Naibu wa kiongozi wa Umoja wa Mataifa usikae na harakati za kulinda amani Jean Pierre Lacroix alikutana leo siku ya tatu mjini Kinshasa na waziri wa kwanza wa Kongo Jean Michel Samalukonde. Mwisho wa mkutano ule, Jean Pierre Lacroix alionyesha kuwa ni katika mpango wa kuimarisha mapatano kati ya Kongo na Umoja wa Mataifa. Katika jimbo la Kasai Oriental, ukosefu wa umeme mjini Mbujimai unasababisha maafa kwa maisha ya wakaaji. Vyakula vyenye kutumia baridi vimetupwa ama tena kuzikwa chini ya udongo. Mtu mmoja kufariki, nyumba kuunguzwa na watu kukimbia, hii ndiyo matokeo ya hali iliyoonekana jana siku ya pili ndani ya mtaa wa Bulungu jimboni Kwilu. Ni matokeo ya mzozo wa zamani wa udongo ambao unakosanisha kabila mbili za mtaa ule. Aksanti na karibuni kwa wote. Naibu wa kiongozi wa Umoja wa Mataifa au sikae na harakati za kulinda amani Jean-Pierre Lacroix alikutana leo siku ya tatu mjini Kinshasa na waziri wa kwanza wa Kongo Jean-Michel Samalukonde. Mwisho wa mkutano ule, Jean-Pierre Lacroix alionyesha kuwa ni katika mpango wa kuimarisha mapatano kati ya Umoja wa Mataifa na nchi ya Kongo. Kwake waziri wa kwanza Jean-Michel Samalukonde, matembezi ile inafaa sana, kwani Kongo inakuwa katika kipindi cha kuchunguza mafanikio ya mkataba wa Adisabeba. Jean Michel Samalukonde yupo mbele ya kibuyu cha Paul Matendo, masemi yake yafasiriwa na Pascal Masirika. Kufika kwetu hapa kunaambatana na kikao cha marais wa kongamano la nchi za afrika ya kati, katika lengo la kuchungua matumizi ya makubaliano ya Adisabeba. Kikao hicho cha Kinshasa kitachunguza nini imekwisha kufanywa katika sehemu zote. Tunaamini kuwa viongozi watachukua jukumu la kukomesha mizozo iliyoko na kukomesha vilevile utumiaji nguvu kutoka wapiganaji mbalimbali. Ingekuwa heri pia wapiganaji wenye utashi mwema warudilie maisha ya kawaida. Tunangoja kwa makini matokeo mazuri za kikao hicho cha maraisi na mawaziri wakuu. ndani ya jimbo la Ituri, shambulizi za kurudilia za waasi wa Kodeko kwenye barabara namba makumi mbili na saba zinabadilisha upitaji wa gari toka Bunia Mahagi paida kwa kujielekeza nchini Uganda. Madereva wanaonyesha kuwa ni peke yake gari tano ndizo zinatumika kwenye barabara zile kuliko makumi mawili na tano kama ilivyokuwa hapo mbele ya mizozo ndani ya mtaa wa Jugu. Dereva hawa wanaomba serikali kutumika ili kupata usalama kwenye barabara hizi zenye kusaidia jimbo kupata chakula toka nchi za kando. Katika jimbo la Kasai Orientale, ukosefu wa umeme mjini Mbujimayi unasababisha maafa kadhaa ndani ya maisha ya wakaaji wanaokuwa na kazi za uchumi. Tangu mwanzo wa juma hii, klabu za kutumia kinywaji ama kampuni za kuandika hazitumiki. Vyakula vyenye kutumia baridi vimetupwa ama tena kuzikwa chini ya udongo. Maji pia yakosekana katika kata fulani. Kampuni zenye kuchuuza umeme ndani ya jimbo lile zinaonyesha kuwa nguvu zafanyika kwa kurudisha umeme kwa haraka. Yawezekana barabara Kolwezi ndani ya jimbo la Lwalaba na Solwezi ndani ya jimbo la North Western la Zambia zitatengenezwa siku zijazo. Gavana wa muda wa jimbo la Lwalaba amefika nchini Zambia kwa ombi la viongozi wa Kongo ili kuzungumuzia swali lile, kama vile vyumba vya upashaji wa habari vya jimbo la Lwalaba vinaonyesha. Barabara hii ikitengenezwa, umuhimu wake utakuwa ni gani? Jangando alitoa ripoti inatolewa nawe Jacques Mukonkole. Barabara hii inayoanzia Kolwezi inaongoza kupitia kijiji cha Sakabinda ambacho kiko kwenye mpaka na Zambia kwa umbali wa kilomita 91, kufuatana na utafiti uliofanywa na shirika la kazi kubwa la Congo. Mji wa Solwezi nchini Zambia uko kilomita 85 kutoka Sakabinda. Barabara hii ni njia ya mkato ikilinganishwa na ile inayotoka Kolwezi kupitia Lubumbashi kabla ya kuvuka mpaka wa Kasumbalesa ya Mokambo au ile ya Sakanya katika Katanga ya juu. Mara moja mradi huu