Asante oh, na karibuni kwa wote wanafunzi wa taasisi ya juu ya pedagoji ISP Gombe walifanya makao mbele ya vyumba ya waziri anayehusika na masomo kwenye vyuo vikuu wanaonesha kuwa wanachoka na mgomo wa walimu wao ndani ya jimbo la kivu ya kaskazini watu makumi mawili waliuawa katika shambulizi la wanamgambo wa ADF ndani ya kijiji cha kikura duru za mahali za julisha kuwa wakaaji walikimbia wakijielekeza nobili na kamango jimboni kivu ya kusini arkidiosesi ya bukavu yatoa malalamiko kuwepo kwa mapadri wa uongo katika mji huo wakijifanya kuwa mapadri wa kikatolika Aksanti na karibuni kwa wote. Wanafunzi wa taasisi ya juu ya pedagoji ya ISP Gombe walifanya makao mbele ya vyumba vya waziri anayehusika na masomo kwenye vyuo vikuu, wanaonyesha kuwa wanachoka na mgomo wa walimu wao, na kwa hiyo wanaomba wapate haki yao ya kufundishwa. Waziri wa vyuo vikuu Muhindo Nzangi aliwahaiti kuwa suluhisho itapatikana muda wa juma hii. Mafasirio nawe Adolfine Ngoi. Wanafunzi waliofika kwenye kikao hicho wakipata maelezo kutoka kwa waziri wa elimu ya juu na vyuo vikuu Muhindo Nzangi. Anasema amezingatia madai yao, na kwa aidi hali hiyo itatatuliwa ifikapo siku ya tano. Tutafanya kila tuwezacho kuhakikisha kwamba kabla ya mwisho wa wiki hii mambo yanaweza kuwa ya kawaida. Elena Eyadi, kiongozi wa wanafunzi wa taasisi hii, anachukua fursa hii kutuma ujumbe kwa wanafunzi wa taasisi nyingine za umma na kuwaalika kuchukua maumivu yao kuwa uvumilivu. Anasema mnatuma ujumbe wa amani kwa chuo kikuu chochote chauma na mnaomba watulie kwa sababu waziri mwenye zamana ya elimu ya juu na chuo kikuu ametuhakikishia kwamba mwishoni mwa wiki hii tayari kutakuwa na kuanza tena kwa shughuli za kitaaluma kwa ukumbusho mwanzoni rasmi wa mwaka wa shule umefanyika tangu tarehe tano januari tangu wakati huo walimu na wengine wamekuwa katika mgomo liwali wa jimbo la kinchasa jantiningo bila alitembelea watu saba walioungua na moto na wakipokea matunzo kwenye hospitali ya Sankantener. Jantiningo Bila anatoa ripoti ya kifo cha mtu mmoja aliyefariki wakati wa kupelekwa kwenye hospitali na watoto wawili waliokolewa. Tumsikilize gavana Jantiningo Bila kwa masemi hii ilichukuliwa na wapasha habari wa Hotel de Ville. Masemi hii yafasiriwa nawe Pascal Masirika. Matokeo ya ajali hiyo ya ripoti ya kwamba kati ya watu mnane walioungua, mmoja kati yao amekwisha kufariki, alikuwa mwenye kusafiri wakati wa saa za usiku. Watu wengine saba wanatunzwa kwa sasa kwenye hospitali wakiwemo watoto wawili walionusurika kuzama. Hivi sasa wamo katika hali nzuri, wengine saba wamo katika hali mbaya. Katika lengo la kuokoa maisha ya watu hao, Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo alikusudia watu hao wapewe matunzo yenye kufaa na kutokana na ajali ile jueni, kuwa redio Kapi inawapangilia mizunguko nyingi kuhusu matembezi ya watu kwa kutumia njia za maji nchini Kongo. Ripoti ya kwanza ya Sinti ya Bashizi inaonyesha kuwa kumepita miaka saba, lakini watu wanakumbuka wakati kulikuwa ajali kwenye ziwa Kivu ngambo ya Birava. Tangu elfu mbili kumi na kenda hadi sasa, watu mia nne wamefariki kwa njia za maji. Ndani ya chimbo la Kivu ya Kaskazini, watu makumi mawili waliuawa katika shambulizi la wanamgambo wa ADF ndani ya kijiji cha Kikura, huku ni ndani ya kichifu cha Banyangala, sekta ya Rwenzori, teritoria ya Beni. Duru za mahali zajulisha kuwa wakaaji walikimbia wakijielekeza Nobili na Kamango. Duru za kijeshi zahakikisha matokeo hii. Toka huko tuhielekeze jimboni Ituri. Jeshi la Sudani ya kusini limeingia ndani ya mtaa wa Karaba, ngambo ya Aru, kwenye kilomita 260 na mji wa Bunia. Wakuu wa vijiji huko wanajulisha kuwa jeshi lile lilikuwa na kimbiza waasi wanaopiganisha