Jambo wasikilizaji wa Sauti ya Amani Radio Kapi, fuateni kwanza muhtasari wa habari za saa hii. Ilifikishwa kunako bunge la taifa barua iliyosainiwa na Olinga Nkoi, kiongozi wa sensa, kuzungumzia suala la sheria mpya ya uchaguzi ijayo nchini Kongo ya Kidemokrasia. Wanajeshi wa UPDF hutumika pamoja na jeshi la taifa kwa kusaga wa ADF mashariki mwa Congo huenda kuondoka nchini Congo kwa muda ya wiki mbili, alisema Jenerali Muhozi, kamanda wa jeshi la UPDF mwanzo siku ya tatu ya ukusanyaji wa kulazimishwa wa vinyete ya mwaka wa elfu mbili na makumi mawili kwa magari zote za mji jimbo la Kinshasa. Baki pamoja nasi ndugu msikilizaji. Hebu tusungumuzie kuhusu barua hii kutoka kwa baraza la kitaifa la kufuatilia mkataba sensa iliyotumwa kwa afisi ya bunge la kitaifa na kupokelewa na redio Okapi siku ya tatu tarehe kumi na mnane Mei munjini Kinshasa. Barua hii iliyotiwa sahihi na Olenga Nkoi, kiongozi wa muundo huu, inahusiana na kutafuta makubaliano ya kitaifa kuhusu sheria mupya ya uchaguzi huko bungeni. Monisco inafurahishwa na juhudi za kiongozi wa bunge Christophe Mboso ya kushirikisha kwa marekebisho ya sheria ya uchaguzi ambayo inachunguzwa sasa kunako bunge la nchi, akinungunika kuhusu maamuzi fulani yaliyochukuliwa kutoka upande wa uwingi na upinzani juu ya sheria hii. Taarifa ya msemaji wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa siku ya tatu tarehe kumi na nane Mei mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili alisema Matias Gilman wa mkutano na waandishi wa habari na Umoja wa Mataifa mjini Kinshasa. Umoja wa Mataifa unaona kwamba marekebisho ya sheria ya uchaguzi ni moja wapo ya fursa za mwisho za kuimarisha mifumo ya uwazi na uwajibikaji ambayo inaweza kuhakikisha uchaguzi bora na kurejesha angalau kwa kiasi imani kati ya wahusika, aliongeza msemaji wa Monusco. Jukwa la Umoja wa Katange linaingia siku yake pili, washiriki wana matumaini juu ya matokeo ya furaha ya mikutano hii. Hata hivyo, wanatoa angalisho kuhusu hali ambayo huenda kutawala huko, ili kufaulu na kazi ambazo zinafanyika. Kwa hiyo tunamsikiliza Profesa Wit Mulongo, rafiki wa karibu wa Moize Katumbi, kwenye kipaza sauti cha Jean Gandu. Ninachopenda sana ni kwamba hatukuita watu kuwafunga mdomo, kila kitu kiko wazi hasa uhuru tuliopewa kwa kusemezana, hata ikibidi kukanyagwa tukanyagane, lakini si vibaya, tuambiane ukweli. Lakini kikubwa zaidi ya yote, kila mtu anaonekana kuchoshwa na mgawanyiko wa wananchi wa Katanga, na kila mtu anawaza kwamba mwisho wa hali hili tukubaliane kuwa kaka na dada. Hiki ndicho kinachoonekana. Tutegemee itakuwa hivyo. Ikiwa watu watazani kwamba mahali pa majadiliano kwa suluhisho ni mahali tu kawaida ya watu, ikiwa ukweli haupo, tukibaki katika una rafiki ambao umebaki kuwa hadisi. Hii ni mitego inaoweza kufanya tupeane mikono, lakini ndani yetu tunakaa na unafiki. Hiyo unajua shida yangu, kila mtu anajua nilichopitia, lakini tusipozungumza na wandugu zetu na wao pia kukubali kuwa haikuwa nzuri, ni hatari kuwa unafiki. huko Ituri operesheni za pamoja za kijeshi kati ya FRDC na jeshi la Uganda UPDF zinaendelea mtaani Boga Chabi kusini mashariki mwa mtaa wa Irumu, licha ya kauli ya Jenerali Muhozi, kamanda wa jeshi la UPDF, eti wanajeshi wake huenda kuondoka nchini Kongo punde. Martial Kizabia Mungu katika usomi wa Ezekiel Muzalia: ni tangu mwanzo wa mwezi wa tatu ndipo jeshi la Kongo FRDC na lile la Uganda walianzisha operesheni zidi ya wasiwa adef ndani ya eneo la Boga na Chabi kusini mwa tarafa la Irumu. Duru za kiaskari za julisha ya kwamba kisha miezi tatu jeshi hizo mbili zilichukua vijiji zilizokuwa mikononi mwa wanamgambo ni kama vile Zunguluka, Masiza, Mbipa, Mashini, Baitatu, Belu, Bwakadi, Katanga na Nyakisozi, ya kwamba operation za vita zinaendelea katika msitu wa Zunguluka hadi ndani ya mbuga la wanyama la Virunga, kufatana na habari kuhusu kuhusu kujihuzulu kwa jeshi la Uganda, msemaji wa jeshi la taifa la Uganda jemedari Felix Kalaige julisha ya kwamba ni vigumu kwa sasa kukamilisha habari hilo. