Oh, okay. Hamjambo wasikilizaji wa sauti ya amani, na wakaribisha kufuata taarifa ya habari hutayarishwa na Radio Kapia, asubuhi ya leo siku ya nne tarehe 12 Mei. habari kwa kifupi Mageuzi ni muhimu kwa juhudi zozote zinazolenga kupata nchi ya amani na wakazi wake, alisema Daktari Deni Mukwege katika taarifa yake munamo tarehe 11 Mei mjini Bukavu, humo jimbo la Kivu Kusini. Majaji wawili waliachishwa kazi siku ya pili wa sita, wenye kubaki bila raisi, mahakama haiwezi kukaa kihalali. Corneille Wasenda atalazimika kuchukua muda wa rais. Msemaji wa bunge jimboni Lwalaba anasema kongamano la madini indabani fursa kwa jibo hilo kutangaza uwezo wake na hivyo kuvutia wawekezaji. Baki pamoja nasi ndugu msikilizaji. Nam, Daktari Deni Mukwege anaomba mageuzi kabisa ya sekta ya usalama nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini pia kwa utakaso mkubwa wa vikosi vya usalama na ulinzi vya Kongo. Mageuzi ambayo ni muhimu kwa juhudi zozote zinakusudia kupata amani juu ya nchi na wakaji wake. Maneno ya Deni Mukwege yamo ndani ya, ya taarifa iliyotangazwa jana siku ya tatu tarehe 11 Mei. Huko Ituri shirikisho la Kampuni ya Kongo za kiuchumi linalaani mashambulizi yaliyolengwa ambayo wanachama wao ni waasiriwa kwenye barabara za kitaifa nambari ne na makumi mbili na saba. Katika taarifa iliyotolewa siku ya pili pa Bunia, shirika hili linalaani kupoteza maisha ya watu na uharibifu wa mali kusababishwa na makundi mbalimbali mbali ya watu wenye silaha katika jimbo hili. Ni jambo lisilowezekana kwamba serikali haihakikishi ulinzi wa wafanyabiashara na ziza yao, huku wao wakilipa kodi mara kwa mara huko Kivu Kaskazini, siku ya kwanza iliyopita, makundi nne yenye sila pale palepinga wakisimamiwa na wajumbe mnane yalisaini mkataba wasikotumia nguvu ama kupigana kati yao, paeneo hilo limezunguka na walikale na Masisi, alisema shirika la raia ya humo nyumbani baada ya mkutano wa siku mbili ulioanzishwa na jeshi la taifa la Kongo kufuatana na mfumo wa ufuatiliaji wa mashauriano ya Nairobi. Kama tutafuata maelezo zaidi na Bernadine Nyangi katika mkutano ule wa Jumapili na Jumatatu uliowakutanisha wakutanisha Janvier Karairi wa kundi la Apeseles ya Masisi, Guidon Mwisa wa Indes Renove ya Walikale, Santus Domi wa seme Nyatura na Jean-Marie Nyamuganya wa Nyatura Bazungu wa Masisi na Rujuru, mulitolewa ripoti kuhusu awamu ya kwanza ya mkutano wa Nairobi, waeleza kiongozi wa shirika la raia la Pinga Bushimo. Bwana Gile Balume Kaombo huisi kwamba mkataba ule wa kusitisha mashambulizi kati ya makundi hizo za waasi wanaopambana karibuni kila wiki. Mitani walikali Masisi na Ruchuru waleta tumaini. Walisahini kusema wataheshimu haki za raia ndani ya zile antite zenye wanaongoza, wataishi kwa upendo kwa kungoya eh, jinsi guvernema itapanga kuhusu amani ya kudumu ndani ya nchi, nao walete changizo ndani ya amani. Na sisi tuliunga mkono kabisa ile inisiative, kwa sababu walishuhudia wenyewe na tuko tunasikia eh, lakini eh, kitu moja ni akor na kitu Tunangoya, ni kurespekte. Mukutano ule wa Nkasa kijijini Pinga uliandaliwa na jeshi la taifa, zeleza duru za mali Goma. Bernard Nyangi, Radio Kapi. Tukibaki katika jimbo hilo jueni kwamba jeshi la Kongo lilitangaza mbele ya waandishi wa habari siku ya pili kushikwa na kurejeshwa kwa washiriki makumi matatu wa M23 wakati wa mapigano ku mwisho ya mwezi wa ne, kati yao kuna wanyarwanda kulingana na musemaji wa sekta ya Sukola ya pili. Waliyenaswa wamepatikana kwenye jeshi hilo kwa muda, huku wakisubiri kuwaelekeza ama kwenye mchakato wa PDDRCS au kuwafikisha mahakamani kadiri itakavyokuwa. Anabainisha kuwa kwa sasa hakuna vita. Luteni kanali Guillaume Ndike kaiko kwenye kipaza sauti cha Bernard Nyangi. Jeshi la taifa kufuatana na