Wapendwa wa sauti ya amani fuateni kuanza muktasari wa habari za jioni, huletwa na redio Okapi. Mageuzi ni muhimu kwa juhudi zozote zinazolenga kupata nchi na wakaji wake, alisema Daktari Deni Mukwege katika taarifa yake jana, siku ya pili, tarehe 11 Mei, mjini Bukavu, huko Kivu Kusini. Nyinyi yote mnajua kwamba majaji wawili waliachishwa kazi jana siku ya pili kwa kura, wengine sita wakiwa wameimwa rais wao. Mahakama haiwezi kukaa kihalali, lakini muda ni moja kwa moja ni kornei wa senda kwa kutanguliza, ambaye atalazimika kuchukua muda wa rais. Msemaji wa bunge jimboni Lwalaba anasema kongamano la madini Indaba ni fursa kwa jimbo hilo kutangaza uwezo wake na hivyo kuvutia wawekezaji. Maelezo zaidi pamoja nawe ndugu msikilizaji. Daktari Deni Mukwege anaomba mageuzi kabisa ya sekta ya usalama nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo lakini pia kwa utakaso mkubwa wa vikosi vya usalama na ulinzi vya Kongo. Mageuzi ambayo ni muhimu kwa juhudi zozote zinakusudia kupata amani juu ya nchi na wakaji wake. Maneno ya Deni Mukwege yamo ndani ya, ya taarifa iliyotangazwa leo siku ya tatu tarehe kumi na moja Mei. Huko Ituri shirikisho la makampuni ya Kongo za kiuchumi linalaani mashambulizi yaliyolengwa ambayo wanachama wao ni waasiriwa kwenye barabara za kitaifa nambari 4 na 12 na 7. Katika taarifa iliyotolewa jana siku ya pili pa Bunya, shirika hili linalaani kupoteza maisha ya watu na uharibifu wa mali kusababishwa na makundi mbalimbali mbali ya watu wenye silaha katika jimbo hili. Ni jambo lisilowezekana kwamba serikali haihakikishi ulinzi wa wafanyabiashara na vizazi zao. Na huko Kivu Kaskazini, siku ya kwanza iliyopita, makundi nne yenye silaha pale Pinga wakisimamiwa na wajumbe mnane walisahi mkataba wasikotumia nguvu ama kupigana kati yao, pa eneo hilo limezunguka na walikale na Masisi. Alisema shirika la raia ya humo nyumbani, baada ya mkutano wa siku mbili iliyoanzishwa na jeshi la taifa ya Kongo, kufuatana na mfumo wa ufuatiliaji wa mashauriano ya Nairobi. Taarifa ya Bernardin Nyangi: katika mkutano ule wa Jumapili na Jumatatu uliowakutanisha Janvi Karairi wa kundi la APSLS ya Masisi, Gidon Mwisa wa NDC Renove ya Walikale, Sanctus Domi wa Samson Nyatura na Jean-Marie Nyamuganya wa Nyatura Bazungu wa Masisi na Rutshuru, mulitolewa ripoti kuhusu awamu ya kwanza ya mkutano wa Nairobi. Weleza kiongozi wa shirika la raia la Pinga Bushimo, Bwana Gile Balume Kaombo uisi kwamba mkataba ule wa kusitisha mashambulizi kati ya makundi hizo za wasi wanopambana karibuni kila wiki mitaani Walikali, Masisi na Ruchuru waleta tumaini, walisahini kusema wataheshimu haki za raia ndani ya zile antite zenye wanaongoza, wataishi kwa upendo kwa kungoya eh, jinsi guvernema itapanga kuhusu amani ya kudumu ndani ya nchi, nao walete changizo ndani ya amani. Na sisi tuliunga mkono kabisa ile inisiative wa sababu walishuhudia wenyewe eh, lakini, eh, akor, na tuko tunasikia. Lakini kitu moja ni akor na kitu ni mkutano ule wa Nkasa kijijini Pinga, uliandaliwa na jeshi la taifa zele za doru za mali Goma. Bernard Nyangi, Radio Kapi. Tunabaki katika jimbo hilo, tujulishe eti jeshi la Kongo lilitangaza mbele ya waandishi wa habari jana, siku ya pili kushikwa na kurejeshwa kwa washiriki makumi tatu wa M23 wakati wa mapigano ya kumwisho ya mwezi wa nne. Kati yao kuna Wanyarwanda wa kulingana na msemaji wa sekta ya Sokola ya pili, walienaswa wamepatikana kwenye jeshi hilo kwa muda wakisubiri kuwaelekeza ama kwenye wakingojea mchakato wa PDDRCS au kuwafikisha mahakamani kadiri itakavyokuwa, anabainisha kuwa wa kwa sasa hakuna vita. Luteni kanali Guillaume Njike Kaiko kwenye kipaza sauti cha Bernard Nyangi. Jeshi la taifa, kufatana na mapigano ambayo tulikuwa nayo na hao waasi wa