Baraza la, la usalama la Umoja wa Mataifa lina wasiwasi kuhusu ongezeko la shughuli za makundi yenye silaha mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wanachama wake walitambua wa juhudi za FRDC, ikiwa ni pamoja na kwa msaada wa MONUSCO kukabiliana na tishio la makundi hayo yenye silaha. Manaibu wa mkoa wa Sudu Bangi walipigia kura hoja ya habari na kumtaka aondoke mwenyezi wa kiti wa jimbo wa Epeste Sudu Bangi ya kwanza sababu ya wizi ya pesa toka kunako UNICEF. Bei ya bidhaa za viwandani na bidhaa za chakula ziliongezeka sana kwenye soko la muji wa Buta jimboni Bazuwele, kama tutapata mafasirio kupitia taarifa yetu hii. Tunafungua taarifa yetu husema eti huko Kivu Kaskazini, mapigano ya FRDC na M23 katika maeneo ya Nyiragongo na Ruchuru. Liwali wa Kivu Kaskazini anyakuwa utaratibu wa pamoja wa udhibitishaji wa Mkutano wa Kimataifa wa Eneo la Maziwa Makuu ajili ya uchunguzi wa asili ya matukio haya makubwa Tangazo la FRDC kwa vyombo vya habari jana, siku ya tatu, kupitia msemaji wa serikali yake General Sylvain Ekenge. Wakati huo huo, liwali wa Kivu Kaskazini Constant Ndima anatoa wito kwa wakazi kuwa watulivu, waangalifu, na kuwaamini FRDC. Maeneo kadhaa yamekaliwa tangu siku ya tatu asubuhi, wa na watu wanaozaniwa kuwa waasi wa M23 wa pale Kanombe mtani Ruchuru na pakibumba mutani nyirago Kongu. Hii ni baada ya mapigano makali yaliyofuatiwa mashambulizi ya wakati mmoja ya M23 kwenye vituo vya kazi ya FRDC katika maeneo haya mawili. Akitoa maoni yake katika kipindi cha mazungumuzo kati ya wakongo siku ya kwanza iliyopita, ya yaliyowasiliwa na Kelin Kute, Generali Chavana, naibu kamanda wa vikosi vya MONUSCO alikariri kuwa vituo vya MONUSCO vilishambuliwa na M23 kwa mbinu mbalimbali mbali alisema ni zaana za kisasa za kijeshi. Nairobi. Mjumbe maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika eneo la Maziwa Makuu analaani vitendo vya kijeshi vya mara kwa mara vya M23 zidi ya FDC na zidi ya vikosi vya MONUSCO. Katika taarifa rasmi iliyotolewa siku ya pili, Hwangja anaeleza mshikamano wake na wakazi wa mashariki mwa Kongo ambao ni wahanga wa ukosefu wa usalama unaosababishwa na makundi yenye silaha. Kuhusu hali mbovu ya eneo hilo, Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lina wasiwasi kuhusu kuongezeka kwa shughuli za makundi yenye silaha mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Maelezo mengine na Honore Msenga ikatolewa na Jacques Mkonkole. Katika taarifa yao kwa vyombo vya habari wanachama wa Umoja wa Kimataifa wanalaani vika la shambulio la M23 dhidi ya nafasi za MONUSCO na FARDC, shambulio la Mei tarehe 22 katika mkoa wa Shangi jimboni Kivu la Kaskazini. Kuhusiana na mashambulizi ya makusudi yanowalenga wanajeshi wa Umoja wa Mataifa, hasa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa li kwa mamlaka za DRC a uchunguzi wa haraka kwa lengo la kuwafikisha mbele ya sheria. Katika taarifa hiyo hiyo, baraza la usalama la umoja wa mataifa pia wanaelezea wasiwasi wasi wao kuhusu hali ya sasa ya kibinadamu mashariki mwa DRC. Hii inasababishwa na ongezeko kubwa la idadi ya watu wanayohitaji na msaada wa kibinadamu. Hata hivyo, wajumbe wa baraza la usalama la umoja wa mataifa wanakaribisha kutotokea kwa watiasiani wa mfumo wa amani usalama wa ushirikiano, ili kukabiliana na tisho linalotolewa na magundi yote yenye silaha yanayofanya kazi mashariki mwa DRC. Kuanzia siku ya pili mbele ya mahakama ya kijeshi ya Beni ya kesi ya watuhumiwa wa mauaji wa maimamu wawili na waamini wa, wa Kiislamu mwaka jana katika mji huu wa Kivu Kaskazini. Marcial Papi Mkiba, wakili wa jumuiya ya Kiislamu ya Kongo, kwanza alikataa maelezo ya mmoja wa ambaye aliwashitumu maimamu hao wawili kwa kupokea dola za Kimarekani elfu hamsini kutoka kwa ADF ili kuendesha kampeni za kuwabadilisha vijana wa Kiislamu kuwa washiriki wa ADF. Aliomba hukumu ya washitakiwa wote pamoja na serikali ya Kongo