ukakamilika, waendeshaji wa kiuchumi ikiwa ni pamoja na wachimbaji wataokoa muda na pesa. Wamoja ya wafanyabiashara katika Lualaba wanaweza pia kujiunga na mji wa Zambia wa Solwezi ambapo kuna maeneo ya kibiashara na wanaweza kununua vitu mbalimbali pa nafasi ya kupita katika mji wa Lubumbashi. Kwa hiyo, barabara hii ni ya uhimwalualaba kama ilivyoelezwa na rais wa mfumo wa mashauriano ya asasi za kiraia wa Lualaba, Bwana Shadrak Mukad. Jimboni Kivu ya Kusini, teritoria ya Kalehe inakuwa na vivuko tatu vya mashua kwenye ziwa Kivu. Hii ndiyo wawakilishi wa rais wa, wa jamhuri waliona tarehe makumi mbili na mbili mwezi huu wa pili. Kazi hizi zinakuwa hadi alizopana rais wa jamhuri wakati wa matembezi yake Kalehe baada ya meli moja kuzama huko na kuua mia ya watu toka Bukavu. Jean Baptiste Ntonga: ni vituo vya kupokea mashua vya urefu wa zaidi ya metri makumi mbili ndivyo vilijengwa hapo, Kalehe Centre, Minova Centre na Kinyezire. Kituo cha Kasunyu, mahali mtumbwi mmoja ulizama mwezi Aprili elfu mbili na kumi na kenda na kusababisha vifo vya watu mia moja na kumi na wane. Nacho kitakuwa tayari hapa karibuni. Mzinduo wa vituo hivyo utafanyika mwezi Aprili ujao. mafanikio gani Dede Mwamba, kiongozi wa wilaya Kalehe, anaeleza: itadiminue manoyade na maaksida piske bato baranza kufa avek e mabatau utakuwa diminution ya maaksida na manoyade mo territoire ya Kalehe. Ni shukurani sana kusema asante kwa Raisi Felix Antoine Chisekedi parce que ile katre port itabuste maendeleo momogini na itapermetre kuevacue par exemple ma productions agricole mo mafasi ma village. Bwana Delphin Birimbi, presidenti wa shirika la raia hapo Kalehe, amesema kuwa amefurahia ujenzi wa vituo hivyo, ila anatetea pia ajili ya ukarabati wa barabara kuu namba mbili na namba tatu hiyo ajili ya kuunganisha vizuri Kalehe na wilaya mbalimbali mbali za jimbo ya Kivu kusini na Kivu kaskazini, Bukavu. Jean-Baptiste Ntonga, Radio Kapi mtu mmoja kufariki, nyumba kuunguzwa na watu kukimbia. Hii ndiyo matokeo ya hali iliyoonekana tarehe makumi mbili na mbili ndani ya mtaa wa Bulungu, jimboni Kwilu. Kufuatana na masemi ya mbunge Adelar Kebiboy, hii ni matokeo ya zamani ya mzozo wa zamani wa shamba ambao unahusisha kabila mbili za mtaa ule, ni kabila Lukeye na Mfuku. Duru zetu zaonyesha tena kuwa si mara ya kwanza ripoti hii kuonekana kutokana na mzozo ule Ana na hali ile, na pia anaomba wakuu wamalize mzozo huu. Ripoti yake Irene Mboma. Nawe Florence Kizalunga, ni katika kijiji cha Kubi, kikundi cha Ikubi, sekta ya Nyanzikara katika eneo la Bulungu, ambapo ukweli huu ulifanyika mnamo Jumanne Februari tarehe makumi mbili na mbili. Kulingana na mwanabunge Adelar Kiebiboi, mwanaume mmoja wa ukoo wa Lukeye aliuawa kwa kupigwa risasi katika ya msitu na watu wa ukoo wa Mfuku. Mbali na mauaji haya, nyumba sita zilitekelezwa, na idadi ya watu iko katika hali ya kisaikolojia kwa sasa. Kulingana naye, mzozo huu wa muda mrefu wa ardhi tayari umesababisha hasara ya maisha ya watu katika eneo hilo. Huku akisikitishwa na hili, mwakilishi aliyechaguliwa wa Bulungu anakata furaha kwa ma mamlaka iliyoteuliwa mwanabunge jimboni Adelare Kiebiboi anatoa wito kwa wakaaji wa eneo hili kwa utulivu na uvumilivu. Toka Kindu Florence Kizalunga, Radio Kapi. Tumalize taarifa yetu ya habari na sherehe ya miaka makumi mbili ya redio Kapi. Waziri wa mazingira na maendeleo ya kudumu F Bazaiba alisema kuwa kupitia redio hii watu ambao hawakuwa nasema walipata nafasi ya kusemea. Waziri F Bazaiba anaonyesha kuwa aliona wakati redio hii ilianza, na kwa hiyo anaomba kubadilisha maoni na kuzungumzia zaidi kuhusu jinsia, mabadiliko ya hewa na pia amani. Mwisho wa taarifa zetu za habari. Aksanti kwa kuwa mlijiunga nasi. Munaweza pokea habari hizi kupitia mitandao zote za kijamii za redio Okapi.