mapigano ambayo tulikuwa nayo na awa waasi wa M23, wakubwa walituomba sisi kufata hiyo seselefe, kwani kulikuwa maongezi ya Nairobi, japokuwa hiyo a waasi wa M23 tat kutumia mbinu kwa ajili ya kuingiza kwenye ngome la jeshi la taifa, na sisi atunga likubali, ndio ambayo ilitupatia nguvu ya kuwarudisha nyuma, hivi tunakuwa bugusa na milima yote ambayo iko kando kando. Matokeo yake ndio hiyo, kuna wale ambao waliojiripoti waem 23 na kuna wale ambaye tulishika mateka, ndio tulipenda kuwaonesha nini wapasha habari na cha muhimu. Japokuwa tuko tumefatilia hiyo seselefe, kila mara tunafanya doria za mapambano na doria ya upelelezi kwa ajili ya kuhakikisha kwamba M ishirini na tatu akose hata sehemu ambayo anaweza tia miguu na nakuya kutatiza tena, raia wa kwetu ndio wako karibu makumi tatu hapa. Haki ya binadamu iko inaongoza sisi viongozi wa jeshi la taifa kwa ajili ya kuwahudumia. Kumbuka kwamba baada ya mapigano ya mwisho ya tarehe makumi mbili na tatu hadi makumi mbili na nane mwezi wa ne ifrdc ilichukua vijiji nyingi vya eneo la Jumba Mutani Ruchuru, wakati waasi wa M23 walikuwa kwenye vilima vya Runyoni na Chanzu. UNESCO, shirika la umo jamataifa imejitolea kukamilisha mapatano ya kikazi na ya usawa kati ya vyombo vya habari na vyombo vya husika na nguvu. Kwa hiyo iliandaa mafunzo wa ajili ya maafisa wa polisi na wapasha habari munjini Bukavu tangu siku ya pili, lengo wahusika na nguvu wafahamu kazi ya wanahabari na pia waandishi wa habari waelewe mipaka ya uhuru wa vyombo vya habari katika hali za kipekee. Msikilize bwana Joseph Potopoto, mtaalamu wa programu ya habari na mawasiliano katika ofisi ya UNESCO Kinshasa. Yupo kwenye kipaza sauti cha sinti ya Bashizi na Bizana. La formation se justifie uh, au regard, lengo uh, ni la kutaka uh, walinzi wa usalama uh, waelewe kazi uh, yao na hiyo ya waandishi habari. Shughuli hiyo imefanyika katika hii siku ya pili tarehe kumi Mai kwenye hoteli Mokauzi mtaani Ibanda. Semina hiyo ina umuhimu kisha udhulumu mbalimbali dhidi ya waandishi habari wakati wa maandamano ya raia, kama alivyohakikisha Joseph Potopoto, mtaalamu wa mipango kwenye ofisi ya UNESCO Kinshasa. Siku ya pili kwenye mahakama ya katiba Dieudonné Kaluba Dibwa na Prince Funga Molima waliondoshwa, kama tulitangaza, wamebaki wa sita. Mahakama haiwezi kuketi kihalali ikiwa ikiimwa, kiongozi wake atalazimika kuchaguliwa na wenzake, baada ya kuchukua nafasi za waliotoka tu, na Polycarpe Mongulu ambaye alikuwa amefariki dunia, lakini muda huo moja kwa moja ni Corneille Wasenda, kwa kuta kumtanguliza ambaye atalazimika kuchukua muda wa kiongozi licha ya kwamba jaji Jedone Kamuleta anafikiwa kulingana na vyanzo fulani. Maswali yanabaki juu ya kura, nini kitachofuata? Iliendelea jana siku ya tatu munjini Cape Town nchini Afrika Kusini, mukutano ya usika na madini, kikao chimeitwa Indaba. Jimbo la Lualaba linawakilishwa na wajumbe, kuongozwa na liwali wake wa muda kwa msemaji wa bunge jimboni Lwalaba, kongamano hili ni fursa kwa jimbo kutangaza uwezo wake na hivyo kuvutia wawekezaji. Hakika kuna biashara ya haramu ya binadamu katika jimbo la Kasai Oriental, kama ilihakikishwa kumwisho wa mafunzo ya wahusika na swala hilo. Mafunzo yaliyoandaliwa kwa siku nne na wakala wa kuzuia na mapambano zidi ya usafirisaji haramu ya binadamu apeltepe, muundo malumu raisi wa urahisi wa jamii mahakimu mawakili mawakala wa anere wakaguzi wa hesabu na watendaji wengine wa kijamii walishiriki katika kazi hii. Asante ndugu, tumefika mwisho wa taarifa yetu ya asubuhi iliyosindikizwa na Alen Rug Mshinch, na watakia asubuhi ya amani popote mulipo. Kwa ufundi wa mimi Kindo na Dedone Nyangasa, mnaweza tena kuyasikiliza kupitia mitandao ya kijamii yote ya Sauti ya Amani Redio Kapi.