Copy? Oh, copy. Salamu zetu ziwafike popote mumejiunga na Sauti ya Amani. Fateni kwanza vichwa vya habari za leo jioni. Viongozi wa makundi zenye silaha jimboni Ituri wanakubali kuzingatia mchakato wa amani na mashauriano na Nairobi nchini Kenya, kuanzishwa na mkuu wa nchi washiriki walibadilishana maneno kadhaa kwa lengo la kuimarisha hisia zao za kuwa wazalendo wa Katanga na hivyo kuzingatiwa maendeleo yake kwa manufaa ya jamii nzima. Kiini cha kongamano la umoja wa maziriano la Katanga litakalokomeshwa siku ya inga ijayo. Kila kitu kiko tayari kwa ajili ya kuzinduliwa kwa siku ya kwanza tarehe makumi mbili na tatu mwezi wa tano mwaka huu. Mitihani ya serikali ya kutangulia ya darasa katika jimbo la elimu la kwango ya kwanza iliyoharifiwa leo siku ya tano na mkaguzi mkuu wa mkoa Francois Mukendibukasa Bukasa. Ipepe ya eneo hili la mamlaka baki, pamoja nasi ndugu msikilizaji. Na huko Ituri, viongozi wa makundi yenye silaha wanakubali kuzingatia mchakato wa amani ulioanzishwa na mkuu wa nchi ndani ya mfumo wa mashauriano ya Nairobi nchini Kenya, kama ilijulishwa jana siku ya nne, baada ya kikao na ujumbe wa pamoja wa urais wa Jamhuri ya Kongo na ubalozi wa Kenya nchini Kongo, kuandaliwa Bunia, aksanti kwa msaada wa kiufundi na vifaa kutoka MONUSCO. Hata hivyo, wanasikitishwa na kushindwa kuheshimu na ubalozi wa nchi ya Kenya. Vikundi hivi vya wapiganaji vinatoa hazimio ya kujiunga katika mpango wa kuboresha amani wake rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kupitia usaidizi wa serikali ya Kenya. Wanahakikisha ya kuwa walionyesha tangu mwanzoni nia njema kwa ajili ya kutafuta amani jimboni Ituri kwa kustahini mkataba wa makubaliano ya kuacha silaha na pia makubaliano ya amani kwa kundi la FRPI mwezi wa pili mwaka wa elfu mbili makumi mbili. Kwa hiyo wanangojea serikali kutekeleza makubaliano zilizochukuliwa kama vile kuheshimu buku zao za mahitaji na kuandaa mpango wa PDDRCS. Kati ya vikundi hivi vya wapiganaji jimboni Ituri, URDPC Codeco haijajibu kwa mwito wake raisi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Tunabaki humo jimbo la Ituri, tujulishe eti waraia wa sita waliwawa wengine sita kutekwa nyara piki Tasmini ya muda ya uvamizi mupya jana siku ya nne jioni na washambuliaji waganda wa ADF pale Kazaro, kusini mwa mtaa wa Irumu, kulingana na wenyezi wa CRDH pa Irumu ambayo ina mnukuu aliyenusurika, eti watembeza pikipiki kutoka Butani na kakao walivamiwa na wasi wa ADF pale Kazaro. Waasiriwa walitekeleza pikipiki na viza zao papo hapo, waliofia maisha yao na waraia wa sita walietekwa nyara na kuchomwa moto, yapata nyumba kumi, kama walimaliza na kusema. Duru hizo hizo, serd Irumu inatoa wito kwa wakazi kuwa waangalifu kwa sababu wasi hawa wa ADF wanatangatanga katika sehemu hii ya walesi vonkutu na huko Kivu Kaskazini. Baada ya siku chache za utulivu, wa mapigano yalianza tena kati ya FRDC na wasi wa M23, kama imechunguza vyanzo vingi vya kiraia. Tatizo kutambulikana hasa pale kilima cha Runyoni katika eneo la jumba Mutani Ruchuru, kunasikika milio wa risasi nzito tangu jana siku ya nne, na tayari wakaaji wamehama makazi yao. Asemeduru hizo hizo, FRDC na waasi wanatupiliana mashambulio wa hilo. Bernard Nyangi kijamba pambano ili odumu muda mfupi hiyo jana iyojana Alhamisi. Mara tena mulio wa risasi ulisikika tokea saa nne mapema hii Ijumaa, eneo la Rushari kando ya mlima Runyoni, za baini duru za kiraia, mtani huko duru za kijeshi za shtaki waasi wa M23 kushambulia doria yao ya kivita maeneo za ngome yao ya Kabasanza mkoani Jomba. Msemaji wa sekta sokolo ya pili, Luteni