kwa kulipa fidia ya kiasi cha dola za Marekani milioni moja kwa sababu ya madhara yaliyotokana na mauaji ya kiongozi ya dini ya Kiislamu katika eneo la Beni. Kwa kujibu, mwendesha mashtaka Aliomba mahakama kutenganisha serikali ya Kongo katika kesi hii na kutangaza ombi hili la komiko kutokuwa na msingi. Baada ya kueleza ni nini kwake jukumu la kila mshtakiwa katika mauaji hayo, mwendesha mashtaka aliomba mahakama kuhukumu washtakiwa wote kwa kushiriki katika harakati za uasi. Kwa washtakiwa wane, aliomba kuhukumiwa kwa ugaidi na mauaji; aliomba vifungo vya kuanzia mwaka mmoja hadi maisha. Deni, Martial Papi Mukeba, Radio Okapi. Tunaendelea na sheria katika jimbo jirani Kivu Kusini, tujulishe ya kwamba miaka mikumi ya utumwa na azabu na miaka mikumi kwa ugaidi yali ni hukumu kutolewa siku ya tatu tarehe makumi mbili na tano Mei katika kituo cha Kale kilomita makumi sita kutoka Bukavu. Kisha kusikilizwa katika chumba cha haki ya mahakama ya kijeshi ya Kivu Kusini juu ya washtakiwa watano katika faili kipaumbele za Hamakombo na Bukanga katika masuala ya ugandamizi katika ngazi ya rufa na hii kwa uhalifu zidi ya binadamu, kwa mauaji, ubakaji, mateso na vitendo vingine vya kinyama na vya uzalilishaji. Mikutano hii imeandaliwa kwa usaidizi wa sehemu ya usaidizi wa haki ya MONUSCO BCNUDH shirika la Trial na Fondation Panzi. Kikao cha vuta ni kuvute jana siku ya pili huko Gemena, ambapo manaibu wa mkoa walipigia kura hoja ya habari na kumtaka aondoke mkurugenzi wa mkoa wa Epeste Sudubangi ya kwanza Paul Richard Malengela na Florence Kizalunga, baada ya kupigia kura hoja ya maelezo iliyoanzishwa na mbunge saisai sai. Kikao cha Jumane hii kilipendekeza kwa gavana wa Sudubangi bangi kufukuzwa kazi mara moja kwa provet Kabasele kutoka jimbo hilo kwa ubadirifu fedha za umma. Hata hivyo, baada ya kura hiyo, baadhi ya manaibu waliomwendea mstakiwa watatoa ushahidi wa kutokuwa na atia, alichokisema rais wa baraza la mashauriano Nolo Milango na Kondo. Mkurugenzi wa mkoa wa EPST Sud-Ubangi ya kwanza aliyestakiwa alithibitishwa tena kutokuwa na atia bwana Kabasele. Badala yake alikashifu imani mbaya ya manaibu wa majimbo. Hatimaye mkurugenzi wa uchapishaji Isidor Bakanja huko Mbandaka pia alisafisha imethibitishwa. Gi Roger Bokele anaashukia hali hii ya wanasiasa kutochoka. Hikumbuke kwamba pesa hizi zinazokadiriwa kuwa karibu dola elfu makumi tatu zitarejeshwa kwa Unisef, mfadhili wa mradi huo, alisema Abe Bokole na katika jimbo la Bazuwele, bei ya visa za chakula ziliongezeka sana kwenye soko la muji wa Buta. Jacques Mkonkole, kulingana na mashirika ya kiraia ya ndani, wengi wameongezeka karibu mara mbili kwa bei, kwa mfano kopo ya chumvi ime, imetoka mia nane hadi elfu moja, mia sita ya franc congolais kilo moja ya vitunguu kwa sasa imeuzishwa kwa elfu saba ya franc congolais na nafasi ya elfu tatu chupa ya mafuta ya ngazi imetoka mia nane. Hadi elfu mbili na nusu au elfu tatu kopo ya mchele inauzwa kwa elfu moja mia sita pa nafasi ya mia tano ba ya sabuni ya tembo mia nane. hadi elfu mbili na nusu. Karton ya kopo ya tomato pa nafasi ya elfu makumi tatu na tano. Paul Ebuda, rais wa feke Buta, anataja kupanda kwa bei hii kwa uharibifu wa barabara za Buta, Kisangani na Buta Aketi ili bei ziweze kushuka sokoni. Uendeshaji wa uchumi wa Buta wanaiomba serikali kushiriki katika ukarabati wa barabara Buta na Kisangani na Aketi. muji Kisangani, Jacques Mkongole, radio Okapi. Jamhuri ya Kongo ni gala wa madini lakini wakazi wake bado hawafaidike na mavuno sababu ya ukosefu wa ujuzi wa mana zake za madini, Alisema mkurugenzi mkuu wa huduma ya taifa ya jiolojia profesa Kampata Dona kando ya meza ya duru ya madini ambayo inafanyika tangu tarehe makumi mbili na nne hadi makumi mbili na sita mwezi wa tano huko Kinshasa. Aksante ndugu, kwa kututega sikio. Munaweza tena kusikiliza habari hizi kwenye mtandao ya kijamii ya redio Okapi.