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Kuhusu kazi za pamoja, ni mapema kusema kwamba operesheni za kijeshi za pamoja kati ya jeshi la Uganda UPDF na jeshi la Kongo zidi ya ADF zitakomeshwa baada ya wiki mbili, alisema Patrick Muyaya, waziri wa vyombo vya habari na msemaji wa serikali, kupitia twits za mkuu wa jeshi la Uganda Patrick Muyaya mbele ya kipaza sauti cha Paul Matendo. Deux tweet. Dans un tweet. Anatoa twit mbili. Katika ujumbe wa kwanza wa Twitter alisema kuwa kuna shughuli kwa mujibu wa kalendari ya makubaliano ambayo yanapashwa kudumu kwa miezi sita, lakini yeye mwenyewe alirudi kusema kwamba operesheni zitaishi wakati wakuu wawili wa wa nchi watakapoamua wa kuna sababu ambazo zimejadiliwa kwa urefu hapa, zilichochea operation kati ya jeshi la taifa na jeshi la Uganda mwishoni mwa miezi sita. Bila shaka kumekuwa na maendeleo, naamini kwamba kuna mikutano ya wafanyakazi wakuu kutaamini hali na kiwango cha mageuzi kuhusiana na malengo ya awali. Wakati huo tutakadiria jeshi sababu, kuna pande zote mbili za Uganda na kwa upande wa Kongo mapokal point. Kwa wakati huu ni mapema kusema kama mambo yatafanywa kwa njia ya hili Si les choses se feront de cette manière là. Na huko Kivu Kaskazini, viongozi wa jumuiya wanakaribisha na kushiriki katika swala ya kutuliza mashariki mwa Kongo, kama walijieleza kupitia barua yao siku ya tatu mjini Goma kwa timu ya pamoja ya serikali ya Kenya, urais wa Kongo na jumuiya ya kimataifa. Baada ya mkutano wao na ujumbe, viongozi hawa walipongeza kwa mfano wa ajenda ya mchakato wa amani ulioanza mwezi uliopita jijini Nairobi. Hatua ya pili ya mkutano wa siku ya tatu ulijumuisha mkutano na viongozi wa makundi ya wenyezi wenye silaha wa humo nyumbani, aliongeza Bwana Kusima. Kwa kifupi, kuanzia siku ya tatu ya ukusanyaji wa kulazimishwa wa vinyete ya mwaka wa elfu mbili na makumi mawili kwa magari mjini Kinshasa, mawakala wa polisi na dijerka wahusika na pesa za serikali mjini Kinshasa wako kiwanjani. Hii husababisha msongamano wa magari. Wenyeji wa magari kadhaa bila mapangilio waliamua kuyaweka nyumbani. Tokeo lingine ni kwamba watu kadhaa wanachelewa kwenye vituo vya mabasi wakisubiri usafiri. Kumbuka kwamba operesheni hii ilitangazwa mwanzoni mwa Desemba iliyopita. Mitihani wa serikali wa mwaka elfu mbili makumi mawili na mbili majaribio ya kwanza huenda kuanza mnamo tarehe makumi mbili na tatu mwezi wa 5 nchini Congo mzima, huko jimbo la elimu la EPST Equateur kwa ya kwanza, ni wanafunzi elfu kumi na moja makumi sita na, na wanane wanatarajiwa kufanya majaribio haya kwa kulipa faranga za Congo elfu makumi manane na mbili kama liamuru liwali wa jimbo kina Mutuma, mkurugenzi wa EPST Equateur kwa ya kwanza Herve Mungita kujibu kwenye kipaza sauti cha Paul Richard Malingela. Katika agizo la gavana ada hizo zimewekwa kuwa faranga za Kongo 82,500 ma kwa matukio ya nje ya kikao congo, na faranga za Kongo 75,000 kwa kikao cha kawaida. Tunasubiri tumshike hata kiongozi mmoja ambaye ameongeza gharama, na katika ngazi ya mambo ya ndani hata ya jiji, kiongozi ambaye ataomba zaidi achukue ujasiri uja wa kuja kukemea jina la shule na jina la kiongozi huyu. Lakini mara nyingi kuna mzazi anakupigia simu: hapana, badala ya 1175, hapa ni 1120. Lakini alipoulizwa baba, jina la shule ni nini? Jina la mtoto ni nani? Siwezi kutaja jina la mtoto wangu. Hiyo ndiyo wakati mwingine tunaita tuhuma. Hata hivyo, tuliwaomba wazazi waje kulipa fedha hizo kwenye ukaguzi watakapokuta na huko Kwilu, vuguvugu la wananchi litwalo Vigilance Citoyenne VISI kwa kifupi, linalaani kitendo cha ofisi ya barabara na mfereji ya maji OVD. Irene Mboma ametwandikia taarifa inasomwa na Jacques Mkonkole. Katika maojiano na Radio Okapi, exonemikwa coordinate jimboni la shirika litwayo Vigilance Citoyenne VISI kwa kifupi Kwilu kutokana na hisia za hasira kwa mujibu wake, alisema kuwa Mji wa Bandundu imelengwa miongoni mwa miji inayopokea fedha za kutoka kwa Fonea kwa ajili ya ujenzi wa barabara za kilomita 17, lakini hadi wakati huo OVD ambayo ilikuwa imepokea mfuko huu haijafanya chochote katika jiji lote isipokuwa kazi ndogo. Akizungumzia swala hilo, mkurugenzi wa mkoa wa OVD Kwilu Brinon Simba Mayau anasema kuwa kampuni yake haijapokea fedha zozote kwa ajili ya ujenzi wa barabara katika mji wa Bandundu. Brino Simba badala yake anamutaka VC kumkaribia kwa taarifa za kuaminika. Aksante ndugu, kwa kututega siku ya taarifa iliyoandaliwa na Alain Rumushinji. Munaweza tena kuyafuata kwenye mtandao ya kijamii ya Radio Kapi.