Kanali Giome Njiki Kaiko anayedai kwamba jeshi la zibiti eneo ushtaki M23 kukeuka mwito wa kusitisha mapambano kwa mujibu wake, mashambulizi yale yathibitisha tangazo la waasi wale ya jana Alhamis ya kwamba watashambulia jeshi la Kongo. Ila kwa upande wao ya M23 yashtaki nayo jeshi la taifa kushambulia eneo wanalodhibiti tayari. Hawa walitangaza mapema hiyo Alhamis kwamba jeshi la taifa limeendesha mikutano kadhaa siku hizi na makundi za wapiganaji wa nyumbani na wanaotumia ili kukuza idadi ya wasikari wao katika uwanja wa mapambano. Kivu Kusini, kuimarishwa kwa mfumo wa usalama kunazingatiwa katika kiwango cha bandari kando ya ziwa Kivu mjini Bukavu. Maafisa kadhaa wa polisi na wahusik kikosi cha wanamaji, wametumwa katika vituo vya bandari kwa siku chache huko Bukavu. Liwali wa jimbo anafasiria ya kwamba ni kuepusha vitisho vinaweza kutokea vya mashambulizi kwenye ziwa Kivu. Sintia Bashizi na Bizana katika usomi wa Jean Baptiste Ntonga. Tulipofika kwenye bandari ya Kipeke mjini ni Bukavu, tumetambua kwamba mlango unaokuwa mbele ya bandari hiyo unafungwa ijapokuwa ilibaki wazi siku zingine. Kila gari ya baki nje na kwa kuingia ni uchunguzi kamili, hiyo tangu tangazo la ubalozi wa Amerika kuhusu hatari ya shambulio la wenye kutaka mapinduzi ya utisho, yani wa teroristi katika mashua kwenye Ziwa Kivu, hali inayokera zaidi madereva wa teksi waliokuwa wakipata wateja wao katika bandari hizo. Liwali wa Jimbo amefasiria kwamba hali hiyo iliazimiwa ajili ya kuwapa moyo raia na kwa kujikinga, ila raia waendelee kuziendesha shughuli zao kwa uhuru, ikiwa wasafiri wala wachuruzi wanaotumia ziwa Kivu. Bukavu, Jean-Baptiste Ntonga, Radio Kapi. Kongamano la umoja na upatanisho na wa wakatange wa huenda kumalizika siku ya inga ijayo. Leo siku ya tano na kesho siku ya sita zimetolewa kwa, kuhu, kwa huduma ya kiufundi kwa upatanishi na utayarishaji utayarishaji wa maandishi ya mapendekezo yaliyotolewa na njia na njia panda za kufanya kazi na kupitishwa kwa kikao. Siku ya leo washiriki walijadili mada kadhaa kwa lengo la kuimarisha hisia zao za kuwa na nafasi kubwa ya Katanga na hivyo kuzingatia maendeleo yake kwa manufaa ya jamii nzima. Katika kongamano la umoja wa upatanisho wa Wakatange iliyoandaliwa na baraza la maaskofu wa jimbo la kikanisa la Lubumbashi, kwa Eme Manyong, kutoshirikisha wanawake ni kujiima utaalamu wa muhusika mkuu katika utatuzi wa migogoro na katika Kivu Kaskazini, zaidi ya watoto elfu mbili wa shule wanaofanya mwaka wa sita na wengine elfu moja na mia sita wa mwaka wa mnane elimu ya msingi watamaliza leo siku ya tano huko Goma mitihani ambayo inawatayarisha kukabiliana na mitihani rasmi iliyopangwa katika wiki chache. Kwa siku mbili, wanafunzi hawa waliopangwa katika vituo kumi kote jijini walifanyiwa zoezi hili, ili siku ya mitihani waweze kupita bila shida, kama iliandaliwa na chama cha kitaifa cha shule za kibinafsi jile kiuo ndonga kiongozi wa asonepa huko Kivu Kaskazini huko Kwango, kila kitu kiko tayari kwa uzinduzi wa mitiani ya serikali ya nje ya darasa katika jimbo la Kwango ya kwanza. Siku ya kwanza tarehe makumi mbili na tatu Mei mwaka elfu mbili makumi mbili na mbili mkaguzi mkuu wa mko IPP ya mamlaka hii Francois Mukendi Bukasa alitangaza leo, siku ya tano, tarehe makumi mbili mwezi wa tano, eti ada za ushiriki zilizowekwa na mkuu wa mkoa kwa afla hizi zinarudi hadi faranga ya Kongo. Akisante ndugu kwa kututega sikio hadi kumwisha taarifa. Iliandaliwa na Pieroela Meji na Nowela Luzitukabambi kwa ufundi wake. Mimi Kindu minawatakia wikende ya amani pamoja na sauti ya amani Radio Kapi.