Copy? Oh, copy. Okay. Hapa mjini Kinshasa stesheni nyingi za mafuto ya gari hazikuuzisha tangu siku ya sita iliyopita, nafasi yaliyokuwa kulionekana milolongo ya magari hadi katika mabarabara, hali iliyopelekea pia magumu katika mwenendo wa watu. Jimboni Kivu ya Kaskazini, watu 13 waliuwawa siku ya Mungu usiku katika shambulio mpya ya wanamgambo wa ADF pa Masambo katika sekta ya Rwenzori. Uharibifu mkali unaripotiwa pia kutokana na shambulio hiyo. Ni mwisho wa juma jana ndiyo tume ya uchaguzi seni ilitangaza daftari ya muda ya wagombea maliwali na makamu wao katika majimbo 13 ya nchi hii. Hata hivyo, sauti nyingi zinapazwa kwa kushutumu kuondesha kwa wagombea wamoja katika daftari iliyotangazwa. Karibuni kusikiliza matangazo yetu. Mjini Kinchasa, stesheni nyingi za mafuta ya gari hazikuuzisha tangu siku ya sita iliyopita. Nafasi yaliyokuwa kulionekana milolongo ya magari mengi hadi, hadi katika mabarabara, ilikuwa pia kugumu kupata mafuta ya gari, na kinyume, hali ya mwenendo wa watu ilikuwa pia na matatizo. Taarifa mwenzetu Sandra Sifa inasoma kutoka Goma na Gabriel. Wamenya, shida ya kusafiri imeonekana leo siku ya kwanza kwa wakaaji wengi wa mji wa Kinshasa. Haya ni kufuatana na ukosefu wa mafuta ya gari madereva wengi wamepandisha bei ya mwendo. Haya yameshangaza wakaaji wa Kinshasa wakichoka kusubiri kunako vituo vya kusubiri basi na kwa ukosefu wa pesa ya kurudi nyumbani, wengi kati yao wameacha kazi na shughuli zao na kurudi nyumbani. Ni tangu Jumapili ndiye vituo vingi vya mafuta hapa Kinshasa haviuzishi mafuta ya gari zaidi esanse. Tangu leo asubuhi ndiye mistari mirefu za gari zimeonekana mbele ya vituo vinavyobaki na mafuta wakati huo katika jimbo la Tanganyika, kiwanja cha ndege cha Nyunzu kina jumba mpya la kukaribisha wasafiri lililozinduliwa mwisho wa Jumajana na kutolewa moja kwa moja kwa wakuu wa kiserikali wa mahali na uongozi wa Fondation Emmanuel Mukundi. Kwa mjibu wa mbunge huyo, kazi za kituo hicho kipya kutoka mfuko wake ni za thamani ya pesa za kikongomani zaidi ya milioni makumi tatu. Emmanuel Mukundi anafasiria hapa mbele ya makofoni ya Alen Rung aide humanitaire kwa population batu ikuwe bazungu ikuwe bandugu yetu wa kongomani wakati wanapofika ama wakati wanapochunga ndege wanekala chini ya muti kukikua mvula kukikua jua walikuwa naekalaka chini ya muti kisha muda kidogo wavijana tu wa mgini walisaidia wakajenga kibandaoli mulikuwa tu ni kinyumba kimwa kya nyasi kinavuya ndio kwa maana hii mwaka tulijitolea tukasema no inabidi tujenge ile aerogar iko na kapasite ya kuweza kusaidia batu itasaidia vale bote balebote beko komiku ile ma service Ntaniuliza, ile 33 millions ya franc congolais nilitosha wapi? Ndiyo tunapataka kama reserve parlementaire. Tunapataka maimolima olie nijenge manyumba yangu mwenyewe Kinshasa, Lubumbashi, Kalemie, Nyunzu, Nono? Nilisemaka nilakaka population yangu, tutajenga kwetu. Ndio kwa maana tunajitolea tunafanya maekonomi na tunajenga ile kitu. Na gari moja la moshi la biashara la kiwanda SNCC kutoka tenke katika mtaa wa Lubudi jimboni Lualaba hadi Luena lilipata ajali siku ya Mungu. Kiongozi wa mtaa wa Lubudi amesema matokeo ya m ndani ya kuwawa kwa watu saba na kujeruhiwa kwa wengi. Hadi sasa kiwanda cha SNCC hakiajulisha sababu kamili za ajali