Amjambo, wasikilizaji wa Sauti ya Amani, huu ndio muktasari wa habari zimeletwa na Redio Ukapi. Ili upatanisho uwe mzuri kati ya wana na binti wa eneo kuu la Katanga, Askofu mukuu wa Metropolitan wa Lubumbashi ameweka msingi tu kupitia kongamano lililofunguliwa siku ya pili huko Lubumbashi. Katibu mkuu wa chama cha siasa RCD-KML Kiro Chongo Grigoire anatoa wito kwa mamlaka za nchi kuchukua fursa ya siku kumbukumbu ya jeshi la taifa ili kutafakari juu ya uboreshaji wa hali ya maisha ya vikosi vya jeshi. Jamhuri ya Kongo, asilimia makumi saba ya watoto wenye utapiamlo hawakupata matibabu mwaka elfu mbili makumi mawili na moja. Tangazo ni lake UNICEF linapika yowe kuhusu hali ya utapiamlo kuelekea watoto ulimwenguni kote. Usikilivu mwema. Siku ya pili mujini Lubumbashi, kwa kongamano la umoja na mapatano ya wazaliwa wa Katanga, askofu mkuu wa jimbo kuu la Lubumbashi, mwanzilishi wa mkutano huu, ambaye alishimika msingi ili mwisho wa kongamano hili upatanisho uwe na ufanisi kati ya wanakatanga wote. Jean Gandu anatafsiriwa na François Xavier Mibe. Tangu mwanzo, askofu mkuu wa Metropolitan aliwataka wasikilizaji kujipita mwenyewe licha ya yote wanayopashwa kula umu kila mmoja wao, Askof Filgans Muteba alisisitiza ya kwamba kongamano hili halina malengo ya kisiasa. Ni mfumo wa wana na mabinti Wakatanga kubwa wahakiki kila linalowagawanya na kuzuia misukosuko hadi kurudisha nyuma maendeleo ya eneo hili ambalo limejaa madini mengi, lakini idadi ya watu inasongwa na tabu. Akawataka watazamane usoni waongee kusameheana ajili ya upatanisho wa dhati. Waziri mkuu wa zamani Vincent de Paul Lunda Bululu alitoa wito kwa watazamaji kupendelea maelewano kwa maendeleo ya nafasi hii. Kwa siku hii tulibaini uwepo wa watu kadhaa wakiwemo walio karibu na Joseph Kabila kama vile Janet Kabila, Francine Muyumba, Mova Sakani na Serafin Gwesh na wengineo. Moise Katumbi na jamaa yake nao walikuwepo. Kuna baadhi ya wajumbe wa serikali na watu wa shuhuri kutoka majimbo yote iliyokuwa hapo zamani jimbo la Katanga. Mchakato wa Nairobi baada ya duru ya kwanza ya mashauriano ya moja kwa moja kati ya kazi la rais wa jamhuri ya Kongo na wawakilishi wa vikundi vyenye silaha vya majimbo ya mashariki mwa Jamhuri ya Kongo uliingia siku ya pili katika awamu yake ya pili kwa kushirikisha jumuiya ya kimataifa, wakiwa wamekusanyika kunako karta kuu ya MONUSCO siku ya pili tarehe 17 Mei, kupitia maelezo mafupi yaliyotolewa na mwakilishi maalum wa mkuu wa nchi Serge Tshibangu na balozi wa Kenya nchini Kongo ya Kidemokrasia mengi nawe Philbert Balolage. Alipofungua majadiliano haya mwakilishi kumbusha kwa wakilishi wa jumuiya ya mataifa, lengo zinazochungizwa na zilizokusudiwa na Rais Felix Tshisekedi na pia hatua ambazo tayari zimechukuliwa katika mchakato huu wa amani. Baada ya mkutano wa tarehe nane na makumi mbili na moja Aprili na kufanyika kwa duru ya kwanza ya mashauriano na vikundi vyenye silaha, si rahisi mchakato huu kurudi nyuma, alisema mwalimu Serge Chibangu. Upande wake, balozi wa Kenya nchini Kongo wakumbusha kuwa nchi yake yajiandaa ili mkutano ule ufikilie majadiliano zinazopatana na mkataba wa nchi za Afrika ya Mashariki. Ikumbukwe, ikumbuke kuwa rais Uhuru Kenyatta amechukuliwa kwa kuongoza masuala za kisiasa. Kisha majadiliano waakilishi walijulisha kuunga mpango huu kwa njia nyingi, baada ya rais Tshisekedi, mwakilishi wa Umoja wa Ulaya Jean-Marc Chatenay asema si vizuri kuchukua wanamgambo wote na kuoweka kwenye jeshi la taifa FRDC. Wakiwepo mwanzo wa majadiliano haya ya pili, Ufaransa na Marekani waliunga mkono mpango huu mtajua kwamba kundi hii inayoongozwa na mwalimu Serge Kibangu inachungiwa katika majimbo huko Ituri. Watu watano wameuawa na wengi wametekwa nyara, matokeo ya muda ya shambulio iliyofanywa usiku wa siku ya kwanza, hadi jana, siku ya pili na kikundi cha kujilinda cha Zaire kijijini Chizi mutaani Jugu Marcial kisa bya Mungu katika usomi wa Ezekiel Muzalia kundi moja angalau la watu kumi, wenye kushika silaha wenye kushika kutokea kijijini Mazi tarafani Jugu walijitokeza siku ya kwanza upande wa saa moja ya usiku ndani ya kijiji kando na senta la Suni katika mtangamano wa Gokpa katika sekta la Jati. Wakaaji wa moja ambao waliokuwa sokoni walishtuka na mlio wa masasi zilizofyaturiwa na waasi wale. Duru za kuaminika za ripoti ya kwamba watu tano kati yao wakaaji wa eneo walishikwa na masasi na kufariki hapo hapo. Wanamgambo wale wali shika pia wakaaji wengi na kuteketeza kwa moto zaidi ya nyumba kumi za wakaaji hawa kabla ya kujiuzulu katika eneo hili, kajulisha duru hizo. Msemaji wa jeshi la taifa jimboni Ituri yanajulisha ya, ya kwamba mbinu kadhaa zimeandaliwa kwa ajili ya kugundua wale waliotekwa nyara na kuheshimika usalama katika eneo hilo. Kwa hiyo anatoa mwito kwa kundi hilo la wapiganaji kujiunga kwa ajili ya kutekeleza mpango wa amani jimboni Ituri. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Okapi. Tarehe 17 mwezi wa tano ni siku ya kitaifa ya mapinduzi na ya majeshi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katibu mkuu wa chama cha siasa RCD KML naibu kiro chongo Gregoire yupo kwenye simu ya Marsial Papimukeba. siku hii iliyoazimishwa kwa FRDC ni kwangu sababu ya kutoa heshima kubwa kwa wanajeshi wanaopigana na kujitolea katika hali ngumu, na pia wengine kufariki hata kwenye mapambano kwa njia ya kurudisha amani mashariki ya Kongo hasa katika eneo ya Beni tangu miaka mingi sana, mara nyingi wanakosa hata msaada. Ndio maana ingelikuwa vizuri siku hii iwe vile wakati wa viongozi kuona namna gani ya kuboresha hali ya majeshi na gisi ya kutengeneza FRDC iwe jeshi yenye kuwa na nguvu zaidi, na pia kukomesha wizi ya pesa ndogo zinazotolewa kwa jeshi letu, wala jamaa na wachimba makaburi, ama conspirateur e fosoyeur. Hiki ni mada ya kitabu mpya wa kurasa mia tatu makumi sita na mbili ambao umetoka hivi punde kuandikiwa na mzee Ismael Richard Tutue Moto Piete Nyinge Lubenga, mwenzi wa zamani wa mapinduzi ya raisi marehemu Laurent Désiré Kabila. Kitabu hiki kilibatizo siku ya kwanza kunako salon rouge ya wizara ya mambo ya nje. Ndani ya kitabu, mwandishi anashiriki baadhi ya kumbukumbu za maki na kutokufa mashujaa wa kitaifa wakiwemo Patrice Emery Lumumba na Laurent Désiré Kabila. Pia inazungumzia mwana mapinduzi wa Argentina Ernesto Che Guevara, huku akiwaalika vijana kuiiga mfano wa mashujaa ao waliopigania ustawi wa jamii ya watu. Kiwango cha utapiamulo mukali miongoni mwa watoto kinazidi kuwa mbaya duniani kote kufuatia kupanda kwa bei ya vyakula. Maoni ya shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF katika ripoti mpya iliyotangazwa siku ya pili tarehe 17 Mei mwaka 2022 mjini New York katika makao makuu ya shirika hili la Umoja wa Mataifa. Na Jamhuri ya Kongo ambapo asilimia 17 ya watoto wenye utapiamulo hawakupata matibabu mwaka uliopita huko jimbo la Manyema. Kampeni ya mashauriano ya bure ya wataalamu kwa wanawake wanaougua matatizo ya kizazi kwa msingi na ya upili inaendelea kwa kawaida kama iliyoandaliwa na kituo cha hospitali ya Lumbulumbu -lumbu. Pia inalenga wanawake wenye magonjwa mengine ya uzazi katika siku ya kumi na nne ya shughuli hili. Siku ya kwanza tarehe 16 Mei watu mia moja tayari wameshauriwa . Uzinduzi rasmi siku ya kwanza mwezi wa tano katika Kenge ya kampeni ya chanjo zidi ya COVID-19 katika jimbo la Kwango, liwali wa jimbo Jean Marie Petipeti Peti alijitolea kwa ajili ya kampeni hii mbele ya mamlaka kadhaa, wakati leo Makambo Salabiako, daktari muratibu wa mkoa wa programu ya PEV katika jimbo hili, anahamasisha watu kupata chanjo ili kujikinga zidi ya ugonjwa huu. Irene Mboma inatafsiriwa na Grasa Mzati. Kulingana na daktari mratibu wa mkoa wa mpango uliopanuliwa wa chanjo PEV ya Kwango, kampeni hii ya chanjo dhidi ya covid-19 iliyo zinduliwa tarehe 16 mwezi wa tano 5 mwaka huu tunao katika jimbo la Kwango ina muda wa siku saba. Jumla ya tovuti 2177 zimepangwa katika maeneo 14 za afya katika jimbo hili, na idadi ya watu wanaotarajiwa kupewa chanjo wakati wa awamu hii ya kwanza ya kampeni ni zaidi ya 2157 ambayo inawakilisha asilimia 20 ya watu wenye umri wa miaka kumi na mnane na zaidi wanaohusika na chanjo hii. Daktari Leon Makambu Salabiaku ambaye anasema hivyo, anatoa wito kwa watu wanaohusika kupata chanjo ili kujikinga na kukinga wengine dhidi ya coronavirus. Kumbuka kuwa aina tatu za chanjo zidi ya Covid-19 zinatumika kwa kampeni hii ambazo ni Pfizer, Sinovac na Johnson-Johnson. Asante ndugu, kwa kututega sikio hadi mwisho ya taarifa iliyoandaliwa na Alen Rumushing kwa ufundi wa William Lungamba na Allen Goy. Munaweza tena kuyafuata kwenye mtandao ya kijamii ya Radio Kapi.