Pasate kwa kwako biji Lingala. Amjambo wasikilizaji, asaudi yamwani fuateni kwanza muhtasari wa habari. Eritier na Glodi Mongoloka wa jamii moja walikuwa waasiriwa wa shambulio zidi ya nyumba yao na kundi la vijana kwenye mtaa wa Debonome katika wilaya Matete mjini Kinshasa. Polisi wa mo ambao pamoja na upande wa mashtaka wa Matete walichukua kesi hiyo Jeshi la taifa liliokoa watu zaidi ya makumi matatu waliyetekwa nyara na wasi wa ADF na wa maimai Kinganda pale Komanda, katika jimbo la Ituri. Maji ya Regideso yametiririka tena mjini Goma tangu siku ya siku ya pili, alisema kiongozi wa Regideso jimboni humo David Angoya, kwenye Radio Okapi. Usikilivu mwema, habari kamili. Wanafunzi wawili wa familia moja walikufa umoja siku ya pili na mwingine jana siku ya tatu asubuhi. Eritier na Glodi Mongoloka wote walikuwa waasiriwa washambulio zidi ya nyumba yao na vijana juzi asubuhi katika mtaa wa Debonome Mutani Matete. Polisi wa Moamba pamoja na upande wa mashtaka wa Matete walichukua kesi hiyo. Maelezo na shahidi anayeishi katika jamii hii kupitia maikrofoni ya Babeli Mpongo Masimango. Siku ya pili pande za saa mbili ama saa tatu za asubuhi tuliona watu takribani makumi mane wakinja wakiimba. Tulikimbilia nyumbani ya jamaa na kufunga tukazani watapita. Walipanda ukuta, walianza kuvunja kila kitu ndani ya nyumba yangu, na kijana mmoja ambayo walimwita Ito akaingia akisema, nimewaambia hii ni nyumba nyingine ya kushambulia. Walimkuta Glodi kwenye nyumba nyingine, walimvunja shingo na kumchoma moto. Pia walimuanga petroli na kumchoma moto ndugu yetu mwingine Erike, kisha wakamwangia ndani kwa moto ndani ya nyumba hiyo. Baada kwao ya kuondoka kwao, tulimkuta Gloria akiwa tayari amekufa kitandani. Erike aliungua vibaya, alifariki sane kunako kituo cha chuo kikuu. Kwa hiyo tunakuwa vifo viwili kwenye jamaa yetu. Kwa mujibu wa polisi na mashahidi, wa moja miongoni mwa washambuliaji walitambuliwa kuwa wanafunzi wa Ista. Itakuwa mnamo tarehe 18 Januari ndipo tutajua iwapo rais wa heshima Joseph Kabila atalazimika kufika katika kesi ya mauaji ya mara pili ya watetezi wa haki za binadamu Floribert Shebea na Fidel Bazana. Ndivyo ilivyo pia kwa wahusika wote waliotajwa na mtumiwa Paul Mwilambwe katika kikao cha jana, siku ya tatu, kuhamishiwa katika gereza la kijeshi la Ndolo. Vyama vya kiraia vya familia ya Shebea na Bazana vilitoa ombi hilo. Mwendesha mashtaka alitoa maoni mazuri, alisema kesi ya haki ili kufafanua maeneo fulani ya giza, na mahakama kuu ya kijeshi ya Kinchasa Gombe imeahidi kulijibu. Wakiwa bado kwenye kesi ya Shebeya Bazana, wakikabiliwa na tofauti hizi za kimasilahi kati ya mawakili wa vyama vya kiraia la Voix des Sans Voix pour le droit de lome ilishangazwa na kuamua kuondoa imani yake kwa Jean Marie Elei ambaye hataweza tena kuendelea kutetea masilahi ya Voi de Sanvoi. Papo hapo katika kusikilizwa kikamilifu, Rosten Maketa, kiongozi mtendaji wa Voi de Sanvoi, alifahamisha mahakama kuu ya kijeshi kupitia pande nyingine na mahakama ilitamka kuitumikia kwa maandishi. Katika jimbo la Chopo, madaktari na wanaharakati wa haki za binadamu wanadai kuachiliwa kwa daktari Eriki Puki. Daktari huyu kijana kutoka kliniki za chuo kikuu cha Kisangani yupo katika ofisi ya mwendesha mashtaka wa kijeshi kuhusiana na kesi ya mauaji ya askari wa kikosi cha walinzi ya Jamhuri, ambaye moto na watu wasiojulikana usiku wa alichomwa moto na usiku wa tarehe 31 Disemba mwaka jana. Jacques Mukonkole Kijana Erike Upoki anashitakiwa na ofisi ya mwendesha mashtaki wa kijeshi kwa kutokumtolea msaada mtu aliyeshambuliwa. Kwa mujibu wa wenzake, mtu mmoja akivaa nguo za kiraia alishambuliwa njiani na watu wasiojulikana. Kufuatana tu na ushuhuda, mtu huyu alifariki baadaye. Alishtumiwa kuiba simu za wagonjwa wa katika kliniki za chuo kikuu. Usiku huo daktari Eric Upoki alikuwa amelinda na kutunza wagonjwa waliopatikana hospitalini humo, kabla ya ya sehemu uchunguzi uliofanywa mashtaka wa jeshi. Daktari huyu alikamatwa mnamo tarehe saba mwezi huu. Wenzake wanadai kuuachiliwa kwake, hawaoni jinsi daktari akiangalia wagonjwa wake angeweza kuwacha na kuingilia katikati kesi ambayo ilikuwa ikifanyika barabarani na ambayo hakujua mwanzo na mwisho. Hata hivyo, ofisi ya mwendesha mashtaka ya kijeshi ana nia ya kumwona apatikane