hiyo. Taarifa ya Jangandu kutoka Lubumbashi inasomwa na mazetu wa Bunia Ezekiel Muzalia ni siku ya yenga upande wa saa moja ya usiku, ndipo kwenye kijiji Buyofwe kwenye kilometa makumi mbili na tano na Lubudi ndipo kulifanyika ajali hiyo ya treni. Kulingana na kiongozi wa mtaa wa Lubudi Clementine Matanda, matokeo ni watu saba kufariki na wengine kumi na nne kujeruhiwa. Watano kati ya walioumia walipelekwa kwenye kituo cha afya cha Buyofwe. Kundi moja la waganga lilitoka Lubudi na kujielekeza kwenye eneo la ajali kulingana tu na kiongozi huo wa mtaa wa Lubudi, hali mbovu ya barabara haikuruhusu kupeleka wagonjwa kwenye senta kuu ya Lubudi au Lwena. Huyo anatazamia kujadiliana na viongozi wa shirika SNCC kwa ajili ya kuona ikiwa waafiriwa wanaweza kubebwa ndani ya treni na kupelekwa Lwena. Tujulishe ya kwamba hiyo ni ajali ya pili iliyoripotiwa huko katika muda wa mwezi mmoja. Tulijaribu kuwasiliana na wakuu wa SNCC kwa ajili ya kutambua sababu ya ajali hizo za treni lakini hatukufaulu. katika mtaa wa Beni jimboni Kivu ya Kaskazini, watu kumi na tatu waliwawa wa siku ya Mungu usiku katika shambulio mpya ya wanamgambo wa Ganda wa ADF pa Masambo katika usultani wa Bosonguru sekta ya Rwenzori. Uharibifu mkali unaripotiwa pia kutokana na shambulio hiyo, amesema kiongozi wa shirika mpya la raia la sekta ya Rwenzori. Maelezo mengi nayo ya Andri Kitenge kutoka mji wa Beni. Ilikuwa yapata saa kumi jioni ambapo washambuliaji wa ADF walivamia kijiji cha Masambo ipatikanayo pa kilomita zaidi kumi na mji wa Kasindi kufuatana na kiongozi wa shirika mpya za kiraia ya Kongo katika sekta ya Rwenzori, raia 13 waliuawa wakati wa shambulio ili, na wengine kadhaa walipotea ikiwa ni pamoja na watoto. Meleki Mulala anaonyesha kuwa wavamizi ao pia walichoma nyumba 12 na kupora baadhi ya mali ya wakaaji, hasa dawa katika duka la dawa. Hali hii imesababisha kuama kwa wakaaji wengi katika maeneo ambayo yanadaiwa kuwa salama. Alipowasiliana msemaji wa sekta ya operesheni ya Sokola 1 eh, Antony Mwalushai alisema anasubiri kupata habari zote mbele yake kutoa maoni ya jeshi. Kwa sasa, ni hali ya utulivu ambayo imeonekana mkoani umo, inaonyesha chanzo chetu. Kumbuka kuwa katika usiku wa Jumamosi hadi Jumapili, raia wengine wawili waliuawa na watoto wane kuchukuliwa mateka na watu wenye sila katika kijiji cha Kikingi, bado katika sekta ya Rwenzori. e ni mwisho wa juma jana ndiyo tume ya uchaguzi huru Seni ilitangaza daftari ya muda ya wagombea maliwali na makamu wao katika majimbo kumi na tatu. Wapo kwa yote mia moja na mbili wenye daftari yao imebandikwa katika ofisi za Seni majimboni. Sauti nyingi zinapazwa kwa kushutumu kuondoshwa katika daftari hiyo kwa wagombea wa moja. Sheria ya uchaguzi imejulisha kwamba Seni ina siku ine kwa kuongeza, kubadilisha, wala tena kuondosha wengine. Basi ni sababu gani zinaweza pelekea kuondoshwa kwa mgo mgombea na tume ya uchaguzi huu katika daftari? Sheria ya uchaguzi inajulisha kwamba ni wakati mgombea haeneze shurti kwa kuchaguliwa, mfano wakati hayupo tena Mkongomani, wala tena wakati hakusaini kibarua cha ukubali kuambatana na shurti za seni. Pia wakati kibarua cha mgombea kinapatikana katika daftari za maeneo mbalimbali za uchaguzi na kama hakulipa pesa zilizoombwa sawa shurti kwa kuwa mgombea.