M23, wakubwa walituomba sisi kufata hiyo sesele fe, kwani kulikuwa maongezi ya Nairobi, japokuwa hiyo hao waasi wa M23 na tatu waliendelea kutumia mbinu kwa ajili ya kuingiza kwenye ngome la jeshi la taifa na sisi atunga likubali, ndio ambayo ilitupatia nguvu ya kuwarudisha nyuma, hivi tunakuwa Bugusa na milima yote ambayo iko kando kando. Matokeo yake ndio hiyo, kuna wale ambao waliojiripoti wa M23 na kuna wale ambaye tulishika mateka, ndio tulipenda kuwaonesha nini wapasha habari na cha muhimu. Japokuwa tuko tumefuatilia hiyo seselefe, kila mara tunafanya doria za mapambano na doria ya upelelezi kwa ajili ya kuhakikisha kwamba mishirini na tatu akose hata sehemu ambayo anaweza tia miguu na kuya kutatiza tena raia wa kwetu, ndio wako karibu makumi tatu hapa. Haki ya binadamu iko naongoza, sisi viongozi wa jeshi la taifa kwa ajili ya kuwahudumia. Kumbuka kwamba baada ya mapigano ya mwisho ya tarehe makumi mbili na tatu hadi makumi mbili na mnane mwezi wa nne efrd de ilichukua vijiji nyingi vya eneo la jomba mtani ruchuru wakati waasi wa M23 walikuwa kwenye vilima vya Runyoni na Chanzu. UNESCO, shirika la Umoja wa Mataifa, imejitolea kukamilisha mapatano wa kikazi na ya usawa kati ya vyombo vya habari na vyombo vya wahusika na nguvu. Liliandaa mafunzo ajili ya maafisa wa polisi na wapasha habari mjini Bukavu tangu jana, siku ya pili shaba wahusika na nguvu wafahamu kazi ya wanahabari, na pia waandishi wa habari waelewe mipaka ya uhuru wa vyombo vya habari katika hali za kipekee. Tumusikilize Bwana Joseph Potopoto mtaalamu wa programu ya habari na mawasiliano katika ofisi ya UNESCO Kinshasa yupo kwenye kipaza sauti cha Cynthia Bashizi na Bizana. La formation se justifie, uh, au regard, Lengo uh, ni uh, la kutaka uh, walinzi wa usalama waelewe kazi sheba, yao yeah na hiyo ya waandishi habari. Shughuli hiyo imefanyika hii siku ya pili tarehe kumi Mai kwenye hotel Mokauzi mtaani Ibanda. Semina hiyo ina umuhimu kisha udhulumu mbalimbali dhidi ya waandishi habari, wakati wa maandamano ya raia, kama alivyohakikisha Joseph Potopoto, mtaalamu wa mipango kwenye ofisi ya UNESCO Kinshasa. Kura ya jana siku ya pili kwenye mahakama ya katiba Dieudonne Kaluba Dibwa na Prince Funga Molimo waliondoshwa, unajua. Wamebaki wa sita. Mahakama haiwezi kuketi kihalali, kwa hiyo imeimwa kiongozi wake ambaye atalazimika kuchaguliwa na wenzake baada ya kuchukua nafasi za waliotoka tu na Polycarpe Mongulu ambaye alikuwa amefariki dunia. Lakini muda huo ni wa moja kwa moja na ni wasenda kwa kutanguliza ambaye atalazimika kuchukua muda wa kiongozi licha ya kwamba jaji Dedone Kamuleta anafikiwa kulingana na vyanzo fulani. Maswali yanabaki juu ya kura, nini kitachofuata? Inaendelea leo siku ya tatu mjini Cape Town nchini ya Afrika Kusini mkutano ya usika na madini imeitwa Indaba Jimbo la Lwalaba linawakilishwa na wajumbe kuongozwa na liwali wake wa muda. Kwa msemaji wa bunge jimboni Lwalaba, kongamano hili ni fursa kwa jimbo lake kutangaza uwezo wake na hivyo kuvutia wawekezaji. Hakika kuna biashara haramu ya binadamu katika jimbo la Kasai Oriental kama ilihakikishwa jana kumwisho wa mafunzo ya wahusika na swala ya biashara haramu ya binadamu. Mafunzo yaliandaliwa kwa siku nne na wakala wa kuzuia na pambano zidi ya usafirishaji aramu wa binadamu apel tepe, muundo malum wa uraisi wa jamuri. Mahakimu, mawakili, mawakala wa anere, wakabuzi, wa kaguzi wa hesabu na watendaji wengine wa kijamii walishiriki katika kazi hii. Na hapo ndipo tunatia nanga kwa taarifa yetu ya jioni ya jioni leo ya leo. Aksanti kwako ndugu msikilizaji wa habari zilizosindikizwa na alenyu rumu msinji kwa ufundi wake, mimi kindo Nyangasa. Mnaweza tena kuyasikia liza kupitia mitandao ya kijamii yote ya sauti ya amani Radio Okapi.