Salamu zetu ziwafikie popote mumejiunga na sauti ya amani, fuateni kuanza vichwa vya habari huletwa na redio Kapi. Mahakama ya rufaa ya Chopo inaamua kwamba naibu wa mkoo Jean Mari Ngandi mubadala wa naibu wa mkoo Jean Pierre Litema angepashwa piga kura, kwa hiyo duru ya pili ya uchaguzi wa gavana imefutwa katika jimbo la Chopo kama imetangazwa leo siku ya nne. Vikundi kumi na nane vyenye silaha kutoka kusini mwa Kivu kaskazini vilithibitisha tena kujitolea ajili ya mashauriano mjini Nairobi siku zijazo. Watu watatu kufariki na wengine makumi mane kupotea kwa msiba ya mashua pale ziwa Albere katika eneo la Mahagi jimboni Ituri. Baki pamoja nasi, ndugu msikilizaji. Na katika jimbo la Chopo mahakama ya rufa ya jimbo la Chopo ilifuta duru ya pili ya uchaguzi wa gavana ulioandaliwa mnamo tarehe sita mwezi wa tano kama ilitangazwa leo siku ya nne tarehe 19 Mei mwaka elfu mbili makumi mawili na mbili kupitia kikao ch cha Kazara. Katika uamzi wake, mahakama ya rufa ya Chopo inaona kwamba naibu wa mkoo Jean Marie Ngandi, mbadala wa naibu wa mkoo Jean Pierre Litema ambaye mamlaka yake yalisitishwa kwa sababu ya kutokubaliana na majukumu yake kama waziri wa mkoo hapashwe kupiga kura. Tukiendelea na habari ya uchaguzi wa magavana, tujulishe ya kwamba tangu siku ya tatu iliyopita huko Mungala, mzozo ni mmoja tu wa uchaguzi unachunguzwa katika ngazi ya mahakama ya rufaa unaelekea rufaa ya kutengwa kuwasilishwa na naibu Eme Bokungu, mgombea alikamata nafasi apili, zidi ya pili dhidi ya mgombea aliyechaguliwa Cesar Limbaya huyu alimshutumu wa pili kwa udanganyifu na ufisadi katika uchaguzi. Hukumu ya mahakama hiyo inatarajiwa mwishoni mwa wiki hii au siku ya kwanza ijayo. Jaji Korneyi Wasenda amekuwa rasmi kiongozi wa muda wa mahakama ya kikatiba tangu jana siku ya tatu. Sheria ya makabidhiano na urezeshaji ilifanyika katika hali ya utulivu kati ya hawa wahusika wawili. Mkuu wa mahakama Jedone Kalubadibwa akiwa na baraza lake zima la mawaziri alikabidhi mrithi wake nyundo ya amri, ishara ya uwezo wake bila neno ingine. Kaluba aliwashukuru washiriki wake wa zamani kwa usaidizi wao wakati wa uongozi wake. Kwa hivyo, wasenda atachukua kiongozi wa muda wa mamlaka hii ya juu hadi siku atakayechaguliwa kiongozi mpya. Uchaguzi huyu utafanyika baada ya uteuzi wa majaji watatu kuchukua nafasi za waliotengwa na mwanasheria mkuu wa serikali. Katika mahakama hii atachukua muda wa kiongozi wa baraza la juu la mahakama kwa sasa. Sasa ikiwa na majaji wa sita, mahakama ya katiba inaweza tu kukaa na kujadiliana kwa njia halali na wajumbe tisa. Katika Kivu Kaskazini, jumla ya vikundi kumi na nane vyenye silaha kutoka sehemu ya kusini mwa jimbo hilo vilithibitisha tena jioni ya jana siku ya tatu kujitolea kwa kuendeleza mashauriano jijini Nairobi. Hii ilikuwa wakati wa mkutano wa kupanga uliandaliwa na timu ya pamoja kwa ajili ya maandalizi ya duru ya pili ya majadiliano haya kwenye makao makuu ya MONUSCO Goma. Taarifa ya Gabriel Wamenya katika usomi wa Bernard Nyang'i. Kwanza ya mkutano wa Nairobi mwezi Aprili iliyopita, makundi mengine sita yalituma wakilishi wao kwa mkutano wa iyo jana, na wajumbe wale wa kimataifa unena jiskar kusema. Katika mazungumzo yao na wajumbe wale wa pamoja, wakilishi wa makundi hizo za wapiganaji walirejelea dukuduku zao, ni pamoja na kwamba walichukua silaha kwa ajili ya kukinga jamii zao, wala kwamba ni jibu kwa kuona jamii zimoja za tengwa eneo hili, jambo inayo waasiri. Kwa mujibu wa dhuru za ofisi ya rais wa Kongo, ujumbe ule uliowasili pabunia asubuhi iya lamis, kama stepi ya pili ya ziara yao, itakutana na viongozi wa kijamii wa kaskazini mwa jimbo na wale wa Ituri na baadaye watazungumza na makundi za wapiganaji wajumbe wale wapangilia kuwasili vivyo hivyo Pabeni na baadaye Kivu Kusini, zaeleza doro zetu. Goma Bernard Nyangi Radio Kapi. Ujumbe wa wataalamu kutoka ofisi ya kamishani mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa uliwasilisha ujumbe wao jana siku ya tatu kwa kiongozi wa bunge la kitaifa wakiongozwa na kiongozi wa tume ya ha haki za kibinadamu ya bunge la kitaifa. Ujumbe huu umefika Kongo ya