mahakamani kwa ajili ya kusambishwa kuhusu jambo hilo. Wakati huo huo Tenge rais wa Lotus Group anashtumu kile kinachokielezea kama vitisho na matusi ambayo yatazungumuzwa naye kwa njia ya simu na, na maafisa wa kijeshi muji Kisangani. Jacques Mukonkole, Radio Okapi huko Ituri apata watu makumi tatu na tano waliyetekwa nyara na wa ADF na wa Maimai Kyanganda waliachiliwa huru ndani ya wiki moja na FRDC vijijini Utmabea na Ndimo kusini mwa mtawa Yerumu, kulingana na jeshi kupitia operesheni kubwa za kijeshi dhidi ya waasi hao, ambapo wasiriwa waliwatoroka watekaji wao. Shirika la kiraia la humo linashangilia hatua hii, ufunguzi wiki hii huko Drodro jimboni Ituri kwa msingi wa muda wa MONUSCO kwa mujibu wa taarifa kutoka ofisi ya msemaji wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliyofikia Redio Kapi siku ya tatu tarehe kumi na mbili Januari elfu mbili na makumi mawili na mbili ili kuwezesha kurejea kwa watu walioacha makwao wakikimbia mashambulizi ya wanamgambo wa Kodeko zidi ya vijiji vyao, mashambulizi ambayo yamesababisha kuhama kwa zaidi ya watu elfu makumi saba kwenye tovuti nyingine ya Monisco pale Ro. Upande mwingine chanjo hicho hicho kinaeleza kuwa Monisco inakusudia kutoa mafuta kwa muda wa miezi mitatu kwa redio sita za jamii za Komanda na Aveba ili kuvisaidia vyombo hivyo vya habari vya nchini katika kutekeleza huduma zao. Uwasilishaji wa kwanza ulifanyika mnamo tarehe kumi Januari katika kituo chake cha kecha, kijeshi cha Aveba. <tune> Katika Kivu Kaskazini, maji ya Regideso yamekuwa yakitiririka tena tangu siku ya pili usiku kwenye mabomba za maeneo nane za mji wa Goma. Maeneo haya yalikuwa yameyimwa maji ya kunywa tangu mwisho wa weekend iliyopita. Kiongozi jimboni wa Regideso David Angoya anabainisha kwenye Radio Kapi kwamba sehemu iliyoharibika ya bomba la laini kuu ya usambazaji inayotoka kwenye Cercle Sportife hadi tanki la Bushara kilomita saba kutoka muji kati imebadilishwa na sehemu za chuma zinazofaa kwa kazi hii. Mistari ndefu ya magari inaonekana mbele ya vituo kadhaa vya huduma katika muji. Taarifa ya Jean Ngandu katika usomi wa Jean Batiste Ntonga. Stesheni nyingi mjini hazipendi kuuzisha mafuta ya gari kama kikawaida wafanyabiashara ya mafuta ya gari petroli wana hofu ya kuendelea kuhomba wakiuzisha mafuta yao ya gari kwa bei ya litri moja franka za Kongo elfu mbili mia moja Vinyume ni kwamba nafasi mbalimbali mbali, kuna msongamano kati ya madereva, kila mmoja akitaka kupokelewa wa kwanza. Stesheni zingine zimepandisha bei litri moja franka za Kongo elfu mbili mia tano Wafanyabiashara tuliowahoja walieleza kwamba kuna njia mbili kwa kupata suluhisho kwa hali hiyo. Ni mojawapo serikali kuhakikisha mapatano yake ikilipa miezi tatu yote ya kihombo cha wafanyabiashara hao kulingana na bei waliyoilazimishwa, ila pia serikali itangaze mpango mpya wa bei litri moja, franka za Kongo elfu mbili mia saba kuliko elfu mbili mia moja Raia upande wake washakia vinyume vibaya kwani kurekebisha na kupandisha bei ya mafuta ya gari kwapelekea hali mbaya ya kupanda kwa bei ya uchukuzi na bei ya vifaa sokoni, na jamaa ndizo zitasumbuka kiuchumi. Na huko Kivu Kusini, harakati za raia wa Rwanda zimezingatiwa kusini mwa kisiwa cha Ijwi tangu siku ya Mungu iliyopita. Wanasema wanakuja nchini Kongo kukimbia chanjo ya kulazimishwa dhidi ya COVID-19 nchini mwao. Uwepo wao umeripotiwa katika kichifu Ntambuka huko Nyankalingwa kijijini Lemera, balozi wa Rwanda nchini Kongo ya kidemokrasia na akiri kuwepo kwa takribani watu mia moja wa taifa lake akionyesha kwamba waliondoka nchini mwao Kufuatia taarifa potofu, tukomeshe taarifa yetu ya habari. Tujulishe yeti askofu Tarsisi Chibangu Chishiku, askofu Mustafu wa Dayosisi ya Mbujimai na kiongozi wa bodi ya viongozi wa vyo vikuu nchini Kongo ya Kidemokrasia alizikwa jana na siku ya tatu, tarehe kumi na mbili Januari elfu mbili na makumi mawili na mbili katika chuo kikuu cha Kinshasa, baada ya sherehe za masomo. Ushuhuda kutoka kwa maprofesa wengine wa vyuo vikuu waliotumika pamoja naye. Katika hotuba yake, waziri wa esu kama kila mutu mwingine alitambua akili ya kipekee ndani ya marehemu. Hakika alikuwa rekta wa kwanza kabisa mweusi kuongoza Lovanium. Aksanti kwa kuwa pamoja nasi na watakia asubuhi ya amani pamoja na sauti ya amani, Redio Kapi.