viongozi wa Juba. Matokeo ya kesi hii inaonyesha kuwa mtu mmoja alifariki, watu wawili kujeruhiwa na pia watu kukimbia. Jeshi la Kongo linahakikisha jambo hili. Ilikuwa muda fupi kabla ya saa tisa ambapo wanajeshi hawa wa wakiwa na silaha nyepesi na silaha zingine kubwa kubwa za kivita walivuka mpaka wa Kongo katika kijiji cha Karagba, kwa mujibu wa mkazi aliyewasiliana nasi. Papo hapo walipokuwa wakiingia, walianza kufyatura risasi angani, jambo ambalo lilisukuma wananchi kuwa katika hofu. Baadaye askari hawa walianza kupora maduka, wengine walielekea sehemu ambazo wachungaji walikuwa wakichunga ngombe yao. Angalau vijana watano walichukuliwa kwa nguvu kwa kusafirisha bidhaa zilizoporwa. Wale walio waliojaribu kupinga walijeruhiwa kulingana na mtumishi mmoja wa Msalaba Mwekundu. Kijana wa umri ya miaka 15 aliyepigwa risasi kifuani alikufa papo hapo. Alfonso Budrili, mwana mwanamemba wa jumuiya ya kiraia wa eneo hilo, anaomba kuimarisha kwa idadi ya askari wa FDS katika eneo hilo. Msemaji wa jeshi hapa Ituri anahakikisha mapigano haya yaliyotokea katika sehemu ya Kongo kati ya jeshi la Sudani la Kusini na wasi kutoka nchi hii jirani. Luteni Jingongo anaonesha kuwa timu kutoka serikali ya jimbo itaenda huko siku Maelezo mengi zaidi. mimi ni Jean Claude Loki Dile, yeah. Radio Kapi. Bunge la jimbo la Kivu ya Kaskazini linashutumu kufungwa kwa wabunge jimboni humo kutokana na maoni yao, kufatana na uongozi usio wa kawaida etat de siege. Hii ndivyo alionyesha siku ya Mungu kiongozi wa bunge lile, akionyesha kuwa lengo ni kupelekea wabunge wasitowe maoni yao kwa wakati huu. Seninga Robert anaonyesha kuwa watapeleka malalamiko yao kwa wakuu, ili wabunge wawili waliofungwa tangu juma nyingi wapate kuachiliwa huru. Wabunge hawa ni Didie Lukuho, mchaguliwa wa Lubero, na Jean Polo Ngahangondi, mchaguliwa wa Beni. Maoni ya Seninga Robert ilipokelewa na Sifa Maguru. tunapatikana ndani ya hali isiyo ya kawaida na ile hali ya isiyo kawaida inaleta watu kutofanya haki yao ile ya kusema ya kuzungumzia. Unajua, wanabunge wameteuliwa kusudi waweze kureprezente population na aweze kusema kujina lao, lakini wakati ya saa kama na hizi inakataziwa kufanya siasa, lakini kama inakataziwa kufanya siasa haikataziwi kusema kitu mahali kiundani. Kufungwa yao tunawahuzunika na hiyo kufungwa yao kwa sababu sisi hatuyaona kosa, nadhani na hata kuzitisa wayeaona kosa kwa sababu wanasema kila mutu wakati wanamfunga angali na presumption ya innocence. lakini ile ni kusema sisi tutaweza kufanya kujadiliana na viongozi kusudi tuweze kuelewa na kueleweshana, ni namna gani tunaweza jikomporte. mlipuko wa visa vya mafua katika baadhi ya maeneo ya afya la Idiofa na, na Mokala katika mkoa wa Kwilu. Waziri wa afya wa mkoa anayetoa ripoti hii anaonyesha kuwa wakati wa vipimo makumi mawili vya COVID 19 vilivyofanyika, viwili vimekuwa ni vya kweli. D Benamutui anatangaza kushuka haraka kwa timu kwa ajili ya majibu. Wakati huo anatoa wito kwa watu akiwaomba waheshimu kanuni za kujikinga. Kwa kumaliza habari zetu, tujielekeze ndani ya jimbo la Kivu ya Kusini. Arkidiosezi ya Bukavu yatoa malalamiko kuwepo kwa mapadri wa uongo katika mji huo wakijifanya kuwa ni mapadri wa Kikatoliki. Watu hawa wanasemekana kukusanya fedha kutoka kwa watu kwa niaba ya kanisa. Tahadhari hii imejulishwa katika taarifa iliyosainiwa mwishoni mwa wiki iliyopita na vikeri jeneral wa Arkidiosezi ya Bukavu kwa ajili ya wakristo na kwa watu wengine. Mwisho wa taarifa zetu za habari. Aksanti kwa kuwa mulitutegea sikio. Munaweza kupata habari hizi kupitia mitandao yote ya kijamii ya Radio Okapi. Nami nashukuru gundi yote iliyonisaidia kwa kuwatolea habari hizi. Mimi ni Fulbert Balolage.