kidemokrasia kwa kuanzisha haki ya mpito ili kujaribu uhalifu wote wa kimataifa uliofanywa nchini Kongo ya kidemokrasia. Mwishoni mwa mahojiano, kiongozi wa timu ya wataalamu wa kimataifa nchini Kongo alionyesha kuwa mamlaka ya wataalamu wa Umoja wa Mataifa ilianza mwaka wa 2017 na, na mgogoro wa Kamwina Nsapu <tune> Ituri, mashua ilizama jana siku ya tatu kwenye ziwa Albere na kusababisha kufariki kwa watu watatu na takriban makumi mane hawajulikani walipo kuelekea mkambo mtaani Mahagi, kulingana na vyanzo vya habari kiini upepo mkali wa vuvi. Walihamasishwa kujaribu kuokoa maisha ya wanadamu katika ziki. Izaki Remo Yope akitafsiriwa na Clarisse Zindula, mashua ndogo, Juga. Jana siku ya tatu mashua ule ulijielekeza chomia kwenye ziwa Albert tarafani Jugu. Kisha saa chache ya safari, mashua ndogo ule uliyejengwa na mbao ulipatwa na mpepeo mkali, mashua ndogo ule ukazama. Washahidi huko wanaeleza kwamba ni watu watatu ndio walikufa na ambao mwili zao zililogotwa na wavuvi. Watu wengine makumi ine walipotea, watu wengine kumi waliokolewa na wavuvi wale usubuhi wa leo. Utafiti unaendelea katika eneo lile ili kuwapata Watu wengine. Bunia Clarisse Zindula, Radio Kapi. Mvua za mwisho zilizonyesha mtaani Shabunda hasa pale Shabunda Kati zilisababisha uharibifu mkuu wa mali, shule, nyumba na makanisa yalisombwa na kuacha waumini na wanafunzi bila makazi. Msimamizi wa Shabunda Kashomba Binsale anapiga yowe ajili ya msaada. Jimbo la Manyema kusherehekea jana siku ya tatu tarehe saba Mei ya siku iliyotolewa kwa watoto yatima wa UKIMWI, fursa kwa watoto hawa kutangaza kwamba wanabaguliwa na kutelekezwa na mamlaka ya umma. Hata hivyo, wanashukuru kikundi cha shule ya Saint Martin ambacho kinawasaidia masomo yao kilio hiki kilizunduliwa katika chumba cha SNCC ambapo zaidi ya watoto yatima sabini na tano walifahamishwa wajibu wao katika jamii. Mtangazaji wa mtakatifu Martin anazungumza juu ya shida fulani zilizojitokeza aswa katika lishe na utunzaji wa matibabu ya watoto hawa. Nyani bikenge kona magumu banakuya kila wakati masomo kuanza kwanzaoyo oh, baba promotere tuuzie makae Lakini sie wnatwatilia jutuko watoto mayatima ya sida ni magumu sana. Ikumbukwe kuwa kikundi cha shule ya Saint-Martin kimikuwa kikisimamia masomo ya watoto hawa kwa miaka mnane. Toka Kindu, Florence Kizalunga kwa niaba ya Redio Ukapi. Na katika jimbo la Kwilu walimu wa EPST ya Ngungu ya kwanza, Ngungu ya pili, ya tatu, ya tano na ya sita katika jimbo la elimu Kwilu ya tatu mutani Ngungu wanakemea ucheleweshaji wa malipo ya mishara yao mara kwa mara na iko bank. Kiongozi wa muungano wa walimu wa gungu ya pili Simon Mulunga alipatikana kwa njia ya simu na Irene Mboma. Walimu wa shule za tarafa ya elimu ya gungu ya pili gungu ya tatu ya tano na ya sita wanakumbwa na hofu kutokana na hali yao ya mishahara ambayo huanza kuwa utashi ya mteja wao Ecobank malipo ya mishahara uchukua muda mrefu. Sisi tunateseka. Sasa hivi tunaongea na wewe, malipo ya mishahara ya mwezi wa tatu na waine, miezi miwili, inalipwa pale Mukedi. Kumbe Kilembe bado hajalipwa, Kanganda bado hajalipwa na Kinashi pia, Kingashi. Kwa hivyo tunajiuliza namna gani watoto watafanya mtihani wa serikali uliopangwa Jumatatu tarehe ishirini na tatu mwezi huu wakati watu hawana pesa mikononi mwao kwa sasa. Walimu wa Kilembe, Ngashi na Kanganda bado hawajagusa miezi miwili, mwezi wa Machi na Aprili. Kwenda kurudi ni mwingi sana, wanakuja wanalipa walimu mia mbili baada ya kurudi Kikwiti kuchukua pesa, wakija kila mara wanarudi Kikwiti hivyo hivyo. Haya mambo ya kwenda kurudia ndiyo yanatufanya tusilipwe kwa wakati. Tunaomba wakuu viongozi wote wa jimbo kama vile wa kitaifa, kutetea walimu bila vile. Mkataba wa Ecobank unapashwa kuvunjwa. Ecobank isipobadili tabia, hatutakubali tutaenda kupinga no, eh, no. Juhudi zetu zote kupata majibu ya Ecobank banke kwa Kikwit kuhusu swala hili hazikufaulu. Akisanti ndugu kwa kututega sikio hadi mwisho ya taarifa iliyoandaliwa na Alain Rungushinji, imewafikia kwa ufundi wake Mlungamba na Alengoy mnaweza tena kuyafuata kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.