara yao na pia bila kuhesabia miezi kumi na miwili iliyopita ya mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na moja ya hivi karibuni. Ni katika hali hii ya mvutano wa kupinga dhuluma na kudai haki zao ambapo kamanda wa muda na wakilishi wa utetezi huo waliitwa jana siku ya kwanza mjini Kinshasa. Mengi nawe Jacques Mkonkole. Jumatatu hii asubuhi watumishi hawa wa Ervea walikusanyika karibu na mnara wa kudibiti. Walikuwa wakizungumzia juu ya maisha yao ya tabu na juu ya hatima ambayo itaifaidiwa kwa kiongozi wa mpito na mjumbe wa shirika lao la utetezi waliyosafirishwa siku hii mji Kinshasa na mamlaka ya kitaifa ya Ervea. Kwa wamoja wao wanafikiria kwamba watakamatwa huko, kwa hivyo walisita kuondoka kwao. Wengine wanaamini kwamba safari hii ni fursa nzuri ya kuj ulisha mahitaji zao kwa wakubwa wao wa kazi, kama ilijulisha Ashile Munduku, katibu wa shirika la utetezi la wafanyakazi la RVI ya Kisangani. Kinachowachukiza zaidi ya yote ni ahadi zilizovunjwa zilizotolewa na mamlaka. Kwa mujibu wao, hawajui kwamba wana majukumu ya kudani kama vile Ibene na Bi Ivete. Mwanga alijulisha kwamba kuna wamoja wao ambao wanafukuzwa nyumbani mwao sababu ya kutokulipa. Kuna wandoa ambao wanaishi tofauti kwa sasa, kwa sababu hawana mahali pa kwenda kuishi kwa hivyo, wanaishi katika tabu kabisa. Wanafuatilia kwa karibu maendeleo ya kesi hii, wanaahidi kuendesha mgomo kali ikiwa hakuna suluhisho linalopatikana kwa mahitaji yao. Muji Kisangani, Jacques Mkonkole, Radio Okapi Muji wa Kananga limehudumiwa na umeme tangu tarehe 13 Disemba. Nishati hii inayotolewa na shirika la kitaifa la umeme SNEL ni ya kudumu, Wakati wakaaji wanazania kwamba ni sababu ya ziara ya kazi ya mkuu wa nchi katika eneo hilo, kampuni SNEL inazungumuza juu ya kupatikana kwa jenereta tatu za kavea mia mnane ambazo zimewekwa kando kulingana na mpango wa kutoa nguvu. Kiongozi mkuu wa kampuni ya Bio Agro Business, BAB kwa kifupi, alisema jana siku ya kwanza kwenye redio Kapi ya kwamba maneno ya waziri wa utafiti wa kisayansi kuhitimu muradi wa kilimo wa mkwadi huko Kasai Mashariki eti umeshindwa. Kachi Mulumba anakadiria kuwa hata kama muradi huo unaendelea umeza elfu moja za mahindi hali ambayo imewezesha wakaaji wa Kasai Orientali na Mbujimai kwa jumla kutokumbwa na upungufu wowote. Kumbuka kuwa mradi makini wa kilimo ni muradi wa wizara wa ya kilimo unaosimamiwa na kampuni ya Bio Agro Business Bab. Huu ni muradi unaofadhiliwa na mfanyabiashara wa Ubelgiji Philippe de Merluze akiwa mkuu wa kampuni inayohusika na usambazaji wa mashini za kilimo madini na uchimbaji mawe. Yeye pia ni mwenyezi wa makampuni kadhaa pamoja na African Equities, De Matco na anamiliki asilimia makumi matano ya Grand Hotel Kinshasa. Aliteuliwa kuwa meneja bora mwaka wa elfu mbili na makumi mawili nchini Ubeligiji. Ilianza tangu jana siku ya kwanza mjini Kinshasa, sherehe za mazishi ya marehemu askofu Tarsisi Chivangu Chishiku mustafu wa jimbo la Mbujimai ambaye aliacha dunia tangu siku ya tatu tarehe makumi mbili na kenda Disemba mwaka jana katika klinike za vio vikuu vya Kinshasa. Askofu huu mkatoliki aliongoza diocesi ya Mbujimai kuanzia mwaka wa elfu moja mia kenda makumi tisa na mbili hadi mwaka wa elfu mbili na tisa wa dayosisi ya Mbujimayi wanamkumbuka askofu huyu ambaye alibaki mwadilifu hadi kifo chake. Ripoti ya Esther Ndalafina katika usomi wa Jean Kasami. Parokia nyingi hazikuweza kuzuia machozi ya waamini wao siku hii ya kwanza ya mwanzo wa maombolezo ya askofu Chibangu Chishiku. Parokia nyingi zinashuhudia, hakika alikuwa mtu mwenye kujaa upendo na matendo mema. Wengine wanasema alikuwa mkusanyaji wa watu na mwenye mwenendo mzuri. Maisha yake yanabaki kumbukumbu ndani ya mioyo ya, ya waamini wengi wa parokia ya Mbujimayi. Tujulishe kuwa wajumbe wengi kutoka Kasai Oriental walikuja Kinchasa kuhudhuria sherehe za mazishi za askofu Chibangu Chishiku. Asante kwa wasikilizaji wote wa sauti ya amani na watakia asubuhi ya amani. Munaweza tena kufuata habari hii kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.